GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็บอกแล้ว จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง  (อ่าน 3184 ครั้ง)
anything else
Newbie
*

Re: ก็บอกแล้ว จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง
« ตอบ #105 เมื่อ: 09-06-2010, 14:36:18 »

อ้างจาก: Nize ที่ 08-06-2010, 16:02:00
อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 08-06-2010, 13:46:22
อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 08-06-2010, 13:35:41
อยากรู้ว่าตอนนี้คนที่กระทำผิด โดยการขโมยของของผู้อื่นไปโดยไม่ได้รับอนุญาต เนี่ย มีบทลงโทษยังไง
อยากให้ทีมงานบอกความคืบหน้าด้วยว่า ไอคนทำผิดอะมันโดนลงโทษอะไรไปแล้วบ้าง หรือจะไม่จัดการอะไรเลย
ในกรณีที่ว่ามันขโมยของไปแล้วเอาไปขายต่อเป็นทอดๆ และผู้เสียหายได้ส่งหลักฐานการทำความดีแนบกับสำเนาบัตรประชาชนไป
แล้วคุณได้่ส่งของ 3 ชิ้น เท่าที่ตามได้คืนมาแล้ว  แล้วของที่เหลือ(ที่มันเอาไปขายต่อ)ก็ยังพอเห็นอยู่บ้างตามตลาด
อยากรู้ว่าคุณดำเนินการอะไรไปมั่งแล้ว  ช่วยแจ้งมาซักนิด จะ PM หรืออะไรก็ได้ ให้ผู้เสียหายได้รู้อะไรบ้าง

นั่นดิเนอะ ไม่รู้ยึดคืนมาได้หมดแล้วเอาไปขายเงินจริงเองหรือป่าว พอดีมีข่าวแว่วเข้าหูมา
ไม่ได้ว่าใคร ไม่ได้ใส่ร้าย ไม่มีหลักฐานด้วย - -" แต่ใครอย่าร้อนตัวเชียวล่ะ
เด๋วหลักฐานมันจะแดงออกมานะ หึหึ หลักฐานไม่มีแต่ดีที่มีพยาน เฮ่อๆๆ

ถ้ามีข้อมูลดังกล่าวส่งหลักฐานมาได้เลยนะครับ จะดำเนินการจัดการขั้นเด็ดขาด ถ้าจับทุตจริตทีมงานได้ เรามีรางวัลให้ด้วยครับ
anything else
Newbie
*

Re: ก็บอกแล้ว จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง
« ตอบ #106 เมื่อ: 09-06-2010, 14:38:57 »

อ้างจาก: Nize ที่ 08-06-2010, 16:02:00
อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 08-06-2010, 13:46:22
อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 08-06-2010, 13:35:41
อยากรู้ว่าตอนนี้คนที่กระทำผิด โดยการขโมยของของผู้อื่นไปโดยไม่ได้รับอนุญาต เนี่ย มีบทลงโทษยังไง
อยากให้ทีมงานบอกความคืบหน้าด้วยว่า ไอคนทำผิดอะมันโดนลงโทษอะไรไปแล้วบ้าง หรือจะไม่จัดการอะไรเลย
ในกรณีที่ว่ามันขโมยของไปแล้วเอาไปขายต่อเป็นทอดๆ และผู้เสียหายได้ส่งหลักฐานการทำความดีแนบกับสำเนาบัตรประชาชนไป
แล้วคุณได้่ส่งของ 3 ชิ้น เท่าที่ตามได้คืนมาแล้ว  แล้วของที่เหลือ(ที่มันเอาไปขายต่อ)ก็ยังพอเห็นอยู่บ้างตามตลาด
อยากรู้ว่าคุณดำเนินการอะไรไปมั่งแล้ว  ช่วยแจ้งมาซักนิด จะ PM หรืออะไรก็ได้ ให้ผู้เสียหายได้รู้อะไรบ้าง

นั่นดิเนอะ ไม่รู้ยึดคืนมาได้หมดแล้วเอาไปขายเงินจริงเองหรือป่าว พอดีมีข่าวแว่วเข้าหูมา
ไม่ได้ว่าใคร ไม่ได้ใส่ร้าย ไม่มีหลักฐานด้วย - -" แต่ใครอย่าร้อนตัวเชียวล่ะ
เด๋วหลักฐานมันจะแดงออกมานะ หึหึ หลักฐานไม่มีแต่ดีที่มีพยาน เฮ่อๆๆ

