GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เกรียนเยอะ pk  (อ่าน 2054 ครั้ง)
knb2541
Jr. Member
**

เกรียนเยอะ pk
« เมื่อ: 06-05-2010, 15:57:33 »

ขอพูดตรงๆคับ อสุราPK เกรียนเยอะมากคับ เยอะมากจนถึงจะเยอะมากๆ กิวใหย่ๆก็เกรียน อยาง เทพมรณะ ผมเวลอยู่จตุดีๆ มีคนกิวนี้คน1เป็นแอส มีเรื่องกับคนๆ1เป็นชาป

ชาปคนนี้ไม่ได้อยู่ตี้ด้วยกับผม มันมีเรื่องกัน2คน อยู่ดีๆแอสกิว เทพมรณะ จอมเกรียน เรียกคนในกิวมารุมคนในตี้เดียวกับผม  ขอบอกกิวจะแข๊งแค่ไหนแต่ไม่มีความอบอุ่นอยางกิวนี้อยู่

ไม่มีความสุขหรอกคับ อย่าเอากิวนี้เป็นตัวอยาง ดูสิคับพระกิวนี้ มันเขียนฉายาไร้น้ำใจ (บัฟไม่ได้เปออย่ามาขอ) ขอบอกจะมาเขียนอยางงี้ได้ไง ผมรู้ว่ามันเปงสิทของเค้า

แต่พระส่วนใหย่ตอนเวลน้อยๆอย่าง41ก็เคยนั้งดูดเปปอไม่ใช้หรอคับ แต่พอเวลสูงทำไมใจดำขนาดนี้ ผมเห็นฉายาของคนในกิวนี้แล้ว รู้สึกว่ามันไม่รักกันอยางจิงใจ

รักกันแค่กิวเวลสูงกิวดังกิวเด่นกิวแข๊งแกรง 

กรรมเอามาทำไม กรรมถึง1000แล้วโดนจำคุก3วันหรอ ถ้าเปงอยางนี้ก็ดีมันอาจจะลดเกรียนได้ถึง99.99%

ผมไม่อยากโดนฆ่าทำไมถึงไม่ไปเล่น สวรรค์ เพราะว่าสวรรค์เวลยาก

ตัสละครชื่อ Yakuzaaa99 นิสัยเหมือน/สันดานเกรียนข้างถนน  สกิว ผ่าสามพิส คือสกิวที่เหมือนกับนักเล่งข้างถนน เวลาผ่าแล้วจะมึน เหมือบกับ ล็อคแขน ผ่าแต่ละคั้งคือ เอามีดหรือมัดมาเสียบ

ปิศาจ
Full Member

Re: เกรียนเยอะ pk
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-05-2010, 17:08:20 »

แสดงว่ายังเล่นได้ไม่นาน สำหรับเซฟ PK ถ้าถูกฆ่าแล้วก็หนีไป หละเป็นเรื่องธรรมดามากๆ ปกติของเซฟ  และนับว่าโชคดีที่แค่โดนฆ่า

แต่ถ้าเล่นไปสักพักจะรู้ว่า มีอยู่ 3-4 กิลที่นิสัยแย่สุดๆ  แต่ก่อนแค่ฆ่าคนที่คนที่เห็น เดียวนี้มันยิ่งกว่านั้น
สร้างพระชุบ 1 ไว้ชุบฆ่าๆ  ถ้าไม่วาปหนี หรือกดไปเกิด พวกนี้จะไม่ยอมหยุด ชุบฆ่าๆไปเรื่อยๆเพื่อเวลพระตัวเอง 

ถ้าคุณไม่ได้เปิด PK พวกกิลพวกนี้ก็จะไปลากมอนมาใส่เราถ้ามอนแมทนั่้นโหด

อีกอย่างถ้าคนในกิลพวกนี้ตีเราแล้วเราตีคืน  เขาจะเรียกพวกมารุมตีเรา  บางทีมันมาคนเดียวแล้วบอกว่า "ขอพุ่งแทงหน่อย ไม่ก็ขอฆ่าหน่อย" พอพุ่งมาใส่เรา  ถ้าเราฆ่ามันมันก็จะเรียกพวกมาเป็นฝูงมารุ่มฆ่าชุบๆเรา  ถ้าอยู่เฉยๆ ให้มันฆ่ามันก็จะยืนหัวเราะแล้วด่าเรากาก เฮอๆ

ถ้าไม่อยากถูกฆ่าไปเล่นสวรร์ หรือไม่ก็ไม่เปิด PK
ถ้าเปิด PK มีวิธีเดียวที่จะไม่ถูกฆ่าคือ นั่งคุยกันเฉยๆในไชร์ ไม่ต้องออกจากเมืองอะ  Evil

ปล. ไม่เข้าใจพวกเกรียนพวกนี้ ทำเหมือนตัวเองเก่งกันจังไล่ฆ่าคนอ่อนแอ  แต่พอมีมหาสงครามสู้กับสวรรค์ ไม่เห็นโผล่เลย 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
luEE.
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 06-05-2010, 17:13:14 »

