GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจ้ง : เกี่ยวกับข้อมูล Global Quest ที่แจ้งให้เพื่อน ๆ ผิดพลาด  (อ่าน 624 ครั้ง)
อาบี เด เบ
Hero Member

ชี้แจ้ง : เกี่ยวกับข้อมูล Global Quest ที่แจ้งให้เพื่อน ๆ ผิดพลาด
« เมื่อ: 21-04-2010, 11:37:15 »

เนื่องจากในกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38533.0 ที่ได้แจ้งข้อมูลเอาไว้ส่วนหนึ่งแล้ว
ทางทีมงานต้องขออภัยสำหรับข้อมูลที่ผิดพลาดด้วยค่ะ เพราะ Global Quest นี้จะยังไม่ใช่เควสสุดท้าย และจะยังไม่เปิดถึงเลเวล 99

รายละเอียดตามระบบแล้ว ขอชี้แจงใหม่ดังนี้ค่ะ

สำหรับ Global Quest นี้ เพื่อน ๆ จะต้องช่วยกันจัดการสมุนของอาทรัมเพื่อผนึกวิญญาณให้ได้มากกว่า 150 ดวง จึงจะสามารถปลดสิ่งต่าง ๆ ได้ดังนี้ค่ะ

- ปลดล๊อคเลเวล 80
- เปิดแผนที่ทุกแผนที่ แต่ทักษะคลาส 3 ยังถูกปิดอยู่
- เปิดแผนที่กิจกรรมที่ใช้หาเหรียญสมาคม

และถ้าหากเพื่อน ๆ ผนึกวิญญาณได้มากกว่า 200 ดวง เทพลูซิสจะประทานพร EXP ให้ 50% จนกว่าจะเริ่มเควสใหม่

เควสใหม่นั้นเป็น Global Quest ง่าย ๆ ที่ต้องอาศัยความร่วมมือจากเพื่อน ๆ ทำกิจกรรมในเกมเช่นเคย
แต่จะมาในรูปแบบของกิจกรรมในเกมที่มีอยู่แล้วประจำเซิฟเวอร์ หากแต่ว่าถ้าเพื่อน ๆ ทำกิจกรรมชนะ ก็จะเป็นแต้มไปสะสมค่ะ

ส่วนจะนับแต้มยังไง ทางทีมงานจะประกาศให้ทราบอีกครั้งพร้อมตารางเวลากิจกรรมสำหรับเซิฟเวอร์ดาวดึงส์ค่ะ

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกอีกครั้งค่ะ

กิจกรรมในเกมจะเปิดใน Globaal Quest หน้า

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

Re: ชี้แจ้ง : เกี่ยวกับข้อมูล Global Quest ที่แจ้งให้เพื่อน ๆ ผิดพลาด
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-04-2010, 13:00:25 »

ถ้าใต้น้ำแมพบอสยังลงไม่ได้อ่ะครับ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
*!Volution!*
Newbie
*

Re: ชี้แจ้ง : เกี่ยวกับข้อมูล Global Quest ที่แจ้งให้เพื่อน ๆ ผิดพลาด
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-04-2010, 16:09:06 »

กำ ทำไม เป็น แบบนี้ไป ได้  อาไรนี้ กำ ไง อุส่าเติมเด็กเส้น บร้าป่าว GM นี้  รู้แบบนี้จะเติมทำง่าไรคับท่าน
Teiliz
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-04-2010, 18:11:59 »

*0*

รรรร รรรร
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-04-2010, 22:04:30 »

Winkอะไรกันนี้อุสาห์ดีใจ Wink

Angry Angryเซ็ง Angry Angry
อภิเชษฐ์ มหัธนันท์
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-04-2010, 22:47:58 »

ที่บอกว่าเปิดแผนที่ทุกแผนที่ ผมว่ายังมีบางแผนที่ที่ยังไม่ได้เปิดเลยอะครับ เช่น ทางเข้าสุสานใต้ดิน ทางไปหมู่บ้านนักเวทย์อสุรา ถ้ำมรกต เป็นต้น 

รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ  Wink
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-04-2010, 10:10:58 »

อ้างจาก: อภิเชษฐ์ มหัธนันท์ ที่ 21-04-2010, 22:47:58
ที่บอกว่าเปิดแผนที่ทุกแผนที่ ผมว่ายังมีบางแผนที่ที่ยังไม่ได้เปิดเลยอะครับ เช่น ทางเข้าสุสานใต้ดิน ทางไปหมู่บ้านนักเวทย์อสุรา ถ้ำมรกต เป็นต้น 

รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ  Wink
ตรงนี้เป็นข้อผิดพลาดครับ ซึ่งต้องรอการแก้ไขในวันพุธที่ 28 เมษายน ครับ
ทางทีมงานต้องขออภัยอีกครั้งครับ

Updatez
Jr. Member
**

♥ мέ

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-04-2010, 12:08:42 »

พวกเราสู้ๆๆ 
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-04-2010, 14:36:34 »

อ้างจาก: อภิเชษฐ์ มหัธนันท์ ที่ 21-04-2010, 22:47:58

ถ้ำมรกต เซิฟหลักทั้ง 3เซิฟ ยังไม่มีมาครับ

ตอนนี้มีแต่ที่เซิฟนรก

woon

คลวยไหย่ คลวยโคดไหย่
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-04-2010, 05:59:44 »

Angry Angry Angry Angry

กะบี่อยุที่ใจเเล้วไซร้-จูออนก็ไร้เทียมทานนน

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
FanGz $t@tus : กลับมาเกรียนเต็มร้อย ละ
Full Member

ถ้าเธอเลือกที่จะไป จะวันไหนยังไง เราจบกันแล้ว

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-04-2010, 07:30:22 »

ตกใจเลย เรปบนเอารูป จูออน มาลง     Shocked Shocked Shocked  Cry Cry Cry Cry Cry

naygue
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-04-2010, 10:14:32 »

^
^
^
^
 ช๊อก  too

ดีนะที่มันกลับหัว เฮือ ก ๆ ๆ ๆ ๆๆ 

แอ๊ฟ @ @~

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
..Mystery-ManNy-CoUnTrY..
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-04-2010, 10:52:15 »

Cool Cool
ป้าย:
หน้า: [1]