GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีค่ะ โดนโกงตอนเดล  (อ่าน 1395 ครั้ง)
ShaCaDow
Newbie
*

ช่วยทีค่ะ โดนโกงตอนเดล
« เมื่อ: 21-05-2010, 00:05:09 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=41508.0

ลิ้งอ้างอิ้ง

พายายาม ขอของหรือเงินคืนแล้ว กลับไม่ให้ เท่ากับ ถ้ามีการโกงแบบนี้เกิดขึ้นอีก เท่ากับ ปล่อยให้ ผู้กระทำผิดไม่ได้รับโทษ
กรุณา ช่วยทีค่ะ  เพราะ ว่าลูกค้าจะซื่อของ เยอะ เราก็ด้วยความเห้นว่าเวล 91 คงไม่น่าโกง จึงรีบ ขายให้แต่กลับให้มาแค่ 950k
จากราคาทั้งหมด 7.6เอม  ช่วยเห็นใจด้วย ค่ะ เจ้าตัว เข้ามาคุย รอบ 2 แต่กลับทำเป้นไม่ รุ้ไม่สนใจ พูดเหมือนดิชั้นโง่เองทีขายให้เขาไป เดี๋ยวจะเอา คำพูด
ทีแสนหยาบคาย มาให้ชมค่ะ 

ShaCaDow
Newbie
*

Re: ช่วยทีค่ะ โดนโกงตอนเดล
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2010, 00:08:30 »

คิดเอานะค่ะ คุณ Gm เกมส์อื่น เดลผิด ถึงขั้นแบน ถวาร ( อ้างอิง เกมส์ Zone และ Ro ) เมือมีภาพพร้อมแล้วเราไม่ยินยอม ขายของใดๆ ให้กับเขา

ถ้าเกิด ทำแบบนี้ได้ แสดงว่า ดิชั้นก็สามารถทำได้โดนทีไม่มีความผิด งั้น คนโกงก็จะเพิ่มมากขึ้น

ช่วยแก้ไขด้วยค่ะไม่งั้น ดิชั้นไม่หยุดแค่นี้แน่   ยา 10ขวดไม่ใช่ถูกๆนะค่ะ ตกขวดล่ะร้อยกว่าบาท นี้ 7ขวดได้คืนมาแค่ 950 ขอเงินคืน ก็หายไป แล้วกลับมาพูดแบบนี้

ช่วยไปคุยด้วยค่ะ
"Chaostic "
Jr. Member
**

~ > [N&P] < ~

« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2010, 00:47:45 »

มันหน้าด้านมากอะ พูดเหมือนโดนแบนก็ไม่สะทกสะท้านอะไร จีเอม ถ้าจัดการได้เอามันให้อยู่หมัดเลยนะ   Angry

ปล. พวกที่ดูอยู่เม้นด้วย เห็นใจเจ้าของกระทู้หน่อย   Wink

คุณไม่จำเป็นต้องหานิยามคำว่า รัก

' เพราะไม่ว่าคุณจะพยายามหาคำอธิบายเช่นไร รัก มักจะยิ่งใหญ่กว่านั้นเสมอ '
...NEWGOLF...
Jr. Member
**

ก็บอกแล้วว่าไม่หล่อ- -"

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-05-2010, 00:55:37 »

ง่ะ แบบนี้ก็มีด้วย แบบนี้น่าจะแบนถาวรนะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองให้คู่กรณีมาอธิบายในบอร์ดดิ อยากฟังทั้ง2ฝ่ายก่อน หลังจากนั้นต้องรอดูบทลงโทษของทางทีมงานว่ามันจะเป็นยังไง ก็รู้อยู่ เกมส์นี้มีมาตรฐานขนาดไหน หึหึ Evil

เริ่มต้นใหม่^^
yayoaei/II-Pai-H-II
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-05-2010, 22:15:48 »

ตัวมันโดนแฮคไปละคับ
55+
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-05-2010, 10:25:57 »

ศอฉ. ประกาศว่า
คนโกง และ กวน Teen แบบนี้ จำชื่อไว้ เจอที่ไหน ฆ่าได้ทันที

[center[/center]
-0- ได้ไงอ่าา
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-05-2010, 16:23:19 »

Shocked

+*¨^¨*+PåÑJåRë€+*¨^¨*+
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-06-2010, 20:01:17 »

แย่นะคะ คนสมัยนี้ ขนาดซิบไปพูดขนาดนี้แล้วยังทำเฉยได้อีก น่าจะเห็นใจคนอื่นเค้าบ้าง
XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-06-2010, 01:33:27 »

