GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษน่ะครับ(อาจจะซ้ำเยอะมาก)อยากรู้ว่าแอสตอนนี้ทำไรได้?  (อ่าน 994 ครั้ง)
ThE-:จิมคาs์ซึยๅn*~.
Newbie
*

ขอโทษน่ะครับ(อาจจะซ้ำเยอะมาก)อยากรู้ว่าแอสตอนนี้ทำไรได้?
« เมื่อ: 29-05-2010, 22:14:18 »

ขอโทษน่ะครับ(อาจจะซ้ำเยอะมาก)อยากรู้ว่าแอสตอนนี้ทำไรได้?

เล่นแอสมาเวล 85 ไม่เหนคุณค่าของแอสเลยครับนอกจากโป๊ะๆๆๆๆๆๆๆ?
.Detective Conan.
Sr. Member

Re: ขอโทษน่ะครับ(อาจจะซ้ำเยอะมาก)อยากรู้ว่าแอสตอนนี้ทำไรได้?
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-05-2010, 22:16:42 »

พราง สำหรับบางเวลาที่ต้องการเคลื่อนย้ายคนในที่มอนโหด ๆ

ThE-:จิมคาs์ซึยๅn*~.
Newbie
*

Re: ขอโทษน่ะครับ(อาจจะซ้ำเยอะมาก)อยากรู้ว่าแอสตอนนี้ทำไรได้?
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-05-2010, 22:42:53 »

ผมว่าถ้าของโหดจริงๆสู้ เบลด ของกลางๆไมไ่ด้ เลยน่ะคับผมว่า

=_=

เพราะผมคิดอยุว่า จุแล้วจะไปเล่นเบลดละ เพราะแอสมัน C3 เน่าเฟะ
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-05-2010, 01:03:19 »

ผมคิดว่าเบลดมีแม่นเยอะเกินไป  ผมลองเอาเบลด 51 ใส่ของกากๆ ไม่ออฟไรเลย

ไปตีแอส 90 ทั้งตัว สามัญว่อง+ โดนแทบทุกดอก  Cry Cry Cry

เบลดแม่นเยอะ + ถึก  . . .  โกง !!~~  Shocked Shocked

แม็คซ์ ม้าผยอง
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-05-2010, 03:36:06 »

พันธมิตรแห่งเงาระดับ 10   อันนี้ถือว่าดีเลยทีเดียว เพิ่มหลบไร้ลักษณ์ รวมทั้งหมดน่าจะอยู่ที่ 35% และเพิ่มหลบหลีกอีก 10 และระดับที่9 กับ ที่10 มันจะทำการระเบิดเงาโจมตีใส่ศัตรูรอบๆตัวเองดาเมจ100% (แต่เจอเทียนก็จอดเหมือนกัน)

ลำลายเวทระดับ 10  ตีมอสเตอร์ลดทีล่ะ 46 ต่อการตีเข้า1ครั้ง ส่วนในแบทเทิลหรือกิลวอร์ลดไปครึ่งนึง 23 แทบไม่มีผลอะไรเลย (แนะนำอย่าเรียนฝึกยากไม่คุ้ม)

ร่างกายพิษระดับ 10  อันนี้ถือว่าพอใช้ได้ มันจะสุ่มติดสถานะต่างๆ หลายอย่าง เช่น ลดโจมตี ลดป้องกัน เดินช้า ลดต่อเนื่อง ลดแม่น และลดเลือดทุกๆ 2 วินาที แต่จะลดมากลดน้อย อันนี้ก็สุ่มเช่นกัน และ มันก็ไม่ค่อยเป็นผลกับพวกที่มีความต้านทานพิษเยอะ และอีกอย่างเพิ่มกันเวท 300+0 (ข้อเสียคือระยะพิษมันแค่5x5ช่องเท่านั้นเอง เสร็จสายยิงไกล)

