GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้อาชีพคลาส 3 ตีพวกคลาส 2 หรือ 1 ไม่ได้ครับ (สำหรับ PK)  (อ่าน 794 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

อยากให้อาชีพคลาส 3 ตีพวกคลาส 2 หรือ 1 ไม่ได้ครับ (สำหรับ PK)
« เมื่อ: 14-05-2010, 16:58:11 »

ขอเกริ่นนิดหนึ่งก่อน  ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเพราะผมเวล 2-3 ชม. จากคาเดทก็เป็นอาชีพคลาส 3 ได้แล้ว(เพราะมีคนช่วย)   แต่เนื่องจากทุกวันนี้ ผมไม่เวลแล้ว เล่นตัวไม่เปิด PK ทำการงานอย่างเดียว  จึงได้ไปแมทเด็กๆที่เขาเวลกัน  พวกไชร์และเรดคริป  ได้เห็นความเกรียนที่ทำให้เสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก  ประมาณนี้

เราเห็นเด็กๆ พวกไฟเตอร์  คาดเดท  แคส  ตีพวกกระพงตีกบ ตีตัวหนึ่ง แล้วก็นั่งเพื่อฟื้นพลัง  เราก็เห็นว่าน่ารักดี ก็อยากจะช่วย  แต่พอช่วยสักพักก็จะมี พวกคลาส 3 (เบลด วิ ชาบ ฯลฯ) มาฆ่าพวกเด็กๆ  ซึ่งเขาก็ขอร้องว่าอย่าฆ่าเขาเลย หลายทีแล้วเขาเิดินมาไกลกว่าจะถึง เดินมาหลายรอบแล้ว 

แล้วรู้ไหมว่าพวกที่ฆ่าเด็กเขาว่าไง  เขาบอก "อ้าวเหรอ เลือดน้อยจัง ไม่คิดว่าจะตาย"  เราเห็นว่ามาแบบนี้ก็แทบทนไม่ได้  เป็นวิมาวิ่งยิงพสุธาใส่พวกแคสเตอร์  ยังมาบอกว่าเลือดน้อยจังไม่คิดว่าจะตาย  เราก็เลยไปเอาตัวจุ 4 รอบมานั่งแมทนั้น  แล้วก็ให้พวกเด็กๆนั่นเวลต่อ ปรากฎว่ามาอีกแหละ แต่มันไล่ยิงแต่พวกแคสเตอร์  ไฟเตอร์ คาเดท  พอเห็นเบลดเราจุ  มันไม่ยิงใส่เบลดแฮะ มันยิ่งใส่พวกแคสเตอร์แล้วมันก็วิ่งหนีไป  แล้วทิ้งคำพูดว่า ช่วยไม่ได้ฆ่ากันไม่ผิด

ซึ่งหลังจากนั่นเราก็ช่วยเขาเวล  แล้วก็ถามเขาว่าแบบนี้เวลจะขึ้นเหรอ  เขาตอบว่าชินแล้ว  โดนฆ่าตลอด จะออกจากไชร์ก็มีพวกดักฆ่าหน้าวาป  จะเดินไปไหนก็ไม่ได้ จะขอให้ึคนมาช่วยเวลก็ไม่มีคนช่วย  ถ้ามีคนช่วยพอเวลไปสักพักคนช่วยเวลก็ถูกเกรียนมาฆ่า เิดินมาเก็บเวลได้นานขนาดนี้ไม่ถูกฆ่าก็ดีใจมากแล้ว     

เราเห็นแล้วก็สะท้อนใจ  พวกเกรียนเดียวนี้ไร้สามัญสำนึกมากๆ  ตอนเราเล่นแรกๆ สนุกมากๆ มีแต่คนคอยช่วยเด็กๆเวล   ช่วยเหลือกัน ดูแล้วอบอุ่นดี  แต่เดียวนี้เข้าไปมีแต่คนฆ่ากัน ด่ากัน หยาบๆคายๆ  แล้วก็จะเห็นว่าลงโทษให้ แชทไม่ได้ 30 นาที  พอครบ 30 นาที ก็มาด่ากันใหม่อีก  มันช่างน่าเศร้าสำหรับอสุรที่เคยเล่น

ผมเข้าใจนะครับว่า PK สามารถเลือกได้ว่าจะเปิดหรือไม่เปิดก็ได้  แต่ก็ใ่ช่ว่า เปิด PK แล้วจะเป็นการประกาศว่ามาฆ่าฉันทีซะหน่อย  จะบอกว่ามันเป็นจิตสำนึกของแต่ละคน มันก็ถูกนะ แต่ผมว่า คนที่มีอำนาจ น่าจะมีการปรามพวกนี้บ้างก็ดีนะครับ  เหมือนสังคมก็มีกฎหมายคอยปรามคนไม่จำเป็นต้องทำดีแต่ก็ให้ทำไม่ดีน้อยลงบ้างก็ดีนะครับ

