GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของวอลอค  (อ่าน 906 ครั้ง)
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

เรื่องของวอลอค
« เมื่อ: 07-05-2010, 22:39:30 »

สวัสดีค่ะ
ก่อนอื่นเลย
ไม่รู้ว่ากระทู้นี้จะไร้สาระ หรือดูดีมีสาระขอรบกวนเฉพาะผู้ที่สนใจในเรื่องนี้จริง ๆ
ไม่ได้เข้ามาเพื่อที่จะติดิฉัน หรือทับถม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยนะค่ะ
กระทู้นี้เราจะมาพูดถึงเรื่องของวอลอค
ที่ไร้ซึ่งความสมดุล ซึ่งมีจุดบอดอยู่หลาย ๆ เรื่อง
อันดับเเรกเลย
เรื่องหมวก,,
หมวกเทพธิดาค่ะ
หมวกเทพธิดาเป็นหมวกขององค์ลูซิส
ก็รู้ ๆ กันในทางตำนานว่าลูซิสและอาทรัมนั้น ไม่ถูกกัน
แล้วคุณคิดว่ามันจะไปเป็นได้ไหม หากจะใส่หมวกของศัตรู
อันดับสอง เรื่องของสกิว สาปต่าง ๆ
ด้วยท่าของวอลอคแล้ว ใช้การจริงไม่ได้เลย (ถ้าหากไม่ใช่ในแบท)
ตัวอย่างเช่น สกิวสาปคลั่ง สาปใบ้ สาปสับสน สาปหิน
หากมีอ้อมกอดก็ไม่สามารถทำให้คู่ต่อสู้ติดคำสาปได้
ถามว่าทำไม สกิวที่เราอัพมานั่นถึงใช้การไม่ได้ล่ะค่ะ ?
แล้วทำไมมีแต่สกิวของพระเท่านั้นที่ระงับการใช้สกิวของวอลอค
ทำไมวอลอคจะระงับการใช้สกิวของพระบ้างไม่ได้ ?

เอาแค่นี้ก่อน
ตอนนี้อาจมีผู้ที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย
ยินดีรับฟังทุก ๆ ความคิดเห็น
แต่ขอให้เป็นความคิดเห็นในขอบเขตเรื่องนี้เท่านั้น
สุดท้าย...ไม่ได้สร้างกระทู้นี้มาเพื่อให้ใครด่าหรือวิจารณ์ ไม่ได้สร้างมาเพื่อสร้างกระแสให้ตัวเอง
กรุณาเคารพสิทธิส่วนบุคคลด้วยค่ะ

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

Re: เรื่องของวอลอค
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-05-2010, 22:48:58 »

เสริมอีกค่ะ
เรื่องของเซต ไสย์เวทย์
ปกติเซตจะสะท้อน 200%
ตอนนี้ปรับเหลือ 100%
พอเอาลงแบทจะเหลือแค่ 50%
สุดท้ายแล้ว เซตของวอลอคใช้งานจริงได้ไหมค่ะ
ทั้งที่วอลอคก็มีจุดเด่นอยู่แค่เรื่องเดียวคือ การสะท้อนเลือดนี่เเหละค่ะ
แต่พอมาปรับ จากเน่าอยู่แล้วยิ่งเน่าใหญ่เลย
แล้วทีมงานคิดว่ามันจะสมดุลยังไง ?

แล้วอีกอย่างที่ไม่เข้าใจ
ในแบทจะปรับลดการโจมตี ให้เหลือ 50% เพื่ออะไรค่ะ
เข้าใจอยู่ว่า เกมนี้ไม่ได้เน้นให้มาตีกัน
แต่บางคนลงแบทก็เพื่อทดสอบสกิวที่พึ่งได้มาใหม่
หรือไม่ก็ c3 อัพระดับ อยากรู้ว่ามันแรงหรือเปล่า ใช้ดีหรือเปล่า ฯลฯ
แต่ปรับซะแบบนี้ เราจะทดสอบกันยังไง ?

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08-05-2010, 01:42:42 »

อ้างจาก: DEKwoony ที่ 07-05-2010, 22:48:58
เสริมอีกค่ะ
เรื่องของเซต ไสย์เวทย์
ปกติเซตจะสะท้อน 200%
ตอนนี้ปรับเหลือ 100%
พอเอาลงแบทจะเหลือแค่ 50%
สุดท้ายแล้ว เซตของวอลอคใช้งานจริงได้ไหมค่ะ
ทั้งที่วอลอคก็มีจุดเด่นอยู่แค่เรื่องเดียวคือ การสะท้อนเลือดนี่เเหละค่ะ
แต่พอมาปรับ จากเน่าอยู่แล้วยิ่งเน่าใหญ่เลย
แล้วทีมงานคิดว่ามันจะสมดุลยังไง ?