Smiley

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-05-2010, 17:26:44 »

งืมๆ pk เกรียนเยอะจิงๆ ค่ะ

เราคนนึงที่เล่นเซิร์ฟนี้ในช่วงแรกๆ แล้วโดนค่า บ่อยมาก แต่ไม่ถึงขั้นโดนทุกวัน

แต่ไม่ใช่กิลใหญ่ๆ อย่างเทพนะ โดยกิลกลางๆ ทั่วๆ ไปเกรียน

ตอนนั้นเราเล่นเบลดเป็นตัวแรก พอออกมาจากที่เปลี่ยนจะไปเวล

โดนเกรียนเฉย - -

แต่ ณ ปัจจุบัน (เล่นมา 1 ปีเต็ม) ไม่ค่อยโดนนะ เพราะปั้นแอสใหม่

เวลเร็วแถมไม่ค่อยโดนเกรียน (ซะเท่าไหร่)

แต่บางครั้งไปเวลที่โขนกับพี่ๆ ในกิล

เหนกิลเทพมา เราก็หลบให้ เพราะไม่อยากมีปัญญาเท่าไหร่

เพราะถ้ามีปัญญาปุ๊บ คนในกิลไม่มีที่ได้เวลแน่นอน

เพราะถ้าเราสวนเค้ากลับเมื่อไหร่ กิลเราเป็นอริทันที

ทำใจเถอะค่ะ เซิร์ฟนี้มันเปลี่ยนไรได้ไม่มากเท่าไหร่

ถ้าคุนไม่อยากโดนเกรียนบ่อยๆ คุนก็ต้องแข็งแกร่ง

ถึงแม้ว่ากิลที่อยู่จะไม่มีบ้าน ไม่ใหญ่โต แต่ถ้าเราเข็มแข็งพอ

วันนั้นคุนกะจะโดนเกรียนน้อยลง

เอาใจช่วยชาว pk สู้ๆ ค่า >O<

Smiley Smiley Smiley Smiley

knb2541
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-05-2010, 17:46:29 »

เราเล่นตั้งแต่ pj1 เปลียนเปง อสุราได้สักแล้ว นานมากแล้วรู้มาตลอดว่าเกรียนเยอะตั้งแต่ช่วงแรกๆที่เปิดPKได้
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-05-2010, 17:46:53 »

แต่กิลผม อริเยอะ เดินไปที่ไหนตายประจำ-*-

กำลังปรับปรุง
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-05-2010, 18:09:02 »

Evil Evil Evil

คนไม่มีกิลยังผิดเลย มันค่าแล้วเยาะเย้ยอีก

เก่งจริงเอาพวกกิล(เซนเซอร์)มาสิ

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
knb2541
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-05-2010, 18:12:53 »

แต่ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดีอะคับ กรรมเอามาทำไมหว่า ถ้าอยากให้ดีก็ กรรม1000จำคุงสัก3วัน เกรียนก็จะมีน้อยลงจนน้อยที่สุด โดนจำคุกเสียเวลาไปตั้ง3วันแนะ ลดได้99.99% ชัวๆ

เปอเว็นกิวใหย่เล็กที่มีความเกรียนเป็น%ของระดับกิว  กิวใหย่75% กลาง50% เล็ก25% กิวเล็กไม่ค้อยเกรียนเพราะต้องโดนรุมแน่ๆ กิวใหย่เกรียนเยอะเพราะพวกพ้องเยอะเป็นฝ่ายรุม
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-05-2010, 19:09:49 »

Shocked Evil Evilแต่เซิฟมันก็บอกอยู่นะครับว่า ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด คงเข้าใจนะคับจิงๆผมว่าคนเราน่ะผมว่านะ ทั้งๆที่เรารู้ว่าเขาจาเกรียนทำไมทำไม๊ถึงได้อยู่ใกล้เขาหล่ะคุณก้อรู้ว่ากิลไหนเกรียนไม่เกรียน คนไหนเกรียนไม่เกรียน ในเมื่อรู้แล้วเราก้อน่าจะระวังตัวโดยกานอยู่ห่างๆ อย่างเช่นถ้าตี้คุณมเรื่องแล้วตี้คุณกำลังจะโดนฆ่ายกตี้คุรน่าจะออกตี้ซะก่อนนะแล้วค่อยกลับเข้าไปใหม่(นี่ผมไม่ได้เหนแก่ตัวนะ= =เพียงแค่จะบอกเป็นวิธีป้องกันตัว)แมพมันก้อไม่ได้มีแมพเดียวนิครับแมพเวลมีเยอะแยะ
และไอพวกไปหน้าฟอท แล้วพอโดนคนอื่นฆ่าแล้วมาด่าเนี่ยสมควรไหมครับ ทั้งๆที่คุณรู้ว่าหน้าฟอทเขาทำไรกัน(หรือจิตลึกๆคุณก้อยากจะแก้แค้น)การแก้แค้นผมรู้นะครับว่าหลายคนก้ออยากทำแต่เราก้อควรดูตัวเองด้วยไม่ใช่ถูกฆ่าหลายๆครั้งก้อยังจะไปเสียเปอปล่าวๆครับ   
              อยากให้ทำใจครับ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-05-2010, 19:23:28 »