ผมเลยอยากเสนอ ว่าถึงเปิด PK แต่ไม่อยากให้อาชีพคลาสที่สูงกว่า มาฆ่าคนที่คลาสต่ำกว่าได้ อย่างน้อยๆ ก็จะได้สูสีกันหน่อย  ไม่ใช่มาฆ่าเขาฝ่ายเดียวแล้วสนุกอยู่คนเดียวแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ  เห็นแล้วสงสาร

เดียวนี้เลยมีพวกไฟเตอร์ คาเดท แคส  ขอเงินในไชร์เต็มไปหมด เพราะว่าจะเอาไปวาป  ไม่กล้าเดินออกไปนอกเมืองเพราะมีพวกดักฆ่าอยู่
น่าเศร้าสำหรับ PK

ปล. หัวหน้ากิลเรา กับคนในกิล หนีไปเล่นสวรรค์กันหมดแล้ว  เพราะเล่น PK มันเสียความรู้สึกจริงๆ  ซึ่งอีกไม่นานเราคงไปอยู่สวรรค์เช่นกัน

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: อยากให้อาชีพคลาส 3 ตีพวกคลาส 2 หรือ 1 ไม่ได้ครับ (สำหรับ PK)
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-05-2010, 17:06:34 »

เซิฟPKต้องทำใจจ้ะ Cry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: อยากให้อาชีพคลาส 3 ตีพวกคลาส 2 หรือ 1 ไม่ได้ครับ (สำหรับ PK)
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-05-2010, 17:13:08 »

เหอๆทำใจ

เกรียนก็ย่อมเป็นเกรียนอยู่วันยันค่ำ

ของแบบนี้มันอยู่ที่  จิตใต้สำนึก ลึกๆ (เริ่มออกเป็นเพลง)

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-05-2010, 17:14:24 »

ไช่ๆเห็นด้วย

#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-05-2010, 17:58:54 »

Cry

เนียน ปั๊ม กระทู้

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-05-2010, 18:03:07 »

เราเจอก้อสงสารนะไปช่วยคาเดทเวลอยุ่ที่หมาป่า

เกรียนตัวนึงเดินมา(ขอนุญาติใช้คำว่าตัว)มันค่าเราทิ้ง

แล้วคิดถึงคาเดทกลุ่มนั้นสิ จะทำยังไง

จิตใต้สำนึกคงไม่มีแล้วละมั้ง ไม่มีคำบรรยายจริงๆ

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-05-2010, 20:02:54 »

เกรียนคือพวก เรียกร้องความสนใจ ไม่ได้รับความอบอุ่นจากพ่อแม่เลย

คิดว่าตนเองเป็นศูนกลาง ของโลกเกมออนไลน์

Sad

NeeD not to know

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-05-2010, 21:25:22 »

เรื่องนี้คงเป็นอะไรที่แก้ไขได้ยากครับ คนมันจะเกรียน มันอยากจะแสดงออกทางนี้ คงสนุกในของมันน่ะ กลายเป็นคนที่อยากเล่นๆจริงๆต้องเป็นฝ่ายหนีไปเล่นเซิร์ฟอื่น ทำใจคับ  เค้าเข้าใจความหมายของ PK ไปแบบว่า ต้องฆ่าให้เรียบ ไม่มีปี่มีขลุ่ย อยากฆ่าก็ฆ่า คุณต้องทำใจและเข้าใจเค้าครับ ในระดับทักษะตัวละครอาชีพที่ระดับเดียวกัน อาชีพที่สามารถต่อกลอนได้ เค้าไม่สามารถไปฆ่าได้ ต้องมาลงกับตัวละครที่อ่อนกว่าเพื่อความสะใจและอาจจะเป็นอะไรที่ โค ตะ ระ ภาคภูมิใจของพวกเค้าด้วย ส่วนใหญ่ชอบเจอคำว่า นี่เซิร์ฟ PK ถ้าไม่พอใจไปเล่นเซิร์ฟอื่น เป็นคำตอบที่ขาดสติมากๆ วันหลังคิดก่อนพูด คิดก่อนทำจะได้ดูไม่เขลาเบาปัญญา แปลความหมายผิดๆ

อนึ่ีง ถ้่าจะให้ทีมงานปรับแก้ต่างๆนาๆ มันก็จะหาวิธีอื่นที่สามารถแกล้งชาวบ้านเค้าได้อยู่ดี  มันไม่ได้อยู่ที่ระบบการเล่นหรือเกมส์ มันอยู่ที่คนมากกว่า ทางแก้ต้องเด็ดขาด มีบทลงโทษที่เด็ดขาด ให้ทีมงานหายตัวมาดูบ่อยๆ เจอแบนทันที สามารถสร้างใหม่ก็ทำไป ถ้าทำอีก ก็แบนอีก มีปัญญาสร้างก็มีปัญญาแบน ไม่มีพวกนี้ เกมส์ไม่เจ๊งแน่นอน กลับส่งผลดีมากกว่า คนที่หน่ายกับพวกนี้เลิกไปก็มี อาจจะกลับมาเล่น คนที่เล่นใหม่ก็จะสนุกด้วย และจะเป็นอะไรที่ดีที่จะไม่ให้นิสัยพวกนี้ติดตัวไป

