GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เควสตำนานหมาป่า  (อ่าน 1345 ครั้ง)
syeen deday1234
Jr. Member
**

ชื่อในเกม syeen2 เซิฟวุ้นใต้พิภพ ชาปชู๊ตเตอร์

เควสตำนานหมาป่า
« เมื่อ: 03-05-2010, 18:23:17 »

เผอิญ ผมไปดูเควสนี้มาจากสารานุกรมครับ  ใช่ แต่ว่า มันเขียนไปแล้วบอก จะได้ผอบหมาป่าไลแคนจอมฉีกกระฉาก อยากได้มาก Wink ขอวิธีทำเควสนี้แบบละเอียดยิ๊บทีครับ(ตั้งแต่หาลาวาที่เลเวลเท่าไร จ่าริดดิกอยู่ที่ไหน ทางเดินป่าวงกตให้เจอผอบ อะไรงี้)นะ นะ  Sad  Sad  Sad  Sad

รับคนเข้า syeenfamily เซียนเทพแฟมมิลี่  แห่งเทลส์รันเนอร์ออนไลน์
Jr. Member
**

ชื่อในเกม syeen2 เซิฟวุ้นใต้พิภพ ชาปชู๊ตเตอร์

Re: เควสตำนานหมาป่า
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-05-2010, 19:12:57 »

เห้ย ตอบกันมั่งดิ

รับคนเข้า syeenfamily เซียนเทพแฟมมิลี่  แห่งเทลส์รันเนอร์ออนไลน์
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #2 เมื่อ: 03-05-2010, 19:38:07 »

ใจเย็นสิคะ = =

ถ้าจำไม่ผิดนะคะ รับเควสได้ที่ลาวาค่ะ

รู้สึกจะเวลอะไรก็ได้มั้งคะ ไม่มีเงื่อนไข ไปหา เล็บหมาป่าในตำนาน มา จำนวน 1 ชิ้น นำมาให้ลาวา ค่ะ ต้องรับเควส ก่อนนะคะ

โอกาสดรอปค่อนข้างมีน้อย แต่ถ้าดวงดีก็ดรอปค่ะ ลาวาจะให้ไปหา จ่าริกดิก ที่มุมขวาล่างของป้อมเดธวอลเล่ย์ นอกกรงนะคะ ไม่ใช่ในกรง

จ่าริกดิกจะให้ไปหาต้นไม้ที่แมพเขาวงกต อันนี้ไม่รู้นะคะ รอคนอื่นมาตอบละกันค่ะ ตอนเราทำ เพื่อนพาทำค่ะ

Sad Sad Sad

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-05-2010, 19:48:32 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 03-05-2010, 19:38:07
ใจเย็นสิคะ = =

ถ้าจำไม่ผิดนะคะ รับเควสได้ที่ลาวาค่ะ

รู้สึกจะเวลอะไรก็ได้มั้งคะ ไม่มีเงื่อนไข ไปหา เล็บหมาป่าในตำนาน มา จำนวน 1 ชิ้น นำมาให้ลาวา ค่ะ ต้องรับเควส ก่อนนะคะ

โอกาสดรอปค่อนข้างมีน้อย แต่ถ้าดวงดีก็ดรอปค่ะ ลาวาจะให้ไปหา จ่าริกดิก ที่มุมขวาล่างของป้อมเดธวอลเล่ย์ นอกกรงนะคะ ไม่ใช่ในกรง

จ่าริกดิกจะให้ไปหาต้นไม้ที่แมพเขาวงกต อันนี้ไม่รู้นะคะ รอคนอื่นมาตอบละกันค่ะ ตอนเราทำ เพื่อนพาทำค่ะ

Sad Sad Sad

ว้ายย ขออภัยค่ะ Shocked

จำผิดค่ะ จ่าริดดิกอยุในกรงจ้า แต่จำไม่ได้แล้วค่ะ ว่าลาวาให้ไปหาใคร

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-05-2010, 19:56:25 »

ไปรับเควสกับลาวา

ไปหาเล็บหมาป่าในตำนานครับ ได้ทั้งบราววูฟและไลเคน(แต่นิยมไปไลเคนกัน)

เมื่อได้มาแล้วให้คุยกับลาวา เลือกข้อที่ไม่ใช่ 300 บิลถ้าเลือกผิดตีหัวตัวเองซ่ะ(เควสนี้รับได้ 1 ไอดีต่อ1 คน(มั้ง)) รึ 1 ตัวละครต่อ 1 ตัวนี่แหละครับเป็นเควสจำกัด

