GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จำชื่อมันไว้น่ะ เจ้าค่ะ  (อ่าน 455 ครั้ง)
มนตรี ยกเทพ
Newbie
*

จำชื่อมันไว้น่ะ เจ้าค่ะ
« เมื่อ: 20-05-2010, 14:55:47 »

Angry  Angry อย่าหลงเชื่อ  ไอ
มนตรี ยกเทพ
Newbie
*

Re: จำชื่อมันไว้น่ะ เจ้าค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-05-2010, 14:57:50 »

นายจักพันธ์ แสนพล   อย่าได้หลงเชื่อมันเด็ดขาด  เเบอร์มันโชว์อยู๋ตามนั้นน่ะครับ
อย่าได้หลงเชื่อทุกเรื่อง  ผมโดนมาแระ  หวังว่าคนอื่นอาจจะไม่โดน
ThE-:จิมคาs์ซึยๅn*~.
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-05-2010, 15:13:14 »

นายไปซื้ออะไรเขาครับ?

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-05-2010, 15:29:11 »

อย่าไปเชื่อพวกนี้เลยครับ มีแต่หลอกลวงทั้งนั่นแหละ

เราเข้าใจนะว่า บางทีเราก็อยากได้ของเทพๆ ซึ่งเราไม่มีโอกาสที่จะดรอปได้เลยหลังจากปรับอัตตราการดรอป  มันก็น่าล่อใจอยู่
เด็กๆในกิลเราหลายคนก็พยายามอยากที่จะได้ บางคน ยอมอดข้าวอดน้ำ อดค่าขนม เพื่อจะเก็บเงินมาซื้อของโซลมาขาย  หรือบางคนก็เก็บเงินเพื่อจะืเอาเงินจริงมาซื้อเงินในเกมส์  เพราะความแข่งขันในเกมส์มันสูง

ซี่งมีหลายคนถูกโกงกันบ่อยๆ เราก็ได้แต่เตือนว่า  อย่าไปเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์อย่างนั่นเลย  เอาเงินไปซื้อของกินที่มีประโยชน์หรือซื้อของที่อยากได้ หรือเก็บเงินไว้จะดีกว่า  อย่างมากก็เติมเด็กเส้นกะวี ก็พอแล้ว 

เล่นเกมส์  ในความคิดของคนเล่นเกมส์และสร้างเกมส์ตอนแรก ก็อยากให้สนุกทุกคนนั่นแหละ  แต่พอคนเล่นเริ่มเยอะเกมส์ก็เข้าสู่ระบบธุระกิจอะไรก็เป็นเงิน  ก็ทำให้คนเล่นแข่งขันกันสูง อยากเก่งก็ต้องมีเงิน  ทำให้ความสนุกของเกมส์เริ่มลดน้อยลง 

จริงๆแล้วเล่นเกมส์พอประมาณเอาให้สนุกๆ จะได้เล่นได้นานๆ  ดีกว่าเอาเงินทุ่มกับเกมส์ไปให้หมดตัว แล้วพอเก่งแล้วไม่มีอะไรทำก็เบื่อแล้วก็เลิกไป เล่นได้ไม่นานแบบนั้น มะดีๆนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
บีบี
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-05-2010, 15:38:14 »

Angry Angry Angry

เราก็เคยโดนคนๆนี้โกง ตอนเล่นใหม่ๆ ช่วงธันวา ปีก่อน  และคนๆนี้ก็โกงมาเรื่อยๆ จนถึงบัดนี้ โดยที่ไม่มีใครทำอะไรได้เลย
ต่อไปคนประเภทนี้จะยังกระทำเช่นนี้ต่อไป หากไม่ดำเนินการ หรือจะให้เราไปโกงบ้าง เพราะทำแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น  Evil Evil Evil
มนตรี ยกเทพ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-05-2010, 16:37:45 »

