GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบทีค่ะ หัดเล่น  (อ่าน 195 ครั้ง)
แนน คะ
Jr. Member
**

หนูจะพยายามไม่วิบัติ

ช่วยตอบทีค่ะ หัดเล่น
« เมื่อ: 28-05-2010, 16:08:19 »

คือ เก็บอึยังไงอ่าค้ะ แล้วเพิ่ม stamina ยังไง ของสัตว์เลี้ยงกับที่ใช้ผจญภัยอ่าค่า

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
แนน คะ
Jr. Member
**

Re: ช่วยตอบทีค่ะ หัดเล่น
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-05-2010, 16:10:31 »

แล้วก๊ เพิ่มค่าชื่อเสียงยังไงอ่าคะ

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #2 เมื่อ: 28-05-2010, 16:34:00 »

อ้างจาก: อูมามิ !! ที่ 28-05-2010, 16:28:56
อยากรู้ว่า ..

1. เพิ่ม stamina ของสัตว์เลี้ยง กับ ที่ใช้ผจญภัยยังไงค้ะ

2. เก็บอึยังไงค้ะ

3. หาตังยังไงอ่าค้ะ

4. ค่าชื่อเสียงหาจากไหนค้ะ

คือ ไปตั้งถามในเรื่องเล่าอสุราฟามแล้วไม่มีใครตอบเลย เลยมาตั้งกระทู้ที่นี่อ่าค้ะ

1. เมื่อใช้ค่า stamina ไปแล้วให้หยุดซักครู่หนึ่ง ค่า stamina ก็จะค่อยๆ เพิ่มขึ้นครับ
2. กด ที่รูป ตักอึ ด้านมุมขวาล่างของฟาร์มครับ
3. ไปเยี่ยมชมฟาร์มเพื่อนๆ คนอื่นจะได้รับบิลล่า หรือนำ สัตว์เลี้ยงไป ต่อสู้ หรือผจญภัยก็ได้รับบิลล่าเช่เดียวกันครับ
4. ค่าชื่อเสียงจะได้รับก็ต่อเมื่อฟาร์มเราถูกเพื่อนๆ แวะมาเยี่ยม หรือ ต่อสู้ชนะในระบบ อารีน่า ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
แนน คะ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-05-2010, 16:45:32 »

อ๋อค่ะ ขอบคุณมากค้ะ ขอล๊อคกระทู้กันคนขุดค้ะ

แนน คะ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-05-2010, 19:02:44 »

ขอถามอีกนิดค่ะ ไม่อยากตั้งใหม่ กัวมันรก

คือ ไอเทมที่มันได้ฟรีโดยที่ต้องให้คนอื่นเข้ามาช่วยกดอ่าค้ะ

จะรู้ได้ยังไงว่ามีคนกดเข้ากี่ครั้งแล๊วค้ะ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-05-2010, 04:07:29 »

กดที่คำว่า ฟรี อีกครั้ง จะมีบอกครับ ว่าเหลือให้เพื่อนช่วยกดอีกกี่คนครับ

Smiley

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: [1]