แล้วไปคุยกับจ่าที่อยู่ในกรงท้ายหมู่บ้าน(จำไม่ได้) ชื่อไรจะบอกที่ซ่อนผอบ

ให้ไปเขาวงกตที่วินเดิล วู้ด ไปแมฟ 8 ต้นไม้ใหญ่จะ อยู่บนๆ แถวตรงกลางๆ แมฟ ที่ซ่อนอยู่ใต้ต้นไม้ครับ ลองเสริซในกูลเกิลเอาก็ได้สำหรับแผนที่

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-05-2010, 10:44:05 »

ใช่ ผมไปพูดกะลาวา มันมีแต่เควส ที่ให้หาเล็บหมาป่าเปื้อนเลือดอะ รับเควสนี้ตอนเวลไหนกันน้า...

David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-05-2010, 10:57:48 »

ก็เควสเล็บหมาป่าเปื่อนเลือดนั้นแหละแต่มันมีโอกาศดรอปเล็บตำนานด้วย

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-05-2010, 13:30:02 »

โอ๊ยขี้เกียจหาแล้ววววววววววววววววววววววววววววววว    ไมมันยากงี้วะ แถมตอนเก็บโดนเกรียนฆ่าอีก คายมีขอซื้อต่อ แต่ไหว้ละ ผมจน 15000บิลล่าพอ

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-05-2010, 15:56:27 »

Shocked Shocked Shocked Shocked

เค้าขายกันเกือบ 1 เอ็มครับ  Evil Evil

มันอยู่ที่ความพยายามและดวงจริงๆ ยังไงก็สู้ๆ น่ะ  laugh laugh laugh

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ยุทธพรชัย แก้วพิมล
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-05-2010, 17:19:35 »

หาต่อไปอยากยอมเเพ้ผมก็หาอยู่เหมือนกัน Smiley Smiley Smiley
the_wave_2
Jr. Member
**

[size pt=20]ความกล้า มันอยู่ในหัวใจ...[/size]

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-05-2010, 19:18:48 »

เหอๆๆๆผมรับเควสนี้มาเป็นแระ

จนจะลืมไม่อยากจะหาแร้ว
อยากถามว่ามันยังดรอปอยู่รึเปล่าเท่านั้นแหระ Huh? Huh? Huh?

ถ้าดรอปอยู่เปอเซนต์ก้อคงพอๆๆกะแผ่นวิญญาณเรยรึ

พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-05-2010, 08:45:54 »

รับเควสกับลาวา เควสหาเล็บหมาป่าเปื้อนเลือดค่ะ
พอรับเควสมาแล้วถ้าเราบังเอิญได้เล็บหมาป่าในตำนานมา
แล้วไปหาจ่าริกดิก (ถ้าจำชื่อไม่ผิด) ก็จะให้เราไปงมหาต้นไม้ในป่าวินเดิ้ลวู้ดค่ะ
(น่าจะหาไม่ยากนา เรามั่วเดินไปบ่อยๆ  Evil)

เควสนี้ขึ้นอยู่กับดวงและก็ความตั้งใจค่ะ หาไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ได้เองค่ะ
อย่าไปคิดมากกับมันค่ะ ถ้าทนไม่ไหวจริงๆ
หาซื้อเอาก็ได้ ราคาของเซิร์ฟสวรรค์ประมาณ 1m มั้งคะจำไม่ผิด
แต่เซิร์ฟอื่นไม่รู้ค่ะ ไม่ได้เล่น ขออภัย  Embarrassed

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-05-2010, 09:27:32 »

เมื่อก่อนผมใช้เวลาสี่เดือนน่ะ หุๆ

คือไปรับเควสไว้แล้วไม่พยายามหาเลย

เดินตีเรื่อยๆว่างๆไปพาคาเดทเวล

อยู่ดีๆมันกะได้มาเอง มันอยู่ที่ดวงคับ

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
สินมหัต วัฒนศัพท์
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 05-05-2010, 11:49:02 »

ผมหาแค่5นาทีก็ได้เเล้ว(เป็นอาชีพเทรนะ)
ใช้777 + ชิงสมบัติ
อิอิ
sawat
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-05-2011, 15:03:45 »

เรา2วันเอง (เป็นเทร) ใช้แส้คหบดีลึก พูดง่ายๆเซตซา เรากากซาตอนนั้นสามัญได้แต่ตอนนี้องขุมละใช้แส้พายุหาไป5ครั้งได้2วันนะ5ครั้งเพราะจะเอาเวลาไปเวล  Evil แล้วอีกอย่างเล้บหมาในตำนานเป้นขอเครสไม่สามารถแลกเปลียนได้หรือขายได้คับ Cool
ป้าย:
หน้า: [1] 2