GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดพิจารณาด้วยนะค่ะ  (อ่าน 342 ครั้ง)
ไม่มีอะทำไงดี
Jr. Member
**

โปรดพิจารณาด้วยนะค่ะ
« เมื่อ: 29-05-2010, 16:29:04 »

หนูเป็นเทรนะค่ะ  คือว่าหนูไปดู คนกลุ่มหนึ่งตีบอสอยู่ หนูก็เลยไปชิงสมบัติ แต่ว่าไม่ได้ พอคนกลุ่มนั้นตีบอสตาย ของก็ไม่ได้อีก แล้วเค้ามาด่าหนูว่าจะชิงทำไม

มันลดอัตราดรอป

ถามหน่อยค่ะ ว่าชิงสมบัติมันลดหรอ กรุณาใช้สมองหน่อยนะค่ะ ไม่ใช่ว่าพวกคุณเธอไม่มีความสามารถเองค่ะ

เพื่อนๆ ค่ะ ชิงสมบัติแล้วมันลดอัตราดรอปไหมค่ะ ตอบให้พวกคนโง่ๆ หน่อยค่ะ  Smiley
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: โปรดพิจารณาด้วยนะค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-05-2010, 16:43:36 »

ไม่เกี่ยวขอรับ

พวกนั้นรำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง ดวงไม่ดีเองนะเออ Cool

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29-05-2010, 16:44:25 »

ผมก็ไม่รู้นะว่ามันลดอัตราดรอปหรือปล่าว แต่ไปชิงสมบัติมาแบบนั้นมันไม่มีมารยาทเอาซะเลย

แล้วกรุณาใช้สมองพิจารณาตัวเองด้วยก็ดีนะครับ ผมว่าเรืองอัดตราดรอปมันไม่เกียวกับความสามารถเท่าไรหลอกครับ

มันอยู่ที่ดวงมากกว่า และผมก็ไม่ชอบคำว่า ตอบให้พวกคนโง่ๆ หน่อยค่ะ ความไม่รู้ไม่ได้แสดงว่าเขาโง่นี้ครับ
~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-05-2010, 16:44:52 »

ไม่น่าจะเกี่ยวจริงๆแหละเนาะ ถึงแม้ชิงได้ก็ยังมีโอกาสตกอีกไม่ใช่หรอ

ไม่มีอะทำไงดี
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-05-2010, 18:15:37 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 29-05-2010, 16:44:25
ผมก็ไม่รู้นะว่ามันลดอัตราดรอปหรือปล่าว แต่ไปชิงสมบัติมาแบบนั้นมันไม่มีมารยาทเอาซะเลย

แล้วกรุณาใช้สมองพิจารณาตัวเองด้วยก็ดีนะครับ ผมว่าเรืองอัดตราดรอปมันไม่เกียวกับความสามารถเท่าไรหลอกครับ

มันอยู่ที่ดวงมากกว่า และผมก็ไม่ชอบคำว่า ตอบให้พวกคนโง่ๆ หน่อยค่ะ ความไม่รู้ไม่ได้แสดงว่าเขาโง่นี้ครับ

ทำไมไม่ได้ค่ะ ยังไงมันก้อต้องตกอีกอยู่แล้วนี้
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-05-2010, 18:24:07 »

อ้างจาก: สรวิศ ลิ้มศรีมณี ที่ 29-05-2010, 18:15:37
อ้างจาก: Phone_momo ที่ 29-05-2010, 16:44:25

ทำไมไม่ได้ค่ะ ยังไงมันก้อต้องตกอีกอยู่แล้วนี้
ผมไม่ได้บอกว่าไม่ได้ ผมบอกว่าไม่รู้ และคนไม่รู้ไม่ได้หมายถึงว่าโง่ เข้าใจมะ อ่านบ้างไหมเนี้ยเข้าใจบ้างไหมครับ ไม่มีเลยคำว่าไม่ได้
"Chaostic "
Jr. Member
**

~ > [N&P] < ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-05-2010, 23:08:29 »

อ่านข้างบนละงงๆอยุ่  Huh?

ก็เนอะ เห็นบอสแต่ตีไม่ได้ ใครก็อยากลองไปจิ้กของมันมั่งเผื่อติด  Evil

คุณไม่จำเป็นต้องหานิยามคำว่า รัก

' เพราะไม่ว่าคุณจะพยายามหาคำอธิบายเช่นไร รัก มักจะยิ่งใหญ่กว่านั้นเสมอ '
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-05-2010, 00:53:50 »

แวะไปเห็นดูลา จิ๊กประจำ แต่ ไม่เคยได้  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ก็ไม่น่าจะด่าว่าอะไรกันนักหนาน๊า ก็แค่ชิงสมบัติ ไม่ได้ชิงบอสมาตีสะหน่อย หัดใจกว้างๆมั่งก็ดี สังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-05-2010, 07:03:51 »

ชิงสมบัติไม่น่าเกี่ยว แต่อย่าไปตีแจมกับเขาก็พอ แต่ถ้าเป็นคนไม่รู้จักก็อย่าไปชิงดีที่สุดครับ อาจจะเจอแบบที่ว่ามา  ส่วนตัวถ้าผมตีบอสหรือมินิ ใครจะชิงก็เชิญ แต่อย่ามาตีแจม เพราะผมไม่ได้รู้เลยว่าของมันจะตกครั้งนั้นหรือเปล่า  ถ้าจังหวะดีมันจะตกก็ตก ถึงแม้จะมีคนมาแจมถ้ามันจะตกก็ตก ไม่ตกก็คือไม่ตก เพียงแต่คนที่มาแจมดันตีตายก่อนที่ผมจะใส่สกิวเท่านั้นเอง เลยไม่ชอบ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-05-2010, 14:04:15 »

โอกาสตกแรร์ จากการชิง และดรอปตอนตาย ไม่ได้ถูกรวมกันอยู่นะ ตามที่เข้าใจ

แต่เคยได้รับคำยืนยัน จากทีมงานท่านหนึ่งว่า Monster 1 ตัวจะสามารถชิงได้เพียง 1 ครั้งเท่านั้น

ซึ่งเราไม่แน่ใจว่า นับที่ตัว ม่อน หรือ นับที่คนตี ว่า สมมุติ มี 3 เทร ทั้ง 3 คนชิงไปคนละทีนี่ 2 คนที่ชิงหลังจะได้

หรือ โอกาสการชิงเป็น 0 ไปเลย อันนี้ไม่รู้ แต่เคยทดลอง ชิงมากกว่า 1 ในม่อนตัวเดิมแล้ว

ยังสามารถใช้สกิลได้ แต่ชิงเท่าไรก็ไม่ได้ของ       ซึ่งส่วนนี้เราคิดว่าต้องมองในแง่ มารยาท

หากว่ามันชิงได้เพียงครั้งเดียว แล้วกลุ่มที่ตีอยู่ เค้าก็ต้องการชิง ก่อนบอสดับ แล้วค่อยปิดมัน ลักษณะ โชค ชิง ดรอป

อันนี้ ก็ขอให้มองในแง่มารยาทละกันนะ ไม่ได้ว่าใคร แต่ก็ทำความเข้าใจดูละกันว่ามันเป็นอย่างไร

อย่าลืมว่า เค้ามาตีกันเนี่ย ก็หวังผลกันบ้างล่ะ หากเป็นเรา หวังผล โชค ชิง ดรอปแน่นอน หากมีคนไปชิงตัดหน้าก็นะ...

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ป้าย:
หน้า: [1]