GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานบอกว่าปรับ ความต้านทานของบอส เกี่ยวไรกับสกิล แสงแห่งเทพ  (อ่าน 1063 ครั้ง)
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

Re: ทีมงานบอกว่าปรับ ความต้านทานของบอส เกี่ยวไรกับสกิล แสงแห่งเทพ
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-05-2010, 23:21:37 »

หลังจากที่ทางทีมงานได้มีการเปิดใช้ระบบทักษะคลาสสามมาเป็นเวลาหนึ่ง จึงได้พบข้อผิดพลาดของทักษะของทักษะคลาสสามบางทักษะและมีแนวทางการแก้ไขดังนี้

1. ทักษะศาสตราเทพฝ่าเวหาของพาลาดิน
ข้อผิดพลาด : ทางทีมงานพบว่าทักษะนี้มีข้อผิดพลาดทำให้ตัวละครที่กดใช้ทักษะนี้ได้จนเกิดสภาวะอมตะในช่วงการแสดงผลทักษะนี้
แนวทางแก้ไข : ทางทีมงานจะทำการแก้ไขระหว่างที่พาลาดินใช้ทักษะนี้ จะไม่สามารถใช้ทักษะนี้หรือทักษะอื่นแทรกได้

2. ทักษะแสงแห่งเทพ ของเครลิก/นัน
ข้อผิดพลาด : ทางทีมงานตรวจพบว่าสูตรการคำนวนความต้านทานการลดค่าแม่นยำของเป้าหมายที่โดนทักษะนี้มีข้อผิดพลาด ซึ่งทำให้ทักษะนี้ในระดับสูงสามารถทำให้มอนเตอร์ในระดับบอสตวามแม่นยำในการโจมตีเหลือ 0 ทำให้บอสโจมตีผู้เล่นไม่โดน (ซึ่งไม่สมควรเป็นไปได้อย่างยิ่ง)
แนวทางแก้ไข : แก้ไขสูตรคำนวนความต้านท้านการลดค่าความแม่นยำใหม่ให้ถูกต้อง

สงสัยตกคณิต

อนุบาลยังคำนวนได้เก่งกว่าเลย Evil
VR_1
Jr. Member
**

-13aNK-

Re: ทีมงานบอกว่าปรับ ความต้านทานของบอส เกี่ยวไรกับสกิล แสงแห่งเทพ
« ตอบ #16 เมื่อ: 20-05-2010, 23:22:55 »

อ้างจาก: วิญญาณแค้น เซอร์ ดูลาฮาน ที่ 20-05-2010, 23:16:54
ทุกคนต่างก็มีเหตุผลของกันและกัน
และทุกคน ก็ย่อมคิดว่า เหตุผลของตนนั้นถูก
ด้วยหลักการที่ตัวเองสร้างขึ้นมาเอง
เหมือนเวลาเราบวกเลข 1+1 ทุกคนก็ต้องตอบว่า
2 แต่ทุกคน ก็ใช่ว่าจะตอบ 2 ทั้งหมด
อาจจะมีคนที่ตอบว่า 10 ก็ได้ ซึ่งคำตอบก็ถูกเหมือนกัน
เพราะอะไรเขาถึงคิดว่าถูก ไม่ว่าใครจะโต้แย้งยังไง
เขาก็คิดว่ามันจะต้องถูกเสมอ
พอเขาบอกว่า 1+1 ในเลขฐานสอง มีค่าเท่ากับ 10
ทุกคนก็คิดเหมือนเขาว่า ถูกต้อง

แล้วในเรื่องนี้ก็เหมือนกัน
ทุกคนมีเหตุผลที่คิดว่า
คำตอบของตนนั้นถูก
แล้วแบบนี้ ใครกันหล่ะที่ผิด
ก็ถูกทั้งคู่นั้นแหล่ะ จะเถียงกันเพื่อเอาชนะอะไรขึ้นมา
ชนะแล้วได้อะไร มีความสุขหรอ
มีความสุขที่เหตุผลของตนนั้น เหนือกว่าคนอื่นหรอ

