GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ของกล่องฟ้า  (อ่าน 280 ครั้ง)
กัณฐิกา ฉมาภิสิษฐ
Newbie
*

ของกล่องฟ้า
« เมื่อ: 24-04-2010, 14:15:05 »

เราแค่อยากจามาเล่าเฉย ไม่ได้เรียกร้องอะไรเลยจิงจิ๊ง(T^T)

ไอที่ขายกันด้วยกล่องฟ้าอ่านะ  ก็รู้อยู่ว่ามันไม่ค้วรไม่ควร เพราะโดนโกงกันเยอะมากๆๆ

วันนี้มีคนมาขอเเลกของโซลกะหมวกวงแหวนของเราเป็นพระคนนึงชื่อangelXX(สงวนสองตัวท้ายไว้) ตอนแรกเราก็คิดว่าไม่เอาหรอกนะ

เพราะรู้ว่าจะต้องโดนโกงอยู่แล้ว(โดนมาเยอะ)  แต่เราก็ยังอยากจะลองเชื่อดูอีกซักครั้ง ว่าในเกมนี้มันจะยังมีคนดีๆอีกมั้ย(มันยังมีเยอะน่า)

แล้วพระคนนั้นก็เอาตัวคาเดทมาแลก-_-  เราก็รู้ว่าโดนแหงมๆ คาเดทชื่อว่าdentify พอแลกเสร็จก็หายไปเลย เหอๆๆ

รู้ทั้งรู้ เฮ้อ   แต่คนที่ซื่อสัตย์จิงๆก็มีอยู่นะ อิอิ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: ของกล่องฟ้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-04-2010, 15:42:26 »

ทำไมไม่เซฟรูปครับ เซฟรูปส่งทีมงานได้นะ (แต่ตัวคาเดทนี่แบนแล้วได้ไรวะ- -)

คนดีๆเกมนี้มีเยอะครับ แต่ผมไม่เข้าใจ ว่าคุณเอากล่องฟ้าเพื่อ??? ทำไมไม่รับกล่องเหลือง 

สมัยนี้หาคนมีจิตสำนึกที่ดียากมากครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมบอกเลยว่าผมยอมจนดีกว่านั่งโกงชาวบ้าน เพราะผมก็โดนโกงมาเยอะ(เหมือนกัน)

เลยไม่อยากให้คนที่โดนผมโกงมีความรู้สึกเหมือนผม ผมมีสิทธิ์ทำได้หลายครั้ง เช่นๆ

ผมตั้งร้านขายของอยู่ที่ตลาดซักพักนึง เพื่อนของผมคนนึงก็เดินมาตั้งร้านใกล้ๆ ผมปิดร้านลง เพราะอยากรู้ว่าขายอะไร ปรากฏว่าเป็นคิงจุ๊เสจิตที่ขายราคา1.5m (ย้ำว่า

1.5m) ผมเลยดึงมากก่อนซะเลย เพราะถ้าคนอื่นดึงไป ไม่มีทางได้คืนชัว Evil Evil   แล้วพอผมดึงมาปุ๊บ เสียงจากคนที่อยู่ใกล้ๆก้อ "เห้ย ใครดึงคิงเสจิต1.5mไปวะ"

(เรื่องไรจะบอก  Evil) แล้วผมก็ไปบอกเพื่อนผมทันที (พี่ท่านเปิด2จอ) พี่แกมา ผมก็เลยคืนไป 

เหตุผมที่ว่าทำไมผมถึงคืน
1. เพราะเค้าเป็นเพื่อนผม
2. เพราะผมก็เคยโดนอย่างนี้มาก่อน แต่ก็ขอคืนแล้ว ไม่ให้ แถมปิดซิบหนีอีกต่างหาก
3. ไม่ใช่ของเพื่อนผมด้วยซ้ำ เป็นของเพื่อนของเพื่อน ถ้าเจ้าของรู้เค้าคงเสียดาย

ผมมีสิทธิ์ที่จะทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้แล้วออกเกมไปเลยก็ได้ แต่ผมก็คืนครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24-04-2010, 15:53:49 »

หากไม่ใชตัวของตัวเองอยากเดลโซลข้ามไอดีจงอย่ารับกล่องฟ้า

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-04-2010, 13:52:55 »

ถึงเป็น"แค่เกม" แต่บาปกรรมไม่ต่างกัน
อทินฺนาทานา เวรมณีสิกฺขาปทํสมาทิยามิ
กล่องสีฟ้าไม่เคยมอบสิทธิ ใดๆเพื่อทำผิดคุณธรรมจริยธรรม

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-04-2010, 14:06:53 »

รู้แล้วยังลองเนี่ยนะ Shocked

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1]