GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอเรื่องเหรียญทำคลาส 3  (อ่าน 975 ครั้ง)
Lv..N@T
Jr. Member
**

เสนอเรื่องเหรียญทำคลาส 3
« เมื่อ: 25-04-2010, 15:25:13 »

เหรียญที่ใช้ทำสกิลคลาส 3  อยากให้ทีมงานปล่อยดรอปให้เยอะกว่าเดิม 

เนื่องจากปกติสกิลของแต่ละอาชีพเมื่อเวลอัพก็จะได้รับเหรียญทองแต่ละขั้นไปเรียน

โดยไม่ต้องเสียเงินบิลเป็นไม่รู้กี่เอ็ม แต่ทำไมคลาส 3 เรามีสิทธิ์ที่จะได้เรียนสกิลเหมือนกันทุกๆๆคน

แต่กลับต้องหาเงินบิลล่า เป็นไม่รู้กี่เอ็มเพื่อเอามาซื้อเหรียญที่มีจำนวนการดรอปน้อยมาก

บางเหรียญก้อแพงมากคนที่ไม่มีเงินก้อไม่มีสิทธิ์ที่ได้เรียนสกิล 

ปล. เข้าใจนะคับว่าคนที่หามาต้องใช้เวลา ใช้ความอดทน  แต่อยากให้ทีมงานเพิ่มการดรอปเหรียญให้มากกว่าเดิม 

ยังไงก้อช่วยพิจารณาข้อเสนอของผู้เล่นด้วยนะคับขอบคุณมากคับ

ไม่โง่ ไม่บ้า แต่อย่ามากวนตีนก่ะกรู
เมือง
Sr. Member

Re: เสนอเรื่องเหรียญทำคลาส 3
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-04-2010, 15:47:57 »

เดวทีมงานกะทำกล่องสุ่มเหรียนคลาส3

naygue
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25-04-2010, 19:51:07 »

อยากปรับให้ของดรอปง่ายๆอะ

ส่วนใหญ่คนที่มีเทร เก่งๆ จะดรอปง่าย   Sad

แล้วคนอย่างเราจะตก  Shocked

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-04-2010, 20:34:02 »

ไม่มีวัน ถ้าจะปรับให้ดรอปง่ายคงปรับไปนานแล้ว Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-04-2010, 21:58:25 »

อย่าหวังอะไรกับเสื้อชายเลเลยนะแรร์เทร์70+ขึ้นไปยังจะไม่ดรอป

Evil Evil
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-04-2010, 22:46:23 »

บางครั้งเทรก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

เอาพาลาเอาเบรดเอาแอสลงลัค 99 ใส่กากขุมไปตีไม่ต้องพึ่งเทรยังได้

ดวงล้วนๆเลยเดี๋ยวนี้

laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-04-2010, 23:24:28 »

เสนอให้เหรียญหาง่ายแต่ ของทำเควสเยอะกว่าเดิมดีมะ สัก 5000 อัน  Evil

Lv..N@T
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-04-2010, 04:30:29 »

ก้อยังดีคับของอะให้เอาเพิ่มจำนวนก็ได้คับ  เพราะไงของมันก้อมีมอนเตอเยอะอยู่แล้ว

แต่เหรียญต้องไปแย่งกับคนเป็นร้อย  อัตราดรอปก็น้อย  แพงก็แพงคนจนๆๆจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อคับคุน

ไม่โง่ ไม่บ้า แต่อย่ามากวนตีนก่ะกรู
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-04-2010, 05:21:26 »

