GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผอบของดรอป ผอบเงินโซล  (อ่าน 1439 ครั้ง)
พระป่วนเมือง
Full Member

ไม่ว่างนะจ่ะ

ผอบของดรอป ผอบเงินโซล
« เมื่อ: 26-05-2010, 18:07:00 »

โอเคนะครับ ท่านคงอยากได้ผอบเงินโซล หรือผอบดรอป ตอนนี้ขอเรื่องผอบของดรอปก่อนนะครับ
ผอบป็อกกี้ยอดองรักษ์(ดรอปจาก ป๊อกกี้)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บป๊อกกี้ยอดองครักษ์ผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 14 ขึ้นไปอาหารโปรดคือหญ้าโพชั่น
ผอบผีน้อยยอดองครักษ์ อันนี้ผมไม่รู้ว่าดรอปจากอะไร(ช่วยกันตอบด้วย)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บผีน้อยผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 25 ขึ้นไป
ผอบพิกม่าแพะน้อย(ดรอปจาก พิกม่า)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บพิกม่าแพะน้อยผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 16 ขึ้นไปและชอบกินแอปเปิ้ล
ผอบวิญญาณแค้น ทำเควสกับโนว่า แต่ไม่รู้ว่าดรอปจากตัวอะไร(ช่วยกันตอบด้วย)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บวิญญาณแค้นผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 45 ขึ้นไปสามารถเลี้ยงโดยยาเสริมกำลังเวทย์
ผอบวุ้นองครักษ์(ดรอปจาก วุ้นจ่าฝูง)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บวุ้นองครักษ์ผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 5 ขึ้นไปหญ้าเป็นอาหารโปรดของวุ้น
ผอบแซมจอมซน(ดรอปจาก แซม)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บแซมจอมซนผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 25 ขึ้นไปและแซมชอบกินกล้วย
ผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก ทำเควสกับลาวา(ดรอปจาก ไลแคน,บลาววู้ฟ)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บไลแคนจอมฉีกกระชากผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 25 ขึ้นไปและชอบกินเนื้อปลามาก
ต่อไปผอบเงินโซล
ผอบทหารรับจ้าง
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บทหารรับจ้างทหารจะมีระดับต่ำกว่าคุณ 10 ระดับค่าจ้างต่อสัปดาห์ : - 2000 โซล
ผอบซาร่า
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บซาร่าซาร่าจะมีระดับต่ำกว่าคุณ 10 ระดับค่าจ้างต่อสัปดาห์ : - 2000 โซล
ผอบโยฮาน
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บโยฮานโยฮานจะมีระดับต่ำกว่าคุณ 10 ระดับค่าจ้างต่อสัปดาห์ : - 2000 โซล                                                                   

[]

Full Member

Re: ผอบของดรอป ผอบเงินโซล
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-05-2010, 18:08:06 »

ช่วยตอบหน่อย บางอันไม่รู้

[]

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #2 เมื่อ: 26-05-2010, 19:20:59 »

ผอบผีน้อยไม่มี

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-06-2010, 16:05:45 »

บอร์ดถูกยกเลิก[/size]

[]

Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-06-2010, 21:15:15 »

ได้ข่าวว่าทีมงานอสุราเปลี่ยนผอบเงินโซลให้เป็นของดรอป ไม่เคยใช้ ใครได้มาแล้วอนุญาตให้บอกนะครับว่าดรอปจากอะไรนะครับ

[]

David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-06-2010, 21:18:23 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 26-05-2010, 19:20:59
ผอบผีน้อยไม่มี

มีนะตอนนั้นเห็นเทสเตอที่นรกเปิดออกมาเล่นอยุ่ Smiley

Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-07-2010, 21:39:10 »

ตอบทีนะครับ

[]

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-07-2010, 00:06:04 »

ผีน้อยยังไม่ลงเซิร์ฟหลัก กระรอกด้วยครับ - -)

matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-07-2010, 00:17:11 »

ผอบทั้งหมดทั้งมวลที่มีอยู่ในเซิฟหลักและไม่มีในเซิฟหลัก(อนาคตไม่แน่)ตอนนี้
ดูได้จากรายการต่้อไปนี้ ปรับปรุงระบบคู่หู update 22/07/53 ไปศึกษาข้อมูลกันได้นะ

matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-07-2010, 00:18:52 »

อ้างจาก: ศักย์ศิลกาล เพชรกุลจินดา ที่ 26-05-2010, 18:07:00
โอเคนะครับ ท่านคงอยากได้ผอบเงินโซล หรือผอบดรอป ตอนนี้ขอเรื่องผอบของดรอปก่อนนะครับ
ผอบป็อกกี้ยอดองรักษ์(ดรอปจาก ป๊อกกี้)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บป๊อกกี้ยอดองครักษ์ผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 14 ขึ้นไปอาหารโปรดคือหญ้าโพชั่น
ผอบผีน้อยยอดองครักษ์ อันนี้ผมไม่รู้ว่าดรอปจากอะไร(ช่วยกันตอบด้วย)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บผีน้อยผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 25 ขึ้นไป
ผอบพิกม่าแพะน้อย(ดรอปจาก พิกม่า)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บพิกม่าแพะน้อยผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 16 ขึ้นไปและชอบกินแอปเปิ้ล
ผอบวิญญาณแค้น ทำเควสกับโนว่า แต่ไม่รู้ว่าดรอปจากตัวอะไร(ช่วยกันตอบด้วย)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บวิญญาณแค้นผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 45 ขึ้นไปสามารถเลี้ยงโดยยาเสริมกำลังเวทย์
ผอบวุ้นองครักษ์(ดรอปจาก วุ้นจ่าฝูง)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บวุ้นองครักษ์ผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 5 ขึ้นไปหญ้าเป็นอาหารโปรดของวุ้น
ผอบแซมจอมซน(ดรอปจาก แซม)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บแซมจอมซนผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 25 ขึ้นไปและแซมชอบกินกล้วย
ผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก ทำเควสกับลาวา(ดรอปจาก ไลแคน,บลาววู้ฟ)
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บไลแคนจอมฉีกกระชากผู้เลี้ยงต้องมีระดับ 25 ขึ้นไปและชอบกินเนื้อปลามาก
ต่อไปผอบเงินโซล
ผอบทหารรับจ้าง
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บทหารรับจ้างทหารจะมีระดับต่ำกว่าคุณ 10 ระดับค่าจ้างต่อสัปดาห์ : - 2000 โซล
ผอบซาร่า
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บซาร่าซาร่าจะมีระดับต่ำกว่าคุณ 10 ระดับค่าจ้างต่อสัปดาห์ : - 2000 โซล
ผอบโยฮาน
รายละเอียด:ภาชนะที่ใช้เก็บโยฮานโยฮานจะมีระดับต่ำกว่าคุณ 10 ระดับค่าจ้างต่อสัปดาห์ : - 2000 โซล 

ผอบเงินโซลตัดออกไปได้เลย ตอนนี้เหลือแต่ ดรอป กับ ทำเควส อย่างเดียว

ป้าย:
หน้า: [1]