GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับผม  (อ่าน 197 ครั้ง)
สุดสวย น่ารัก
Newbie
*

ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับผม
« เมื่อ: 28-05-2010, 13:20:13 »

Shocked Shocked Shockedใครก็ได้ช่วยหน่อยครับผม Shocked Shocked Shocked
ผมเข้าเกมไม่ไลยครับ
ไม่รู้เกิดจากอะไรครับเข้าไปก็เออเร่อเลยอ่าครับ
ใครรู้วิธีก็ช่วยหน่อยนะครับ
ผมอยากเล่นกิจเวียนเทียนครับ
ไม่ได้เล่นมาเป็นเดือนแล้วครับ
ช่วยหน่อยนะครับ 
                                   Cry  Cry  Cry
                                         Cry Cry
                                                Embarrassed
Jean103
Jr. Member
**

Re: ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับผม
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-05-2010, 13:30:33 »

อาการเป็นยังไงอะค่ะ เพื่อช่วยได้
สุดสวย น่ารัก
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28-05-2010, 13:43:07 »

ก้อเวลาเข้าเกมไปอ่าครับถ้าอยู่ที่ ที่มีคนน้อยมันจะอยู่ได้นานอ่าครับ
ผมเลยไปอยู่ในค่ายเวท
พอไปอยู่ที่ตลาดเข้ามามันก้อเออเร่อเลยครับ
พอจะช่วยได้มั้ยครับ

Smiley Smiley ขอบคุณร่วงหน้านะครับ Smiley Smiley
Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-05-2010, 18:53:28 »

งั้นก็เกมแล๊กแล้วละ - -

ตัดออกด้วยหรือปล่าว?ถ้าตัดออกจากเซิพ ก็เป็นที่2อย่างคือ

เครือค่ายเกมกับความจี๊ดของเน็ทเรา

ส่วนใหญ่เราจะเจอแบบ พวกตัดออกจากเซิพ(แถมตายอีกต่างหาก) นั่นคือปัญหาปกติ

เพราะไม่มีการแก้การหลุด/ค้าง  woon

สู้ๆทนไปคับ Smiley
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-05-2010, 20:19:32 »

น่าจะเป็นจากการแสดงผลที่เครื่องคุณน๊ะครับ ก็ต้องลองจัดการเคลียร์ไฟล์ขยะ และจัดเรียงไฟล์ใน HDD ใหม่  ถ้าจะเอาแน่ๆก็ลบตัวเกมส์ทิ้งก่อนแล้วค่อยทำ และติดตั้งใหม่ดู

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-05-2010, 20:35:18 »

ลบอันเก่าแล้วโหลดใหม่เลยครับ

Smiley
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-05-2010, 21:01:02 »

เป็นที่การประมวลผลการแสดงภาพครับ

การ์ดจอที่ใช้อาจจะร้อนเกินไปหรือหน่วยความจำที่ใช้แสดงผลของการ์ดจอมีไม่มากพอ

หรือ ถ้าใช้แบบ On Board อันนี้ก็คงเป็นการที่หน่วยความจำที่ใช้ไม่พอครับ

เพราะเวลาเราไปอยู่ตรงที่คนเยอะๆหรือสิ่งปลูกสร้างเยอะๆ

ก็จะต้องใช้พื้นที่และหน่วยความจำในการประมวลผลเพื่อแสดงภาพมากตามครับ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ป้าย:
หน้า: [1]