เอาไปคิดกันบ้างนะ ประเทศไทยมันถึงคราว โลภาภิวัฒน์แล้ว
อย่าต้องมาแตกแยกด้วยเรื่องเล็กน้อยแค่นี้เลย
เห็นแล้วท้อ

ปัจฉิมลิขิต.เลขฐานสองประกอดด้วย 0 กับ 1 แค่นั้น
ถ้ายังไม่เข้าใจ ลองเข้า Google ดู

ผมโง่คับไม่เข้าใจหรอก ฐาน 2 อะไรของคุณ ผมถ่ามง่ายๆเลยคับ

1+1=0 ใครมันตอบหรอคับถามตรงๆ จะมีใครโง่ตอบไหม
น้องผมยังไม่เข้าอนุบาลมานยังตอบ 2 เลยคับ
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #17 เมื่อ: 20-05-2010, 23:31:48 »

อ้างจาก: VR_1 ที่ 20-05-2010, 23:22:55
อ้างจาก: วิญญาณแค้น เซอร์ ดูลาฮาน ที่ 20-05-2010, 23:16:54
ทุกคนต่างก็มีเหตุผลของกันและกัน
และทุกคน ก็ย่อมคิดว่า เหตุผลของตนนั้นถูก
ด้วยหลักการที่ตัวเองสร้างขึ้นมาเอง
เหมือนเวลาเราบวกเลข 1+1 ทุกคนก็ต้องตอบว่า
2 แต่ทุกคน ก็ใช่ว่าจะตอบ 2 ทั้งหมด
อาจจะมีคนที่ตอบว่า 10 ก็ได้ ซึ่งคำตอบก็ถูกเหมือนกัน
เพราะอะไรเขาถึงคิดว่าถูก ไม่ว่าใครจะโต้แย้งยังไง
เขาก็คิดว่ามันจะต้องถูกเสมอ
พอเขาบอกว่า 1+1 ในเลขฐานสอง มีค่าเท่ากับ 10
ทุกคนก็คิดเหมือนเขาว่า ถูกต้อง

แล้วในเรื่องนี้ก็เหมือนกัน
ทุกคนมีเหตุผลที่คิดว่า
คำตอบของตนนั้นถูก
แล้วแบบนี้ ใครกันหล่ะที่ผิด
ก็ถูกทั้งคู่นั้นแหล่ะ จะเถียงกันเพื่อเอาชนะอะไรขึ้นมา
ชนะแล้วได้อะไร มีความสุขหรอ
มีความสุขที่เหตุผลของตนนั้น เหนือกว่าคนอื่นหรอ

เอาไปคิดกันบ้างนะ ประเทศไทยมันถึงคราว โลภาภิวัฒน์แล้ว
อย่าต้องมาแตกแยกด้วยเรื่องเล็กน้อยแค่นี้เลย
เห็นแล้วท้อ

ปัจฉิมลิขิต.เลขฐานสองประกอดด้วย 0 กับ 1 แค่นั้น
ถ้ายังไม่เข้าใจ ลองเข้า Google ดู

ผมโง่คับไม่เข้าใจหรอก ฐาน 2 อะไรของคุณ ผมถ่ามง่ายๆเลยคับ

1+1=0 ใครมันตอบหรอคับถามตรงๆ จะมีใครโง่ตอบไหม
น้องผมยังไม่เข้าอนุบาลมานยังตอบ 2 เลยคับ

เค้าบอกว่า 10 นะครับ

ส่วนเรื่องน้องยังไม่เข้าอนุบาลนี่ คงยังไม่ได้เรียนเรื่องเลขฐานหรอกมั้งครับ

หรือผมเข้าใจผิดอย่างไร

ปล. ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเค้าแต่เห็นแล้วคันไม้คันมือ

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #18 เมื่อ: 20-05-2010, 23:31:59 »

