GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับทักษะของบัตเตอร์(เมื่อระดับ 40)  (อ่าน 510 ครั้ง)
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

เกี่ยวกับทักษะของบัตเตอร์(เมื่อระดับ 40)
« เมื่อ: 03-06-2010, 11:38:12 »

พอดีผมเข้าโหมดต่อสู้กับ npc ที่มีมอนเตอร์บัตเตอร์อยู่ในทีม (เลเวล 40) มีสกิลยิงปูพรม ที่สามารถทำดาเมจเป้าหมายแบบกลุ่มได้   Shocked
อีกทั้งยิงแม่นยำกับทำดาเมจรอบละ1-2ครั้ง ปาร์ตี้ผมตายพร้อมกันทั้ง 3ตัว  Cry

*โดยปกติแล้วสกิลของมอนเตอร์ จะเป็นรูปแบบจะเป็นเป้าหมายเดี่ยว หรือเพิ่มความสามารถตัวเอง

ผมจึงอยากให้ทีมงานนำสกิลยิงปูพรมออกจากบัตเตอร์ เพราะสกิลนี้ได้เปรียบมากเวลาต่อสู้ (โกงไป) และอยากขอข้อมูลสกิลคู่หูต่างๆในทุกสายพันธุ์และทุกระดับ
 เพื่อนำไปใช้ในการตัดสินใจของผู้เล่นในการเลือกซื้อคู่หูมาใช้งาน จะได้ไม่ต้องเสียเวลามาเก็บเวลใหม่+เสียตังค์เพิ่มขึ้นอีก

ผมฝากพิจารณาด้วย  Sad

กษิดิ์พิชญ์ วีระกุล
Full Member

Re: เกี่ยวกับทักษะของบัตเตอร์(เมื่อระดับ 40)
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-06-2010, 12:36:52 »

โอ้สไม่เลี้ยงไม่ได้แล้วบัตเตอร์เลี้ยงสามตัวดีกว่ามั้ง Evil

naygue
Hero Member

Re: เกี่ยวกับทักษะของบัตเตอร์(เมื่อระดับ 40)
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-06-2010, 16:38:18 »

บัตเตอร์

มีลดเกราะกับยิงธนูปูพรม  Shocked

โกงไปมั้ย

แต่เราก็เลี้ยง1ตัว Evil

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Nicol-Robin
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-06-2010, 17:42:48 »

เราว่านะ สกิลที่ทำดาเมจ ของ ผีเสื้อไม่มีเลย นอกจาก สกิล ยิงธนูปูพรม ได้ตอนเปลี่ยนคลาส2 เลเวล 40 มั่ง (สกิล เกร็งแขนฟาดก็ไม่มีนะ ตั้งแต่เป็นคาเตอร์)

ลองคิดดู
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-06-2010, 19:24:51 »

วุ้นเมเปิ้ลก็มีนะครับยิงธนูปูพรม

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-06-2010, 19:27:55 »

แต่เอลดันเห็นว่ามันไม่ค่อยมีอะไรแฮะ

่ทำไมมันยิงเ้ค้าไม่ค่อยลดเลยหว่า = ='

ชนะตลอดเลย

Tales of Series Community

SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-06-2010, 10:45:23 »

ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมก็ขอเสนอเกี่ยวกับเรื่องผู้เล่นรวมถึง npc ไม่สามารถใช้มอนเตอร์ซ้ำชนิดกันร่วมทีมได้
(อย่าง บัตเตอร์เกิน2ตัวเว้นวุ้นชนิดต่างๆกัน) เพราะที่ผมเสนอต้นเรื่องนี้เกี่ยวถึงทีมที่มีมอนเตอร์ซ้ำกันเกิน 1ชนิดร่วมทีม

* อย่างที่ผมเจอมาก็บัตเตอร์เลเวล 40 2-3ตัวในทีม ทำให้สู้ชนะไม่ได้เพราะใช้สกิลยิงธนูปูพรมบ่อยทั้ง 2-3ตัว ผมไม่สามารถที่จะจัดการมอนเตอร์ในฝ่ายตรงข้ามได้สักตัว เพราะในทีมผมตายหมดพร้อมๆกัน
**ถ้าเรื่องยกเลิกสกิลนี้ไม่สมควร ผมก็เสนอเรื่องจำกัดมอนเตอร์ชนิดเดียวกันร่วมในทีมแทนละกัน เพราะข้อมูลเกี่ยวกับสกิลในแต่ละชนิดแต่ละสายพันธุ์ก็ไม่มีให้รับรู้ รวมถึงมอนเตอร์ npc ที่มีชนิดเดียวกันซ้ำกันภายในทีม2-3ตัว

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-06-2010, 14:50:52 »

ทักษะิยิงปูพรม ผมว่ามันก็ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่นะครับ แค่ 100% นิดๆ ถึงจะโดน 3 ตัว

แต่ถ้าสัตว์เลี้ยงของผมพุ่งไปโจมตี ทีละตัว แบบดับเบิ้ล ทำให้ตายไปทีละตัว น่าจะได้เปรียบกว่านะครับ

แถมยังมีโอกาสติดคริติคอล ด้วย

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-06-2010, 15:21:15 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 04-06-2010, 14:50:52
ทักษะิยิงปูพรม ผมว่ามันก็ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่นะครับ แค่ 100% นิดๆ ถึงจะโดน 3 ตัว

แต่ถ้าสัตว์เลี้ยงของผมพุ่งไปโจมตี ทีละตัว แบบดับเบิ้ล ทำให้ตายไปทีละตัว น่าจะได้เปรียบกว่านะครับ

แถมยังมีโอกาสติดคริติคอล ด้วย

Smiley
ที่ผมพบมากับตัว ยิงปูพรมทำดับเบิ้ลดาเมจได้ด้วยน่ะสิครับ ถึงจะไม่แรงแต่ถ้าโดนทีละ 220 เบิ้ลโดนทั้ง3ตัว
ผมว่ายังไม่ทันได้เก็บทีละตัวทางฝ่ายนั้นได้ตายก่อน

เอาเป็นว่าผมล็อคกระทู้ล่ะ แต่อยากให้ทางทีมงานได้ลองสู้กับมอนเตอร์npcระดับ40+ที่มีสกิลนี้ในทีมทั้งหมด3ตัวดูว่าทางเราสู้ได้มั้ยละกันครับ ฝากให้คิดละกัน

ป้าย:
หน้า: [1]