อาชีพเทรจริงๆแล้ว เก่งทางหาของ แต่มันพวกของดรอปมอนปรกติไม่ใช้เหรอ ของแรร์ อาวุธของใส่ต่างๆ  แต่พวกบอสกับมินิ พวกเหรียญของบอส อัตราการดรอปเท่ากันหมดไม่ใช่หรือครับ หรือว่าปรับใหม่แล้วต้องไปตกที่เทรอย่างเดียว อันนี้ไม่รู้น๊ะ แต่ที่จริง บอสกับมินิ ตีได้หมดล่ะ เบลดผมไม่ลงลัคสักแอะ ได้คลื่นได้วิหค ถ้ามันจังหวะตกก็ตก  คงยังไม่ปรับหรอกมั้ง ปรับลงที่เทรอาชีพอื่นโวยตาย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
พีรพงษ์ งดงาม
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-04-2010, 13:23:58 »

ผมเห็นด้วยนะ ปรับดรอปเหอะ ทั้งเหรียญ ทั้งแรร์บอสทั้งหลาย
เดี๋ยวนี้บอสแทบไม่ตกไรเลย มีแต่อาวุธ66เน่าๆ ล้นตลาดไปหมด ตีบอสก็ใช่ว่าจะง่ายๆ กายทีเข้าไปไม่ถึง10วิ ละลาย  เดี๋ยวฟื้นอีก ยิ่งบอสผลึก ตบทีมึนที ไม่ต้องทำมาหากินแล้ว
Lv..N@T
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-04-2010, 14:52:27 »

อ้างจาก: Darkegle ที่ 26-04-2010, 05:21:26
อาชีพเทรจริงๆแล้ว เก่งทางหาของ แต่มันพวกของดรอปมอนปรกติไม่ใช้เหรอ ของแรร์ อาวุธของใส่ต่างๆ  แต่พวกบอสกับมินิ พวกเหรียญของบอส อัตราการดรอปเท่ากันหมดไม่ใช่หรือครับ หรือว่าปรับใหม่แล้วต้องไปตกที่เทรอย่างเดียว อันนี้ไม่รู้น๊ะ แต่ที่จริง บอสกับมินิ ตีได้หมดล่ะ เบลดผมไม่ลงลัคสักแอะ ได้คลื่นได้วิหค ถ้ามันจังหวะตกก็ตก  คงยังไม่ปรับหรอกมั้ง ปรับลงที่เทรอาชีพอื่นโวยตาย
ถ้ามันตกดีขณะนั้นทำไมราคาเหรียญถึงได้แพงมาก  คนเวล 70+ ก้อมีตั้งเยอะเค้าไม่มีเงินเอ็มมากมายไปซื้อ พวกนี้ไม่ควรมีสิทธิ์ได้เรียนสกิลคลาส 3 หรอคับ

งั้นสกิลตั้งแต่เป็นคาเดทจนเปลี่ยนคลาสให้ใช้เหรียญจากการดรอปหมดเลยดีมะคับ  แล้วคุณก็หาเงินบิลมาซื้อเหรียญเอานะคับดีมะคับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-04-2010, 17:14:04 »

อ้างจาก: ดู ดู๊ ดู เธอทำ ที่ 26-04-2010, 14:52:27
อ้างจาก: Darkegle ที่ 26-04-2010, 05:21:26
ถ้ามันตกดีขณะนั้นทำไมราคาเหรียญถึงได้แพงมาก  คนเวล 70+ ก้อมีตั้งเยอะเค้าไม่มีเงินเอ็มมากมายไปซื้อ พวกนี้ไม่ควรมีสิทธิ์ได้เรียนสกิลคลาส 3 หรอคับ

งั้นสกิลตั้งแต่เป็นคาเดทจนเปลี่ยนคลาสให้ใช้เหรียญจากการดรอปหมดเลยดีมะคับ  แล้วคุณก็หาเงินบิลมาซื้อเหรียญเอานะคับดีมะคับ

ผมบอกเหรอคับว่ามันตกดี คุณก็ลองสอบถามทางทีมงานดูว่าเหรียญต่างๆที่ตกมาแล้ว ที่ยังไม่ได้ใช้ อยู่ที่ไหนบ้าง มีอยู่กี่มากน้อยตอนนี้ ของบางทีเค้าไม่ได้เอามาโชว์ อาจจะเก็บไว้ใช้เอง ที่เอามาขายก็เห็นด้วยว่าแพง