ช่างหัวมาน~ นู๋อยู่แต่ในเมือง(ไอพวกฮิกี้อินเดอะเกม-*-)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
knb2541
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-05-2010, 19:32:05 »

อ้างจาก: foam0025 ที่ 06-05-2010, 19:09:49
Shocked Evil Evilแต่เซิฟมันก็บอกอยู่นะครับว่า ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด คงเข้าใจนะคับจิงๆผมว่าคนเราน่ะผมว่านะ ทั้งๆที่เรารู้ว่าเขาจาเกรียนทำไมทำไม๊ถึงได้อยู่ใกล้เขาหล่ะคุณก้อรู้ว่ากิลไหนเกรียนไม่เกรียน คนไหนเกรียนไม่เกรียน ในเมื่อรู้แล้วเราก้อน่าจะระวังตัวโดยกานอยู่ห่างๆ อย่างเช่นถ้าตี้คุณมเรื่องแล้วตี้คุณกำลังจะโดนฆ่ายกตี้คุรน่าจะออกตี้ซะก่อนนะแล้วค่อยกลับเข้าไปใหม่(นี่ผมไม่ได้เหนแก่ตัวนะ= =เพียงแค่จะบอกเป็นวิธีป้องกันตัว)แมพมันก้อไม่ได้มีแมพเดียวนิครับแมพเวลมีเยอะแยะ
และไอพวกไปหน้าฟอท แล้วพอโดนคนอื่นฆ่าแล้วมาด่าเนี่ยสมควรไหมครับ ทั้งๆที่คุณรู้ว่าหน้าฟอทเขาทำไรกัน(หรือจิตลึกๆคุณก้อยากจะแก้แค้น)การแก้แค้นผมรู้นะครับว่าหลายคนก้ออยากทำแต่เราก้อควรดูตัวเองด้วยไม่ใช่ถูกฆ่าหลายๆครั้งก้อยังจะไปเสียเปอปล่าวๆครับ   
              อยากให้ทำใจครับ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด
ตรงๆนะคับผมคิดว่ากิวจะแข๊งแกร่งได้เพราะความอบอุ่น ผมรู้ว่ากิว เทพมรณะ แข๊งแกร่ง และในความคิดของผมคือ จะแข๊งแกร่งได้ต้องอบอุ่น ผมไม่คิดว่ากิวนี้จะเกรียน

และอีกอยางผมคิดว่าคุนควรจะเข้าใจเพราะผมได้เขียนไปแล้ว เซฟสวรรค์เวลยาก ที่ผมมาเล่งPKคือ เวลง่าย แต่เกรียนเยอะ และอีกอยางที่สำคันเพื่อนผมช่วนมาเล่นเซฟนี้ไม่ใช้เว็ฟสวรรค์ถ้าผมเล่งสวรรค์ผมจะเจอเพือนหรอขอถามหน่อย
Master RPG
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-05-2010, 19:51:36 »

เกรียนกะ PK เป็นของคู่กันนี่นา...
งั้น... หาคนเยอะๆ มาสู้กะกิลเก่งๆสิ
แล้วก็ตั้งตนเป็นกิลดีซะเลย... (ไม่ใช่ตั้งตนเป็นกิลเกรียน 555+)
แต่ก็... คนมาทีหลังอะน่ะ... ทำไงได้

AcaDaME_I2eBoRn
Jr. Member
**

คน คน นี้ นี้

« ตอบ #12 เมื่อ: 06-05-2010, 21:00:36 »

ต้องทำใจคับ

อย่างเดียวเลย
 ใช่ ใช่

knb2541
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-05-2010, 12:22:32 »

รู้คับว่าของคู่กัน อีกอยางอยางที่บอก เรามันมาทีหลังจะตั้งตันได้ยังไง  ไอเกรียนนะผมไม่มีปันหา แต่จะมีใครสู้เกรียนได้ อาชีพหลักที่เกรียนประจำ  เบลด.แอส.วิ

เบลด เกรียนผ่า    แอส เกรียนโป๊ะ    วิ เกรียนที่ทำให้คู้ต่อสู้โจมตีไม่ได้  1.น้ำแข๊ง 2.รากไม้ดึงขา(ผมจำไม่ได้) 3อาชีพนี้จะเกรียนต่อเมือเวลสูง  ผมมี เบลด กับ แอส

ผมไม่เคยห่าใครก่อน เพราะเวลน้อย แต่อีกหน่อยเวลสูง ก็ไม่คิดจะฆ่เหมือนกัน  คนมันรั๊กสงับ
เสกขพล สองเมือง
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-05-2010, 12:34:10 »

PK
ไม่มีเกรียนจะเล่นทำไม ?

KAk-KAk
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5