GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 7 8 [9]
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็บอกแล้ว จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง  (อ่าน 3184 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ก็บอกแล้ว จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง
« ตอบ #120 เมื่อ: 10-06-2010, 22:39:19 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 09-06-2010, 13:25:01
อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 08-06-2010, 20:22:26
คืนมา3อันที่เหลือจีเอ็มเอาไปกิน  Evil

ของทุกชิ้น อยู่ที่ตัวละครทีมงาน จะไม่เทรดให้กับผู้อื่นโดยเด็ดขาดครับ
หากมีข้อมูลว่าทางทีมงานได้กระทำการ เทรดไอเทม ให้กับตัวละครอื่น
โดยมิใช่เกี่ยวกับคดีแฮค สามารถแจ้งเรื่องมาทาง http://support.asura.in.th หรือทาง PM จดหมายในบอร์ด ได้ครับ

ซึ่งทางทีมงานยินดีที่จะตรวจสอบ และลงโทษทีมงานที่กระทำความผิดดังกล่าวครับ

เมื่อเวลาผ่านไปซักระยะหนึ่ง ทางทีมงานจะลบไอเทมทั้งหมดในตัวละครทิ้งครับ
ไม่คืนเจ้าของหรอคับในเมื่อรุ้ว่า รู้ใครเป็นเจ้าของ

Smiley

ถ้าสร้อยทองคุณหาย10เส้นแล้วไปแจ้งความแล้วได้ตัวคนเอาไป

แล้วตำรวจคืนมา3เส้นแล้วตำรวจบอกว่า จะเอาไปทำลายทิ้งเพราะไม่ระวังตัวเอง

สรุปคนที่โดนโขมยของผิดหรอคับโจรไม่ผิดแค่ติดคุก2-3วันก้อออกมาปล้นใหม่

เปรียบกับอสุรา

แฮคของคน โดน10ชิ้นคืน3ชิ้น ที่เหลือทำลายทำ_อะไรก้อไม่รุแทนที่จะคืนเจ้าของไป

คนโดนแฮค ได้คืน3ชิ้น ไอคนแฮคโดนแบนแค่7วันมันก้อปลดแบนพอดีมันก้อย้ายของไปตัวอื่นแล้วครับ

จะไปแจ้งใหม่รอนู่น7-8วัน หมดพอดีอายุความ

(ถ้าจำไม่ผิดอายุความ14วัน)
 Sad

NeeD not to know

~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: ก็บอกแล้ว จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง
« ตอบ #121 เมื่อ: 10-06-2010, 23:40:24 »

อ้างจาก: Nize ที่ 10-06-2010, 21:21:25
ไม่ปักหมุดละน้า

แล้วทำไมตอนแรกต้องปักหมุดด้วย พอมีคนออกมาแฉ ถึงกับต้องเอาหมุดออกเลยหรอ

คือก็ไม่ได้ต้องการให้ปักหมุดอะนะ แต่พอปักแล้วเรื่องมันแดงขึ้นมาเลยจะเ อาหมุดออกกลัวคนเค้ารู้กันหรอครับ "พี่แบงค์"

ผมอาจไม่ได้คนที่คนอื่นรู้จักหรือรู้จักคนมากมาย ไม่ได้เคยไปคลุกคลีคนในบริษัท แต่อยากให้รู้
ข้อมูลผมมี เพื่อนผมที่มีอาจน้อยแต่ก็พอเพียงที่จะมีข้อมูลภายในนะครับ

ก้แค่อยากให้เกมนี้มีแต่สังคมดีดีที่เคยมี อยากให้มันกลับมา!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #122 เมื่อ: 11-06-2010, 12:59:07 »

ตั้งแต่แรกก็ไม่น่าล๊อคมั่วซั่ว
แล้วต่อมาก็ไม่น่าปักหมุดโดยพละการ

เรื่องเลยไปกันใหญ่เลยมะ ฮ่าๆๆ
งี้แหละ ทำไรไม่ปรึกษา มัวแต่คอยปกป้องพวกกันเอง แกล้งตาบอดมองไม่เห็น
ไม่ได้ว่าใครนะ ก็พวกคุณก็รู้ว่าใครที่ผมหมายถึง

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Unlike all Post !
Jr. Member
**

If you hate me or love me ?