อันนี้แหละที่อยากให้ทีมงานปรับอะ

ใช่

O_o " Window
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-05-2010, 10:47:08 »

เห็นด้วยทุกหัวข้อ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38876.0
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-05-2010, 21:57:09 »

อีกเรื่องนึงค่ะ
c3 ของวอลอค อันนึงที่ใช้การอะไรไม่ได้เลย
คำสาปแห่งอาทรัม
ดูเหมือนหากจะมีอ้อมกอดก็ใช้การไม่ได้
ที่สำคัญ ยังใช้กับบอสไม่ได้อีกด้วย
เราทำ c3 อันนี้เพื่ออะไรค่ะ ?

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-05-2010, 01:49:42 »

สรุป คือ ทีมงานไม่รู้จะปรับที่ไหนใช่มะ

สกิลสาปต่างๆ ของวอลอค

หรือ อ้อมกอด ของพระ

woon

เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-05-2010, 14:30:20 »

Cry

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-05-2010, 15:27:10 »

สกิลสาปดีเลย์น๊านนาน - -*
อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-05-2010, 15:47:20 »

หมวกของศัตรูถ้าใส่แล้วดี ใส่แล้วทำให้ฆ่าศัตรูได้ทำไมจะไม่ใส่ล่ะครับ จริงมั้ย

ส่วนเรื่องสะท้อน 200% เห็นด้วยว่าจะปรับทำไมครับ

วอลอคจะป้องกันตัวเองจากพวกกายภาพได้ก็เพราะสะท้อน 200% นี่แหละ

ผมคิดว่าจุดเด่นของวอก็อยุ่ที่สะท้อนอะนะ  พอปรับแล้วหมดกันเลยวอลอค
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-05-2010, 15:52:57 »

เห็นด้วย ที่เรื่องสาป  อยากให้มีโอกาศ สาปพระได้บ้าง สักกี่เปอร์เซ็น ก็ว่าไป

ส่วนเซตไสยเวท  มันปรับเหรอ ผมไม่ยักรู้แฮะ  ผมว่าไม่ปรับมั้ง  ยัง 200% อยู่นะ ลงแบทเหลือ 100%

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-05-2010, 19:38:31 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 10-05-2010, 15:52:57
เห็นด้วย ที่เรื่องสาป  อยากให้มีโอกาศ สาปพระได้บ้าง สักกี่เปอร์เซ็น ก็ว่าไป
ส่วนเซตไสยเวท  มันปรับเหรอ ผมไม่ยักรู้แฮะ  ผมว่าไม่ปรับมั้ง  ยัง 200% อยู่นะ ลงแบทเหลือ 100%
ปรับค่ะ
ในพีเค ตีกับคนกันเอง 100% กับมอนก็ปกติ
ในแบท 50% ค่ะ

ใช่

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-05-2010, 20:03:18 »

เรื่องเซตไสยเวทย์ผมว่าไม่ต้องพูดกันแล้วดูยังไงเขาก็คงไม่สนใจแล้วล่ะเพราะที่ผ่านมาเขาไม่มาสนใจกระทู้เกี่ยวกับวอเลย เขาคงมีความสุขมาก ๆ เลยที่มาเล่นกับความรู้สึกของคนอื่นแบบว่าอยู่ ๆ ก็มาเปิดศึกให้รอบด้านซะงั้นจากปกติที่เซตไสยเวทย์ยังพอข่ม ๆ สายกายภาพได้บ้างปัจจุบันมาเปิดศึกรอบด้านให้เลยสะใจดี Smiley
         มาพูดถึงเซตใหม่ดูว่ามันจะดีมั้ยใครเคยไปลองมาแล้วครับช่วยมาอธิบายหน่อยว่ามันแจ่มจริงหรือเปล่า(ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เพราะผมมันชอบดราม่า)  และผมก็มีข้อสงสัยจะถามบางอย่าง อย่างเซตนักเวทย์มืดคู่ต่อสู้จะโดนคำสาปก่อนหรือหลังโจมตีเราถ้าก่อนก็ดีไปแต่ถ้าหลังประโยชน์คงจะมีเนอะเซตมันลดเลือดด้วยนิ 20% เก็บเวลมอนแต่ละตัวก็โหดมาลดเลือดแบบนี้จะรอดเรอะมอนตั้งแต่ระดับพลปืนใหญ่ชาวนัลขึ้นมีแต่ระดับโป๊ะทีเดียวนอนทั้งนั้น แต่ก็แอบคิดอ่ะน๊ะใช้ร่วมกับลูกแก้วไสยเวทย์+เกราะแรร์วอคงแรงทะลุชาร์ตหมาคลั่งโป๊ะทีคง 20เค+ ถึงป่าวก็ไม่รู้ใครมีก็มาแบ่งปันความรู้หน่อยน๊ะครับพอดีผมจนไม่มีปัญญาซื้อ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-05-2010, 20:23:12 »

