GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชิวๆ เดียวนี้นิสัยแย่จัง  (อ่าน 628 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

ชิวๆ เดียวนี้นิสัยแย่จัง
« เมื่อ: 05-06-2010, 07:52:26 »

เราหาขนสัตว์อยู่ดีๆ  มีเบอร์ มาลากมอนมาใส่ พอเราฆ่ามอนที่มาฆ่าเรามันก็มาฆ่าเรา  พอเราตามไปในแมทบอส  ปรากฏว่าเบอร์อยู่กับคนที่ชื่อ CRERIK_CHARP แล้วมันก็วาปหนีไป  เบอร์มันเขียนด่าเราว่ากาก เราเลยเขียนว่าเก่งจริงแล้วหนี  เกรียนมักขี้ขาดแบบนี้เนอะ  พอวาปออกมาเจอกลิชิวๆเพียบ มาฆ่าเรา  แล้วบอกว่าเราลากมอนใส่ (เราจะลากมอนใส่ทำไมเราหามอนเพื่อหาขนสัตว์)  มาชุบฆ่าๆ  เราเลยซิบไปว่ากิลชิลๆนี้เองเดียวนี้เกรียนอะ  เดียวนี้เจอบ่อยมากๆ  แบบนี้มันถูกไหม 

ลองดูเอาเองแล้วกัน เราจะลากมอนใส่ไปทำไม  จะทำอะไรก็ถามดีๆก่อนนะครับว่าใครเริ่ม อยู่ดีๆก็เรียกพวกมาแล้วมาว่าเราผิด คนโดนฆ่าผิดพอตามไป ก็ถูกเรียกมาทั้งกิล ลองคิดดูนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

Re: ชิวๆ เดียวนี้นิสัยแย่จัง
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-06-2010, 08:02:00 »

ถ้าคิดว่าคนถูกฆ่าแล้วเกรียนหละก็อย่าไปลงที่ กิลครับ เดียวผมลาออกจากกิลก็ได้ แล้วเจอผมที่ไหนก็มาฆ่าผมแล้วกัน  เพราะเดียวนี้ก็โดนฆ่าอยู่ประจำอยู่แล้ว
อย่าเอาคนอื่นเดือดร้อนไปเลย เดียวนี้เจอชิวๆที่ไหน ต้องหนีตลอดเพราะโดนฆ่าแล้วโยนความผิดมาให้เราทุกที  ทำไมไม่หนีบ้างหละ ทำไมพลังน้อยจังบ้างหละ  บางทีก็อุยขอโทษ กดพลาด เฮ้อ

ปล. บอกอีกอย่างนะครับว่า  ผมทำแต่การงานครับ ไม่เวลและไม่ฆ่าใคร ดูที่ค่ากรรมและถามคนอื่นๆได้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

Re: ชิวๆ เดียวนี้นิสัยแย่จัง
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-06-2010, 13:49:50 »

อ๋อ  พอสืบๆแล้ว พอรู้ความจริงแล้ว น่าสงสารจริงๆ  ที่แท้ก็หัวหน้ากิลเ่ก่าไปแฝงตัวกับชิวๆ เพื่อมาไล่ฆ่าคนจากกิลเก่าที่ลาออกจากกิลเก่านี้เอง  ที่แท้แค้นกิลเราที่แยกตัวออกมาสร้างกิลใหม่นี้เอง  แล้วหาข้ออ้างมาฆ่าเรา  นี้เอง ช่างน่าสงสารจริงๆ อายุก็เยอะแล้วนะ  ตามจองล้างจองผลานคนลาออกจากกิลเก่าซะงั้น  งั้นก็ขอล็อกกระทู้แหละ ไม่ได้เป็นที่กิล เป็นที่คนนี้เอง

ป้าย:
หน้า: [1]