GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คู่รัก  (อ่าน 352 ครั้ง)
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

คู่รัก
« เมื่อ: 13-05-2010, 09:43:54 »

ผมอยากรู้และอยากให้เพื่อนๆได้มาแบ่งปันประสบการณ์กันน่ะครับ
คามหัวข้อใครที่สระโสดแล้วผมขอให้มาเล่าให้ฟังทีครับว่า คุณกับเขาเจอกันได้ยังไง (อยากรู้อยากเห็น) ช่วยกานหน่อยน้าครับ  ส่วนตัวผมยังไม่มีใคร Wink Wink Wink

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: คู่รัก
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-05-2010, 09:46:56 »

ในเกม - หรือเรื่องจริงหรอคะ Smiley

foam0025
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13-05-2010, 09:52:15 »

ในเกมนะครับ=w=

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-05-2010, 10:04:27 »

ในเกม เราตรงกับเรื่องจริง เพราะคนคนเดียวกัน คิกคิก laugh

Nn'
Sr. Member

เป็นเลสแล้วผิดอ่อ ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-05-2010, 10:08:02 »

ก๊ เจอกันตอนที่เขาเป็นเเฟนพี่ในเกมเราค๊ะ
เราชอบกวนเขาบ่อย ๆ 55 5
แล้วเขาก้เลิกกับพี่ เราอา

แล้ว สักสองเดือนกว่า ๆ ก็คบกัน ( ต้นปีนี้ + + )
พอคบใน สามเดือนก็เลิก เพราะเขามีเพื่อน ญ ในเกม(ใกล้ชิดกันมากตอนเราไม่อยู่ ! ) เราทนไม่ได้ ..
เลิกกันได้อาทิตกว่า ๆ
แล้วก็คบกันต่อ ( เพราะเรานัดไปเจอตัวจริงง ฮ่าๆๆ ๆ +  Evil

แล้วเราก้รักกันมาจนถึงตอนนี้  Sad 

ninkkynooker
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-05-2010, 10:41:55 »

หึหึ Evil Evil

รักกันในโลกออนไลน์ มีความสุขเพียงอยู่หน้าจอ

เราก็เป้นคนนึงที่รักคนจากภาพเกม สุขใจใกล้ชิดได้เพียงภาพ

ต่างกับชีวิตจริงนักหนา จนจิตใจเรามิสามารถดำเนินชีวิตได้อย่าง

สะดวก ก็ไม่โทษใคร โทษที่ใจดันไม่ยอมรับความจริง

เอาจิตใจผูกติดกับเกม ผูกติดกับจินตนาการในโลกออนไลน์

สังคมรอบนอกจะรังเกียจคนอย่างพวกเราไหม

ที่จะรักกันเพราะเจอกัน ในเกม  แล้วรักจะมั่นคงไหม

ถ้าจากเกม มาเป็นเรื่องจริง ทำใจได้หรือเปล่าเวลาที่เราไม่อยู่ไม่ได้เจอ

เขาเล่นกับใคร แล้วนอกเกม เขามีคนอื่นไหม

รักแท้ แพ้ใกล้ชิดหรือเปล่า

คำถามมากมายเกิดขึ้นในใจ นี่เราเป็นอะไร

หัวใจถึงได้รัก กับสิ่งที่จับต้องด้วยกายไม่ได้

ใช้สายตามอง+ความรู้สึกล้วน ๆ

กับกลายเป็นรักจริงได้  แต่รักจริงได้แค่ในเกมหรือเปล่า...

(ข้าน้อยออกทะเลยาวไปไหมนี่  แต่อยากจะ...  Wink Cry ใช่

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-05-2010, 11:07:48 »

Cry Cry
foam0025
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-05-2010, 11:37:51 »

ซึ้ง Sad Cry มีอีกไหมครับอยากอ่านอีกอ่ะ=w=

Nn'
Sr. Member

เป็นเลสแล้วผิดอ่อ ?

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-05-2010, 11:46:42 »

อ้างจาก: PUNJAIHAI ที่ 13-05-2010, 10:41:55
หึหึ Evil Evil

รักกันในโลกออนไลน์ มีความสุขเพียงอยู่หน้าจอ

เราก็เป้นคนนึงที่รักคนจากภาพเกม สุขใจใกล้ชิดได้เพียงภาพ

ต่างกับชีวิตจริงนักหนา จนจิตใจเรามิสามารถดำเนินชีวิตได้อย่าง

สะดวก ก็ไม่โทษใคร โทษที่ใจดันไม่ยอมรับความจริง

เอาจิตใจผูกติดกับเกม ผูกติดกับจินตนาการในโลกออนไลน์

สังคมรอบนอกจะรังเกียจคนอย่างพวกเราไหม

ที่จะรักกันเพราะเจอกัน ในเกม  แล้วรักจะมั่นคงไหม

ถ้าจากเกม มาเป็นเรื่องจริง ทำใจได้หรือเปล่าเวลาที่เราไม่อยู่ไม่ได้เจอ

เขาเล่นกับใคร แล้วนอกเกม เขามีคนอื่นไหม
รักแท้ แพ้ใกล้ชิดหรือเปล่า

คำถามมากมายเกิดขึ้นในใจ นี่เราเป็นอะไร

หัวใจถึงได้รัก กับสิ่งที่จับต้องด้วยกายไม่ได้

ใช้สายตามอง+ความรู้สึกล้วน ๆ

กับกลายเป็นรักจริงได้  แต่รักจริงได้แค่ในเกมหรือเปล่า...