ถ้าพูดว่า ยัง ๆ ก็ไม่ปรับไสยเวทย์ให้เป็นเหมือนเก่า
แล้วถามว่าเซตใหม่ดีไหม ?
ก็ต้องตอบไปว่า ยัง ๆ มันก็ต้องดีกว่า
ก็ในเมื่อผลของเซ็ตไสยเวทย์ใช้การไม่ได้
แล้วจะดีได้ยังไง ?
แค่คิดว่าใส่เข็มกลัดสมาคมนักเวทย์มืดแทนตุ๊กตาต้องสาป
...ก็เทพกว่าแล้ว

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-05-2010, 20:56:30 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 10-05-2010, 20:03:18
       เรื่องเซตไสยเวทย์ผมว่าไม่ต้องพูดกันแล้วดูยังไงเขาก็คงไม่สนใจแล้วล่ะเพราะที่ผ่านมาเขาไม่มาสนใจกระทู้เกี่ยวกับวอเลย เขาคงมีความสุขมาก ๆ เลยที่มาเล่นกับความรู้สึกของคนอื่นแบบว่าอยู่ ๆ ก็มาเปิดศึกให้รอบด้านซะงั้นจากปกติที่เซตไสยเวทย์ยังพอข่ม ๆ สายกายภาพได้บ้างปัจจุบันมาเปิดศึกรอบด้านให้เลยสะใจดี Smiley
         มาพูดถึงเซตใหม่ดูว่ามันจะดีมั้ยใครเคยไปลองมาแล้วครับช่วยมาอธิบายหน่อยว่ามันแจ่มจริงหรือเปล่า(ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เพราะผมมันชอบดราม่า)  และผมก็มีข้อสงสัยจะถามบางอย่าง อย่างเซตนักเวทย์มืดคู่ต่อสู้จะโดนคำสาปก่อนหรือหลังโจมตีเราถ้าก่อนก็ดีไปแต่ถ้าหลังประโยชน์คงจะมีเนอะ เก็บเวลมอนแต่ละตัวก็โหดมาลดเลือดแบบนี้จะรอดเรอะมอนตั้งแต่ระดับพลปืนใหญ่ชาวนัลขึ้นมีแต่ระดับโป๊ะทีเดียวนอนทั้งนั้น แต่ก็แอบคิดอ่ะน๊ะใช้ร่วมกับลูกแก้วไสยเวทย์+เกราะแรร์วอคงแรงทะลุชาร์ตหมาคลั่งโป๊ะทีคง 20เค+ ถึงป่าวก็ไม่รู้ใครมีก็มาแบ่งปันความรู้หน่อยน๊ะครับพอดีผมจนไม่มีปัญญาซื้อ
แก้ครับแก้เซตนักเวทย์มืดไม่ได้ลดเลือดนิแต่ถ้าใช้ร่วมกับลูกแก้วไสยเวทย์+พลังโจมตีเวทย์ตั้ง 133% แถมเปลี่ยนไปใช้คฑาได้อีก คงสุด ๆ เลยอ่ะ แต่คงได้แต่ฝันเอาไม่มีตังซื้อไปด็อปเองขยะยังจะไม่ตกเลยนิ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Teiliz
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 10-05-2010, 22:30:15 »

อ้างจาก: จีวร ที่ 10-05-2010, 15:47:20
หมวกของศัตรูถ้าใส่แล้วดี ใส่แล้วทำให้ฆ่าศัตรูได้ทำไมจะไม่ใส่ล่ะครับ จริงมั้ย

ส่วนเรื่องสะท้อน 200% เห็นด้วยว่าจะปรับทำไมครับ

วอลอคจะป้องกันตัวเองจากพวกกายภาพได้ก็เพราะสะท้อน 200% นี่แหละ

ผมคิดว่าจุดเด่นของวอก็อยุ่ที่สะท้อนอะนะ  พอปรับแล้วหมดกันเลยวอลอค

ป้าย:
หน้า: [1] 2