« ตอบ #123 เมื่อ: 11-06-2010, 16:47:59 »

เปนจีเอ็ม ก็ต้องมีงาน

ถ้าคุณ ~lookgolf~ ว่างมาก ก็มาเปนจีเอ็มดูสิค่ะ

เหนจับผิดจังเลย คุณเปนอะไรมากป่ะ?

แต่ละกระทู้ สร้างมาก็กดแต่ จีเอ็มซูกัส

เค้าไปทำอะไรให้คุณค่ะ ถึงได้สร้างปัญหาแต่เขาได้ทุกวันๆ

ถ้าว่างมาก คุณก็ไปเปนจีเอ็มเลยไป๊ !!

A kooly @ Pang
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #124 เมื่อ: 11-06-2010, 17:38:20 »

อ้างจาก: -: A ‘l C ๏ H • l ‘z ~* ที่ 11-06-2010, 16:47:59

ถ้าคุณ ~lookgolf~ ว่างมาก ก็มาเปนจีเอ็มดูสิค่ะ

เหนจับผิดจังเลย คุณเปนอะไรมากป่ะ?

แต่ละกระทู้ สร้างมาก็กดแต่ จีเอ็มซูกัส

เค้าไปทำอะไรให้คุณค่ะ ถึงได้สร้างปัญหาแต่เขาได้ทุกวันๆ

ถ้าว่างมาก คุณก็ไปเปนจีเอ็มเลยไป๊ !!
โอ๊ะโอ มีคนเดือดร้อนแทน โบว์ด้วยแฮะ
พอดีผมมีงานมีการทำอะครับ เรียนมาสูงเลยได้งานดีดีทำ
ไม่ได้บอกว่างานที่นั่นไม่ดีนะ แต่งานผมทำงานที่ที่ผมทำดีกว่า
ไม่ได้จับผิดนะ ก้เหตุการณืมันฟ้องตัวมันเองน่ะ หึหึ

ต้องจับผิดด้วยหรอเรื่องแบบนี้ ของมันเห็นอยู่กับตา
ถ้าคนไม่ผิดออกมาชี้แจงก็จบ แต่ทำไมมันมีเรื่องออกมาเรื่อยๆหว่า

โบว์ ว่าไง ??

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #125 เมื่อ: 11-06-2010, 17:47:04 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 11-06-2010, 17:38:20
อ้างจาก: -: A ‘l C ๏ H • l ‘z ~* ที่ 11-06-2010, 16:47:59

โอ๊ะโอ มีคนเดือดร้อนแทน โบว์ด้วยแฮะ
พอดีผมมีงานมีการทำอะครับ เรียนมาสูงเลยได้งานดีดีทำ
ไม่ได้บอกว่างานที่นั่นไม่ดีนะ แต่งานผมทำงานที่ที่ผมทำดีกว่า
ไม่ได้จับผิดนะ ก้เหตุการณืมันฟ้องตัวมันเองน่ะ หึหึ

ต้องจับผิดด้วยหรอเรื่องแบบนี้ ของมันเห็นอยู่กับตา
ถ้าคนไม่ผิดออกมาชี้แจงก็จบ แต่ทำไมมันมีเรื่องออกมาเรื่อยๆหว่า

งานอะไรหว่า ? 

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #126 เมื่อ: 11-06-2010, 18:08:39 »

รักวัวให้ผูก รักทีมงานให้แก้ต่าง- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #127 เมื่อ: 11-06-2010, 18:19:11 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 11-06-2010, 17:47:04
อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 11-06-2010, 17:38:20

งานอะไรหว่า ? 