ซี 3 และ 3.2 นี้เป็นตัวระครในเซิฟสวรรค์ เวล94 ซึ่งยังไม่จุติ กว่าจะอดทนฝึก ซี3และ3.2 สำเร็จใช้เวลานานมากๆ ซึ่งโดยส่วยตัวแล้วศักยภาพของ ซี3และ3.2ของแอส ผมคิดว่า ถ้าไปเทียบกับอาชีพอื่นจริงๆ ผมว่าของแอสแทบจะสู้ซี 3 และ 3.2 ของอาชีพอื่นไม่ได้เลย (ในกรณีที่ระดับเดียวกัน) แล้วก็เรื่องเทียนอีกอย่าง พลางตัวของแอส ซึ่งเป็นสกิลของนักฆ่าตาม คอนเซ็ป ที่ทีมงานตั้งไว้ พลางตัวแล้วถ้าได้โจมตีใครก็แรงมาก อาจจะจบเกมได้ด้วยท่านี้ท่าเดียว แต่ถ้าเมื่อไหล่ คู่ต่อสู้ ใส่เทียนขึ้นมาล่ะก็.....นักฆ่ากลายเป็นลูกเป็ด ล่อมือล่อตีนดีๆนี้เอง
             laugh laugh laugh  ....เศร้า

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-05-2010, 06:58:16 »

คือแบบว่า แต่ละสายอาชีพ มีจุดเด่นจุดด้อยที่แพ้ทางกันในบางสายอาชีพ  อาชีพใดอาชีพหนึ่งบวก C3 ระดับ 10 ทั้งหมดก็ไม่สามารถจะเทพได้ จะไปสามารถเหนือกว่าทุกอาชีพได้ มันต้องแพ้ทางกันในบางอาชีพ และอยู่ที่จังหวะของผู้เล่นในการต่อสู้กันด้วย  แต่ผมก็เห็นด้วยที่จะเสนอให้ปรับ C3 ของแอสสักหน่อย  อย่างทำลายเวท ยังไม่ค่อยมีพิษสงอะไรมาก เหมือนไปเกาให้เค้าคันเฉยๆ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-05-2010, 13:25:19 »

อ้างจาก: Nut_su_bun_bun ที่ 30-05-2010, 01:03:19
ผมคิดว่าเบลดมีแม่นเยอะเกินไป  ผมลองเอาเบลด 51 ใส่ของกากๆ ไม่ออฟไรเลย

ไปตีแอส 90 ทั้งตัว สามัญว่อง+ โดนแทบทุกดอก  Cry Cry Cry

เบลดแม่นเยอะ + ถึก  . . .  โกง !!~~  Shocked Shocked

ไม่รู้หรือไง ว่า ทีมงานพัฒนาเกมนี้ เสื้อ สีอะไร

ปรับแต่ละครั้ง เบลดเทพตลอด ยิ่งมีสมาธิในการต่อสู้แล้วไซร้ ตายอย่างเดียว

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-05-2010, 14:09:42 »

ไม่รู้อ่ะไรอ่ะนะเราอ่ะ แต่ยอมรับ เบลดเทพ ยิ่งจุ 6 รอบเนี่ย ไม่ต้องสืบ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Teiliz
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-05-2010, 14:29:05 »

แอสจุเยอะๆก็โหดนะ ผมลงแบทโดนแอสพุ่งโป๊ะ6000  4ครั้งติดมั้ง มองไม่ทัน แต่6000แน่ๆ แรงมาก ขนาดทอน

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-05-2010, 11:40:03 »

มันขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ที่เล่น  ทุกอาชีพมันก็เด่นแต่ละอย่าง (ยกเว้นวอลลอค ด้อยทุกอย่าง)  พวกที่ว่าเอาไปสู้กันแล้วแพ้ก็มาโทษว่าอันโน้นโกงอันนี้โกง แบบนี้เหมือนแพ้แล้วพลานมากกว่า  ยกตัวอย่างง่ายๆ เีทียบแอสกับเบลด

ผมเบลดจุ 4 รอบ  ดาปออฟเสนา คลั่ง กับโชค  ทดสอบกับตัวแฟนเป็นแอส จุ 2 รอบ ยศเสนาเช่นกัน
เบลด Luk  Str  Dex เต็ม ที่เหลือลง Vit  ใช้ฮึดสู้
แอส  Luk  เต็ม  AGI 69 ที่เหลือ Str  ใช้ฮึดสู่