ปัญหาอยู่ที่ว่า

"ทีมงานฟังแต่ พวกเล่นแบท(แล้วแพ้)"

ตอนนั้นก็ปรับบอสไปแล้ว อืม ไม่เป็นไร ถ้าเป็นบอสก็ให้เก่งสมบอสหน่อย

แต่พอต่อๆมา ดันมาปรับแสงแห่งเทพของผู้เล่นแบบเจาะจง ให้กากจนใช้ไม่ได้เลย

สมใจพวกแบทสู้ไม่ได้รึยังล่ะ ตอนนั้นก็ตุ๊กตาต้องสาป ตอนนี้ก็แสงแห่งเทพ

กะให้พระทำไรไม่ได้เลยเหรอ ถ้าในแบทล่ะไม่ว่า แต่คนเวลสิ

เห็นใจเขาบ้างไหม เขาเวลไม่ได้ ทำมาหากินไม่ได้!

C3ที่อุตส่าห์ฝึกมา เสียเงินมา มันไร้ค่าไปหมด เหมือนตุ๊กตาต้องสาป

แล้วทีมงานก็ฟังแต่พวกนี้ แล้วก็ปรับ พอปรับก็ห่วย

เพราะงี้ไงคนถึงเลิกเล่นเยอะ เชื่อสิ เดี๋ยวสกิลC3เทพๆของหลายๆอาชีพ

ก็กากลงตามๆกัน โถ่เอ๋ย บรรลัยจริงๆ-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 20-05-2010, 23:47:30 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 20-05-2010, 23:31:59
ปัญหาอยู่ที่ว่า

"ทีมงานฟังแต่ พวกเล่นแบท(แล้วแพ้)"

ตอนนั้นก็ปรับบอสไปแล้ว อืม ไม่เป็นไร ถ้าเป็นบอสก็ให้เก่งสมบอสหน่อย

แต่พอต่อๆมา ดันมาปรับแสงแห่งเทพของผู้เล่นแบบเจาะจง ให้กากจนใช้ไม่ได้เลย

สมใจพวกแบทสู้ไม่ได้รึยังล่ะ ตอนนั้นก็ตุ๊กตาต้องสาป ตอนนี้ก็แสงแห่งเทพ

กะให้พระทำไรไม่ได้เลยเหรอ ถ้าในแบทล่ะไม่ว่า แต่คนเวลสิ

เห็นใจเขาบ้างไหม เขาเวลไม่ได้ ทำมาหากินไม่ได้!

C3ที่อุตส่าห์ฝึกมา เสียเงินมา มันไร้ค่าไปหมด เหมือนตุ๊กตาต้องสาป

แล้วทีมงานก็ฟังแต่พวกนี้ แล้วก็ปรับ พอปรับก็ห่วย

เพราะงี้ไงคนถึงเลิกเล่นเยอะ เชื่อสิ เดี๋ยวสกิลC3เทพๆของหลายๆอาชีพ

ก็กากลงตามๆกัน โถ่เอ๋ย บรรลัยจริงๆ-*-

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก
"Chaostic "
Jr. Member
**

~ > [N&P] < ~

« ตอบ #20 เมื่อ: 21-05-2010, 00:51:18 »

สกิล มันมีไว้ประยุกต์ใช้ได้หลายแบบ ใช้ทำอย่างอื่นได้มากกว่าการก่อกวนคน แต่ละสกิลก็มีประโยชน์หมดขึ้นอยู่กับเราว่าจะใช้มันยังไง  Evil

(พูดถูกประเด็นป่าวเรา   Huh?)

