GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ แคสเตอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG  (อ่าน 9284 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ แคสเตอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG
« เมื่อ: 26-10-2009, 19:27:23 »

มาเเล้วครับ มาเเล้วครับกับข้อมูลเปลี่ยนอาชีพ เเคสเตอร์ ต้องขออภัยที่ให้รอนาน(เว็บฝากรูปเสีย)เป็นแบบการ์ตูนสาระได้ครบเนื้อหานะครับ

เครดิตเเบบอย่างสตอร์รี่บอร์ด -Nu_Air_Zaa- คร้าบ

เพิ่มเติม บอลลูนนคำพูดคาเดทสี ขาว         
          บอลลูนคำพูด NPC สี ฟ้า
          บอลลูนคำพูดมอนเตอร์ สี ดำ

เรื่อง...การเปลี่ยนอาชีพเเคสเตอร์

คาเดทน้อยคนหนึ่งมาเล่นเกม อสุรา เเต่ก็งงว่าไม่มีนักเวทย์หรือ?จึงได้เสาะหาสถานที่เปลี่ยนอาขีพเป็นเเคสเตอร์นักเวทย์ที่เขาได้หมายไว้....

ณ ค่ายพักจอมเวทย์

คาเดท- เอาล่ะเลเวล21เเล้วอยากเล่นเวทย์ก็ต้องมาเปลี่ยนอาชีพที่ค่ายพักจอมเวทย์= =

คาเดท- หวัดดีครับ ป้า เซรีน ผมจะมาเปลี่ยนอาชีพเป็นเเคสเตอร์ครับ

หัวหน้าจอมเวทเซรีน- (เดี๊ยะๆเผาทิ้งด้วยเวทย์ซะเลย ฮึ่ม....-*-)อืม...งั้นรึก่อนอื่นเจ้าต้องไปขอใบรับรองจากตัวเเทนเเห่งธาตุทั้ง5คนก่อนนะ...

คาเดท- เเล้วเค้าอยู่ที่ไหนหรือ?

หัวหน้าจอมเวทเซรีน- อยู่ในเเมพนี้เเหละ เเต่ก่อนอื่นเจ้าต้องเรียนสกิล "ฝึกพลังเวทย์" เสียก่อนนะเจ้าถึงจะไปหาใบรับรอง

คาเดท- ครับๆเรียนๆ.....ได้เเล้วล่ะครับสกิลนี้

หัวหน้าจอมเวทเซรีน- ดีมากเจ้าจงไปหา "เบิร์น" เเห่งไฟ "ฟอร์ส" เเห่งน้ำ "ราชอร์" เเห่งลม "เฮอราเคิล" เเห่งดิน และ "พ่อมดสีเทา" เเห่งวิญญาณ(มืด)

ต่อมา.........

คาเดท- คุณทวดผมมาขอใบรับรองน่ะ

พ่อมดสีเทา- (-*-)งั้นเจ้าจงไปหาผลึกเเห่งวิญญาณมันมีเเค่ตัวเดียวที่เจ้าตีได้เเละดรอปในตอนนี้

คาเดท- มีแค่ตัวเดียว...อืม...ก็ดีไม่ต้องไปหาให้มาก

ฟอร์ส- เจ้าอยากได้ใบรับรองรึ?

คาเดท- หงึกๆ

ฟอร์ส- เจ้าจงไปหาผลึกธาตุน้ำมาซะนะ

คาเดท- รับเเซ่บคับ ><~

ราชอร์- ลมๆๆๆ!อ้าว..?เจ้ารึที่อยากได้ใบรับรองน่ะ

คาเดท- ใช่ขอรับ

ราชอร์- ดี งั้นเจ้าไปหาผลึกธาตุลมมาซะนะเเล้วค่อยมาหาข้า

คาเดท- รับทราบครับ

เบิร์น- ถ้าอยากได้ใบรับรองเจ้าก็จงไปหาผลึกธาตุไฟ มาอ้อข้าขอเตือนนะสัตว์น้ำทั้งหลายมิใช่จะเป็นธาตุน้ำเสมอไปธาตุไฟก็มีจงจำไว้ด้วย

คาเดท- จริงเหรอครับ!อืมๆO_O

เฮอราเคิล- อ้อๆ...งั้นรึเจ้าอยากได้ใบรับรอง..งั้นเจ้าไปหาผลึกธาตุดินมานะ...แล้วก็ห้ามลืมว่า...........................