เรื่องตีบอส  (ลองกับ บอสราชินี  เจ้าแห่งการล่มสะลาย)
-  แอสตีบอสง่ายกว่าเห็นๆ  แอสกายใช้ 4 กาย  บอสตาย 
-  เบลดใช้  5-6 กาย บอสถึงตาย
เก็บเวล
- แอสเก็บง่ายกว่าเห็นๆ เพราะมีแมทให้เลือกเยอะ มีแค่ไม่กี่แมทที่ไม่เหมาะกับแอส  พวกเมทาลิก้า  วีเข้  เท่าที่ลองมาแก็แค่นี้ที่ไม่เหมาะ  ไม่มีพระก็เวลได้
- เบลดค่อนข้างจำกัด แถมเวลเกือบทุกที่ต้องมีพระไปด้วย ไม่งั้นเวลไม่ได้เพราะต้องใช้สกิลช่วยแถม สายแกร่งในการเก็บเวลถ้าไม่มีพระหละก็เหนื่อยหละ

ส่วนเรื่องสู้กัน  ถ้าสู้กันตรงๆ เบลดมีเปอร์เซนต์ชนะมากกว่าก็จริง แต่อย่าลืมว่าแอสมีพลาง มีแทงข้างหลัง ถ้าพลางมาแทง โป๊ะที เบลดก็จบเหมือนกัน

ปล. ผมอยากกลับไปเล่นแอสจะตาย ถ้าไม่ติดว่าแฟนบังคับให้เล่นเบลดเพราะเขาจะเล่นแอส ผมกลับไปเล่นแอสนานแล้ว จะไปล่าบอส
ปล2. แอส สาปคลั่ง ใส่ของออฟคลั่ง โป๊ะเกือบหมื่นเลย มันไม่ดีตรงไหนเนี้ย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-06-2010, 12:29:34 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 31-05-2010, 11:40:03
มันขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ที่เล่น  ทุกอาชีพมันก็เด่นแต่ละอย่าง (ยกเว้นวอลลอค ด้อยทุกอย่าง)  พวกที่ว่าเอาไปสู้กันแล้วแพ้ก็มาโทษว่าอันโน้นโกงอันนี้โกง แบบนี้เหมือนแพ้แล้วพลานมากกว่า  ยกตัวอย่างง่ายๆ เีทียบแอสกับเบลด

ผมเบลดจุ 4 รอบ  ดาปออฟเสนา คลั่ง กับโชค  ทดสอบกับตัวแฟนเป็นแอส จุ 2 รอบ ยศเสนาเช่นกัน
เบลด Luk  Str  Dex เต็ม ที่เหลือลง Vit  ใช้ฮึดสู้
แอส  Luk  เต็ม  AGI 69 ที่เหลือ Str  ใช้ฮึดสู่

เรื่องตีบอส  (ลองกับ บอสราชินี  เจ้าแห่งการล่มสะลาย)
-  แอสตีบอสง่ายกว่าเห็นๆ  แอสกายใช้ 4 กาย  บอสตาย 
-  เบลดใช้  5-6 กาย บอสถึงตาย
เก็บเวล
- แอสเก็บง่ายกว่าเห็นๆ เพราะมีแมทให้เลือกเยอะ มีแค่ไม่กี่แมทที่ไม่เหมาะกับแอส  พวกเมทาลิก้า  วีเข้  เท่าที่ลองมาแก็แค่นี้ที่ไม่เหมาะ  ไม่มีพระก็เวลได้
- เบลดค่อนข้างจำกัด แถมเวลเกือบทุกที่ต้องมีพระไปด้วย ไม่งั้นเวลไม่ได้เพราะต้องใช้สกิลช่วยแถม สายแกร่งในการเก็บเวลถ้าไม่มีพระหละก็เหนื่อยหละ

ส่วนเรื่องสู้กัน  ถ้าสู้กันตรงๆ เบลดมีเปอร์เซนต์ชนะมากกว่าก็จริง แต่อย่าลืมว่าแอสมีพลาง มีแทงข้างหลัง ถ้าพลางมาแทง โป๊ะที เบลดก็จบเหมือนกัน

ปล. ผมอยากกลับไปเล่นแอสจะตาย ถ้าไม่ติดว่าแฟนบังคับให้เล่นเบลดเพราะเขาจะเล่นแอส ผมกลับไปเล่นแอสนานแล้ว จะไปล่าบอส
ปล2. แอส สาปคลั่ง ใส่ของออฟคลั่ง โป๊ะเกือบหมื่นเลย มันไม่ดีตรงไหนเนี้ย
เอ่อ ผมว่านะคับ เทียนอะจะต้องมองไม่เห็นการพรางตัวของแอสและเทร จะได้เฉพาะบัพแม่นและเกราะสัจธรรมเท่านัน้ ไม่งั้นเอาแคสเตอร์ใส่เที่ยนเวล41 มีสกิลแช่กะแอสเวลใก้ลๆกันแอสพรางมาแคสใส่เทียนแล้วศรเวทระดับ10ซำแอสก็ตายและ(ไม่ตายแช่ต่อรอดีเลยสรเวท)