และก็เค้าใจว่าคนเวล 70+ ที่ไม่มีตังค์ซื้อก็เยอะ ก็อยากได้กันหมดแหละครับ C3 ที่ผมอธิบายไปมันหมายความว่าของตกดีหรือ ที่ผมตีได้มา ไม่ใช่อยากจะได้ไปเฝ้าตีวันเดียวแล้วได้เมื่อไหร่ บางทีเป็นเดือน แต่บางครั้งไม่อยากจะหาเจอมินิพอดี ตีครั้งแรกก็ตกเลย มันเป็นจังหวะ ผมเคยเฝ้าเป็นเดือนไม่ได้ เราไม่ได้ตีทุกตัวตลอด 24 ชม และก็ไม่รุ็ว่ามันจะตกตอนไหน บางทีที่เราเฝ้าไว้ออนไม่ทัน คนอื่นมาตีดันได้ไป

มีสิทธิ์ได้เรียนกันทุกคนแหละ แต่ที่พูดมานี่คือ ใคร 70+ อยากจะได้ C3 ก็ต้องได้ทุกคนเลยว่างั้น เพราะทุกคนอยากได้หมดล่ะ ถ้างั้นก็ไปเสนอทีมงานแจกเหรียญไปเลยครับ จะไปดรอปทำเป็ดอะไร คุณเคยไปดรอปมากี่ครั้ง กี่วัน เคยไปดรอปหรือยัง ถ้าจะเอาแบบว่าอยากได้ปุ๊บ ไปดรอปก็ได้เลยก็ไปเสนอเค้าแล้วกัน ก็บอกแล้วว่าถ้าเค้าไม่ได้ปรับอะไร อัตราดรอปก็น่าจะเท่ากันทุกอาชีพสำหรับพวก มินิ กับ บอส ก็ใช้ความอดทน ความพยายามเอาเอง ถ้าจะเอาไวๆ ง่ายๆ ก็ไปซื้อมา ที่ว่าแพงๆนั่นหล่ะ แต่ก็ไม่ได้บอกน๊ะว่าของมันตกดี

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-04-2010, 17:16:48 »

^^^^ อ่อ ถ้าเค้าปรับให้ตกง่ายกว่าเดิมแล้ว ไม่ไปเฝ้าหา ก็เสร็จพวกที่หาเป็นอาชีพอยู่ดี แต่คงจะถูกลง เหรียญนึงคงสัก 10 บิลล่าได้

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 26-04-2010, 17:36:16 »

เหรียญหายาก แพง!!

ความสามารถของสกิล C3 ก็ต้องดีไปด้วย สมดุลใช่มั้ย? (ยกเว้น ...)

แล้วมาหาว่า C3 บางอาชีพโกง ได้ไง

ที่มันโกงเพราะไปเรียนหมดทั้ง 3 สกิล
(มันคนล่ะสายน่ะ สกิลที่2ของแต่ละสายยังไม่มาเลย)

สรุป ปรับดรอปดีมั้ย มากกว่าเดิมนิสหนึ่ง ถ้าคนที่เคยตีมินิหรือบอสแล้ว มันจะสะสมค่าไว้ ตีอีก โอกาสดรอปยิ่งเพิ่ม
      เมื่อดรอปได้แรร์แล้ว เริ่มนับใหม่ 
      ระดับความยากของการดรอป 8 ดาว ยากง่ะ -*-

ปล.ขำๆ  อย่าคิดมาก laugh laugh
ปล2.บางสกิล ดีเกินไปแค่นั้นเอง ไม่ได้โกงน่ะ  Evil

English Mathematics and Computer(Programming)
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-04-2010, 18:00:11 »

อนาคตใครจะรู้

กล่องเปิดยังไงก็ได้เหรียญ คลาสสาม

ราคา 189 โซล  laugh

ลาออก
ป้าย:
หน้า: [1] 2