GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 52 53 [54] 55
ผู้เขียน หัวข้อ: [Fiction] Reality : เกมอันตราย กระชากวิญญาณ [The End]  (อ่าน 7807 ครั้ง)
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: [Fiction] Reality : เกมอันตราย กระชากวิญญาณ Season 1
« ตอบ #795 เมื่อ: 02-06-2010, 20:37:27 »

พอซีซั่น 2 ออกมาละ บอกล่วงหน้าด้วย จะไปอัพโหลดรูปรอ กลัวไม่ทันคิว Sad

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: [Fiction] Reality : เกมอันตราย กระชากวิญญาณ Season 1
« ตอบ #796 เมื่อ: 02-06-2010, 20:43:34 »

Week 7 : Friday : ความตายที่ย่างกรายเข้ามา..

"เอาล่ะครับ ผมจะประกาศรายชื่อรองชนะเลิศนะครับ ถ้าถูกประกาศแล้วให้ไปที่เรือทันที

คงจะรู้อยู่นะครับว่า รองชนะเลิศจะไม่ได้อะไรติดตัวกลับไป แค่จะได้ออกไปจากที่นี่ แต่จะได้เข้าสู่วงการของเราด้วย และได้เงินเดือน

ส่วนผู้ชนะเลิศ นอกจากจะได้เงินเดือนและเข้าสู่วงการ ก็ยังได้เงิน 10 ล้านติดตัวกลับบ้านไป"

ทั้งสามจับมือกันแน่นพลางน้ำตาเริ่มไหล

"หมายเลขรองชนะเลิศ..ได้แก่..

R 1 อรรัมภิวา พิพัฒนาไชยหาญ หรือ อองฟองต์ครับ!!"

อองฟองต์โผกอดเพื่อนทั้งสามอย่างดีใจพลางน้ำตาคลอเบ้าปนเสียใจที่จะต้องจากเพื่อนๆอีก 1 เธอก้าวอาดๆเดินไปยังท่าเรือจนลับสายตาพลางปาดน้ำตาไป

"ส่วนทั้งสองหมายเลข ผมจะให้ทั้งคู่วิ่งไปยังเรือ กลไกป่าจะเริ่มทำงานสำหรับคนที่ถูกโหวตออก ส่วนคนที่ไม่ถูกโหวตออก ก็จะรอดออกไปครับ"

"พร้อมรึยังครับ?"นายถาม เนและเบลล่ามองหน้ากันพลางพยักหน้า

"1..2...3 ไปครับ !!!"

4 เท้าตะกุยวิ่งเข้าไปในป่าทันที ก่อนจะวิ่งหาทางออกจนเห็นทะเลแวบๆ

กลไกของป่าเริ่มทำงาน...

ร่างบางหล่นฟุบลงไปกับพื้นหญ้า เชือกลากขาลงไปเรื่อยๆจนใกล้ปั้นจั่น จนกระทั่งเข้าไปในที่สุด เนื้อตัวถูกบดละเอียดเหลียวจนน้ำสีข้นพุ่งกระฉูดออกมาพร้อมก้อนเนื้อ

หญิงผมยาอีกคนวิ่งมาถึงท่าเรือก็พบอองฟองต์ เธอโผกอดอย่างดีใจ

"ชั้นรอดแล้ว !! ชั้นจะได้กลับไปแล้ว !!"

อองฟองต์ยิ้มให้ ก่อนจะมองไปด้านหลัง

"แล้ว..

เนจังล่ะ ??"

เบลล่าหันไปมองอย่างตกใจ ก็ไม่พบร่างเนจังอยู่ด้านหลังเธอแล้ว

"สะ..แสดงว่าเสียงบดเมื่อกี้คือ.."เบลล่าตัวสั่น ก่อนจะร้องไห้ในอ้อมกอดของอองฟองต์ เรือค่อยๆออกจากเกาะ

"เงินรางวัลถูกโอนเข้าบัญชีคุณเบลล่าแล้วนะครับ พร้อมเตรียมการเซ็นสัญญาเข้าวงการของเราด้วยนะครับทั้งสอง"เสียงประกาศจากเรือดังขึ้น อองฟองต์ก้มลงมองเด็กสาวในอ้อมกอดก่อนจะมองภาพเบื้องหน้านั่นก็คือ..เกาะ

"จบเสียที.."ริมฝีปากบางขยับเบาๆ..

