GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดเกมไม่ได้ ค่ะ  (อ่าน 139 ครั้ง)
นักโทษประหาร
Newbie
*

โหลดเกมไม่ได้ ค่ะ
« เมื่อ: 29-04-2010, 17:35:44 »

พอดีว่าตอนแรกเครื่องเราติดไวรัส

พอเอาไปล้างแล้ว จะโหลดเกม

Shocked มันโหดไม่ได้เพราะว่า ตัวแอนตี้(ร่มแดง)มันบอกว่ามีไวรัสอยู่ ไม่ให้โหลด  Cry

ทำไงดี ช่วยทีอยากเล่นอะ กลัวเขาลบตัวละครออกไม่ได้ออน นานน่ะ

Wink Wink Wink ช่วยทีค่ะ  Sad Sad Sad
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: โหลดเกมไม่ได้ ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-04-2010, 17:44:37 »

ผมเคยใช้อยู่นะ AVI มันก็โหลดได้ปกติหนิ (แต่ตอนนี้ไม่ใช้ละโค้ดโดนสอย)

แต่ถ้าโหลดไม่ได้ก็กด Disabled Firewall มันก่อนกดโหลด

พอกดโหลดได้ก็ Enabled Firewall

หรือมันอาจจะเป็นที่ลิงค์ก็ได้นะบางทีเราไปตั้งตัวโปรแกรมให้มันบล็อคลิงค์นี้รึเปล่า

เพราะว่าเวลามันขึ้นมันจะขึ้นมาถามนะประมาณว่าจะยอมรับหรือบล็อค

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ AVG เพราะมันมีโค้ดใช้ฟรี (ของเถื่อนดีๆนี่เอง)

laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ป้าย:
หน้า: [1]