GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับ เพิ่งเริ่มเล่น จะการงานอันไหนดี  (อ่าน 452 ครั้ง)
NightWish
Newbie
*

แนะนำทีครับ เพิ่งเริ่มเล่น จะการงานอันไหนดี
« เมื่อ: 20-05-2010, 21:35:08 »

แนะนำทีครับ เพิ่งเริ่มเล่น จะการงานอันไหนดี

ออกไปหน้าเมืองเห็นคน หาสมุนไพร เยอะมาก มีดีตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ
Veteranz
Jr. Member
**

Re: แนะนำทีครับ เพิ่งเริ่มเล่น จะการงานอันไหนดี
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-05-2010, 21:40:47 »

ถ้าพวกหาสมุนไพรก็หาได้เยอะขายได้เยอะ = เงิน+รวย  Evil Evil Evil
ถ้าเป็นพวกล่าสัตว์,ชาวสวน ก็ไปทำเป็นอาหารมากินเวลาเก็บเวลได้ดี (อร่อยด้วย~*)
ถ้าเป็นพวกตัดไม้,ขุดแร่, ก็ไปทำเป็นพวกอาวุธชุดเกราะได้ครับ

แล้วแต่ครับว่าจะรับการงานอะไรดีเพราะแต่ละการงานมันก็เชื่อมโยงกันหมด (แต่ตอนนี้คิดว่าหาสมุนไพรกำลังบูม~!!)  Shocked Shocked Shocked

ชัยอนันต์ วัชรีเมธี
Jr. Member
**

Re: แนะนำทีครับ เพิ่งเริ่มเล่น จะการงานอันไหนดี
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-05-2010, 22:10:20 »

แจงให้ละกัน เอาตามความรู้เรานะ + รายได้คือการขายให้ npc ตรงๆเลยนะ
การงานระดับ 1
    * หาสมุนไพร ไว้ซัพพอรทการงาน ทำยา และคนครัว  ข้อดี เปิดเรื่อยๆปล่อยเรื่อยๆ(จนกว่ามานาจะหมด) แค่ ระดับ1ก็หาตังได้สบายๆ ข้อเสีย ตังน้อยพอสมควร
ข้อเสีย ตังน้อย เมื่อเทียบกันกับการงานชาวสวนในเวลาที่เท่าๆกัน
    * ขุดแร่ หาแร่ต่างๆ ไว้ซัฟพอรท การงาน คนถลุงแร่ รายได้ต่ำ
    * ลอกหนังสัตว์ หาเศษหนัง ไว้ซัพพอรท์ การงาน คนลอกหนัง (รายได้ไม่ทราบเนื่องจากไม่เคยทำ)
    * ขุดหาหินอัญมณี หาหินต่าง ไว้ซัพพอรท์ การงาน ช่างเจียรไน  (ไม่ทราบรายได้)
    * ตัดไม้ หาไม้ ไว้ซัพพอรทการงาน  ช่างไม้   (ไม่ทราบรายได้)
    * ชาวสวน หาพืชผักผลไม้ ไว้ซัพพอรท การงานคนครัว และ คนปรุงยา  ข้อดี รายได้มากสุดในการงานขั้น 1 ข้อเสีย ต้องคอยกดตลอด - -....
    * ล่าสัตว์ หาเนื้อสัตว์ ไว้ซัพพอรทการงาน คนครัว รายได้ ต่ำ
 การงาน สีแดง ต้องกดใช้ ตลอด  สีเขียว ลักษณะเปิด/ปิด สีน้ำเงินเป็นสกิลติดตัว เมื่อฆ่า มอน
 ขั้น 2 กับขั้น 3 - -รายได้ จะขึ้นกับตลาด (ผู้เล่น)
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-05-2010, 22:18:18 »

จะบอกว่า การงานขั้น1อะ มันรายได้ต่ำหมดยกเว้นขุดสมุนไพร กับชาวสวน

ส่วนขั้น2 ที่ๆทำเป็นธุรกิจได้ก็มีแค่2อัน คือคนครัว และปรุงยา ที่เหลือก็ทำเพื่อตัวเองแหละครับ

กำลังปรับปรุง
_____OngChaI_____
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-05-2010, 07:36:04 »

เล่นหลายตัว
ทำหมดทุกงานละ จบ
 laugh laugh laugh

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-05-2010, 08:47:01 »

อ้างจาก: _____OngChaI_____ ที่ 21-05-2010, 07:36:04
เล่นหลายตัว
ทำหมดทุกงานละ จบ
 laugh laugh laugh

อันไหนรายได้ดี

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ป้าย:
หน้า: [1]