GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ ของใส่ ที่เพิ่ม โป๊ะเชะ หน่อยครับ  (อ่าน 641 ครั้ง)
กฤษณ์ นิชรัตน์
Newbie
*

แนะนำ ของใส่ ที่เพิ่ม โป๊ะเชะ หน่อยครับ
« เมื่อ: 27-04-2010, 21:27:34 »

แนะนำ ของใส่ ที่เพิ่ม โป๊ะเชะ หน่อยครับ  อยากรู้ว่ามีไรดีๆ บ้างพึ่งเล่นเลยไม่รู้จักสักอย่างเลย
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: แนะนำ ของใส่ ที่เพิ่ม โป๊ะเชะ หน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-04-2010, 21:58:24 »

ถ้าเอาที่ใส่ได้ทุกอาชีพ ก็ สร้อยนำโชค เพิ่มโป๊ะ 3% ซื้อได้ที่ตลาดในปราสาทเซาเทิร์น ฟอร์ท

ถ้าเอาแยกแต่ละอาชีพนี่ก็พอสมควรเลยล่ะนะ^^~
อย่างของสายเรนเจอร์คลาส 2 ก็ เสื้อนอกจอมอสูร ดรอปจาก อัศวินปีศาจดูลาฮาน เพิ่มโป๊ะ 5%
ของแอสก็มีเสื้อที่ขายร้าน ที่เพิ่มโป๊ะ ตามเลเวล
และอีกมากมายตามแต่อาชีพน่ะครับ

ปล.1-5 ผิดพลาดประการใด ก็ ขอไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี้^^~

Evil Evil

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ปิศาจ
Full Member

Re: แนะนำ ของใส่ ที่เพิ่ม โป๊ะเชะ หน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-04-2010, 10:29:35 »

ดาบเขี้ยวทมิฬ  ดาบหัวตัดที่คมมากถูกใช้โดยทหารกองพันเขี้ยวทมิฬ -เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 10 %(ดาบเล็ก)
ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ   ดาบเหล็กหนาลับคมอย่างดีเหมาะสำหรับการต่อสู้ - โจมตีมอนสเตอร์คล้ายมนุษย์แรงขึ้น 50 % - โป๊ะเชะ 5 %
อาชีพที่ใส่ได้ : อาชีพเบลดมาสเตอร์ 

หมวกกุล  หมวกลักษณะแปลกประหลาดซึ่งไม่ทราบที่มาแน่ชัด - เพิ่มพลังโจมตี 2 - เพิ่มหลบหลีก 2 - เพิ่มโป๊ะเชะ 2 % 

เสื้อนอกจอมอสูร  เสื้อที่มีพลังแห่งอสูรร้ายสิงสู่อยู่ - เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 5 % - เพิ่มหลบหลีก 8 - เพิ่ม MP MAX 275
อาชีพที่ใส่ได้ : อาชีพชาร์ปชู้ต เตอร์อาชีพแอสซัสซินอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์   

สร้อยนำโชค  สร้อยที่เชื่อว่าจะนำพาโชคลาภมาให้ผู้สวมใส่ - เพิ่มโป๊ะเช๊ะ 3 %

อันนี้ไม่รู้หาจากไหนไม่เคยเห็น
แหวนออร่าเพิ่มโป๊ะเชะ   แหวนที่มีโชคลาภสะสมเอาไว้ผู้ใดที่ใส่จะเพิ่มอัตราโป๊ะเชะ10 %และจะให้ผู้ ที่อยู่ในปาร์ตี้ได้รับอัตราโป๊ะเช๊ะที่เพิ่ม 2 %

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
กฤษณ์ นิชรัตน์
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-04-2010, 20:24:03 »

ขอบคุณ ครับ ^ ^
ป้าย:
หน้า: [1]