GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 31
ผู้เขียน หัวข้อ: Ghost Online เกมส์ผีมรณะ !! สยองขวัญ !! บทส่งท้าย (จบ) อัพเดท [01/06/53]  (อ่าน 5095 ครั้ง)
dreαммч ² ♥
Hero Member

สอบตก ก :(

Ghost Online เกมส์ผีมรณะ !! สยองขวัญ !! บทส่งท้าย (จบ) อัพเดท [01/06/53]
« เมื่อ: 08-05-2010, 10:04:48 »

เป็นเกมส์เกี่ยวกับการปราบผีในเกมส์นะค่ะ รีบสมัคร ๆ กันมานะค่ะ เรื่องแรกของดรีม
มีข้อติชมหรือข้อแนะนำอะไรช่วยบอกด้วยนะค่ะ จะได้แก้ไขปรับปรุง ^[]^"

แบบฟอร์มการสมัครเล่นเกมส์

ชื่อ-สกุล//
ชื่อเล่น//
เพศ//
อายุ//(ขอแบบอายุ15ขึ้นแล้วกันนะค่ะ จะได้แต่งให้มันเลือดสาดเยอะ ๆ )
อาวุธ//(ที่ใช้ในการปราบผี)
ลักษณะตัวละคร//(ถ้ามีภาพด้วยก็ดีนะค่ะ)
นิสัย//
กลัวผีมากไหม//กลัวมาก//กลัว/ปานกลาง//น้อย//ไม่กลัวแค่ผีจิ๊บ ๆ

รับแค่ 10 คนเท่านั้นนะค่ะ รีบ ๆ นะค่ะ ช้าอดนะจ๊ะ (ถ้าดรีมไม่ใจอ่อนนะ T^T)

ครบ 10 คนเมื่อไรจะปิดรับสมัครเลยค่ะ และจะรีบแต่งบทนำให้เสร็จ เพราะตอนนี้แต่งได้นิดหน่อยเพราะต้องรอชื่อทุกคนเพื่อแต่งต่ออีก  Evil

แบบฟอร์มการสมัครเล่นเกมส์

ชื่อ-สกุล//อาโอริ มิสะ
ชื่อเล่น//มิสะ
เพศ//หญิง
อายุ//17
อาวุธ//มีดสั้นและดาวกระจาย(หรือนินจานั่นเอง)
ลักษณะตัวละคร//ตาสีแดงผมสีแดงยาวมากใส่ชุดกิมมโนสีแดง
นิสัย//เป็นคนหยิ่ง เย็นชา ไม่ค่อยพูดจา แต่ถ้าเวลาอารมณ์ดีมาก ๆ จากหน้ามือกลายเป็นหลังมือ
กลัวผีมากไหม//ไม่กลัวแค่ผีจิ๊บ ๆ

ดรีมสมัครแล้วก้อเหลืออีก 9 คนเท่านั้นนะค่ะ รีบ ๆ หน่อยนะค่ะ รออยู่

ดรีมดรีมดรีม เรียกปัยเถอะจ่ะ
อายุ 14 ขึ้นม.3
:') ดรีมไม่หยิ่งนะดรีมคุยได้ทุกคนจ่ะ
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

Re: Ghost Online เกมส์ผีมรณะ !! สยองขวัญ !!
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-05-2010, 10:18:42 »

ชื่อ-สกุล//เคนจิ เมโทระ
ชื่อเล่น// เนส
เพศ//ชาย
อายุ//19
อาวุธ//พัด พัดที่มีวิชา เช่น น้ำแข็งดาวตก 9ล9 สกิลพวกนักเวทย์อะแหละ
ลักษณะตัวละคร//ผมยาวสีขาว อาชีพนักพรต หรือพัดนั้นแหละ มีหลากหลายสกิล ตาสีแดง ใส่คลุมสีดำ เสื้อสีแดง กางเกง สีดำ 
นิสัย//เย็นชา เยือกเย็น
กลัวผีมากไหม//ปานกลาง

dreαммч ² ♥
Hero Member

Re: Ghost Online เกมส์ผีมรณะ !! สยองขวัญ !!
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-05-2010, 10:17:29 »

