GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจละพวกเส้น  (อ่าน 568 ครั้ง)
OISHI .
Sr. Member

เข้าใจละพวกเส้น
« เมื่อ: 06-06-2010, 19:47:41 »

ผมเข้าใจละว่านรกพวกเส้น เพื่อนผมพิมผิดจีเอมก้ไม่ตรวจเเต่ทำไมไอPooHรีบตรวจจนตัวสั่นเลย

[P].G.N
Jr. Member
**

งงชิบ-*-

Re: เข้าใจละพวกเส้น
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-06-2010, 19:52:37 »

เส้นไงหรอครับ  Huh? Huh?

ก็อยู่ที่ ซูกัซเขาว่างหรือไม่ว่างนี่ครับ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #2 เมื่อ: 06-06-2010, 19:54:15 »

อุ้ย2มาตรฐาน Smiley

NeeD not to know

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-06-2010, 20:17:46 »

อัดอั้นตันใจเหมือนกัน ขอแจมสักคอมเม้น

มีจริงๆน๊ะเด็กเส้น ตัวผมเองไม่ได้อิงฝ่ายไหน แต่ที่ร่วมเล่นทดสอบมาและก็รีหลายรอบไปแระ มีอยู่จริงสัมผัสได้ แต่พูดไปจะดูเหมือนไม่มีน้ำหนัก ก็ดูเอาจากผู้เล่นท่านอื่นๆที่ร่วมเล่นอยู่หลายคนก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เส้นแหงๆ เด็กในคอนโทรล สามารถสั่ง ใช้งานได้ แต่คนเค้าก็เห็นๆอยู่ว่า เด็กในคอนโทรลบางคน ที่ได้เอื้อเฟื้อต่างๆนาๆไปนั้น ไม่ใช่เพื่อการทดสอบ จะออกแนวกร่างด้วยซ้ำ  จะไปเปิดกระทู้ให้ผู้เล่นลงมาคอมเม้นก็ได้ถ้าคิดว่าเป็นเรื่องไม่จริง  ในบางเรื่องมีการโวยวายกัน ทางจีเอมบางท่านก็ได้ลงมาให้คำอธิบายในข้อกล่าวหาแล้ว แต่มันไม่สมเหตุสมผล ก็เลยกลายเป็นว่า ทางทีมงานได้มอบหมายให้ผู้เล่นท่านนี้ กลุ่มนี้ ทดสอบตรงนู้น ตรงนี้  เลยเป็นการเข้าใจผิดกัน สรุปคือ แค่นั้น ไม่ผิด .... จบกันไป

เรื่องมันเกิดที่เซิร์ฟนรก และเป็นเซิร์ฟทดสอบก็เลยไม่ค่อยซีเรียสอะไร  แต่ก็อดนึกไม่ได้ว่า ของไม่เห็น พูดไม่ออก ถ้าจะเป็นเซิร์ฟหลักจะมีแบบนี้บ้างไหม มันยากที่จะไม่ให้คิดตรงนี้ เอาเป็นว่าก็ต้องเชื่อใจทีมงานอยู่แล้วในการทำงาน แต่ดูคณะ รมต. สิ ยังมีการโยกย้ายตำแหน่งหากมีข้อครหามากๆ ทีมงานสนใจจะเปิดอภิปรายไม่ไว้วางใจมั่งมั้ยครับ อิอิ ( ล้อเล่นน๊ะ)

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ธัญชนก จันทร์เรือง
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-06-2010, 20:40:27 »

มะได้เจ๋อนะค้า แค่อยากบอกว่า ทำอย่างเค้ามะดั๊ย แล้วอิจฉา55 อีกอย่าง แล้วมาลงแจ้งเบาะแสกระทำผิดไมอ่าทำไมไม่ลงอสุรานรกแตกอ่าค่ะ

ไหนอ่าหลักฐานที่กระทำผิดอ่า โชว์หน่อย รึว่าเมาอีกละ555
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-06-2010, 00:05:37 »

อ้างจาก: ทอฝัน วิโรจน์สกุล ที่ 06-06-2010, 19:47:41
ผมเข้าใจละว่านรกพวกเส้น เพื่อนผมพิมผิดจีเอมก้ไม่ตรวจเเต่ทำไมไอPooHรีบตรวจจนตัวสั่นเลย

หากคำพูดของคุณสื่อความหมายได้ว่า

เพื่อนผมพิมผิดจีเอมก้ไม่ตรวจ ++ ที่ไม่ตรวจ เพราะมีหลักฐานแสดงให้เห็นชัดเจน และไม่มีการชี้แจงว่าไม่ผิดอย่างไร หรือเปล่าคะ ?
เพราะตามปกติ ถ้าเกิดมีการแจ้งขึ้นมา แล้วมีเจ้าของภาพออกมาชี้แจงว่า ทำไปเพราะอะไรอย่างไร หากสมเหตุสมผล ก็ไม่ได้ลงโทษอยู่แล้วนี่คะ

เเต่ทำไมไอPooHรีบตรวจจนตัวสั่นเลย ++ ที่เข้าไปตรวจ เพราะในกระทู้นั้นมีการชี้แจงเรื่องหลักฐานปลอม จึงได้ทำการตรวจสอบแค่เบื้องต้นเท่านั้น
และการตรวจสอบแค่เบื้องต้น ก็สามารถรู้ข้อเท็จจริงได้ 2 - 3 อย่าง ดังกระทู้ที่ล๊อคไป และถ้าหากเป็นการตรวจสอบจากระบบแบบคราวที่แล้วคือ เช็ค log การพูดคุยในเซิฟเวอร์
ก็จะชี้ชัดไปได้อีก ว่ามีการพูดคุยอะไรอย่างไร เซิฟเวอร์อะไร แต่มันก็ถือเป็นเรื่องที่ยุ่งยากทีเดียว

เพราะแค่ตรวจสอบชื่อไอดี ตามที่แจ้ง ก็พบว่าไม่เป็นความจริงแล้วค่ะ จึงไม่มีความจำเป็นจะต้องตรวจลึกเข้าไปอีก

หากการดำเนินการนี้ไม่ถูกต้อง สามารถชี้แจงได้นะคะ ว่ามีอะไรบ้างไม่ถูกต้อง

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-06-2010, 06:08:20 »

ทีคนอื่น โดนลงยังไงก้อแบนหมด

ทีอย่างนี้ เจ้ายังมันยังไม่ออกมาโวยเลย ตรวจซะลึกเชียว

ลองย้อนไปดูกระทูเก่าๆสิ มันอาจจะมีปัญหาแบบนี้ แต่คุณไม่ได้สนใจเพราะยังไงมันไม่ใช่เด็กคุณงั้นสิ

ไม่

NeeD not to know

♪ - NO LIFE !! ` •♠♣
Hero Member

LIFE IS TRANQUILITY

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-06-2010, 11:55:35 »

เด๋กเส้น มันไม่มีหลอก มีแต่เด็กใน สังกัด

Evil Evil

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-06-2010, 14:02:08 »

อย่างที่ได้ชี้แจงไปคือ หากการดำเนินการนี้ไม่ถูกต้อง สามารถชี้แจงได้นะคะ ว่ามีอะไรบ้างไม่ถูกต้อง

ส่วนขั้นตอนการดำเนินการ ได้ชี้แจงไปแล้ว และจะไม่ขอชี้แจงซ้ำอีกค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
_Xaon_PuI_
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-08-2010, 18:04:44 »

woon woon

ป้าย:
หน้า: [1]