-------------------------------------------------------------------------------------------

"ต่อจากนี้จะเป็นรายงานข่าวเกี่ยวกับรายการเรียลลิตี้ เราจะสัมภาษณ์เด็กสาวทั้งสองที่รอดออกมาได้นะคะ"ไมค์จ่อไปทีปากของเบลล่า

"รู้สึกดีใจที่ได้รอดออกมา แถมได้เงินออกมา แม้ว่าการไปครั้งนี้จะหวาดเสียวอยู่บ้าง ใครจะไปคิดล่ะว่าจะได้ชัยชนะกลับมาซะเสียด้วย แต่..การไปครั้งนี้ทำให้เบลได้รู้จักกับมิตรภาพ เพื่อน และ ความรัก ทำให้เบลยิ้มออกกับการได้อยู่กับเพื่อนๆ แม้จะรู้ว่า ใคร 6 คนจะต้องตายจากไป แต่ในใจความรักยังเท่าเดิม.."

ไมค์จ่อไปที่ปากของอองฟองต์แทน

"บทเรียนครั้งนี้เป็นบทเรียนราคาแพง ที่หาซื้อไม่ได้นอกจากจะกระทำขึ้นเอง แม้จะใช้ราคาหลายล้านก็ตามก็ไม่สามารถซื้อมาได้อยู่ดี

การได้ไปที่เกาะนั้นมานี้ ทำให้รู้จักความเศร้า ความทุกข์ ความรัก และความสุข กับเพื่อนๆ เราต้องปีนป่ายให้ไปถึงจุดยอดสุดของภูเขา แต่ฟองต์ได้อยู่แค่ชั้นลอง ซึ่งคนอื่นๆอยู่พื้นเบื้องล่างที่ไม่สามารถตะเกียกตะกายขึ้นมาได้ แต่มันก็ดีแล้ว เพราะจะทำให้พวกเขาไม่เหนื่อยอีก

น้องชายฉันที่ตายไปแล้วทำให้รู้สึกเศร้าและเสียใจมาก...แต่เขาก็ได้อยู่กับลิลิน..หญิงที่เขารักแล้ว.."

นักข่าวมาดักรอที่ท่าเรือ เบลล่าและอองฟองต์หันไปมองเกาะที่อยู่ลับตาก่อนจะยิ้มให้กันพลางจับมือ ริมฝีปากขยับเบาๆและพูดพร้อมกันโดยมิได้นัดหมาย

"ลาก่อน..เพื่อน"

The End

~ปลื้มซ่า บ้าลมตด~
Sr. Member

ชอบสีเขียว

« ตอบ #797 เมื่อ: 02-06-2010, 20:44:57 »

Smiley
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #798 เมื่อ: 02-06-2010, 20:47:16 »

จบแล้วสินะ รู้สึกเสียวๆ Sad

แล้วจะรับสมัคร ซีซั่น 2 ตอนไหนอ่ะ จะได้ไปอัพโหลดรูปรอ =w=

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #799 เมื่อ: 02-06-2010, 20:47:22 »

Season 2

รับสมัครวันที่ 4 นะคะ ที่กระทู้ใหม่

เจ๊จะรับแค่ 8 คน แต่ถ้าเกิดมีคนมาสมัครเกิน 10 จะให้กรอกแบบสัมภาษณ์ ดูว่าใครจะตอบได้ดี

ถ้าตอบได้ดีจะได้เข้าร่วมจ้ะ

● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #800 เมื่อ: 02-06-2010, 20:49:42 »

อ้างจาก: เหงา..เศร้า..ทุกข์.. ไม่มีความสุข!! (Lovelo) ที่ 02-06-2010, 20:47:22
Season 2

รับสมัครวันที่ 4 นะคะ ที่กระทู้ใหม่

เจ๊จะรับแค่ 8 คน แต่ถ้าเกิดมีคนมาสมัครเกิน 10 จะให้กรอกแบบสัมภาษณ์ ดูว่าใครจะตอบได้ดี

รับทราบ ตอนกี่โมงหรอ จะรีบไปสมัคร > w <

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #801 เมื่อ: 02-06-2010, 20:53:23 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 02-06-2010, 20:49:42
อ้างจาก: เหงา..เศร้า..ทุกข์.. ไม่มีความสุข!! (Lovelo) ที่ 02-06-2010, 20:47:22
Season 2

รับทราบ ตอนกี่โมงหรอ จะรีบไปสมัคร > w <
2 สามทุ่มละมั้ง ถ้าเร็วๆหน่อยอาจจะ 5 โมง

ถ้าไม่ซ้อมวงโยธวาทิตจนเย็นนะ

ถ้ามาไม่ทัน 5 โมงก็เลทไปสองสามทุ่มนี่แหละ

(โยธวาทิตซ้อมหนัก พี่แกดันคัดเลือกชั้นไปอีก อะไรฟะ !!)

