GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าทางเฟซบุคกับเข้าทางไอดี จงใจให้มันคนละตัวหรอครับ  (อ่าน 875 ครั้ง)
oOAlohaOo
Full Member

ยังเหมือนเดิม

เข้าทางเฟซบุคกับเข้าทางไอดี จงใจให้มันคนละตัวหรอครับ
« เมื่อ: 20-05-2010, 19:42:41 »

เข้าทางเฟซบุคกับเข้าทางไอดี จงใจให้มันคนละตัวหรอครับ
(คือผมเล่นได้ 2 ตัว)
ตัวที่เข้าทางไอดีก็จะสมัครเฟซบุคไม่ได้ด้วย ปล.อึเตมเลย55+ laugh
ตัวที่เข้าทางเฟซบุคก็จะเข้าทางไอดี บ่ ได้..

เหนเพื่อนในลิสเปนแบบผมด้วย  Huh? Huh?

fatalfates
Newbie
*

Re: เข้าทางเฟซบุคกับเข้าทางไอดี จงใจให้มันคนละตัวหรอครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-05-2010, 12:25:31 »

เข้าพร้อมกันสองไอดีไม่ได้ครับ
แล้วถ้าไม่ล็อกเอ้า facebook ออกก่อน หมายถึงเปิดเกม facebook ทิ้งไว้ ก็จะเข้าไอดีอสุราไม่ได้ด้วย จะเป็นไอดีของ facebook อยู่
oOAlohaOo
Full Member

Re: เข้าทางเฟซบุคกับเข้าทางไอดี จงใจให้มันคนละตัวหรอครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-05-2010, 08:16:03 »

อ้างจาก: fatalfates ที่ 22-05-2010, 12:25:31
เข้าพร้อมกันสองไอดีไม่ได้ครับ
แล้วถ้าไม่ล็อกเอ้า facebook ออกก่อน หมายถึงเปิดเกม facebook ทิ้งไว้ ก็จะเข้าไอดีอสุราไม่ได้ด้วย จะเป็นไอดีของ facebook อยู่

ขอบคุณครับ-*-

แต่มิช่ายอะแบบว่าไอดีเดียวกันจริงแต่ว่า
มันคนละตัวน่ะ- -

ไอดีเดียวกันแต่คนละตัว งงมิ5+ Huh?ผมก็งง ถ้าเข้าคนละทางแต่ไอดีเดียวกัน ตัวละครมันต่างกัน
ตัวที่เข้าหน้าเกม อึเตมเลย+แต่งไปนิดนึง
ตัวที่เข้าหน้าเฟซบุค ยังไม่สร้างไรเลย
ทั้ง 2 ตัวไอดีเดียวกัน แต่ตั้งชื่อซ้ำไม่ได้นะ...งง Huh?
ปล.คนในลิสผมก็เปนนะ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-05-2010, 14:10:32 »

ไอดีอสุรา กับ ไอดี facebook จะแยกกันต่างหากนะครับ

แต่ว่าสามารถที่จะให้ ID อสุรา และ facebook เชื่อมต่อกันได้ครับ

โดยทั้งสองไอดีนี้ จะต้องไม่เคย login และสร้างตัวละครกับ อสุราฟาร์มมาก่อน
วิธีเชื่อมต่อ ให้ไอดีอสุรา และ facebook เชื่อมต่อกัน ตามภาพนะครับ

1. กดแก้ไขข้อมูล ที่วงสีแดงเอาไว้นะครับ

2. หลังจากนั้นกด ที่กรอบ เชื่อมต่อกับ Account กับ Facebook  และกด บันทึก ครับ

3. จากนั้น จะพบกันหน้าลงชื่อเข้าใช้ Facebook  ให้กรอกอีเมลล์ที่ใช้เล่นกับ Facebook ลงไปแล้วกดเชื่อมต่อครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
oOAlohaOo
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-05-2010, 18:30:32 »

โดยทั้งสองไอดีนี้ จะต้องไม่เคย login และสร้างตัวละครกับ อสุราฟาร์มมาก่อน

งั้นผมรู้สาเหตุแล้วเพราะผมสร้างมันทั้ง 2 แล้ว laugh
มิน่าเลยเหมือน ไอดีเดียว 2 ตัวละคร...