ถ้ามีข้อมูลดังกล่าวส่งหลักฐานมาได้เลยนะครับ จะดำเนินการจัดการขั้นเด็ดขาด ถ้าจับทุตจริตทีมงานได้ เรามีรางวัลให้ด้วยครับ
หากเป็นเช่นนั้นจริงรบกวนคุณ Nize อ่าน pm ที เพื่อความสบายใจของผู้เล่นในระดับหนึ่ง
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #107 เมื่อ: 09-06-2010, 14:42:19 »

มันก็ยัง งงๆ เด๋วมาตอบใหม่ ทำงานแปป

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #108 เมื่อ: 09-06-2010, 14:47:15 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 09-06-2010, 13:25:01
อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 08-06-2010, 20:22:26
คืนมา3อันที่เหลือจีเอ็มเอาไปกิน  Evil

ของทุกชิ้น อยู่ที่ตัวละครทีมงาน จะไม่เทรดให้กับผู้อื่นโดยเด็ดขาดครับ
หากมีข้อมูลว่าทางทีมงานได้กระทำการ เทรดไอเทม ให้กับตัวละครอื่น
โดยมิใช่เกี่ยวกับคดีแฮค สามารถแจ้งเรื่องมาทาง http://support.asura.in.th หรือทาง PM จดหมายในบอร์ด ได้ครับ

ซึ่งทางทีมงานยินดีที่จะตรวจสอบ และลงโทษทีมงานที่กระทำความผิดดังกล่าวครับ

เมื่อเวลาผ่านไปซักระยะหนึ่ง ทางทีมงานจะลบไอเทมทั้งหมดในตัวละครทิ้งครับ
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 09-06-2010, 14:22:47
ผมขออนุญาตตอบ และชี้แจงสิ่งที่คุณ ~lookgolf~ ร้องขอมา 3 ข้อ สั้นๆและตรงๆ ดังนี้นะครับ

ข้อที่ 1 ก่อนอื่นเลยต้องขอทำความเข้าใจและแยกแยะระหว่างคำว่า จริงใจ กับ ถูกใจ ก่อนนะครับ ซึ่งตัวผมเองขอยืนยันว่าทางทีมงานทุกคนตอบทุกคำถาม และยินดีช่วยเหลือผู้เล่นทุกคนด้วยความถูกต้องและจริงใจครับ
ซึ่งการช่วยเหลือผู้เล่นนั้นจะต้องเป็นไปตามกฎระเบียบที่กำหนดไว้ เพื่อนๆ ลองคิดถ้าทางทีมงานต้องให้บริการเกินขอบเขตของกฎระเบียบ และเปลี่ยนมาตรฐานการบริการให้ถูกใจผู้เล่นคนใดคนหนึ่งทุกๆ วัน ถึงจะเรียกว่าการบริการที่จริงใจหรือครับ? ถ้าพูดถึงกรณีแฮกที่เกิดขึ้น ผม ซูกัส และทีมงานท่านอื่นๆ ก็ดำเนินการตามกฎมาตลอด คือ คืนไอเทม 3 ชิ้น แล้วถ้าเป็นกรณีนี้ ผมคืนไอเทมให้ผู้เล่นที่เรียกร้องให้คืนมากกว่า 3 ชิ้น ถือได้ว่าผมให้บริการอย่างจริงใจกับผู้เล่นที่เคยแจ้งมาก่อนหรือครับ ?

ข้อที่ 2 เรื่องการล็อกกระทู้แล้วชี้แจง ผมถือว่าเป็นมาตรฐานในการชี้แจงข้อสงสัยของเพื่อนๆ กระทู้ที่ถูกล็อกเพื่อชี้แจงส่วนใหญ่จะเป็นกระทู้ที่เพื่อนๆ ต้องการให้ทางทีมงานชี้แจงข้อสงสัยต่างๆ โดยมีข้อสงสัยมากมาย จนบางครั้งก็ออกนอกเรื่อง การที่จะให้ทางทีมงานมานั่งเฝ้ากระทู้ดังกล่าวเพื่อตอบข้อสงสัยทั้งหมดนั้นเป็นไปได้ยากมาก ดังนั้นทางทีมงานจึงต้องทำการรวบรวมประเด็นที่สำคัญของข้อสงสัย มาตั้งกระทู้ใหม่เพื่อชี้แจงและคุยต่อในกระทู้ใหม่ ซึ่งผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ ที่ต้องการคำตอบข้อสงสัยต่าง ๆ นั้น พร้อมที่จะรับฟังคำชี้แจงและคุยกับทีมงานในกระทู้ใหม่

