GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ เรนเจอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG  (อ่าน 13324 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ เรนเจอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG
« เมื่อ: 22-11-2009, 20:40:22 »

ขออภัยที่ล่าช้า วันนี้ก็มีข้อมูลการเปลี่ยนอาชีพ เรนเจอร์ มาเเนะนำ เเละเเฉทุกกลเม็ดเคล็ดลับครับ

อย่างตามเคยนะครับ

บอลลูนคำพูดสีฟ้า = คำพูดของ npc

บอลลูนคำพูดสีขาว = คำพูดของคาเดทน้อย

บอลลูนคำพูดสีดำ = คำพูดของมอนเตอร์

เรื่อง....การเปลี่ยนอาชีพ เรนเจอร์

มีคาเดทน้อยคนหนึ่ง เป็นคนที่ชอบ ความพลิ้ว รวดเร็ว แน่นอนตอนนี้เขาเดินทางมาถึงเรดคลิฟหน้าสมาคมเรนเจอร์

ณ เรดคลิฟ(หน้าสมาคมเรนเจอร์)

คาเดทน้อย- ตอนนี้เราเลเวล21เเล้วจะเปลี่ยนเป็นเรนเจอร์ก็ต้องที่นี่เเหละ(คุยกับหัวหน้าสมาคมเลยดีกว่าเผื่อจะได้เปลี่ยนอาชีพเลยหึๆ)

คาเดทน้อย- เอ่อ...สวัสดีครับหัวหน้าสการ์เล็ต

สการ์เล็ต- สวัสดีคาเดทน้อย...เจ้ามีธุระอะไรรึ?

คาเดทน้อย- อะ..ผมจะเปลี่ยนอาชีพเป็นเรนเจอร์ ทดสอบเปลี่ยนอาชีพเลยได้มั้ยครับ(ชิ้ง...)

สการ์เล็ต- ช้าก่อนคาเดทน้อยเจ้ายังเข้าทดสอบเปลี่ยนอาชพมิได้

สการ์เล็ต- เจ้าจำเป็นต้องมีใบรับรองจากรุ่นพี่ของเจ้าทั้ง3ใบก่อนนะ....

คาเดท- (เซ็งเลย-3-) เอ่อ...ว่าเเต่รุ่นพี่ของผมมีใครบ้างหรือ?

สการ์เล็ต- อ้อ รุ่นพี่ของพวกเจ้ามี 3 คน คือ 1.มีดสั้นปลิดวิญญาณ 2.นัยน์ตาเหยี่ยว และ 3 คิๆ ลูกเป็ด
เจ้าต้องทำภารกิจเอาใบรับรองจากรุ่นพี่ทั้ง3นะหึๆ....

คาเดทน้อย- (เเต่ละคนชื่อเเปลกเเท้หนอ= =")

คาเดทน้อย- ผมต้องการใบรับรองครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง?

มีดสั้นปลิดวิญญาณ- โอ๊ะพอดีเลย....ภารกิจที่ข้าจะให้เจ้าคือ (กุกกักๆ) นี่ "มีดต้องคำสาป" เจ้าจงเอามีดนี่ไปล้างคำสาป
ที่โบสถ์เมือง'ฟอร์ทกับภราดากลอรี่นะ

คาเดทน้อย- (เฮือก มีดต้องคำสาป O_O)

นัยน์ตาเหยี่ยว- ข้ารู้...ว่าเจ้าต้องการสิ่งใด(เเอบฟังมะกี๊) ภารกิจของข้าคือ เจ้าต้องไปหาสหายของข้า นางชื่อ"เคง จาง ริน" อาศัยอยู่ที่เมืองวิดเดิ้ลวู้ด
แล้วบอกน่างด้วยว่าให้ส่งธนูข้าคืนด้วย....

คาเดทน้อย- รับทราบครับ(น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น หูเเห่งค้างคาว= =")

คาเดทน้อย- ผมต้องการใบรับรองอ่ะครับ เอ่อ...คุณ.....

ลูกเป็ด- หยุด!เจ้าไม่จำเป็นต้องพูดชื่อข้า ภารกิจเหรอ จริงสิให้เจ้าไปหา "คนเเคระ เคน" ที่หุบเขาเดธวัลเล่ย์เขตที่2 เเล้วทวงมีดผลึกของข้าคืน
มันอุ๊บอิ๊บมานานเเล้วเข้าใจมั้ย!?