Angry    กำ แท้ มันทำมาเยอะแล้วนี่   มันอยู๋บางนา นี่เองครับ  ผมอยู่ไม่ไกลมันหรอก   มันต้องมีซํกวันที่พลาดมั้ง  มันชอบนัดมาเจอตัว    เดี๋ยวกำตามมันทันแน่ครับ   Angry   
OISHI .
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-05-2010, 19:32:38 »

ถ้าโอนเงินจริง เเล้วมันโกงเเจ้งโรงพักเลยจ้า ผมเเนะนำให้เเจ้งตำรวจนะครับ เพราะมันผิดกฏ

พรเทพ นิสสัยบุญ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-05-2010, 19:35:54 »

Angry Evilฆ่ามัน
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-05-2010, 00:35:56 »

อ้างจาก: ทอฝัน วิโรจน์สกุล ที่ 20-05-2010, 19:32:38
ถ้าโอนเงินจริง เเล้วมันโกงเเจ้งโรงพักเลยจ้า ผมเเนะนำให้เเจ้งตำรวจนะครับ เพราะมันผิดกฏ

ติดคุกหัวโต

Shocked

"Chaostic "
Jr. Member
**

~ > [N&P] < ~

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-05-2010, 00:42:13 »

ถ้าเอาจริงไปแจ้งโรงพักเลยคับ กฏหมายการกระทำผิดทางออนไลน์ ก็มีแล้วนิ เอาให้มันหัวโตไปเลย 

อุ้ย ลืมไปการซื้อขายไอเทม เงินจริงก็ผิด  EvilShocked Shocked

คุณไม่จำเป็นต้องหานิยามคำว่า รัก

' เพราะไม่ว่าคุณจะพยายามหาคำอธิบายเช่นไร รัก มักจะยิ่งใหญ่กว่านั้นเสมอ '
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-05-2010, 01:06:51 »

ไปแจ้งความครับ
oGinGo
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-05-2010, 01:37:55 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 20-05-2010, 15:29:11
อย่าไปเชื่อพวกนี้เลยครับ มีแต่หลอกลวงทั้งนั่นแหละ

เราเข้าใจนะว่า บางทีเราก็อยากได้ของเทพๆ ซึ่งเราไม่มีโอกาสที่จะดรอปได้เลยหลังจากปรับอัตตราการดรอป  มันก็น่าล่อใจอยู่
เด็กๆในกิลเราหลายคนก็พยายามอยากที่จะได้ บางคน ยอมอดข้าวอดน้ำ อดค่าขนม เพื่อจะเก็บเงินมาซื้อของโซลมาขาย  หรือบางคนก็เก็บเงินเพื่อจะืเอาเงินจริงมาซื้อเงินในเกมส์  เพราะความแข่งขันในเกมส์มันสูง

ซี่งมีหลายคนถูกโกงกันบ่อยๆ เราก็ได้แต่เตือนว่า  อย่าไปเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์อย่างนั่นเลย  เอาเงินไปซื้อของกินที่มีประโยชน์หรือซื้อของที่อยากได้ หรือเก็บเงินไว้จะดีกว่า  อย่างมากก็เติมเด็กเส้นกะวี ก็พอแล้ว 

เล่นเกมส์  ในความคิดของคนเล่นเกมส์และสร้างเกมส์ตอนแรก ก็อยากให้สนุกทุกคนนั่นแหละ  แต่พอคนเล่นเริ่มเยอะเกมส์ก็เข้าสู่ระบบธุระกิจอะไรก็เป็นเงิน  ก็ทำให้คนเล่นแข่งขันกันสูง อยากเก่งก็ต้องมีเงิน  ทำให้ความสนุกของเกมส์เริ่มลดน้อยลง 

จริงๆแล้วเล่นเกมส์พอประมาณเอาให้สนุกๆ จะได้เล่นได้นานๆ  ดีกว่าเอาเงินทุ่มกับเกมส์ไปให้หมดตัว แล้วพอเก่งแล้วไม่มีอะไรทำก็เบื่อแล้วก็เลิกไป เล่นได้ไม่นานแบบนั้น มะดีๆนะ
+ล้าน
เห็น ด้วยทุกประการ 

ป้าย:
หน้า: [1]