GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Love Finder Last Demo เกมจีบสาวทุกเพศทุกวัย  (อ่าน 1207 ครั้ง)
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Love Finder Last Demo เกมจีบสาวทุกเพศทุกวัย
« เมื่อ: 14-05-2010, 16:37:52 »

พอดีไปเห็นในเว็ปแจกเกมมา
พอดีเลยไปเจอกระทู้เกมเกมหนึ่ง..เกมคนไทยทำ เห็นแล้วน่าสนใจดี
ลองเอามาแบ่งให้ทุกคนเล่นดูครับ

เกมเป็นแนวยังไงลองไปดูกันเลย

--------------------------------------------------------------------
เดโมตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่ผมจะโพสแล้วครับ(ตัวเต็มเสร็จค่อยโพสทีเดียว)

อ่านสักนิดจิตแจ่มใส
เดโมตัวนี้ได้เสริมระบบใหม่อย่างระบบค่าความรักของสาวๆ
ซึ่งค่าความรักจะมีผลต่อฉากที่เราจะเจอด้วยครับ(ถ้านึกไม่ออกเหรอ..ก็อย่าง เกม Harvestmoon ไง)
และคำพูดกับการทักทายของสาวๆก็จะเปลี่ยนไปตามค่าความรักครับ(ใน เดโมยังมีไม่มากเท่าไรนัก:ew)
มันทำให้เกมช่วงหลังๆมีความเป็นอิสระมากขึ้น และสร้างง่ายมากขึ้น (แต่จะยากในช่วงแรกๆ)
ผลที่ได้ก็คือเราเจ้าชู้ได้.....แต่! คนที่เจ้าชู้จะเจอฉากน้อยกว่าคนใจเดียวครับ(มันเป็นดาบสองคม)
เดโมตัวนี้การตอบสนองของสาวๆยังน้อยอยู่(เพราะผมเริ่มจะหมดมุข)
แต่ก็น่าจะเพียงในการเล่นช่วงสั้นๆได้
ใครมีอะไรสงสัยเกี่ยวกับเกมถามได้นะครับ

ต้องขอโทษคนที่ขอเดโมอัฟเดทนะครับเพราะช่วงนี้ผมไม่ว่างเลย (ไม่ว่ากันนะครับ)
แต่จะอัพให้เรื่อยๆครับ

คำเตือน
เดโมตัวนี้เสริมระบบใหม่เข้ามาฉะนั้นลบตัวเก่าออกก่อนนะครับ(ลบเซฟให้หมดก่อนด้วย)
เพราะคุณจะได้จีบบัคแทนสาวๆ และอดค่าความรักในช่วงเริ่มเกมด้วยนะ
ปล. ผมเองก็ไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน..(สิ้นคิดแล้ว )

ถ้าใครยังเจอบัคอีก(หรือเกมเด้ง)ให้บอกผมด้วยนะครับ
ปล.ช่วยบอกด้วยนะครับว่าเลือกตัวเลือกไหนไม่งั้นผมหาตาเหลือกเลย

ผมใช้โปรแกรม renpy ในการทำ
ตัวละครใช้ Anime Gen ครับ
ฉากหลังหาใน google เอา
(ก็ผมวาดรูปไม่สวยนี้นา )

สงครามเล็กๆในห้องสมุด:D

อย่าลืมโพสความเห็นเกี่ยวเดโมตัวนี้นะครับเพื่อเป็นกำลังใจในการทำตัวเต็มนะครับ...ขอบคุณครับ
4 share
http://www.4shared.com/file/EOK2s2MG/Love_Finder_Full_Demo.html

mediafire(เดี๋ยวอัพให้ครับ..รอหน่อยนะครับ..เว็บนี้อัพนานแฮะ)

ตัวเกมมี 60 วัน
เสร็จไปแล้ว 10 วัน
เกิดปัญหากับคอมผมนิดหน่อยทำให้การเขียนโปรแกรมต้องหยุดชะงัก
ตอนนี้กำลังหาทางแก้อยู่ครับ  ตอนนี้ใช้ Notepad แทนไปก่อน

ช่วงอาจจะอัพเดทช้าหน่อยนะ กลับบ้านแล้วน่ะครับ ที่บ้านไม่มีเน็ต
แต่จะทำเกมต่อครับ(อาจจะอัพเดทอาทิตย์ละครั้ง)

เครดิต:pladook2552@JKG

-----------------------------------

ปล.ผมไม่มีเวลาเล่น ทุกคนเล่นแล้วเป็นยังไงบอกกันบ้างนะครับ  Smiley
ปล.2 มาลงในกระทู้นี้จะมีคนอ่านหรือเปล่าเนี่ย Sad
ปล.3 ถ้ามีความคืบหน้าจะนำมาลงนะครับ (อีกนาน...หวังว่าทุกคนจะรอ......)
  Evil

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: Love Finder Last Demo เกมจีบสาวทุกเพศทุกวัย
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-05-2010, 20:14:10 »

รูสึกว่าจะไม่มีคนเห็นจริงๆด้วย  Evil
หมกไว้แบบนี้แหละ เดี๋ยวก็มีคนเดินผ่านมาเห็นเอง   

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
pun19375
Newbie
*

Re: Love Finder Last Demo เกมจีบสาวทุกเพศทุกวัย
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-12-2010, 17:35:19 »

ใครว่าไม่เห็นครับ(เเค่ลืมตอบ)
เกมส์สนุกมากครับเเต่รู้สึกว่าไฟล์เสียนะครับเเละโหลดยากด้วย
ช่วยเอาไฟล์ใส่ลงใน mediafireนะครับจะดีมากๆครับ

ป.ล.ทำตัวเต็มเร็วๆนะครับรออยู่
pun19375
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-12-2010, 17:38:11 »

ตัวเสียคือตัว 4 share ครับ Smiley
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-12-2010, 15:54:48 »

อยากเล่นง่ะ
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-12-2010, 12:34:36 »

มันโหลดไม่ด้ายย -0-

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

pun19375
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-01-2011, 23:35:19 »

รีบลงตัวเต็มเร็วๆนะครับอยากเล่นมากกกก Smiley

ส่วนใครโหลดไม่ได้ผมเอา mediafire มาให้ครับต้องเเก้ซิปด้วยนะครับ

ลิ้งโหลด

http://www.mediafire.com/?doc94bde1co3a7s

ป.ล.ขออนุญาติลงmediafireให้เเทนนะครับ
Konichiwa
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-01-2011, 11:38:21 »

น่าลองๆ  Shocked

I Azusa
YoU aRe My LoVe
Sr. Member

ความรักทำให้เรามีความหวัง

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-01-2011, 17:24:45 »

Sad Sad

Konichiwa
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-01-2011, 10:31:25 »

ขอโทษนะครับ มันเล่นได้แค่ 10 วันเอง ไม่ทันจะได้จีบใครสักคน  Embarrassed

I Azusa
DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-03-2011, 06:04:37 »

ลิ้งค์เสียละมั้งครับ

ป้าย:
หน้า: [1]