คาเดทน้อย- เอ่อครับๆ (ต้องรีบไปเเล้วล่ะ)

*Tips. เตือน! วิ่งฉิวเเต่ hp ลด!

เนื่องจากมีดต้องคำสาปจะเพิ่มความเร็วในการเดินให้เป็น 18 เเต่ว่าจะลด hp ทีละ10ไปเรื่อยๆซึ่งสำหรับคาเดทถือว่ามากเลยทีเดียวเพราะ hp ส่วนใหญ่แค่200-400 อีกทั้งยังต้องปะทะกับมอนเตอร์กลางทางอาจทำให้ตายได้ง่ายๆ ทางที่ดีควรขอบัฟ"ฟื้นฟูพลังกาย" จะช่วยเซฟชีวิตได้มาก

*Tips. สิ่งของที่ควรเตรียมก่อนออกเดินทางทำภารกิจใบรับรองทั้ง3ใบ

เควสของลูกเป็ดตอนที่ไปทวงมีดจากคนเเคระเคนเราจำเป็นต้องหาหลักฐานเพื่อยืนยันเควสให้คนเเคระเคนยอมส่งมีดคืนโดยหลักฐานคือของ3สิ่ง ดังนี้

ซ้ายสุด คือ เปลือกหอยม้วน หาได้จาก ปูเสฉวน(เขียว)

ตรงกลาง คือ เปลือกหอยเกลียว หาได้จาก ปูเสฉวน(เหลือง)

ขวาสุด คือ เปลือกหอยหนาม หาได้จาก ปูเสฉวน(เเดง)

ซึ่งของ3สิ่งนี่ต้องมีชนิดละ1ชิ้นโดยมอนเตอร์ทั้ง3ตัวนี้จะอยู่ตรงนอกเมืองเรดคลิฟทั้งสิ้น(ปูเหลืองให้เลี้ยวขึ้นด้านบนต่อจากเเมพเเรกนอกเมือง)

*เเละอีกอย่างคือ เซฟจุดเกิดที่เรดคลิฟกับซื้อคาถาพากลับสัก2ใบด้วยนะ

ณ วิดเดิ้ลวู้ด

คาเดทน้อย- เจ๊เคง~~~~~~! เจ๊เคง ค้าบบบบบบ!

เคง จาง ริน- (ผัวะ!) โวยวายอยู่ได้เจ้านี่ ว่าเเต่มีธุระอะไรกับข้าล่ะ เงี้ยว?-*-

คาเดทน้อย- นัยน์ตาเหยี่ยวเขาฝากผมมาบอกท่านเพื่อ ขอธนูคืน น่ะครับ(อูย....เจ็บหัวปูดเลย)

เคง จาง ริน- เอ้อ....จริงรึ เวรละข้าทำธนูหักไปเเล้วคงต้องใช้ลูกธนูซ่อมอีกน่ะ= =*

คาเดทน้อย- กรี๊----ด! จะให้เค้าเอาธนูกลับไปในสภาพเเบบนี้รึไง ไม่ได้น้า~~~! >[]<

เคง จาง ริน- โวยวายจริง! เออน่า งั้นยังไงเจ้าก็ช่วยข้าหน่อยละกัน ให้เจ้าไปหา "ลูกธนูขึ้นสนิม" 10 ชิ้นจากเเมพทุ่งหญ้าวิดเดิ้ลวู้ดตัวที่ดรอปคือ
"ลูกร๊อค" อยู่นอกเมืองนี้เเล้วมาหาข้า

คาเดทน้อย- เอาลูกธนูขึ่นสนิมมาน้าเจ้าลูกร๊อค!!!(ต้องเเข่งกับคำสาปเเล้ว hp น้อยลงไปทุกที)

ลูกร๊อค- อู๊ด!!!!

ต่อมา.....

คาเดทน้อย- เย้~ครบเเล้ว! กลับไปหาเจ๊เคงดีกว่า

เคง จาง ริน- มาเเล้วรึ เงี้ยว ดีมากๆ งั้นกลับไปฝากบอกนัยน์ตาเหยี่ยวด้วยว่าเดี๋ยวถ้าข้าไปเยี่ยมข้าจะเอาธนูติดมาคืนด้วยเองนะ

คาเดทน้อย- ครับเจ๊ =[]=" (เสร็จ1เควสเเล้ว)

Tips. คนเเคระ เคนอยู่หนใด?

