GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นสำหรับเพื่อนๆ ที่เล่นระบบต่อสู้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 1569 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นสำหรับเพื่อนๆ ที่เล่นระบบต่อสู้ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 07-05-2010, 18:18:23 »

สำหรับเพื่อนๆ ที่กดปุ่มต่อสู้แล้วไม่ขึ้นต่อสู้ หรือจอสีขาว ทางทีมงานมีวิธีแก้ไขเบื้องต้นให้เพื่อนๆ ดังนี้ครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ใช้บราวเซอร์ IE7 นะครับ ให้เพื่อนๆดูตามภาพด้านล่างนะครับ

ก่อนอื่นให้เพื่อนๆ เข้าคำว่า Tools จากนั้นจะมีหน้าต่างขึ้นมาดังภาพนะครับ  

แล้วกด Delete Browsing History...  นะครับ  แล้วจะพบภาพด้านล่างครับ

ให้เพื่อนๆ เลือกหัวข้อต่างๆ ทุกหัวข้อก็ได้ครับ แต่แนะนำสำหรับเพื่อนๆ ที่บันทึกข้อมูลไว้กับบราวเซอร์ ให้ติ๊กเฉพาะสีแดงๆ ก็พอครับ

แล้วให้เพื่อนๆ กดคำว่า Delete  ครับ  จากนั้นให้เพื่อนๆ เข้าเกมตามปกติครับ

และอีกตัวอย่างนึงนะครับ

ตัวอย่างเพื่อนๆ ที่ใช้บราวเซอร์ของ Mozilla Firefox

ให้เพื่อนๆ กดที่คำว่า เครื่องมือ  และ กดไปที่คำว่า  ตัวเลือก

เลือกที่  ล้างประวัติการท่องเว็บของคุณเมื่อเร็วๆ นี้   จากนั้นกดติ๊กช่อง คุ๊กกี้ กับ แคช  และ กด ล้างทันที  จากนั้นให้เพื่อนๆ เข้าเกมตามปกติครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ปฏิบัติตามขั้นตอนดังกล่าวแล้วไม่ได้ผล สามารถแจ้งปัญหาเพิ่มเติมได้ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
เบบี้ มหาเบบี้
Newbie
*

จ๊ะเอ๋ ~ ♪ แมลงกัดต่อย ~ ทาถู • ทาถู ~ ♪

Re: วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นสำหรับเพื่อนๆ ที่เล่นระบบต่อสู้ไม่ได้ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-05-2010, 08:59:12 »

" หน้าเว็บผม มันไม่ตรงกับของที่จีเอ็มเอามาไห้ดูเลยนะ - -* "
มันเป็นเลือก ดีลีท บ้าบออารายเนี่ย - -*
มันไม่มีไห้ติ๊ก - - เซงมาก
2MCaPBeT
Full Member

เปน เลสเบี้ยน เเย๊วมานผิดตรงไหน?..

Re: วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นสำหรับเพื่อนๆ ที่เล่นระบบต่อสู้ไม่ได้ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-05-2010, 09:11:05 »

ทำไมเครื่องนู๋ไม่เปนแบบ จีอ้ะ  Cry

อยากให้ฉันยืนอยู่ข้างเธอบ้างไหม

เค้ามีฟามเเย๊ว   ,, >O<! มีเเต่ฟาม ฟาม จิงๆ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-05-2010, 15:50:08 »

อ้างจาก: ¤¸.·´★ • far101• ♥ `·.¸¤ ที่ 10-05-2010, 09:11:05
ทำไมเครื่องนู๋ไม่เปนแบบ จีอ้ะ  Cry

เป็นแบบไหนครับ ถ้าไม่ลำบาก ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

Sad

ใช้บราวเซอร์ ของอะไรครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-05-2010, 17:37:59 »

ของผมก็ไม่เปนแบบจีอะ(จริงๆนะ)

แต่เล่นต่อสู้ได้อะ(เนียน)

เผ่น++

runrun189
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-05-2010, 21:48:17 »

http://www.af.in.th/index.php/p/Fun-Fun
ฟาร์มสวยนะ laugh
NuAuMz
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-05-2010, 17:57:10 »

ใช้ของ Firefox

มันเป็นภาษาไทยอ่ะ -.-
พระป่วนเมือง
Full Member

ไม่ว่างนะจ่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-07-2010, 15:23:10 »

น่าสนครับ แต่ผมเล่นได้ทุกเมื่อ
ข่าวสารเก่า ใหม่ ได้หมด http://webboard.playpark.com/showthread.php?68033-อนลน&p=1055227#post1055227

[]

พระป่วนเมือง
Full Member

ไม่ว่างนะจ่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-07-2010, 19:38:51 »

...

[]

ป้าย:
หน้า: [1]