ข้อที่ 3  เรื่องการสนิทชิดเชื้อระหว่างผู้เล่นและทีมงาน ผมถือว่าเป็นเรื่องปกติของมนุษย์ ซึ่งจะต้องมีเพื่อนฝูง พี่น้อง เป็นธรรมดา แต่ผมเชื่อว่าทีมงานทุกท่านมีวิจาณญาณที่จะแยกแยะ เรื่องส่วนตัวออกจากหน้าที่การงานได้ และวางตัวให้เหมาะสมกับผู้เล่นเหล่านั้น ส่วนเรื่องการใช้อำนาจเอื้อประโยชน์ให้ผู้เล่น ในส่วนของทีมงานได้มีการตรวจในกรณีอยู่สม่ำเสมอ ในกรณีที่เพื่อนๆ มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อการตรวจสอบก็สามารถแจ้งเข้ามาได้ทันที ตามที่ท่าน nize ได้แจ้งไว้ครับ ขอยืนยันว่าทางทีมงานเคร่งครัด และตรวจสอบเรื่องนี้จริง ถ้าตรวจสอบว่ามีความผิดจริงก็จะลงโทษสถานหนักอย่างที่เคยทำมาครับ

ปล. ขอเน้นย้ำว่าทีมงานอยู่ใต้กฎเดียวกับผู้เล่นครับ ไม่ได้อยู่เหนือกฎตามที่คิดแต่อย่างใดครับ

ใช่ ใช่ ใช่

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

tamzaa_001
Newbie
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 09-06-2010, 22:36:58 »

ยังไม่จบ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #110 เมื่อ: 10-06-2010, 12:09:12 »

อ้างจาก: สมชาติ ลิ้มงาม ที่ 09-06-2010, 14:22:47
ผมขออนุญาตตอบ และชี้แจงสิ่งที่คุณ ~lookgolf~ ร้องขอมา 3 ข้อ สั้นๆและตรงๆ ดังนี้นะครับ

ข้อที่ 1 ก่อนอื่นเลยต้องขอทำความเข้าใจและแยกแยะระหว่างคำว่า จริงใจ กับ ถูกใจ ก่อนนะครับ ซึ่งตัวผมเองขอยืนยันว่าทางทีมงานทุกคนตอบทุกคำถาม และยินดีช่วยเหลือผู้เล่นทุกคนด้วยความถูกต้องและจริงใจครับ
ซึ่งการช่วยเหลือผู้เล่นนั้นจะต้องเป็นไปตามกฎระเบียบที่กำหนดไว้ เพื่อนๆ ลองคิดถ้าทางทีมงานต้องให้บริการเกินขอบเขตของกฎระเบียบ และเปลี่ยนมาตรฐานการบริการให้ถูกใจผู้เล่นคนใดคนหนึ่งทุกๆ วัน ถึงจะเรียกว่าการบริการที่จริงใจหรือครับ? ถ้าพูดถึงกรณีแฮกที่เกิดขึ้น ผม ซูกัส และทีมงานท่านอื่นๆ ก็ดำเนินการตามกฎมาตลอด คือ คืนไอเทม 3 ชิ้น แล้วถ้าเป็นกรณีนี้ ผมคืนไอเทมให้ผู้เล่นที่เรียกร้องให้คืนมากกว่า 3 ชิ้น ถือได้ว่าผมให้บริการอย่างจริงใจกับผู้เล่นที่เคยแจ้งมาก่อนหรือครับ ?