ไม่ว่าจะตีมอนเตอร์ตัวไหนธาตุใดต้องให้ hp มันน้อยกว่า 100 แล้วค่อยยิงฝึกพลังเวทย์เพื่อให้ได้ผลึกมา

คาเดท- ครับๆขอบคุณมากครับ ^0^

Tips. ควรดูพลังโจมตีของตัวเองแล้วเทียบกับ hp ของมอนฯเมื่อเทียบได้เเล้วก็ให้กะจำนวนครั้งในการตีก่อนยิงสกิลฝึก'เวทย์

เมื่อคาเดทออกมาข้างนอก....

คาเดท- เเมพทุ่งหญ้าเซาเทิร์นฟอร์ทมีธาตุดินคือ ฟังก์กี้ เลือด 818 ตี6-7ทีค่อยยิงสกิล 1...2.......6!น่าจะได้เเล้ว ฝึก'เวทย์!

ฟังก์กี้- ปี้ อ๊าก!

คาเดท- ได้เเล้วผลึกธาตุดิน

คาเดท- เเมพนี้ยังมีธาตุลมอีกคือ นกจุ๊ เลือด 870 ตี7-8ทีค่อยยิงสกิล 1...2.......7! ฝึกพลังเวทย์!

นกจุ๊- จี้บ----!

คาเดท- ได้เเล้วผลุกธาตุลม

คาเดท- มาถ้ำเเถวๆเดธวัลเล่ย์เขต3ในนี้จะมี เเองเกลอร์ เป็นธาตุน้ำอยู่เอาล่ะ เลือด 891 ตี7-8 ครั้งเเล้วยิง

1....2...3...4........7! ฝึกพลังเวทย์!

เเองเกลอร์- เเอ้ก!

คาเดท- ได้ผลึกธาตุน้ำแล้ว^^"

Tip. หลายคนงงว่าถ้ำเเถวๆเดธเขต3มันอยู่ไหนนี่เลยภาพ

คาเดท- ลงมาที่เเมพป่าวิดเดิ้ลวู้ดเเล้วตรงนี้มีเเค่ตัวเดียวที่ให้ผลึกธาตุวิญญาณ คือ ทหารเเตกทัพเขี้ยวทมิฬ

เลือด 758 ตี6-7ทีเเล้วก็ยิง 1...2...3....7 ฝึกพลังเวทย์!

ทาหารเเตกทัพฯ- โฮก อ๊าก---!

คาเดท- ได้ผลึกธาตุวิญญาณมาเเล้วเหลือเเต่ธาตุไฟ

คาเดท- เเมพถ้ำใต้น้ำต้นๆมีกระพง ที่เป็นธาตุไฟ อย่างที่เจ๊เบิร์นว่าสัตว์น้ำก็มีธาตุไฟเหมือนกันเเฮะ.....

เลือด 717 ตี6-7ที ค่อยยิง 1...2...3....6! ฝึกพลังเวทย์!

กระพง- เเอ๊ก!

คาเดท- ได้ธาตุไฟละครบเเล้วกลับค่ายจอมเวทย์ได้~^^~

กลับมาที่ค่ายจอมเวทย์

ส่งผลึกธาตุน้ำให้ฟอร์ส

ฟอร์ส- เอ้านี่ใบรับรองจากตัวเเทนธาตุน้ำ

คาเดท- เสร็จเเล้ว1^-^

ส่งผลึกธาตุไฟให้เบิร์น

เบิร์น- ได้เลย...ใบรับรองจากตัวเเทนธาตุไฟ

คาเดท- ขอบคุณฮะ เจ๊

เบิร์น- ปึ้ดๆ-*-.....

ส่งผลึกธาตุดินให้เฮอราเคิล

เฮอราเคิล- นี่ใบรับรองจากข้าตัวแทนธาตุดินเเล้วก็อย่าลืมนะนักเวทย์ก็จำเป็นต้องใช้พละกำลังเหมือนกัน

คาเดท- นั่นมันเครลิคสายค้อนเเล้วท่านที่ใช้พละกำลัง= =

ส่งผลึกธาตุกินให้ราชอร์

ราชอร์- อืม้ๆดีๆพลังเเห่งเวนทัสจะคุ้มครองเจ้าโชคดี^^

คาเดท- [ลุง] พูดไรอ่ะผมไม่รู้เรื่อง???

