GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเบรดครับ  (อ่าน 235 ครั้ง)
Dark Templar
Jr. Member
**

ขอคำแนะนำเรื่องเบรดครับ
« เมื่อ: 26-05-2010, 13:27:46 »

คือตอนนี้อยากเล่นเบรด แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเล่นสายไหนดี
ระหว่างดาบคู่กับดาบใหญ่ แล้ว เล่นคอมโบดี หรือฟันสดดี หาข้อมูลมาบ้างแล้วแต่ก็ยังไม่เห็นภาพ
รบกวนแนะนำให้หน่อยครับ
 Smiley
Jean103
Jr. Member
**

Re: ขอคำแนะนำเรื่องเบรดครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-05-2010, 20:15:25 »

มันแล้วแต่คนเล่นเลยครับ

ถ้าชอบแบบทีเดียวจอดก็เล่นดาบใหญ่ไป

แต่ถ้าชอบแบบฟันอย่างเมามันส์ก็เล่นดาบคู่

เริ่มคอมโบผมไม่รู้นะครับว่าดีหรือปล่าว เพราะว่าเพื่อนๆผมที่เล่นสายคอมโบก็ไม่ค่อยมี จะมีก็แต่ดาบใหญ่ที่เล่น(สำหรับคนรุ้จัก)

ถ้าเล่นดาบคู่ก็แนะนำฟันสดก็จะดีครับ มันส์ไปอีกแบบ จะเล่นสายโป๊ะก็ได้นะครับ เพิ่มความเล่าใจ Evil

ส่วนตัวผมเล่นสายไหนก็ไม่รู้ครับ(มั่ว) แต่จะว่าสายโป๊ะก็โป๊ะบ่อยกว่าชาวบ้าน จะว่าสายสดก็ฟันแรงนะครับ

สรุปแม้จะมั่วก็ออกมาดี Smiley แต่เเร่องแบบนี้มันอยู่ที่คนครับ ว่าคุณชอบแบบไหน
ป้าย:
หน้า: [1]