ข้อที่ 2 เรื่องการล็อกกระทู้แล้วชี้แจง ผมถือว่าเป็นมาตรฐานในการชี้แจงข้อสงสัยของเพื่อนๆ กระทู้ที่ถูกล็อกเพื่อชี้แจงส่วนใหญ่จะเป็นกระทู้ที่เพื่อนๆ ต้องการให้ทางทีมงานชี้แจงข้อสงสัยต่างๆ โดยมีข้อสงสัยมากมาย จนบางครั้งก็ออกนอกเรื่อง การที่จะให้ทางทีมงานมานั่งเฝ้ากระทู้ดังกล่าวเพื่อตอบข้อสงสัยทั้งหมดนั้นเป็นไปได้ยากมาก ดังนั้นทางทีมงานจึงต้องทำการรวบรวมประเด็นที่สำคัญของข้อสงสัย มาตั้งกระทู้ใหม่เพื่อชี้แจงและคุยต่อในกระทู้ใหม่ ซึ่งผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ ที่ต้องการคำตอบจากข้อสงสัยต่าง ๆ นั้น พร้อมที่จะรับฟังคำชี้แจงและคุยกับทีมงานในกระทู้ใหม่

ข้อที่ 3  เรื่องการสนิทชิดเชื้อระหว่างผู้เล่นและทีมงาน ผมถือว่าเป็นเรื่องปกติของมนุษย์ ซึ่งจะต้องมีเพื่อนฝูง พี่น้อง เป็นธรรมดา แต่ผมเชื่อว่าทีมงานทุกท่านมีวิจาณญาณที่จะแยกแยะ เรื่องส่วนตัวออกจากหน้าที่การงานได้ และวางตัวให้เหมาะสมกับผู้เล่นเหล่านั้น ส่วนเรื่องการใช้อำนาจเอื้อประโยชน์ให้ผู้เล่น ในส่วนของทีมงานได้มีการตรวจในกรณีอยู่สม่ำเสมอ ในกรณีที่เพื่อนๆ มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อการตรวจสอบก็สามารถแจ้งเข้ามาได้ทันที ตามที่ท่าน nize ได้แจ้งไว้ครับ ขอยืนยันว่าทางทีมงานเคร่งครัด และตรวจสอบเรื่องนี้จริง ถ้าตรวจสอบว่ามีความผิดจริงก็จะลงโทษสถานหนักอย่างที่เคยทำมาครับ

ปล. ขอเน้นย้ำว่าทีมงานอยู่ใต้กฎเดียวกับผู้เล่นครับ ไม่ได้อยู่เหนือกฎตามที่คิดแต่อย่างใดครับ

จากที่อ่านๆ มา คือต้องเข้าใจว่า นี่คือความเชื่อ และความเข้าใจ ของผู้เขียน ซึ่งผมก็เห็นด้วยส่วนใหญ่อาจเป็นแบบนั้น แต่ผมไม่เชื่อว่าทุกคนจะเป็นแบบนี้

ส่วนความเชื่อของผม หรือ ของผู้เล่นอีกหลายๆคน คือ คงไม่มีทีมงานทุกคนที่เป็นแบบข้อความข้างต้น แน่นอน ขอย้ำว่าทุกคน เพราะในกลุ่มสังคมใดๆ ย่อมมีทั้งคนดี ดีมาก ดีน้อย คนไม่ดี ไม่ดีมาก ไม่ดีน้อยปะปนกันไป  ไม่งั้นถ้าทีมงานทุกคน เป็นอย่างที่ผู้เขียนเชื่อว่า...  งั้นที่ผ่านๆมาคงไม่มีกรณีการไล่ออก เชิญออก ของจีเอ็มทีมงานนะครับ

ผมไม่ได้มาแย้งข้อความข้างต้น แต่แค่เสนอในอีกด้าน  ไม่อยากให้คนอ่านข้อความแล้วมันดูสวยหรู หรือดูดีจนเกินไป อ่านไปแล้วมันขัดๆ พิกล เหมือนพูดเอาดีเข้าตัวประมาณนั้นอะ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #111 เมื่อ: 10-06-2010, 15:08:00 »

ยิ่งอ่านยิ่ง งง ในคำตอบ เอ๊ะ หรือเราคิดไปเองคนเดียวหว่า?