ใหญ่
Jr. Member
**

ผมไม่เก่ง แต่มีน้ำจัยคับ lolz~*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-06-2010, 18:02:46 »

รักแอส ภูมิใจในแอส  ดีใจที่ได้เล่นแอส Sad

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-06-2010, 10:33:52 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 01-06-2010, 12:29:34
เอ่อ ผมว่านะคับ เทียนอะจะต้องมองไม่เห็นการพรางตัวของแอสและเทร จะได้เฉพาะบัพแม่นและเกราะสัจธรรมเท่านัน้ ไม่งั้นเอาแคสเตอร์ใส่เที่ยนเวล41 มีสกิลแช่กะแอสเวลใก้ลๆกันแอสพรางมาแคสใส่เทียนแล้วศรเวทระดับ10ซำแอสก็ตายและ(ไม่ตายแช่ต่อรอดีเลยสรเวท)

อย่ามองอะไรมุมเดียว  ถ้าคิดว่าแคสเวล 41 ใส่เทียน แล้วสู้แอสไ้ด้ ลองเอาลงแบทเลย ร่ายไม่ทันหรอก แอสพุ่งทีเดียวก็จบแล้ว มันอยู่ที่การชิงจังหวะมากกว่า
อีกอย่างถ้าเทียนมองไม่เห็นคนพลาง แล้วเทียนจะมีไว้ทำไม  และหนำซ้ำ จะมีสักกี่คนที่จะใส่เทียน

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
YAKOOSA
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-06-2010, 10:44:54 »

ทําลายเวทเน่ามาก ลบออกไปเลยคับ มีไปก็ไร้ค่า ทําลายเวททีละ46 ที่เวล10 แอสโปะแปปเดียวก็ตายแล้ว ไม่ทันทําลายเอมพีหรอก ถ้าให้ดี ลดเป็น 1% ของmpmax ของเป้าหมาย เช่น
ระดับ1 1%
ระดับ2 2%
ระดับ3 3%
ระดับ4 4%
ระดับ5 5%
ระดับ6 6%
ระดับ7 7%
ระดับ8 8%
ระดับ9 10%
ระดับ10 12%

ที่เวล9กับ10 เพิ่มเยอะหน่อยเหมือนกับอยากให้มีไรพิเศษอ่าคับ เสนอเฉยๆคับ เห็นด้วยไม่เห็นด้วยยังไง ลองเสนอกันมาดูคับ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-06-2010, 11:07:12 »

อยากให้ปรับเทียนไข ให้ลดระยะมองเห็น ลงหน่อยดีไหม สงสารแอสจริงๆ

เทียนไขเน้อ ไม่ใช่ สปอตไล้

เทียนไข
ประเภท : ไอเทม/สวมใส่/อุปกรณ์ เทียนไข 
 ราคา : 10 บิลล่า (โม้ได้อีก)  ราคา : 0 โซล ขาย : 1 
น้ำหนัก : 1 ระดับที่ต้องการ : N พลังโจมตี : 0~0 
พลังป้องกัน : 0+0 พลังป้องกันเ วทย์ :0+0 อัตราหลบหลีก : 0 
อาชีพที่ใส่ได้ : ทุกอาชีพ atk speed:0 atk range : 0 
รายละเอียด เทียนไขส่องจิตใจ จะช่วยเผยให้เห็นในสิ่งต่างๆในความมืดมิดได้ - ทำให้มองเห็นสิ่งที่มองไม่เห็นได้ - ลบล้างสถานะหายตัวในระยะ 15x15 ช่อง ทุก ๆ 5 วินาที 
หาได้จาก [กิ้งก่าไฟ][กิ้งก่านรก] 

พุ่งแทง 
ระดับสูงสุด  10 
รายละเอียด  รูปแบบ : โจมตี 1 เป้าหมาย
ต้องการ : MP 25 หน่วย

ความสามารถ : วาร์ปจู่โจมเป้าหมายในระยะ 15 ช่อง

ป้าย:
หน้า: [1] 2