GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการงานเจียรไนครับ  (อ่าน 595 ครั้ง)
MaCoTo
Full Member

O ♥ B

เรื่องการงานเจียรไนครับ
« เมื่อ: 11-05-2010, 16:40:16 »

อยากถามท่านทีมงานทั้งหลายหน่อยครับ ว่าเพชรสีชมพูอ่ะอ่ะ
มันตกการงานเจียรไนระดับไหนครับ
ทำใยในสารานุกรมไม่มีบอกอ่ะ
มีแต่สีฟ้ากับสีใส
รบกวนท่านทีมงานช่วยไขปัญหาทีนะครับ ขอบคุรครับ Wink

Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

Re: เรื่องการงานเจียรไนครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-05-2010, 18:35:07 »

LV5 = ผลิตไอเทมได้ดังนี้
ไอเทมที่ได้ = เพชรสีฟ้า :
รายละเอียด = ก้อนเพชรที่มีสีฟ้าสดใส
ไอเทมที่ได้ = เพชรสีชมพู :   
รายละเอียด = ก้อนเพชรที่มีสีชมพูสวยงามน่ารัก

ไอเทมที่ได้ = เพชรสีใส : 
รายละเอียด = ก้อนเพชรที่มีสีใสสวยงาม
ไอเทมที่ได้ = ก้อนหิน :   
รายละเอียด = ก้อนหินธรรมดาก้อนหนึ่ง
วัตถุดิบ 1 หินประหลาดที่เปล่งประกาย : จำนวนที่ใช้ = 15
วัตถุดิบ 2 อุปกรณ์ช่างเจียระไน : จำนวนที่ใช้ = ไม่สูญหาย

ระดับ5คะ จะได้เพชรสีฟ้า สีชมพู สีใสคะ

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
MaCoTo
Full Member

O ♥ B

Re: เรื่องการงานเจียรไนครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-05-2010, 21:51:50 »

ใจมาก
อ้างจาก: Shinichi ที่ 11-05-2010, 18:35:07
LV5 = ผลิตไอเทมได้ดังนี้
ไอเทมที่ได้ = เพชรสีฟ้า :
รายละเอียด = ก้อนเพชรที่มีสีฟ้าสดใส
ไอเทมที่ได้ = เพชรสีชมพู :  
รายละเอียด = ก้อนเพชรที่มีสีชมพูสวยงามน่ารัก

ไอเทมที่ได้ = เพชรสีใส : 
รายละเอียด = ก้อนเพชรที่มีสีใสสวยงาม
ไอเทมที่ได้ = ก้อนหิน :  
รายละเอียด = ก้อนหินธรรมดาก้อนหนึ่ง
วัตถุดิบ 1 หินประหลาดที่เปล่งประกาย : จำนวนที่ใช้ = 15
วัตถุดิบ 2 อุปกรณ์ช่างเจียระไน : จำนวนที่ใช้ = ไม่สูญหาย

ระดับ5คะ จะได้เพชรสีฟ้า สีชมพู สีใสคะ

ใจมากงับ รัก

ป้าย:
หน้า: [1]