คุณไม่จำเป็นต้องหานิยามคำว่า รัก

' เพราะไม่ว่าคุณจะพยายามหาคำอธิบายเช่นไร รัก มักจะยิ่งใหญ่กว่านั้นเสมอ '
Hayato_14
Jr. Member
**

go .... yourself,,!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 21-05-2010, 01:24:11 »

อ้างจาก: £ørD DøT@ ที่ 20-05-2010, 22:25:58
อ้างจาก: Hayato_14 ที่ 19-05-2010, 23:54:08
- -*

เหอะๆๆๆๆ

ถึงขนาดปรับแบบไม่บอกเลยหรอ

สมดุลอยุ่ที่ไหนหรอคะ

แสงเทพมันไม่ได้ทำให้เทพเว่อขนาดนั้นหรอกนะ เจอโปะก้อหลับเหมือนกัน

ไม่ลองถามความเห็นของคนที่เค้าเล่นแบบจริงจังมั่งละคะ ว่าเค้าคิดยังไง

บอกแล้วไม่ดูเลย

แล้วพระเขาเอาไว้สู้หรอครับ อาชีพสายซัพพอร์ตนะครับไม่ใช้สาย สู้

ไม่รุว่าจะปรับให้อ้อมกอดกันแสงเทพได้ รุแต่ว่าทีมงานปรับต้านทานบอสให้เพิ่มขึ้น รุแต่ว่าปรับแสงเทพให้เน่า
แล้วก้อไม่เคยเอาพระไปสุ้ในแบท อย่างมากก้อกิววอ
คุนไม่ได้เล่น คุนไม่ได้เปนคนกดซี3ทุกวันๆๆ คุนไม่ได้มาเวล คุนจะรุ้อะไร
ถ้าพระจะเปนสายซัพพอต แล้วทีมงานจะเอาทักษะต่อสุ้มาให้ทำไม ลบออกไปเลยดิ ซัพๆๆอย่างเดียว
พิมมาได้

จะบอกว่า ดูแล้ว แต่ไม่เหนตรงไหนที่ บอกว่า อ้อมกอดกันแสงเทพได้   .....

บ้าบอ นายนี่ไม่ไหวจะเคลียนะ ช่วยหาทีนะ ว่าบอกแล้วไม่ดูเลยเนี่ยของนายอะ ส่วนไหนหรอที่บอกว่า อ้อมกอดกันแสงเทพได้ ช่วยอ้างอิงมาทีนะ

ไม่ใช่พ่อ อย่ามาสั่ง อย่ามาแส่ จะทำอะไร ก้อเรื่องของ_ เอาเวลาไปยุ่งเรื่องของตัวเองเหอะ อย่าคิดว่า ตัวเองใหญ่โตนัก ก้อแค่...ละวะ
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 21-05-2010, 09:11:57 »

อ้างจาก: VR_1 ที่ 20-05-2010, 23:02:18
อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 20-05-2010, 21:22:28
อ้างจาก: โอโซนคับผม ที่ 20-05-2010, 20:18:09
อ้างจาก: >'@ShadowIvy@'< ที่ 20-05-2010, 00:35:14
ที่เค้าปรับเพราะแต่ก่อนมีคนชอบใช้กับบอสทำให้บอสตีไม่โดนนะเออ  Evil

ก้ปรับความต้านทานของบอสแล้วไง มาเกี่ยวอะไรกับแสงแห่งเทพอีกหล่ะ

ในเมื่อบอสมีความต้านทานสูงมากแบบพิเศษแสงให้เทพจะไปทำไรได้

แล้วเอามาปรับก่ะคนเนี่ยนะมีบัพอ้อมกอดมาพระก้อหมดความหมาย

จะว่าใช้หาตังอะก็ถูกแต่เรียนc3มาเพื่อใช้แค่หาตังเหรอ??แสงอะพอโดน

โป๊ะก็อยู่ไม่ได้เหมือนกันทีมงานปรับไรบ้างในบอร์ดมีแต่(เท่าที่ผมเห็น)

ปรับแสงแห่งเทพกับบอสแล้วไมมันมีผลกระทบมาถึงคนล่ะคับชี้แจงทีคับ

ใครบอกแค่หาตังคะ ใช้ได้อีกเยอะ หาเหรียญกิลด์ / เวล อย่างที่บอกค่ะ

เอาไปฆ่าคน  คนที่โดนฆ่าก็แค้น แล้วมาตามฆ่า มันได้ประโยชน์อะไรบ้าง ?

