GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นสีสันที่ขาดหายไปคับ  (อ่าน 401 ครั้ง)
ViRus_Z
Jr. Member
**

อยากเห็นสีสันที่ขาดหายไปคับ
« เมื่อ: 13-08-2007, 15:28:06 »

ความคิดผมน่าจะมีอาชีพพ่อค้านะคับ ระบบการค้าขายก้อเป็นอารมณ์ relax หลังจากลงดันเจี้ยนหนักๆมา
อยากพักผ่อน อยากระบายของ ซื้อของ โละของมือสองราคากันเอง ทุกวันนี้ทุกคนเอาแต่เก็บเลเวล
มันก้อดีนะคับแต่บางคนอาจจะสนุกมากกว่าโดยการเป็นพ่อค้า(ไม่ต้องใช้โซลตั้งร้าน) ผมก้อเป็นคนหนึ่งที่
ชอบเดินชมของถึงแม้ไม่มีปัญญาซื้อแต่ก้ออยากรู้ว่าของพวกนี้มันหน้าตาเป็นยังงัยสวยงามเย้ายวนใจแค่ไหน
จะได้มีกำลังจัยตีมอนฯหาเงินมาซื้อ(ตัวที่เราตีได้) ส่วนพวกชอบบู๊ก้อลงดันเจี้ยน(เก็บเวล/ของแรร์มาขาย)
พวกชอบเฮฮาก้อรวมปาร์ตี้ี้ก้อไปเดินลุย(เผาเงินไปกับการใช้ไอเท็มต่างๆแต่ฮาสะใจ) ที่สำคัญผมรู้สึกแต่ละ
เมืองมันไม่ครึกครืนเลยคับ เงียบเหงาขาดชีวิตชีวา คนเล่นเกมส์นี้เยอะหรือเปล่าไม่มีใครรู้เพราะเข้าเมืองท
ี่เงียบยังกะป่าช้าู้ แต่ที่แน่ๆเราไม่สามารถจะหาของมือสองได้เลย นึกถึงคาเดทที่เพิ่งสมัครไอดีแล้วเข้ามาเล่นใหม่ซิคับ
เมืองเงียบมีคนเล่นหรือป่าวอ่ะเกมส์นี้ กว่าจะเก็บวุ้นแต่ละก้อนมาเจอของมือหนึ่งที่NPCก้อหงายหลังไปเลยนะคับ พวกที่ซื้อมือหนึ่งมาเวลาขายคืนNPCราคาลดลงครึ่งนึงผมว่าทุกคนคงมีความรู้สึกเดียวกับผม
คือใจหายเลยคับ พวกที่ได้แรร์มาจะมาตั้งร้านขายก้อหาลูกค้าม่ะค่อยเจอเพราะทุกคนรู้ดีว่าเกมส์นี้ไม่มีตลาด
มาตั้งร้านก้อต้องรอกิจกรรมเลิกแล้วรีบไปตั้งร้านรอลูกค้า อย่างผมอยากได้เกราะเข้ารูปมาใส่ไฟเตอร์หรือ
หาคันธนูเขี้ยวมาให้เรนเจอร์หายากมากคับต้องมาตั้งกระทู้ไว้ ราคาก้อไม่สามารถจะหาอะไรมาเป็นมาตรฐานได้เลย
ของขายไปหรือยังก้อไม่รู้ทั้งๆที่นั่งหาตั้งนาน(ในเวป) เพื่อนๆผมบางคนยังเข้าwikiไม่เป็นเลยคับ

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณที่ทนอ่านนะคับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายนะคับเพียงอยากให้เกมส์มีสีสันมากขึ้นน่ะคับ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: อยากเห็นสีสันที่ขาดหายไปคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-08-2007, 15:36:02 »

ใจเย็นๆ บทที่4 ก็มีเควสที่ตั้งร้านได้แล้ว แถมมีแบบเฟรนชาย ให้คนอื่นตั้งร้านของเราแล้วเราเก้ยภาษีสินค้าที่คนนั้นขายได้ในเวลาที่เค้าตั้งร้านเฟรนชายของเราด้วยนะ อุๆๆ^^
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

Re: อยากเห็นสีสันที่ขาดหายไปคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-08-2007, 16:14:44 »

อีกไม่กี่อาทิดบท4ก็มาแย้วคับทนๆเอาหน่อยบทที่4ไม่ไช่มีแค่อาชีพ
ตั้งร้านเท่านั้นน้า มีทั้งขุดแร่ เก็บพืชแระก็ล่าสิ่งมีชีวิต(เซ็นเซอเองเลย)
แถมยังมีสกิลไหม่ๆค่าสเตตสไหม่ๆแม็พไหม่ๆแถม+
คลาส2เข้าไปอีกคงพอทามไห้หายเบือได้น่ะคับ^^

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-08-2007, 17:21:10 »

ขอให้ ดันสุสานมาก็ มันแล้ว   ล่าดูลาฮาน  (พระ ผมเกิดแน่  Smiley)
ป้าย:
หน้า: [1]