GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับการออนรับสกิลของเซตพื้นฐานครับ  (อ่าน 168 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

สงสัยเกี่ยวกับการออนรับสกิลของเซตพื้นฐานครับ
« เมื่อ: 03-06-2010, 21:41:58 »

อยากรู้ว่ามันเป็นยังไงกันแน่อ่ะครับคือเมื่อวานกับเมื่อวานซืนผมไม่ได้ออนรับสกิลแต่พอวันนี้ออนแล้วได้สกิล2ระดับเลยแถมเวลาก็นับปกติเหมือนกับตอนที่ออนรับสกิล

ทุกวัน คือตอนแรกเราต้องออนรับสกิลวันต่อวันไม่ใช่หรอครับ ถ้าไม่ออนเวลาสะสมของเซตก็จะเลื่อนออกไปจนถึงตอนที่เราออน

แบบนี้ถ้าสมมุติว่าผมปล่อยสกิลว่างไว้สัก9ระดับ แล้วไม่ออน9วันพอมาออนสกิลก็จะเป็นระดับ9เลยหรอครับ ช่วยอธิบายหน่อยคับ รู้สึกงง

ปล.อธิบายค่อนข้างงงขออภัยด้วยคับ >_<

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
อาบี เด เบ
Hero Member

Re: สงสัยเกี่ยวกับการออนรับสกิลของเซตพื้นฐานครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-06-2010, 12:45:22 »

งงเล็ก ๆ แต่จะขออธิบายดังนี้ค่ะ

1. เรื่องการนับเวลาของเซ็ตพื้นฐาน
*เวลาของเซ็ตพื้นฐานจะถูกรีเซ็ททุก ๆ  15 นาที ถ้าหากออนทิ้งไว้จะเห็นว่า ทุก ๆ  15 นาที ระบบจะแจ้งว่าเวลาเหลือเท่าไหร่บ้าง

2. อธิบายการนับแต้มจากเซ็ตพื้นฐาน : จะมีอยู่ 2 แบบคือ แบบที่ผู้เล่นออนไลน์ทุกวัน และแบบที่ผู้เล่นนาน ๆ ออนที จะขออธิบายตามแบบหลังนะคะ
*ทักษะจากเซ็ตพื้นฐานตามระบบ จะนับเป็นแต้ม การจะได้ 1 แต้มใช้เวลา 24 ชั่วโมง ซึ่งในกรณีนี้ ตามที่แจ้งไว้ว่า ออนทิ้งไว้ 2 วัน (โดยประมาณ) ตรงนี้ก็จะได้ 2 แต้ม และเมื่อออนไลน์ จะได้รับ 2 สกิล และแต้มสะสมนั้นจะกลายเป็น 0 ทันที เวลาก็จะเริ่มนับใหม่ตามปกติค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: สงสัยเกี่ยวกับการออนรับสกิลของเซตพื้นฐานครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-06-2010, 13:45:28 »

ยกของคนที่อธิบายไว้ อาจเข้าใจมากขึ้น เพราะผมตอนใส่เซตใหม่ๆ กว่าจะเข้าใจก็ มึนอยู่หลายวันว่ามันคิดยังไง

อ้างจาก: สุภกิต อัจฉริยวนิช ที่ 01-04-2010, 12:14:44
ผมจะอธิบายให้ฟังนะ สมมุติใส่ครบ24 ชั่วโมง ตอน5ทุ่ม ก็จะได้ 1 สกิล ถ้ามาออนตอน 5ทุ่ม 30นาที เศษเวลาจะถูกปัดทิ้งทั้งหมดนับเวลาฃใหม่  ให้มาออนก่อนเวลาสักนิดจะดีมาก
ถ้าคุณใส่ครบ 2วัน กับ30นาที คุณก็จะได้ 2 ระดับของสกิล เศษเวลาก็จะปัดทิ้งทั้งหมด อันนี้แนะนําว่าให้ออนหลัง จากครบเวลา 48 ชั่วโมงนิดหน่อย เพราะถ้าคุณออน 1วันกับ 23 ชั่วโมง คุณก็จะได้ 1 สกิล 23ชั่วโมง ที่เกินมาเศษเวลาปัดทิ้ง
[/color]

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-06-2010, 19:55:27 »

Get คับ ขอบคุณมาก

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ป้าย:
หน้า: [1]