ถ้าในแบท คงบอกได้แต้ม ได้แต้มแล้วมันเอาไปแลกเปนเงินได้มั้ย ? ทำให้เปอเพิ่มมั้ย ?

เซิฟ PK ได้ค่ากรรมไป เวลาตายก็เสียเปออีก มีแต่เสียกับเสียค่ะ เอาไปฆ่าคน

ถ้ามาโวยเรื่อง สู้คนไม่ได้ อย่ามาโวยเลยค่ะ ส่วนมากที่ไม่เห็นด้วย ส่วนน้อยคือ พวกที่เอาแต่แบท สู้ไม่ได้ก็โวยให้ปรับ

ถ้าคุณโดนมั้งละ ? สมมติ คุณนั่งอยู่ดีๆ จะที่แบท หรือ PK อะไรก็ช่าง แล้วคุณก็ไม่ใช่พวกกันเวทย์เยอะ หรือ นักเวทย์

แล้วมีพระคนนึง วิ่งมาแสงแห่งเทพใส่ แม่นเหลือ 0 ตีก็ไม่โดน

ต้องรอโป๊ะอย่างเดียว พอโป๊ะเข้า พระก็ฟูตัวเอง ไม่ตายสักที จนตัวเองตาย

แล้วเขาก็มาทำอย่างนี้กับคุณเรื่อยๆ มันสมดุลมั้ย ? คุณจะยอมหรอคะ ?

เอาไปทำอย่างที่กล่าวมา(หาเงิน หาเหรียญกิลดฺ เวล ไม่ใช่ ฆ่าคนนะ -*-) มีประโยชน์กว่าเยอะเลยค่ะ

อ้อ เรื่องความต้านทาน ในข้อมูลสกิล บอกไว้ว่า “ใช้ความต้านทาน ฯลฯ”แต่ไม่ได้บอกว่า ความต้านทานของบอส

ซึ่ง หมายถึง จะตัวอะไร หรือ อะไรก็ช่าง แต่ถ้ามีความต้านทาน ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน ซึ่งอ้อมกอดมีความสามารถ เพิ่มความต้านทานทุกอย่าง 100% ระดับ 5 นะ

แค่นี้ละ ถ้าพูดอะไรผิด ก็ขอโทษด้วยค่ะ ไม่ได้เล่นมาเดือนกว่าแล้ว แต่เล่นล่าสุดก็อย่างที่อธิบายมานั้นแหละ เข้าใจอย่างนั้น = w =

ขอโทษนะคับไม่ทราบว่าคุณจะมาเข้าใจอะไรเซิบพีเค พระไม่ได้เทพมากมายก็จิงแต่เป็นตัวป่วนเวลาตีกันคับ สวรรค์อย่างคุณเงียบไปเถอะคับ

มั่วอีก จะบ้าเรอะ เราก็เล่นเซิฟ PK ค่ะ =_=

แต่เลิกเล่นไปละ เบื่อ ฆ่ากันแล้วเวลลดเอาๆ

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #23 เมื่อ: 21-05-2010, 09:17:11 »

อ้างจาก: VR_1 ที่ 20-05-2010, 22:58:59
ไม่ได้ให้พระเทพหรอก น๊ะ คับไม่เป็นผมไม่รู้หรอก