ราชอร์- เวรกรรม-*-

ส่งผลึกธาตุวิญญาณให้พ่อดมสีเทา

พ่อมดสีเทา- โฮ่ๆโชคดีล่ะพลังเเห่งวิญญาณจะช่วยเจ้าเอง^0^

คาเดท- คุณ [ทวด] พูดไรอ่ะ???

พ่อดมสีเทา- เดี๊ยะกินวิญญาณเลย-*-

คาเดท- ป้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆผมเอาใบรับรองมา5ใบเเล้วนะเข้าทดสอบเปลี่ยนอาชีพได้ยัง?

หัวหน้าจอมเวทย์เซรีน- (ชั้นน่าจะฆ่าเเกเเต่เเรกเเล้ว-*-)

หัวหน้าจอมเวทย์เซรีน- ไหนๆขอดูใบรับรองหน่อยซิอืม...ครบจริงๆด้วยเเฮะ(ไอ่หนูนี่ไม่เบาเหมือนกันนิ)

หัวหน้าจอมเวทย์เซรีน- เเล้วเจ้าพร้อมรึยังล่ะในที่ทดสอบนั้นต้องใช้ mp มิใช่น้อยเชียวล่ะ

คาเดท- ผมน่ะพร้อมเเล้วเเต่ป้าน่ะลีลาอยู่ได้= =''

หัวหน้าจอมเวทย์เซรีน- เอ้าๆ!รีบๆเข้าไปเลย(ไอเด็กเวรตรรลัยเอ๊ย...น่ายิงทิ้งจริงๆ-*-)

ในห้องทดสอบ

หัวหน้าจอทมเวทย์เซรีน- ภารกิจคือให้เจ้าฆ่าไผ่เวทมนตร์10ตัวในเวลาที่กำหนดโดยใช้สกิลฝึกพลังเวทย์พอฆ่าได้ดเเล้วเจ้ารีบกินยาเวทที่ดรอปเพื่อฟื้น mp

คาเดท- ครับป้า><

หัวหน้าจอมเวทย์เซรีน- ปึ้ดๆๆๆๆ-*- เอ้าเริ่มทดสอบได้

คาเดท- ยิงฝึกพลังเวทย์!

ไผ่เวทมนตร์- กรี๊-----ด! O[]O

คาเดท- กินยาเวทย์อั่กๆ...!ยิงต่อจนครบ10ตัวย่าห์---- >[]<

คาเดทก็จัดการไผ่เวทมนตร์10ตัวอย่างรวดเร็วจนออกมา....

คาเดท- ครบ10ตัวเเล้วครับป้า!

หัวหน้าจอมเวทย์เซรีน- (-*-)...เยี่ยมมากเจ้าได้เป็นเเคสเตอร์เเล้วล่ะ...^^*

คาเดท- สุดยอดขอบคุณคร้าบ~!><

จบ..........

_____________________________________________________________________________________________________

สรุปสเต็ปเปลี่ยนอาชีพ

1.มาที่ค่ายพักจอมเวทย์คุยเปลี่ยนอาชีพเพื่อเรียนสกิล ฝึกพลังเวทย์ กับเซรีน

2.คุยรับเควสขอใบรับรองจาก เบิร์น ฟอร์ส ราชอร์ เฮอราเคิล พ่อมดสีเทา

3.ไปที่เเมพทุ่งหญ้าเซาเทิร์นฟอร์ท จัดการฟังก์กี้ เอาผลึกดิน

4.จัดการนกจุ๊เอา ผลึกลม

5.ลงมาที่เเมพถ้ำใต้น้ำเเถวๆเดธเขต3จีดการ เเองเกลอร์ เอาผลึกน้ำ

6.ลงมาที่ป่าวิดเดิ้ลวู้ดจัดการ พลทหารเเตกทัพเขี้ยวทมิฬ เอาผลึกวิญญาณ

7.ลงมาที่ไชร์เข้าเเมพถ้ำใต้น้ำ จัดการ กระพง เอาผลึกไฟ

8.กลับมาที่ค่ายพักจอมเวทย์ส่งเควสทั้ง5เพื่อเอาใบรับรอง5ใบ

9.คุยกับเซรีนเลือก เปลี่ยนอาชีพ เเล้วเข้ารับการทดสอบโดยฆ่าไผ่เวทมนตร์10ตัวด้วยสกิลฝึกพลังเวทย์ในเวลา30วินาที