จีเอมหนูนี่ กับ คนที่ชื่อ Nuu คนเดียวกันที่อยุ่แคสเปอ หรือปาวคับ Huh? Huh?
ถ้าใช่ คุนก้อเคยเดลของจากการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าแต่คุนไม่แน่ใจว่าใช่ของที่จะแลกเปลี่ยนหรือป่าว
เรยสั่งให้ทีมงานบางคนแบนไอดีคนนั้น อย่างงี้ใช้อำนาจเพื่อตัวเองหรือป่าว ทำไมคุณทำได้แต่ผุ้เล่นธรรมดาทำไม่ได้ ถ้าคุนคือคนเดียวกันก้อไม่ต้อง
สงสัยนะคับผมรุ้ได้ยังไงเพาะผมอยุ่กิลเดียวกับคุณ
ขอชี้แจงนะคับ ตามคำเรียกร้องที่ขอมา 1เริ่มจากกล่องฟ้า ไม่ต้องยกคำพุดสวยหรุมาบอกว่าไว้ห่อสำหรับเพื่อนหรือคนสนิทใช้ห่อให้กัน
ไม่ใช่เพราะต้องการหารายได้จากการให้คนซื้อเส้นเทพที่สามารถห่อกล่องเหลืองได้ หรือป่าว เรยทำกล่องฟ้าขึ้นมา ตั้งแต่มีกล่องฟ้า
ขึ้นมาผมเห็นคนโดนโกงทุกวันจากห่อกล่องฟ้า แต่กลับเอาผิดกับคนพวกนี้ไม่ได้แร้วทีมงานก้อจะพูดประโยคสุดฮิต เป็นความผิดของผุ้เล่นเอง แร้วคุณจะทำมันขึ้นมาเพื่ออะไร ถ้าคุณตั้งใจจะทำจิงๆ ไม่ต้องเป็นเส้นเทพก้อห่อกล่องเหลือง999บิลล่าได้ แค่นี้มันก้อลดปัญหาแร้ว
2.การแฮคหรือให้ไอดีผุ้อื่น จะมีไคที่ไหนอยากจะโดนแฮคคับ ในเมื่อมันเกิดขึ้นแร้วผุ้เล่นก้อต้องการความช่วยเหลือ แต่พวกคุณกับพูดได้แค่
ผู้เล่นไม่บอกไอดี และพาสเวิร์ด กับผู้เล่นท่านอื่น เหตุการณ์ขโมยของไอเทมภายในเกมย่อมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เป็นอันขาดครับ แค่นี้เหรอคับ
แร้วคนที่มันขโมย หรือ แฮคพวกนี้มันไม่มีความผิดหรือยังไง ถึงปล่อยให้มันลอยนวล ทั้งๆที่พวกคุณก้อสามารถตรวจดุการเทรนของเหล่านั้นได้
แบบนี้ไม่สอนให้คนเป็นโจรหรือ    มีไรมาต่อได้นะคับหรือในเกม ถ้าใช่คน คนเดียวกัน อีกอย่างที่คุณอ้างอิงคำพุดผมมา ผมไม่ได้หมายถึง
การแฮคนะคับ ผมหมายถึงการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้า,เดลของ แร้วคุณจะมาตอบเกี่ยวกับการแฮคเพื่ออะไรคับหรือรุ้เรื่องว่าผมโดนแฮค Huh?

XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-06-2010, 01:37:04 »

ตอบผิดกระทุ้ - -

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-06-2010, 13:17:39 »