เซิบพีเคถ้าไม่สู้ก็อยู่ไม่ได้

แล้วผมถามหน่อยถ้าคุณเป็นผม เล่นพระมาจุ 6 แล้ว c3 ครบ แล้วมาเจอแบบผมจะรู้สึกไง

ก็จริงเอาไว้หาเงิน ถ้าผมคิดเอาไว้หาเงินจริง ผมไมจุ 6 หรอก

อีกอย่างสกิลคาสสามเสียเวลาทำ เสียเงินทำ มาถูกแก้ด้วยอ้อมกอด

แล้วทำไมสกิล c3 อย่างอื่นถึงไม่มีสกิลมาแก้ละคับ ทำไมต้องพระหรอ

เข้าใจพระสายซับพอดแต่ถ้ามันสายซับพอดอย่างเดียวเขาคงไม่ลงสกิลโจมตีหรอกคับ

คุณไม่เป็นผมคุณไม่รู้หรอก

ทีมงานบอกจะปรับไม่ให้แสงเทพแล้วบอสแม่นเหลือ 0 แล้วมันมาอะไรกับแสงแห้งเทพกับอ้อมกอดครับ ชี้แจงคับ

ก็แสงใส่ แล้วนั่งฟูตัวเองเอาก็ได้นี่ =_= PK ทำบ่อย

สกิล ศาสตราเทพฝ่าเวหา ก็โดนแก้นะคะ =.=

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #24 เมื่อ: 21-05-2010, 09:21:39 »

อ้างจาก: Hayato_14 ที่ 21-05-2010, 01:24:11
อ้างจาก: £ørD DøT@ ที่ 20-05-2010, 22:25:58
อ้างจาก: Hayato_14 ที่ 19-05-2010, 23:54:08
- -*

เหอะๆๆๆๆ

ถึงขนาดปรับแบบไม่บอกเลยหรอ

สมดุลอยุ่ที่ไหนหรอคะ

แสงเทพมันไม่ได้ทำให้เทพเว่อขนาดนั้นหรอกนะ เจอโปะก้อหลับเหมือนกัน

ไม่ลองถามความเห็นของคนที่เค้าเล่นแบบจริงจังมั่งละคะ ว่าเค้าคิดยังไง

บอกแล้วไม่ดูเลย

แล้วพระเขาเอาไว้สู้หรอครับ อาชีพสายซัพพอร์ตนะครับไม่ใช้สาย สู้

ไม่รุว่าจะปรับให้อ้อมกอดกันแสงเทพได้ รุแต่ว่าทีมงานปรับต้านทานบอสให้เพิ่มขึ้น รุแต่ว่าปรับแสงเทพให้เน่า
แล้วก้อไม่เคยเอาพระไปสุ้ในแบท อย่างมากก้อกิววอ
คุนไม่ได้เล่น คุนไม่ได้เปนคนกดซี3ทุกวันๆๆ คุนไม่ได้มาเวล คุนจะรุ้อะไร
ถ้าพระจะเปนสายซัพพอต แล้วทีมงานจะเอาทักษะต่อสุ้มาให้ทำไม ลบออกไปเลยดิ ซัพๆๆอย่างเดียว
พิมมาได้

จะบอกว่า ดูแล้ว แต่ไม่เหนตรงไหนที่ บอกว่า อ้อมกอดกันแสงเทพได้   .....

บ้าบอ นายนี่ไม่ไหวจะเคลียนะ ช่วยหาทีนะ ว่าบอกแล้วไม่ดูเลยเนี่ยของนายอะ ส่วนไหนหรอที่บอกว่า อ้อมกอดกันแสงเทพได้ ช่วยอ้างอิงมาทีนะ

แสงแห่งเทพ 
ระดับสูงสุด  10 
รายละเอียด  รูปแบบ : โจมตีรอบตัวผู้ใช้
ต้องการ : ใช้ MP 50 หน่วย

ระยะร่าย : 1 วินาที

ระยะหลังร่าย : 2 นาที

ความสามารถ : ผลักเป้าหมายออกจากตัวผู้ใช้

(ใช้ความต้านทานห้ามเดินป้องกัน)

โดยมีผลของตาบอด

(ใช้ความต้านทานลดแม่น/หลบป้องกัน)