หน้าใหม่หลายๆคนจะไม่รู้จักคนเเคระ เคน เเละไม่รู้ที่อยู่ด้วย เเมพที่คนเเคระเคนอาศัยอยู่คือเเมพ หุบเขาเดธวัลเล่ย์เขตที่2 ตรงนี้ตามรูป

อยู่เเค่ตรงนี้เองเเหละอย่าหลงทางซะล่ะ= ="

คนเเคระ เคน- หึๆๆๆ...มีธุระอะไรกับข้ารึเจ้าหนู เหะๆ....(สีหน้าขั่วร้าย)

คาเดทน้อย- อ่ะ...เอ่อ ลูกเป็ดเขาฝากจดหมายมาให้ครับ....นี่ครับ

คนเเคระ เคน- ไหนขอดูหน่อย....อืมๆ.....

คนเเคระ เคน- บ๊ะ! ทวงมีดคืนเรอะ...แต่เจ้าไม่มีหลักฐานนี่นาว่านี่เป็นจดหมายของลูกเป็ดจริงๆ!(<<<เจตนาต้องการอุ๊บอิ๊บมีดต่อ)

คาเดทน้อย- งั้นดูนี่ซะ! เปลือกหอย เกลียว ม้วน หนาม หลักฐานจากลูกเป็ดของเเท้!

คนเเคระ เคน- ไหนๆ! โอ จริงๆด้วยของไอลูกเป็ดจริงๆ เฮ้อ กะจะเก็บมีดไว้ใช้ต่อซะหน่อย เอางี้ละกันกลับไปฝากบอกเจ้าลูกเป็ดด้วยว่า
เดี๋ยวข้าจะส่งมีดกลับไปให้เองละกัน

คาเดทน้อย- โอเคครัยบ พี่เคน..(เสร็จไป2เควส = =")

Tips. โบสถ์อยู่หนใด?

หลายคนเพิ่งมาฟอร์ทเป็นครั้งเเรกเมื่อถึงศูนย์กลางฟอร์ทมีตั้ง4เเยกเเน่ะจะไปทางไหนดีที่เป็นโบสถ์ให้เลือกไปทางขวาล่างจะเป็นทางไปโบสถ์ครับ

รู้ลู่ทางเเล้วอย่าเสียเวลาเดี๋ยว hp หมดจะตายเอา เตือน! ถ้าตายเเล้วมีดคำสาปจะหายไปต้องไปรับเควสใหม่จากมีดสั้นปลิดวิญญาณ

ที่โบสถ์(ในเมือง'ฟอร์ท)

ภราดา กลอรี่- สวัสดี เจ้ามีธุระอะไรกับพ่อรึ?

คาเดทน้อย- เเฮ่กๆ เอามีดมาล้างคำสาปครับ โอย...จะตายอยู่เเล้ว =[]="

ภราดา กลอรี่- โอ...มีดต้องคำสาปจากมีดสั้นปลิดวิญญาณรึ? ขอบใจเจ้ามากนะที่อุตส่าห์เอามีดนี่มาส่งให้พ่อน่ะ ^^

คาเดทน้อย- ครับ = =" เสร็จทุกเควสเเล้วกลับเรดคลิฟดีกว่าเรา

ส่งเควส ลูกเป็ด

ลูกเป็ด- เจ้าเคนยังจะเอามีดไปใช้ต่ออีกรึ? ข้าล่ะเหนื่อยใจจริงๆ ยังไงก็ขอบใจมาก นี่ใบรับรองจากข้า

คาเดทน้อย- ดูถ้างานนี้ลุงเคนจะอุ๊บอิ๊บเเน่ๆ =_="

ส่งเควส นัยน์ตาเหยี่ยว

นัยน์ตาเหยี่ยว- อ้อ...งั้นรึ ขอบคุณเจ้ามาก เอ้าใบรับรอง

คาเดทน้อย- ขอบคุณคร้าบ ^0^

ส่งเควส มีดสั้นปลิดวิญญาณ

มีดสั้นปลิดวิญญาณ- ทำได้ไม่เลวนี่ เอ้า ใบรับรองที่เจ้าอยากได้

คาเดทน้อย- (ครบ3ใบเเล้ว เหอๆ = =")

คาเดทน้อย- ท่านสการ์เล็ต ผมเอาใบรับรองทั้ง3ใบมาเเล้วนะ นี่ไงคร้าบ

สการ์เล็ต- ไหนๆ? อืม ครบเเล้วจริงๆด้วย ว่าเเต่เจ้าพร้อมจะเข้ารับการทดสอบเรนเจอร์หรือยังล่ะ?