อ้างจาก: XxAlcohoLxX ที่ 11-06-2010, 01:33:27
จีเอมหนูนี่ กับ คนที่ชื่อ Nuu คนเดียวกันที่อยุ่แคสเปอ หรือปาวคับ Huh? Huh?
ถ้าใช่ คุนก้อเคยเดลของจากการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าแต่คุนไม่แน่ใจว่าใช่ของที่จะแลกเปลี่ยนหรือป่าว
เรยสั่งให้ทีมงานบางคนแบนไอดีคนนั้น อย่างงี้ใช้อำนาจเพื่อตัวเองหรือป่าว ทำไมคุณทำได้แต่ผุ้เล่นธรรมดาทำไม่ได้ ถ้าคุนคือคนเดียวกันก้อไม่ต้อง
สงสัยนะคับผมรุ้ได้ยังไงเพาะผมอยุ่กิลเดียวกับคุณ
ขอชี้แจงนะคับ ตามคำเรียกร้องที่ขอมา 1เริ่มจากกล่องฟ้า ไม่ต้องยกคำพุดสวยหรุมาบอกว่าไว้ห่อสำหรับเพื่อนหรือคนสนิทใช้ห่อให้กัน
ไม่ใช่เพราะต้องการหารายได้จากการให้คนซื้อเส้นเทพที่สามารถห่อกล่องเหลืองได้ หรือป่าว เรยทำกล่องฟ้าขึ้นมา ตั้งแต่มีกล่องฟ้า
ขึ้นมาผมเห็นคนโดนโกงทุกวันจากห่อกล่องฟ้า แต่กลับเอาผิดกับคนพวกนี้ไม่ได้แร้วทีมงานก้อจะพูดประโยคสุดฮิต เป็นความผิดของผุ้เล่นเอง แร้วคุณจะทำมันขึ้นมาเพื่ออะไร ถ้าคุณตั้งใจจะทำจิงๆ ไม่ต้องเป็นเส้นเทพก้อห่อกล่องเหลือง999บิลล่าได้ แค่นี้มันก้อลดปัญหาแร้ว
2.การแฮคหรือให้ไอดีผุ้อื่น จะมีไคที่ไหนอยากจะโดนแฮคคับ ในเมื่อมันเกิดขึ้นแร้วผุ้เล่นก้อต้องการความช่วยเหลือ แต่พวกคุณกับพูดได้แค่
ผู้เล่นไม่บอกไอดี และพาสเวิร์ด กับผู้เล่นท่านอื่น เหตุการณ์ขโมยของไอเทมภายในเกมย่อมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เป็นอันขาดครับ แค่นี้เหรอคับ
แร้วคนที่มันขโมย หรือ แฮคพวกนี้มันไม่มีความผิดหรือยังไง ถึงปล่อยให้มันลอยนวล ทั้งๆที่พวกคุณก้อสามารถตรวจดุการเทรนของเหล่านั้นได้
แบบนี้ไม่สอนให้คนเป็นโจรหรือ    มีไรมาต่อได้นะคับหรือในเกม ถ้าใช่คน คนเดียวกัน อีกอย่างที่คุณอ้างอิงคำพุดผมมา ผมไม่ได้หมายถึง
การแฮคนะคับ ผมหมายถึงการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้า,เดลของ แร้วคุณจะมาตอบเกี่ยวกับการแฮคเพื่ออะไรคับหรือรุ้เรื่องว่าผมโดนแฮค Huh?

อ้างจาก: XxAlcohoLxX ที่ 11-06-2010, 01:37:04
ตอบผิดกระทุ้ - -

กำมาเป็นชุด

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
โดนเตะจากเซิร์ฟ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-07-2010, 09:00:58 »

ตกลงได้คืนยังครับ  Huh?

_Xaon_PuI_
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-08-2010, 17:59:18 »

Angry Angry Angry Angry

เกียดพวก โกง คน อื่น

มิกมิก เเงงงงเเงงง
Newbie
*

Re: ช่วยทีค่ะ โดนโกงหมวกดูเอาความเกียนของคน
« ตอบ #13 เมื่อ: 31-10-2010, 20:11:59 »

มันเกียนๆๆๆๆๆๆโคตรเลย      โดนโกงของ คือปีกหมวกZESTนางฟ้า  ตอนเเลกมันบอกว่า

มัน-ขายป่ะหมวกกับกุดครีบปลา
เรา-เท่าไร
มัน-4เอม
เรา-เอาเเต่หมวกได้ป่ะ
มัน-ก้อได้ งั้นไปห่อมา
เรา-มะมีตังห่อเหลือง
มัน-ห่อกล่องฟ้าดิ
เรา-ก้อได้
มัน-เด่วรอน่ะ
เรา-ค่ะๆ
มัน-มายัง
เรา-มาเเล้ว
มัน-ไหนดู
เรา-นี่ไง
มัน-เด่วเทอโกง
เรา-เทอเเหละจ่ะโกง
มัน-งั้นมะเอา
เรา-เออๆๆ
มัน-ได้ปัปเดินหนี้เลย
เรา-ตามเปนชั่วโมง
                                              ขนาดว่าเเล้วยังเกบเวลต่อเฉยเลยทุกคนที่ได้อ่านจำชื่อไว้น่ะ
                                        Chotpln_Choplmc
                                                                   จำไว้น่ะถ้าจีเเบนได้ช่วยทีน่ะ
ป้าย:
หน้า: [1]