อีก 8 คน ยู้ฮู ~ รออยุ่นะ

Smiley

:') ดรีมไม่หยิ่งนะดรีมคุยได้ทุกคนจ่ะ
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-05-2010, 10:18:45 »

ชื่อ-สกุล// อามามิยะ โคฮาคุ (ข้างหน้านามสกุลนะ ชื่อจริงอยู่ข้างหลัง ตามธรรมเนียมคนญี่ปุ่น = 3 =)

ชื่อเล่น// ฮิโยริ

เพศ// หญิง

อายุ// 16 ปี

อาวุธ// เคียวอันใหญ่เบอเร่อ (ได้มะ = 3 =) เอาตามในรูป =_="

ลักษณะตัวละคร// ตัวเล็ก และ ค่อนข้างเตี้ย ที่เหลือดูในรูป

นิสัย// เอ๋อๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว เข้าใจอะไรยาก คิดโลกในแง่ดี

กลัวผีมากไหม//
กลัว

อะ รุป เอาไป 2 รูปนะ รูปแรกให้ดูเคียว รูป 2 หน้าตา = 3 =

หรือจะดูจากลายเซ็นเราก็ได้ อ้อมีแมวคู่ใจชื่อ มิวฟิว > , < จะมีก็ได้ไม่มีก็ได้

ปล. ไม่ได้ผมหงอกนะ = 3 = แต่เซลล์อะไรในเส้นผมมันเสีย เรยเป็นสีขาว จำชื่อไม่ได้

ปล.2 ผมไม่ได้มีสีม่วงเล็กน้อยนะ แต่มันโดนแสงแล้ว จะดูเหมือนสีม่วง =_=;

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-05-2010, 10:19:44 »

ขอเพิ่มนะ
เพศ//ชาย
อายุ//19
อาวุธ//พัด พัดที่มีวิชา เช่น น้ำแข็งดาวตก 9ล9 สกิลพวกนักเวทย์อะแหละ
อาวุธลับ// นี้ขอเพิ่มนะดรีม เป็นยันต์ ระเบิดกับยันต์น้ำแข็งและก็ยันต์อำพรางตัว
ลักษณะตัวละคร//ผมยาวสีขาว อาชีพนักพรต หรือพัดนั้นแหละ มีหลากหลายสกิล ตาสีแดง ใส่คลุมสีดำ เสื้อสีแดง กางเกง สีดำ 

dreαммч ² ♥
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-05-2010, 10:23:15 »

อาวุธอะไรก็ได้ค่ะขอให้เป็นอาวุธ  Evil

หื่นตัวลูก
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-05-2010, 10:23:42 »

เดวรอผู้ชายมาสมัคร ดรีม นัทมะรุ้ว่า จะใส่ชุดไรดีอะ ไม่รุ้ เดวค่อยเพิ่ม

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-05-2010, 10:26:20 »

อ้างจาก: ‘ ‘ DREaMMY๏,,* ที่ 08-05-2010, 10:23:15
อาวุธอะไรก็ได้ค่ะขอให้เป็นอาวุธ  Evil

งั้น เคียวนะจ้า อย่าลืม > 3 <

เรื่องแมวมิวฟิว ดรีมจะแต่งให้มีก็ได้ไม่มีก็ได้ แต่ถ้ามีจะดีมากนะจ๊ะ >_<;

ถ้าไม่มี ไม่เป็นไรจ้า = 3 =

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
ライト夜明け
Sr. Member

....

