GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มความสามารถสามาคม  (อ่าน 288 ครั้ง)
อภิสิทธิ์ มิสเกตุ
Asura Special
Jr. Member

เพิ่มความสามารถสามาคม
« เมื่อ: 13-08-2007, 18:56:54 »

อยากให้พี่ๆทีมงานช่วยเพิ่มความสามารถของสมาคมหน่อยครับ แบบสามารถตั้งตำแหน่งต่างๆได้ หัวหน้ามอบอำนาจให้คนอื่นรับคนได้ Wink
ตั้งตำแหน่งต่างๆได้เช่น รองหัวหน้า  ประชาสัมพันธ์  ผู้คุมกฎ อะไรประมาณนี้อะครับ Evil
แล้วตอนเวลกิลอัพน่าจะมีสกิลเพิ่มให้ตามเลเวลด้วย laugh
อีกอย่างครับที่อยากให้ทำคือ สงครามสมาคมอะครับ วันอาทิตย์ละวันอะไรประมาณนี้อะครับ
            Winkพิจารณาด้วยนะครับ Wink Cool
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

Re: เพิ่มความสามารถสามาคม
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-08-2007, 19:13:47 »

.......ที่สำคัญคง ตำแหน่งเนี่ยแหละ ถ้า มีแต่คนรับ/ไล่ แค่คนเดียวมันน้อยไปอ่ะ...

เช่น

มีตำแหน่งนักล่า (สมมุติขึ้น) สำหรับผู้เล่นที่มีหน้าที่หาค่าประสบการณ์ให้กิล

หรือ

มีตำแหน่งรองประธาน มีหน้าที่เหมือน ประธาน แต่ไม่สามารถไล่ประธาน ยกเว้น จะมีระบบคำสั่ง ประชามติ  (ไล่ประธาน)

หรือ

มีตำแหน่งทั่วไป ไม่มีหน้าที่ อะไร ได้แต่เข้ามาอยู่เฉยๆ

เป็นต้น
chinjung @ ช้างน้อยคลับ
Asura Special
Hero Member

Re: เพิ่มความสามารถสามาคม
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-08-2007, 09:24:24 »

ความคิดดีครับ

เอารับได้หลายๆคนหน่อย

ป้าย:
หน้า: [1]