คาเดทน้อย- ผมพร้อมเเล้วครับ(เเผนทีๆ)

สการ์เล็ต- ดี งั้นข้าจะส่งเจ้าเข้าสู่ลานทดสอบเรนเจอร์ล่ะนะ

คาเดทน้อย- ไปเลยคร้าบ >w<

สการ์เล็ต- ภายในนี้จะเป็นเขาวงกตให้เจ้าเดินวาร์ปไปเรื่อยๆจนถึงเเมพ8จะมีธงอยู่ให้ตีธงเพื่ออกจากเขาวงกตเป็นอันผ่าน ภายในเวลา3นาที

คาเดทน้อย- รับทราบครับ!

Tips. เเมพเริ่มนั้นชี้ชะตา

เขาวงกตจะมีหลายรูปแบบขึ้นอยู่กับเเมพที่เราตกลงมาเป็นเเมพเเรก ดังรูป

ทางเขาวงกตคือ

แบบที่1(มี2อัน)  ตกลงมาเเมพ01 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ลง    หรือ     ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง ถึงเเมพ8

แบบที่2           ตกลงมาเเมพ02 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง ถึงเเมพ8

แบบที่3           ตกลงมาแมพ03 -----> ขวา >>> ขวา >>> ลง >>> ขวา ถึงเเมพ8

แบบที่4           ตกลงมาแมพ04 -----> ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขึ้น ถึงเเมพ8

แบบที่5           ตกลงมาปมพ05 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ลง >>> ลง ถึงเเมพ8

แบบที่6           ตกลงมาแมพ06 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ซ้าย ถึงแมพ8

Tips. รู้ได้อย่างไรว่าถึงเส้นชัย?

จะรู้ได้ไงว่าถึงเส้นชัยน่ะ ง่ายนิดเดียวเพียงเเค่ดูจากเเมพที่ผ่านมาถ้าเเมพจะขึ้นเรื่อยๆไม่ย้อนมาเเมพเดิมจนถึง เเมพที่8 เเสดงว่าถึงเส้นชัยเเล้ว

คาเดทน้อย- ตีธงเพื่อเข้าเส้นชัย! ย่าห์!!! (ฉัวะ)

คาเดทน้อย- ออกมาได้เเล้วครับ เเฮ่กๆ

สการ์เล็ต- ดีมาก ตอนนี้เจ้าได้เป็น เรนเจอร์ โดยสมบูรณ์เเล้วล่ะนะ

คาเดทน้อย(เรนเจอร์น้อย)- ยะฮู~!

เรนเจอร์น้อย- เปลี่ยนอาชีพเป็น เรนเจอร์ได้เเล้ว ขอบคุณที่ติดตามชมคร้าบ ^0^

....จบ....

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
naygue
Hero Member

Re: ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ เรนเจอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-06-2010, 22:17:35 »

รัก

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ศุภโชค ดวงเกตุ
Jr. Member
**

Re: ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ เรนเจอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-06-2010, 12:13:43 »

ทำอย่างงี้เลย

- -*

ยังกะเด็กหัดเล่นเลยนะ

Shocked Shocked Shocked Shocked
บอย จ๊า บอย อ่ะ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-06-2010, 16:14:51 »

เออพี่ครับ ผมได้ ใบ รับ รอง ของ ทีมห้หาลูกธนุแล้ว อ่ะ ครับ
แต่ มีดตองคำสาบเนีย  Angry โบส มัน อยู่ไหนอ่า บอกทีจิ วิ่งไปตาย  Embarrassed
แล้ว หอยอ่ะ  Angry ผมฆ่า ตั้งเยอะ เปลือกไม่เคยตกเลย  Angry
Jenz๏๏๏
Sr. Member