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #802 เมื่อ: 02-06-2010, 20:57:46 »

ตายHaแล้วสินะ ไม่ให้ชั้นสั่งเสียเลยเหรอ-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #803 เมื่อ: 02-06-2010, 21:00:42 »

อ้างจาก: เหงา..เศร้า..ทุกข์.. ไม่มีความสุข!! (Lovelo) ที่ 02-06-2010, 20:53:23
อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 02-06-2010, 20:49:42
Season 2

2 สามทุ่มละมั้ง ถ้าเร็วๆหน่อยอาจจะ 5 โมง

ถ้าไม่ซ้อมวงโยธวาทิตจนเย็นนะ

ถ้ามาไม่ทัน 5 โมงก็เลทไปสองสามทุ่มนี่แหละ

(โยธวาทิตซ้อมหนัก พี่แกดันคัดเลือกชั้นไปอีก อะไรฟะ !!)

รับทราบ !!

เดี๋ยวซีซั่น 2 จะเพิ่มอายุตัวเองหน่อย ที่รอดมาได้เพราะความสงสาร = =

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

Re: [Fiction] Reality : เกมอันตราย กระชากวิญญาณ [The End]
« ตอบ #804 เมื่อ: 03-06-2010, 15:55:27 »

2สามทุ่มโอ้ไม่นะต้องขึ้นบ้านก่อน Cry

dreαммч ² ♥
Hero Member

สอบตก ก :(

Re: [Fiction] Reality : เกมอันตราย กระชากวิญญาณ [The End]
« ตอบ #805 เมื่อ: 03-06-2010, 16:59:09 »

ถ้าเกิดว่าลงตอนสองสามทุ่มแล้วดรีมไมได้เล่นก็อดไปอีกซีซั่นแน่ ๆ เลย  Cry

ชีวิตช่างรันทด ~

ดรีมดรีมดรีม เรียกปัยเถอะจ่ะ
อายุ 14 ขึ้นม.3
:') ดรีมไม่หยิ่งนะดรีมคุยได้ทุกคนจ่ะ
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #806 เมื่อ: 03-06-2010, 17:29:16 »

เปิดรับสมัคร 4 มิถุนายน

ปิดรับสมัคร 7 มิถุนายน นะจ๊ะ

ถ้าสมัครเกิน 10 จะทำการสัมภาษณ์

ให้เหลือแค่ 8 คน ไม่ก็ 6

ใครที่สมัครแล้วติดตั้งใจทำแบบสัมภาษณ์ด้วยน้า

แล้วจะคัดเลือกเอาเน้อ

ป.ล. ซีซั่นต่อไปๆจะทวีความโหดขึ้นเรื่อยๆ

dreαммч ² ♥
Hero Member

สอบตก ก :(

« ตอบ #807 เมื่อ: 03-06-2010, 17:34:58 »

ลางสังหร มันบอกว่าชั้นอดเข้าซีซั่นสอง ชัว !!  Cry

ดรีมดรีมดรีม เรียกปัยเถอะจ่ะ
อายุ 14 ขึ้นม.3
:') ดรีมไม่หยิ่งนะดรีมคุยได้ทุกคนจ่ะ
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #808 เมื่อ: 03-06-2010, 18:10:08 »

ถ้าเริ่ม Season 2 ในวันพรุ่งนี้ปุ๊ป จะทำการล็อคกระทู้นี้ทันทีนะ

ใครอยากเม้นก็รีบเม้นละกัน

ป.ล. ขณะนี้สามารถขุด + ออกทะเลได้ เชิญมีความสุขกันได้เลยเอ้า !   Smiley

ป.ล.2 ตะกี้ไปตอบกระทู้ของดรีม เพิ่งรู้ตัว หัวเราะเยาะตัวเอง โง่ขนานแท้= =" (ก็กระทู้มันอยู่ติดกัน ชื่อเรื่องคล้ายกันเล็กน้อย เลยหลงไปซะเลย กร๊ากก)

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #809 เมื่อ: 03-06-2010, 18:15:14 »

Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 ... 52 53 [54] 55