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-05-2010, 10:29:16 »

ชื่อ-สกุล//อันเซียร์  เอนเลส
ชื่อเล่น//เซียร์
เพศ//ชาย
อายุ//20
อาวุธ//ง้าวมัจจุราช-3-
ลักษณะตัวละคร//รูปๆ
นิสัย//ร่าเริงไร้เดียงสา
กลัวผีมากไหม//มันคืออะไร Huh?
dreαммч ² ♥
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-05-2010, 10:31:03 »

มันต้องมีอยู่แล้วล่ะค่ะ แต่อาจจะไม่เยอะหน่อย แต่ก้จะพยายามให้มันออกนะค่ะ  laugh

ดรีมขอจองที่ให้เจ๊ฟอง ที่ 1 นะค่ะ  ตอนนี้ก็เหลืออีกแค่ 6 เท่านั้น !!

dreαммч ² ♥
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-05-2010, 10:34:47 »

อ้างจาก: 0~ตะวันรัตติกาล~0 ที่ 08-05-2010, 10:29:16
เพศ//ชาย
อายุ//20

มันก็คือว่าตัวละครเนี่ยกลัวผีมากไหมยังไงล่ะค่ะ จะได้แต่งตามความกลัวตัวละครนั้น ๆ เพราะว่ามันจะมีคนที่โดนผีฆ่าตายกัดตายกระทืบตาย บรา ๆ

สรุปคือต้องมีคนตายอ่ะ เพราะมันจะให้ฆ่าผีในเหมส์ให้ครบ 200 ตัวภายใน 1 วันถ้าทำไมได้คุณจะตาย ตาย แล้วก็ ตาย  Shocked

มันก็จะต้องมีผู้ชนะด้วย จะมีรางวัลให้ค่ะ รายละเอียดจะมีในบทนำ  Evil

หื่นตัวลูก
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-05-2010, 10:36:04 »

ขอแก้ใหม่
เพศ//ชาย
อายุ//19
อาวุธลับ// นี้ขอเพิ่มนะดรีม เป็นยันต์ ระเบิดกับยันต์น้ำแข็งและก็ยันต์อำพรางตัว ยันต์ไฟ
ลักษณะตัวละคร//ผมยาวสีขาว อาชีพนักพรต หรือพัดนั้นแหละ มีหลากหลายวิชา เพิ่มเติม ในรูป

รูป ส่วนหัวไม่เกี่ยวนะ

ライト夜明け
Sr. Member

....

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-05-2010, 10:36:18 »

อ้างจาก: ‘ ‘ DREaMMY๏,,* ที่ 08-05-2010, 10:34:47
อ้างจาก: 0~ตะวันรัตติกาล~0 ที่ 08-05-2010, 10:29:16
เพศ//ชาย
อายุ//20

มันก็คือว่าตัวละครเนี่ยกลัวผีมากไหมยังไงล่ะค่ะ จะได้แต่งตามความกลัวตัวละครนั้น ๆ เพราะว่ามันจะมีคนที่โดนผีฆ่าตายกัดตายกระทืบตาย บรา ๆ

สรุปคือต้องมีคนตายอ่ะ เพราะมันจะให้ฆ่าผีในเหมส์ให้ครบ 200 ตัวภายใน 1 วันถ้าทำไมได้คุณจะตาย ตาย แล้วก็ ตาย  Shocked

มันก็จะต้องมีผู้ชนะด้วย จะมีรางวัลให้ค่ะ รายละเอียดจะมีในบทนำ  Evil
ตกลงต้องเขียนปะ Evil
หื่นตัวลูก
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-05-2010, 10:36:44 »

Smiley

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-05-2010, 10:38:17 »

ชื่อ-สกุล//ฟูคูดะ ฮายาโตะ
ชื่อเล่น//ลี
เพศ//ชาย
อายุ//18
อาวุธ//ดาบคู่กับสนับมือ(ถ้าสู้ปกติจะใช้ดาบแต่ถ้าสู้ระยะประชิดใช้สนับมือนะดรีม)
ลักษณะ//ตัวสูงๆ ใส่ชุดสูทอยู่ตลอดเวลาแต่จะมีชุดต่อสู้อยู่ข้างในอีกชุด ตาสีฟ้า
นิสัย//อัจฉริยะ ขี้เบื่อ เวลาสู้ตาจะเปลี่ยนไปเป็นสีแดง
กลัวผีมากมั้ย//น้อย

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 31