ติดเป็นระยะเวลา 30 วินาที และจะโจมตีด้วยเวทย์แสงทุก ๆ 5 วินาที

วิธีการฝึกฝน : ใช้ทักษะนี้

ความสามารถที่เพิ่มขึ้น

- เพิ่มพลังโจมตีเวทย์
- เพิ่มรัศมีการแสดงผล
ทักษะนี้เป็นทักษะฝึกฝนที่มีระดับความยากอยู่ที่ระดับ 3

อ้อมกอดแห่งลูซิส 
ระดับสูงสุด  5 
รายละเอียด  เพิ่มความต้านทานทุกชนิดให้กับเป้าหมาย
ใ่ช้ : MP 30 หน่วย

ระยะ : 12 ช่อง

ระยะร่าย : 1 วินาที

ระยะหลังร่าย : 10 วินาที

ระดับ 1 : เพิ่มความต้านทาน 20% เป็นเวลา 140 วินาที
ระดับ 2 : เพิ่มความต้านทาน 40% เป็นเวลา 150 วินาที
ระดับ 3 : เพิ่มความต้านทาน 60% เป็นเวลา 160 วินาที
ระดับ 4 : เพิ่มความต้านทาน 80% เป็นเวลา 170 วินาที
ระดับ 5 : เพิ่มความต้านทาน 100% เป็นเวลา 180 วินาที

นี่ครับที่ถามว่าอ้อมกอดกันแสงเทพได้

Credit : wiki.asura.in.th

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 21-05-2010, 09:23:45 »

หลงมา = =\\

เท่าที่อ่าน และทำความเข้าใจในเรื่องนี้

คิดว่า... "ก็พระมันสายซับพอตอ่ะ เอาไรมาก" = =\\

//me โดนถีบ
แนน คะ
Jr. Member
**

หนูจะพยายามไม่วิบัติ

« ตอบ #26 เมื่อ: 21-05-2010, 09:38:59 »

ก้เข้าใจค่ะ ว่าเล่งเซิฟPK ต้องเอาตัวรอด แต่นี่มันเทพเกินปัยค่ะ

เล่นPKเหมือนกันค่ะ เราอาชีพพระ มีc3แสงแห่งเทพเหมือนกัลค่ะ

เราก็แสงใส่คนที่มาตีแล้ววิ่งวนๆเอา รอแสงใส่มานตาย พวกที่ยิงไกลก้อ ฟูเอาๆ โดนโป๊ะก็เกือบดับแต่ก้ฟูทัน

แล้วถ้าม๊ะปรับ คลที่โดนแสงแม่นเหลือ0มันจะตียังงัยค๊ะ ถามน่อย งี้พระก็เอาชนะดั้ยเกือบทุกคลเลยซิ๊(ถ้าพระด้วยกัลมะรุ้ดั้ยป่ะ)

ถ้าสู้มะดั้ย ม๊ะต้องเปิดPKเลยจบ!!! พระมีวั้ยช่วยเหลือผู้อื่นค๊ะ ไม่ใช่ฆ่ากัล

ปล้ำลิง. ขอโทษค่ะที่วิบัติ มันติดมือ พิมพ์เสร็จเพิ่งมารู้ว่าพิมพ์วิบัติไป แต่ขี้เกียจแก้ มันเยอะ-..-

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #27 เมื่อ: 21-05-2010, 10:28:59 »

แปลกดีปกติเจอแต่อาชีพอื่นบ่นเรื่องอ้อมกอด ใช้ทักษะพระแล้วก็แก้ด้วยทักษะพระ  Smiley

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 21-05-2010, 10:45:02 »

ประเด็นคือ แพ้มาเลยมาฟ้อง ?  Huh?

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 21-05-2010, 13:07:09 »

ถ้าพระสายวัพพอตจริง งั้นเอาดวงแสงปิศาจ แสงจู๋โจมเสาวิญญาญ สกิลสายสานทั้งหมดออกด้วยนะครับ เพราะมันถือเป็นสกิลโจมตีและช่วยใรการทำให้ พวกแพ้แบทมาโวยวายได้

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3