GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอ สกิลพาราดินสายกระบี่ครับ  (อ่าน 382 ครั้ง)
the_cute
Newbie
*

ขอเสนอ สกิลพาราดินสายกระบี่ครับ
« เมื่อ: 02-05-2010, 16:24:08 »

คือว่าที่เป็นอยู่ก็เกือบจะโอเคแล้วนะ แต่ว่าสกิลแทงประกายแสงเนี่ย ดูไม่ค่อยจะมีประโยชน์สักเท่าไหร่
แถมยังต้องอัพตั้ง 5 เหรียญถึงจะไปเรียนเจ็ดเทพได้ ถ้าเทียบกับสายหอก สกิลก็ดีเลไว แถมยังสกิลหมู่อีก
ไหนๆกระบี่ก็ต้องตีไปเรื่อยๆโดยไม่ต้องพึ่งสกิลแล้ว ก็อยากให้ช่วยปรับสกิลมาแทน สกิลแทงประกายแสงทีครับ
 ที่จะเสนอคือ สกิล..แทงประกายแสง(ไม่เปลี่ยนชื่อละกัน)
      คุณสมบัติ  เมื่อโจมตีโดนมอนเตอความแม่นยำจะเพิ่มขึ้น และลดหลบหลีกของมอนเตอ(ผลของสกิลจะหายไปเมื่อเปลี่ยนเป้าหมาย)
ระดับ1 ความแม่นยำเพิ่มขึ้น 1/การโจมตี1ครั้ง ค่าหลบหลีกของมอนเตอลดลง 1/การโจมตีหนึ่งครั้ง
ระดับ2 ความแม่นยำเพิ่มขึ้น 2/การโจมตี1ครั้ง ค่าหลบหลีกของมอนเตอลดลง 2/การโจมตีหนึ่งครั้ง
ระดับ3 ความแม่นยำเพิ่มขึ้น 3/การโจมตี1ครั้ง ค่าหลบหลีกของมอนเตอลดลง 3/การโจมตีหนึ่งครั้ง
ระดับ4 ความแม่นยำเพิ่มขึ้น 4/การโจมตี1ครั้ง ค่าหลบหลีกของมอนเตอลดลง 4/การโจมตีหนึ่งครั้ง
ระดับ5 ความแม่นยำเพิ่มขึ้น 5/การโจมตี1ครั้ง ค่าหลบหลีกของมอนเตอลดลง 5/การโจมตีหนึ่งครั้ง

เห็นด้วยหรือไม่เห็นยังไงช่วยเก็บพิจารนาด้วยครับ หรือสกิลที่มีอยู่ตอนนี้สมดุลดีแล้วก็ขอเหตุผลนิดนึง

..............thx.....................
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

Re: ขอเสนอ สกิลพาราดินสายกระบี่ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-05-2010, 16:31:00 »

มันสมดุลแล้วนะครับเพราะมันเป็นสกิลที่เอาไว้สกัดสกิลของฝ่ายตรงข้ามเช่นศาสตราเทพฝ่าเวหาอะไรงี้อะคับ

พีรพงษ์ งดงาม
Newbie
*

Re: ขอเสนอ สกิลพาราดินสายกระบี่ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-05-2010, 21:20:01 »

เอ่อ  ผมว่าแทงประกายแสงตอนนี้ประโยชน์มันก็เยอะแล้วนะ ทั้งสกัดสายเวทย์  สกัดบอส  ตีไกลแย่งมินิบอสที่ไม่ตบก่อน  ตีลงพื้นด้านล่าง ตีขึ้นด้านบน  สารพัดประโยชน์เลยนะถ้าลองใช้ดีๆ
ป้าย:
หน้า: [1]