ผมเป็น interior architecture ครับ
คล้ายๆ interior designer แต่เรียนเยอะกว่าหน่อย T T

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #128 เมื่อ: 11-06-2010, 18:49:19 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 11-06-2010, 18:19:11
ผมเป็น interior architecture ครับ
คล้ายๆ interior designer แต่เรียนเยอะกว่าหน่อย T T

คล้ายๆพวกสถาปัตภายในอะไรนั้นรึเปล่าครับ (ไม่แน่ใจหง่ะ =[]=")

ก็อ่ะน่ะ คงไม่ต้องมาถกเถียงกันน่ะครับว่างานไหนดีกว่า งานใครดีกว่า "ขอแค่มันงานสุจริตก็พอ" (แม้แต่คนเก็บขยะยังใช่เลย) แน่นอนถ้าเถียงกันเรื่องนี้คงได้ต่อกันอีกยาวแน่ๆ   งานทุกงานผมคิดว่าคนที่ทำงานๆนั้นคงจะมีความรู้ความคิดที่ต่างกับงานอื่นๆอยู่พอสมควร เช่น เอาแพทย์ไปฝึกแทนโค้ชบอลก็คงไม่ได้ หรือ เอาโค้ชบอลไปอภิปายเรื่องการผ่าตัดก็ไม่ได้เ่ช่นกัน (เอาไปผ่าตัดนี้หนักเลย -*-) ความคิดอะไรต่างๆย่อมแตกต่างกันอยู่แล้วครับ.

{{nootokio}}
Jr. Member
**

-0- นักส่องกะทุ้

« ตอบ #129 เมื่อ: 11-06-2010, 19:00:06 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 11-06-2010, 18:49:19
อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 11-06-2010, 18:19:11

คล้ายๆพวกสถาปัตภายในอะไรนั้นรึเปล่าครับ (ไม่แน่ใจหง่ะ =[]=")

ก็อ่ะน่ะ คงไม่ต้องมาถกเถียงกันน่ะครับว่างานไหนดีกว่า งานใครดีกว่า "ขอแค่มันงานสุจริตก็พอ" (แม้แต่คนเก็บขยะยังใช่เลย) แน่นอนถ้าเถียงกันเรื่องนี้คงได้ต่อกันอีกยาวแน่ๆ   งานทุกงานผมคิดว่าคนที่ทำงานๆนั้นคงจะมีความรู้ความคิดที่ต่างกับงานอื่นๆอยู่พอสมควร เช่น เอาแพทย์ไปฝึกแทนโค้ชบอลก็คงไม่ได้ หรือ เอาโค้ชบอลไปอภิปายเรื่องการผ่าตัดก็ไม่ได้เ่ช่นกัน (เอาไปผ่าตัดนี้หนักเลย -*-) ความคิดอะไรต่างๆย่อมแตกต่างกันอยู่แล้วครับ.

เห้นด้วยครับแจม แต่ว่ามาดุคับมะออกควมเห้นแต่เห็น ด้วยกะอันนี้ เอ๋ งงตัวเอง

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=7798a2efe5.gif][/url]
okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

« ตอบ #130 เมื่อ: 11-06-2010, 19:00:32 »

ยังไงก็ จะรอดู  สักวันถ้าอะไรกระข่างขึ้นมาก็คงดี

เฮ้ออออออ เพื่อน  คำนี้ต้องดูให้ลึกจริงๆ  ยังกล้าทำกันลง

บทเรียนราคาแพง

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

« ตอบ #131 เมื่อ: 11-06-2010, 19:01:37 »

ขออภัยพิมผิดบ้างอะไรบ้าง 

กระจ่างค่ะ แก้ไขๆ

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #132 เมื่อ: 11-06-2010, 22:57:59 »

เดี๋ยวขอ เคลียร์งานต่างๆ ก่อนนะเดี๋ยวมีดราม่ามาเล่าให้ฟังจ้าอย่างช้าจันทร์นี้แน่นอน  Smiley
ตอนนี้ขออนุญาติใช้สิทธิ์ล็อกก่อนน้าาาาา

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย:
หน้า: 1 ... 7 8 [9]