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #112 เมื่อ: 10-06-2010, 15:33:51 »

หึหึ สงสัยงานนี้มีคนเดือดร้อน!!!~ รอดูกันต่อไป
อย่าเพิ่งมาล๊อค อย่าเพิ่งมาอุ้ม

ยังได้คำตอบไม่เคลียร์

Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #113 เมื่อ: 10-06-2010, 15:46:56 »

อ้างจาก: -ToxIc_-z..GuYz- ที่ 09-06-2010, 14:47:15
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 09-06-2010, 13:25:01
อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 08-06-2010, 20:22:26
คืนมา3อันที่เหลือจีเอ็มเอาไปกิน  Evil

ของทุกชิ้น อยู่ที่ตัวละครทีมงาน จะไม่เทรดให้กับผู้อื่นโดยเด็ดขาดครับ
หากมีข้อมูลว่าทางทีมงานได้กระทำการ เทรดไอเทม ให้กับตัวละครอื่น
โดยมิใช่เกี่ยวกับคดีแฮค สามารถแจ้งเรื่องมาทาง http://support.asura.in.th หรือทาง PM จดหมายในบอร์ด ได้ครับ

ซึ่งทางทีมงานยินดีที่จะตรวจสอบ และลงโทษทีมงานที่กระทำความผิดดังกล่าวครับ

เมื่อเวลาผ่านไปซักระยะหนึ่ง ทางทีมงานจะลบไอเทมทั้งหมดในตัวละครทิ้งครับ
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 09-06-2010, 14:22:47

ข้อที่ 2 เรื่องการล็อกกระทู้แล้วชี้แจง ผมถือว่าเป็นมาตรฐานในการชี้แจงข้อสงสัยของเพื่อนๆ กระทู้ที่ถูกล็อกเพื่อชี้แจงส่วนใหญ่จะเป็นกระทู้ที่เพื่อนๆ ต้องการให้ทางทีมงานชี้แจงข้อสงสัยต่างๆ โดยมีข้อสงสัยมากมาย จนบางครั้งก็ออกนอกเรื่อง การที่จะให้ทางทีมงานมานั่งเฝ้ากระทู้ดังกล่าวเพื่อตอบข้อสงสัยทั้งหมดนั้นเป็นไปได้ยากมาก ดังนั้นทางทีมงานจึงต้องทำการรวบรวมประเด็นที่สำคัญของข้อสงสัย มาตั้งกระทู้ใหม่เพื่อชี้แจงและคุยต่อในกระทู้ใหม่ ซึ่งผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ ที่ต้องการคำตอบข้อสงสัยต่าง ๆ นั้น พร้อมที่จะรับฟังคำชี้แจงและคุยกับทีมงานในกระทู้ใหม่

ใช่ ใช่ ใช่
  ถ้าตรวจสอบว่ามีความผิดจริงก็จะลงโทษสถานหนักอย่างที่เคยทำมาใช่มั้ยครับ ประเด็นอยู่ที่ว่าแล้วคุณได้ทำการตรวจสอบรึยังน่ะครับ ผมพอทราบพอเข้าใจว่าถ้าตรวจสอบจะลงโทษแต่ถ้าคุณไม่ได้ดำเนินการทำตรวจสอบแล้ว ผมเป็นผู้เล่นปกติธรรมดาคงให้ได้แต่ข้อมูลที่ผมพอรับรู้เรื่องโบว์ เอ้ย.. จีเอ็มซูกัสสินะ เพียงแต่ว่าข้อมูลที่ผมได้แจ้งหรือเสนอไปนั้นไม่มีหลักฐานไม่มีน้ำหนักเพียงพอ ผมคงทำไรมากกว่านั้นไม่ได้น่ะครับ เพราะผมไม่สามารถเข้าหน้า Admin ไปตรวจสอบหรือระบุวันเวลาที่แน่นอนให้พวกคุณได้  Cool Cool

__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: 10-06-2010, 16:44:48 »

ก็งงตั้งนาน โบว์ คือใคร หึหึ??

Jr. Member
**

« ตอบ #115 เมื่อ: 10-06-2010, 16:50:09 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 10-06-2010, 16:44:48
ก็งงตั้งนาน โบว์ คือใคร หึหึ??

อีกไม่นานทุกท่านจะได้รู้  Evil Evil

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: 10-06-2010, 21:03:47 »

มันยังไง ทำไมยังคลุมเคลือ เอ๊ะ ฮะ ไรนะ

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 10-06-2010, 21:21:25 »

ไม่ปักหมุดละน้า

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #118 เมื่อ: 10-06-2010, 22:08:08 »

แล้ว ตกลง ใคร คือ โบว์  Huh?

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ฟรังค้าบ
Newbie
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 10-06-2010, 22:09:44 »

โบว์ คือ ไอซูกัส Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9