10.เมื่ออกมาเราก็จะเปลี่ยนเป็น เเคสเตอร์

ขอบคุณขอรับ Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
สมจิตต์ เชิดชูวรรณ
Newbie
*

Re: ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ แคสเตอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-05-2010, 10:56:37 »

ขอบคุณจ้า Sad หลงตั้งนาน laugh
ศุภโชค ดวงเกตุ
Jr. Member
**

Re: ขั้นตอนการเปลี่ยนอาชีพ แคสเตอร์ เครดิตคุณGøøGle-KunG
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-06-2010, 12:14:32 »

เเม่เจ้าทำทุกอันปะนี้
พิศาล ถึงแสง
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-07-2010, 07:19:47 »

ขอบคุณครับ ของผมถ้าไม่ได้พี่ เจน ชวยผมคงจะไม่ได้อาชีพนี้ครับ ขอบคุณครับ รัก รัก
[Grate_King]__[K]u[iOJ[T]a[l2]~*[BY]-l3lacK_l2ose(ดาวดึงส์)
Newbie
*

Re: แนวทางการเล่นอาชีพ แคสเตอร์
« ตอบ #4 เมื่อ: 16-08-2010, 13:49:58 »

Huh? Cryขอ ข้อ มูล การ เล่น อาชีพ แคสเตอร์ หน่อย ครับ อัพยังไง อัพเสตัส/สกิลเเต่ละสาย ขอบคุณมากครับ สำหรับผู้ ไห้ข้อ มูล Smiley

Grate_King [KuiOJTal2]
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-08-2010, 16:10:23 »

5555+

NaMaS!S-KilleR
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-11-2010, 21:46:09 »

ละเอียดมาก  Shocked Shocked Shocked
ขอบคุณค่ะ
somyingdaorai
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-12-2010, 11:11:48 »

Cry ยิงฝึกพลังเวทแล้วไผ่มันไม่เป็นไรเลยอ่ะ แง๊ๆๆ
กษิดิ์พิชญ์ วีระกุล
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-01-2011, 16:44:36 »

ดูเวลานับถอยหลังด้วยงับเรปบนถ้ายิงก่อนเวลามันไม่เปนไรน่ะ laugh Evil

poneza2539
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-03-2011, 11:40:35 »

พี่ครับ

ขอคำแนะนำการอัพสกิลและะสเตตัสด้วยครับที่มันจะสืบต่อไปยังคลาส 2 อะครับ ถ้าเป็นเครลิคอัพไร เป็น วิ อัพไร เป็น วอ อัพ ไร อย่างนี้อะครับ เพราะผมหลงทางมาหลายตัวละครับลงสกิลผิดมั่วไปหมด
arttest123
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-03-2011, 18:37:46 »

พระหรือ วิอับ dex นำ int 10คับ
เยอะๆยิ่งดี ส่วนวอนี้ผมไร้นะคับ
mogu7507
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-04-2011, 23:08:19 »

หนูโจมตีแค่31-42เองตีกี่ครั้งค่ะ[/color] Cry Huh?
ukitake_gen-13-
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-05-2011, 19:49:44 »

สกิลลูกศรเวทย์เอามาจากไหนอ่าคับ
ตอบหน่อยครับ

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #13 เมื่อ: 24-05-2011, 19:55:35 »

อ้างจาก: ukitake_gen-13- ที่ 24-05-2011, 19:49:44
สกิลลูกศรเวทย์เอามาจากไหนอ่าคับ
ตอบหน่อยครับ

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
เรียนกับแคสเตอร์ชาย ใส่หมวกปีกราตรี(ถ้าจำไม่ผิดชื่อแฮรี่)จ้า(อยู่ไม่ไกลจากเซรีน)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
I3-•-1\1-U-$
Newbie
*

ยังโสดน้าเจ้าค๊ ><!

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-06-2011, 19:55:23 »

แต่ละมุกพาฮาสะใจมากคร่า >o< สะใจๆ ^^ laugh
ป้าย:
หน้า: [1] 2