Cry  Cry
ทำไมมันซึ้งงี้    Wink

ninkkynooker
Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-05-2010, 11:55:24 »

เจอกันในเกม  ก้ไม่อยากจะเลิกเล่นเกม

ถ้าเชื่อใจกัน รักก้จะมั่นคงเสมอ

แต่ไกลกันมากไม่ได้เจอกัน ก้ ทำให้เราหวั่นไหวกับใครอื่นได้

ระยะทางไม่ใช่อุปสรรค  ถ้าเรายังรักกันอยู่ ไม่มีอะไรมาพรากเราแยกจากกันได้

Evil Evil Evil

syeen deday1234
Jr. Member
**

ชื่อในเกม syeen2 เซิฟวุ้นใต้พิภพ ชาปชู๊ตเตอร์

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-05-2010, 13:14:08 »

อ้อ มันยาวครับ ไม่ใช่เกมนี้นะ คือว่าตอนแรกผมเล่นอีกเกมอยุ่ตอนั้นถุงเท้าแดงมั้ง(ตอนนี้บูธปีกสีส้ม)กำลังทำตราพุ่งอยู่ มีคนๆนึงเข้ามาสอนให้ผมรู้ว่า บัค คืออะไร (นั่นคือเกมแรกที่ผมเล่นในชีวิต จึงไม่ค่อยรู้อะไรที่เกี่ยวกับเกมมากนัก) คนนั้นคุยดีผมเลน แอ๊ดเป็นเพื่อน อีกวันนึง มันมาบอกว่ามันจะแนะนำพี่สาวมันให้ผมรู้จัก แล้วก็รู้จักกัน

ผ่านไปตอนผมยศถุงเท้าเขียวมั้ง ผมขอเค้าแต่งงาน(ระบบคู๋รัก) ฟลุ๊กได้คับ  laugh  laugh  laugh มันมีเรื่องเล่าอยู่ว่าคนนั้นอะ เคยมีคนมาขอแต่งก่อนผม 8 คนแต่เค้าไม่เอาซักคนเลย เพราะ เค้ากลัวพ่อตัวเอง 55555555 laugh  Evil  Evil  Evil

(ตอนนั้นผมเกือบบ้า พูดในใจว่า อะไรวะโคตรเก่งเรย) จากนั้นก็สนิทกันมากขึ้น เคยเลิกคู่รักไปครั้งนึงเพราะ เพื่อนเล่นตัวผมให้แล้วมันทะลึ่งไปกดยกเลิกคู่รัก -*- แล้วผมก็เลยขออีกที ก็ติดคับ จนเปนแฟนกันเนี่ยแหละ (ชื่อในเกมนนั้นผมชื่อ syeen คู่รักผมชื่อ deday1234 มีรูปนะ และเป็นคู่รักที่ดีที่สุดด้วย  รัก)

รับคนเข้า syeenfamily เซียนเทพแฟมมิลี่  แห่งเทลส์รันเนอร์ออนไลน์
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-05-2010, 14:30:42 »

เวลาเนิ่นาน เหตุการณ์ผ่าน....

บอกฉันทำได้แค่พูด ไม่เถียงหรอก...

เพราะ"ทำได้เพียง"เท่านี้จริง ๆ ในเมื่อเราทั้งคู่ก็ต่างเป็นภาพ

ภาพที่ควบคุมโดยความรู้สึกจริง..ไม่เชื่อใช่ไหม......

ไม่เป็นไร...ไม่ขอเวลาพิสูจน์...ไม่ขอรั้งหรือผูกมัด

ยังไงใจของฉันก็ยังมีเธอ.....

พิมพ์สื่อสารผ่านตัวหนังสือ    อยากให้รู้ว่าคิดถึงเธอจริง ๆ....

"หากเรื่องจริงคือสิ่งที่เหนื่อยล้า

ขอเวลาผ่านนาทีไปกับฝัน

อยู่กับโลกออนไลน์ในบางวัน

มีเธอฉันเติมไออุ่นใจจากหน้าคอม"

"ใส่ความรู้สึกเติมความรักมีห่วงใย

จะไปไหนทุกก้าวเดินเธออยู่เคียง

แม้แค่ภาพแค่มองไม่มีเสียง

ทำได้เพียงรักในเกมฉันก็ยอม"

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ชลพร สิริเสริกา
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-05-2010, 00:19:49 »

...

~ เศษหนึ่งส่วนเกิน ~
ป้าย:
หน้า: [1]