GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ ทีมงานเข้ามาช่วยตอบคำถามเด็กตาดำๆคนนี้ที  (อ่าน 417 ครั้ง)
ไม่บอก บอกมายอ่า
Newbie
*

พี่ ๆ ทีมงานเข้ามาช่วยตอบคำถามเด็กตาดำๆคนนี้ที
« เมื่อ: 09-05-2010, 01:39:01 »

พวกพี่ ๆทีมงานครับ ผมอยากทราบมากครับ สร้างเกมออนไลน์นี้ต้องเป็นภาษาอะไรหรอครับ
ผมขอแค่ 1 ภาษาที่มันสร้างเกมออนไลน์ได้อ่ะครับ แบบว่าภาษานั้นควบคุมไปยัง clinet-sever อะไรพวกนี้เลยอะครับ
แบบภาษาเดียวครบเซ็ตพวกพี่ๆทีมงานพอจะแนะนำไห้ผมทีได้มั้ยครับ เหงมีคนบอกมาว่า พวกพี่ ๆ ทีมงานที่นี่เป็นกันเองดีอะครับ

ช่วยหน่อยนะครับคือว่าผมอยากทำเกมออนไลน์ อ่ะครับแต่ไม่รุว่าต้องศึกษาภาษาไหนประสบปัญหาตรงนี้ละครับถ้าพวกพี่ ๆทีมงานแนะนำมา

ผมจะได้ไปเรียนครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ !!  Smiley  Smiley  Smiley
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: พี่ ๆ ทีมงานเข้ามาช่วยตอบคำถามเด็กตาดำๆคนนี้ที
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-05-2010, 11:14:33 »

ไม่แน่ใจนะเพราะกระทู้แนวนี้เห็นตั้งมาเยอะแต่ทีมงานไม่เคยมาตอบ
เห็นผู้เล่นท่านอื่นเค้าบอกต่อๆกันมาว่า เป็นภาษา c++  ใช่

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: พี่ ๆ ทีมงานเข้ามาช่วยตอบคำถามเด็กตาดำๆคนนี้ที
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-05-2010, 11:30:17 »

ต้องใช้หลายภาษาแฮะ  Embarrassed

เขียนอะเขียนได้นะแล้วจะนั่งทำแมพที่ต้องใช้กราฟฟิคต่างๆแบบทำคนเดียวเลยหรอ

เขียนเองคนเดียวทั้งเกมนี่นั่งกันหลายเดือนหรืออาจจะเป็นปีๆ เลยนะ

ยกเว้นเกมแฟรชเขียนแปบเดียวได้เลย = ='

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-05-2010, 16:17:04 »

อ่านแล้วงง  ผมว่า ถ้าทำเกมออนไลน์นะ คุณต้องมีเพื่อนที่เก่ง กราฟฟิก ไม่ต่ำกว่า10คน ถึงจะไหวนะ  คนเดียวอะ ไม่รอดหรอก

ส่วนภาษา ใช้ภาษาไทยดิคับคุณเปนคนไทย แต่จะเปิดค่ายๆใหญ่ๆมีทุกประเทศ มันก็ต้องรอคนมาซื้อลิขสัท ไปทำต่อไม่ใช่หรอ

Cool Cool Cool Cool Cool

LOVE MAN U
Charlee >.<
Jr. Member
**

ความจริงคือสิ่งไม่ตาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-06-2010, 16:04:36 »

คือผมก็ไม่ใช้ทีมงานนะ

ส่วนเรื่อง ภาษาคือ ใช้ ภาษา c++ เป็นโปรแกรมทางด่านเขียวเว็ป ถ้าต้องกานเขียนเกม   เรียน สายพาณิช เลือกคอมพิวเตอร์

แล้วยังมี HTML มีอีกเยอะคับบบบ

อิอิ

ป้าย:
หน้า: [1]