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-05-2010, 21:48:43 »

บางทีระบบมันก็เกีย่วข้องสัก10%

อย่างแบทเทิลรอยัล=[]=

ปรับแบทเทิลรอยัลให้ราคาแพง>>>เกรียนที่อยู่ในแบทหนีราคาแพง>>>ออกมาเกรียนข้างนอก จบข่าว= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-05-2010, 23:21:05 »

เคยโดนเหมือนกันตอนเล่นที่ PK น่ะครับ พาเวลคาเดทอยู่มาถึงสกิลโน้นนี่ผมดับ โอเคไ่ม่เปงไร....แต่พวกคาเดทจะเอาไงละบลาววูีฟเป็นฝูง "แถมใช้คำพูดว่า "ไม่หลบวะ จะเล็งมอน...สมน้ำหน้า" พอพักหลังทนไม่ไหวเห็นคาเดทตายต่อหน้าเพราะเราดับกะนิสัยของพวกเกรียนเลยย้ายมาสวรรค์ฮะ (ไม่อยากทนดูคาเดทตายอีก) แต่ทุกวันนี้ก็ยังเจอพวกแปลงเป็นวุ้นมาตีพวกหาสมุนไพรอยู่ดี Cry Cry Cry

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-05-2010, 23:21:58 »

เรา ต้องหากิลอยู่ครับ อันนี้พูดจริง หน้าด้านขอไปเลยสำหรับเด็กใหม่

(อย่าไปขอกิลที่อริเยอะละกัน) และถ้าคุณฆ่าคนที่มาเกรียนคุณได้ คุณจะรู้สึกดีมาก

ปล.บางทีจำชื่อไม่ได้ จำได้แค่อาชีพ เล่นฆ่าล้างซะหมดแมพเลยผม-*-

กำลังปรับปรุง
oGinGo
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-05-2010, 23:34:40 »

ผม ก็เจอ เอา วิ(เวล57)พาแคสกับไฟเตอร์เวลอยุ่โกเลม ผ่านไปซักพัก แอส(เวล67)มาตี (แอสไม่เก่งอาไรมากแต่อาชีพมันแพ้ทางกัน) พอผมตาย ก็เหนพวกที่ผมพาเวลอยู่ โดนโกเลมตีตาย บ้าง บลาววู๊ฟบ้าง ผมก็บอก ไอ แอส ที่มันตี ผม บอกให้มันคอย จะเอา พาลา(95)มาตบ มัน  มัน ตอบ ว่า คอยให้โง่
 มันแสดง ให้เหน ว่า พวกเกรียนมันกล้า กับคนที่อ่อนแอ คน ที่เก่งกว่า ไม่ตี

...NEWGOLF...
Jr. Member
**

ก็บอกแล้วว่าไม่หล่อ- -"

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-05-2010, 04:33:29 »

พวกนี้ ชอบเรียกร้องความสนใจ ต้องทำใจครับ ในโลกแห่งความจริง คงเป็นแค่ขยะสังคมอ่ะครับ เลยต้องเรียกร้องความสนใจไปวันๆ ไม่ขอเรียกว่า เกรียน แต่ขอเรียกว่า ขยะในเกมส์ดีกว่า (เป็นขยะที่รกมากๆเพราะเก็บขายไม่ได้ด้วย) เอ..หรือว่าคำว่า ขยะ มันสูงไปสำหรับพวกนี้หว่า  Angry

เริ่มต้นใหม่^^
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 15-05-2010, 08:50:15 »

อ้างจาก: กอล์ฟ ที่ 15-05-2010, 04:33:29
พวกนี้ ชอบเรียกร้องความสนใจ ต้องทำใจครับ ในโลกแห่งความจริง คงเป็นแค่ขยะสังคมอ่ะครับ เลยต้องเรียกร้องความสนใจไปวันๆ ไม่ขอเรียกว่า เกรียน แต่ขอเรียกว่า ขยะในเกมส์ดีกว่า (เป็นขยะที่รกมากๆเพราะเก็บขายไม่ได้ด้วย) เอ..หรือว่าคำว่า ขยะ มันสูงไปสำหรับพวกนี้หว่า  Angry
แรง Shocked Shocked Shocked

แต่ก้อเหมาะสม

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-05-2010, 09:27:04 »

ถ้าเวลห่างกันเกินไป ตีไม่ได้ คงจะดีกว่านี้  Smiley Smiley

นี้อาราย คนจุติ มาตีคลาส1  กากจริงๆ  laugh laugh

English Mathematics and Computer(Programming)
ป้าย:
หน้า: [1] 2