ละจะแก้ยังไงครับผม ลบได้ก็ลบไปเลย
เพราะ อันนึงมีแต่อึ อีกอันยังไม่ได้ทำไร
ส่วนวิธีเชื่อมต่อมันเชื่อมยุแล้ว....

ขอบคุณครับ
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-05-2010, 19:28:34 »

Sad

ให้ลบฟาร์มไหนล่ะครับ

บอกชื่อฟาร์ม หรือ หมายเลขฟาร์ม ครับ จะได้หาง่ายๆ

Smiley

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
oOAlohaOo
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-05-2010, 17:44:49 »

ชื่อฟาร์มนะครับ

-Aloha- << อันนี้สร้างคู่หูไม่ได้ คงเพราะอันล่างมีคู่หูแล้ว (เข้าทางเฟซบุค)

อีกอันครับ

oOAlohaOo <<อันนี้ไม่แน่ใจพอดีอันบนมันล๊อคเอ๊าไม่ได้ อันนี้เลยเข้าไม่ได้เลยไม่ได้ตรวจสอบชื่อฟาร์มแน่ชัด ปกติเข้าได้
ถ้าเข้าคนละทางก็จะได้ผลคนละชื่อฟาร์ม แต่ทั้ง 2 อันไอดีเดียวกันครับ...(เข้าทางเวปอสุราฟาร์ม)

ปล.เลขฟาร์มนี่ดูตรงไหนครับ
***ส่วนเพื่อนในลิสที่เป็นเหมือนกันจะบอกให้ครับ แต่ไม่รุจะลบป่าวเพราะเขาเล่นมาก่อนผมแล้ว laugh

ขอบคุณครับ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-05-2010, 20:14:22 »

Sad

ตกลง ลบ อันไหนครับ สองอันเลยเหรอครับ

oOAlohaOo
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-05-2010, 19:18:23 »

.........................
2อันครับ เพราะมันไอดีเดียวกัน..
ดังนั้นเวลาผมล๊อคอิน มันซ้อนอะ ใช่
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-05-2010, 04:02:59 »

-Aloha-  หาไม่เจอนะครับ

oOAlohaOo  ลบให้แล้วครับ

oOAlohaOo
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 31-05-2010, 21:03:40 »

แต่มานมีอะครับ- - Cry
oOAlohaOo
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 31-05-2010, 21:04:57 »

มีโซลจากการเชื่อมต่อเซบุคด้วย
นู๋ cream
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 01-06-2010, 11:18:56 »

เข้าไอดีตัวเอง ไมไปเข้าตัวละคร คนอื่นค่ะ งง มากๆๆๆ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 01-06-2010, 13:56:28 »

อ้างจาก: มยุรมาศ ธนิตสุขการ ที่ 01-06-2010, 11:18:56
เข้าไอดีตัวเอง ไมไปเข้าตัวละคร คนอื่นค่ะ งง มากๆๆๆ

รบกวนขอวิธีที่พบเจอด้วยนะครับ
login โดยไอดีอะไรครับ  แล้วได้ทำการเชื่อมต่อโดย login ผ่าน Facebook หรือ ID อสุรา ครับ

แล้วเล่นที่ร้าน internet หรือเล่นที่บ้านครับ หรือได้ใช้ คอมพิวเตอร์ร่วมกับผู้อื่นหรือไม่

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 01-06-2010, 14:15:24 »

อ้างจาก: oOAlohaOo ที่ 31-05-2010, 21:03:40

ลบให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
 Sad

ป้าย:
หน้า: [1] 2