GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทำการงานที่ไม่ค่อยมีใครสนบ้างไหม  (อ่าน 244 ครั้ง)
kazama
Jr. Member
**

มีใครทำการงานที่ไม่ค่อยมีใครสนบ้างไหม
« เมื่อ: 03-06-2010, 08:38:39 »

80% น่าจะ ทำอาหาร+สมุนไพร นะผมว่า....

แต่ผม ข้องใจว่า  มันมีคน ทำ พวก ตีเกราะ+ตัดเย็บ อะไรพวกนี้ไหม

เพราะดูจากขั้นตอนการทำ ค่อนข้างยุ่งยาก มากเลยล่ะ

แถมกว่าจะไปทำของดีๆได้ ต้องผ่าน ของงั้นๆ ตั้งเยอะ

เลยอยากรู้ว่า มีเพื่อนๆทำอาชีพพวกนี้ไหม  แล้วคิดไงกับ การงานพวกนี้
ปิศาจ
Full Member

Re: มีใครทำการงานที่ไม่ค่อยมีใครสนบ้างไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-06-2010, 12:02:29 »

ึทำทุกการงาน แต่่อันอื่นๆ เลิกทำแล้วมามุ่งตัดเย็บอย่างเดียว  ทำมาหลายเดือนแล้ว  ยังอยู่เวล 4 -5 อยู่เลย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
pai1410
Jr. Member
**

เด็กสร้างบ้าน

Re: มีใครทำการงานที่ไม่ค่อยมีใครสนบ้างไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-06-2010, 15:14:55 »

ตีเกราะ+ตีอาวุท+ตัดเย็บผมว่ามันไม่ได้โดนลืมหรอกคับ เพียงแต่ของที่ได้มาบางทีอาจไม่ดีเท่าของดรอบ(สำหรับระดับการงานยังระดับไม่เกินระดับ6) 
แต่หลังจากระดับ6ของจะดีขึ้นกว่าเดิมครับเพราะเป็นของสำหรับคราสสอง ตามที่ผมคิดคือกว่าจะได้ของดีๆมาต้องใช้ความพยายามอย่างสูงเลย
แต่การงานตีอาวุทผมสงสัยมานานและของที่ตีได้ไม่มีของพวกสำหรับเวล30-40 เป็นสาเหตุให้คนไม่ค่อยเรียนเท่าไหร ตีดาบสำหรับไฟเตอไม่ได้ด้วยได้แต่ขวานกับหอก

พรุ่งนี้ ก็สายเสียแล้ว
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-06-2010, 21:55:36 »

ไม่ได้ลืมนะครับ แต่ไม่มีวัตถุดิบอ่ะ กว่าจะทำได้สักครั้งนึงต้องผ่านการงานหลายอย่างเลย ลำบากลำบนมาก

Cry Cry Cry Cry

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-06-2010, 22:01:25 »

ครับ ผมก็ทำ แต่ขึ้นช้าครับ กว่าจะได้เกินเวล6 แทบจะเละครับ ยากพอๆกับจุ 1 รอบ Embarrassed

กำลังปรับปรุง
ป้าย:
หน้า: [1]