€•“Jen”

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-06-2010, 17:39:19 »

ชื่อ - - Evil Evil

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-06-2010, 18:28:40 »

อ้างจาก: บอย จ๊า บอย อ่ะ ที่ 12-06-2010, 16:14:51
เออพี่ครับ ผมได้ ใบ รับ รอง ของ ทีมห้หาลูกธนุแล้ว อ่ะ ครับ
แต่ มีดตองคำสาบเนีย  Angry โบส มัน อยู่ไหนอ่า บอกทีจิ วิ่งไปตาย  Embarrassed
แล้ว หอยอ่ะ  Angry ผมฆ่า ตั้งเยอะ เปลือกไม่เคยตกเลย  Angry
แนะนำนั่งรถไฟไปฟอร์ทเลยดีกว่า

แล้วที่เปลือกหอยไม่ตกรับเควสเจนยัง- -?

อ้างจาก: ศุภโชค ดวงเกตุ ที่ 11-06-2010, 12:13:43
ทำอย่างงี้เลย

- -*

ยังกะเด็กหัดเล่นเลยนะ

Shocked Shocked Shocked Shocked
เอาไว้สำหรับพวกเด็กใหม่น่ะ ไม่งั้นคงทำเป็นแบบพิมพ์ๆปกติไปแล้ว

ป.ล.แบบสำหรับมือใหม่ แต่ทริคขั้นสูงนะจ๊ะ-0-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-06-2010, 22:11:29 »

ได้ละครับ ได้เป็น เรนเจอร์แล้ว อ่ะ ส่วน เควส อ่ะ ผมเจอเรน อีกคนนึง ผมก็ถามเขาๆ ทำให้หมดเลย  Evil พอถึง เขาวงกด ผมก็ใช้สูตร ของพี่อ่าครับ
 laugh ครั่ง เดี่ยวได้เลย อิอิ สุดยอดมากจร้า
~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-06-2010, 06:22:50 »

ตอนเราเปลี่ยน เรนเจอร์กะไฟเตอร์ ก็ใช้กระทู้ของคุณ GøøGle-KunG นี้ล่ะทีเดียวผ่านค่ะ

ขอบคุณมากมากค่ะ คุณ GøøGle-KunG

Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-06-2010, 08:00:21 »

ผมถามไรหน่อย นะครับ  Sad
เซฟจุดเกิดทีเมือง เรดคลิฟไหง อ่า 55  Shocked
ตอยด้วย ครับ
ตอบ:   woon  woon
~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-06-2010, 05:28:28 »

ไปตรงเจ้าหน้าที่สาว อคาเดมี่ จะอยู่หลังบ้าน อังตัวเน็ตค่ะ
เลือกบริการ บันทึกการเดินทางค่ะ

ธรรมวิสาข์ จันเเดง
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-08-2010, 15:16:55 »

อ้างจาก: บอย จ๊า บอย อ่ะ ที่ 12-06-2010, 16:14:51
ต้องไปรับเควสจากเจนจ้ะ ถึงจะเอาเปลือกหอยได้  เเล้วก้อตกอยู่มอนสเตอร์ล่ะนะ ว่ามันจะให้หรือไม่ให้
-PJ-hacker-
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-09-2010, 13:20:52 »

อิอิ  ต้องขอขอบคุนที่ผุ้มาโพสบอกนะ  ถ้ามะสงเกต ก้อ งง จนหาธงมะเจอ คิคิๆ

NaMaS!S-KilleR
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-11-2010, 21:44:46 »

ขอบคุณค่ะ เวลาเปลี่ยนเรน ก็ต้องเปิดหน้านี้ตลอดเลยอ่ะ  laugh laugh laugh
arcasaki
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-01-2011, 19:29:07 »

ดีมากครับ
อิทธิโชติ บูรประทีป
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-02-2011, 19:00:01 »

Smileyเล่นมาตั้งนาน เดินไม่เคยถูก เควสอะของง่ายๆเเต่เดินอะจิ  Cry Embarrassedโคตรยากเลยเดินมะถูกถ้าเดินได้จิงจะมาเม้นให้บ่อยๆเน้อ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
ป้าย:
หน้า: [1] 2