GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถาม... อาชีพ Warlock  (อ่าน 587 ครั้ง)
Master RPG
Full Member

อยากถาม... อาชีพ Warlock
« เมื่อ: 20-04-2010, 16:41:25 »

อยากจะถามว่า...
1.มีกี่สาย
2.แต่ละสายอัพกันอย่างไร

ขอบคุณครับ!!!   Smiley Smiley Smiley

เครือยีราฟอ้วน^^
Jr. Member
**

Re: อยากถาม... อาชีพ Warlock
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2010, 18:44:24 »

อ่า... สำหรับคนอื่นเราไม่รู้นะคะ แต่สำหรับเรา เราแบ่งเป็น4สายค่ะ
1.สาป
2.อัญเชิญ
3.ฝน
4.ราตรีนิรัดร์

รบกวนดูรูปในเว็บนี้ประกอบด้วยนะคะ http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%84

ส่วนการอัพ (ตามสไตล์เรานะคะ)
1. สายสาปเราคงช่วยอะไรไม่ได้เท่าไหร่นะคะ พอดีไม่ได้เล่นสายนี้ แต่ถ้าเล่นสายอัญเชิญควรมีสาปคลั่งติดตัวไว้หน่อยนะคะ
2. สายอัญเชิญ มันจะบังคับให้เราอัพทักษะพื้นฐาน1ทักษะ แล้วก็อัญเชิญทูต5ระดับ จากนั้นถึงเลือกสัตว์อสูรที่เราจะอัญเชิญได้ ทีนี้ก็ต้องดูลักษณะนิสัยการเล่นของคุณด้วยว่า เล่นแบบไหน อย่างเราชอบเก็บเวลเองคนเดียว เราก็เลือกหมา แนะว่าเลือกอะไรแล้ว น่าจะอัพมันให้เต็มไปเลยค่ะ จะได้ตีแรงๆ
3.สายฝน สายนี้จะไม่เอาฝนก็ได้ค่ะ ปกติจะใช้ฝนเวลาเล่นกิจต่างๆ แต่แนะให้เอาวงแหวน จะช่วยเวลาคับขันได้มากค่ะ ส่วนเขี้ยวรัตติกาล เราว่ามันไม่ค่อยได้ใช้นะคะ
4.สายราตรีนิรันดร์ สายนี้เราแนะไม่ได้มาก เราเองใช้สกิวกลืนกินโลหิตของสายนี้สกิวเดียว โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าถ้าใช้เพื่อเก็บเวลตามลำพัง+อัพสกิวขุมของแคสแล้ว ใช้กลืนกินโลหิตอย่างเดียวก็พอค่ะ

นี่คือความเห็นของเรานะคะ ปกติเราใช้เก็บเวลมากกว่า แต่ถ้าลงแบท แค่หมาหรือทูตก็กินขาดแล้วค่ะ (อาจจะสาปใบ้/คลั่งอีกนิดยิ่งเจ๋งนะคะ)

เครือยีราฟอ้วน^^
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2010, 18:45:34 »

เอารูปลงให้แล้วค่ะ น่าจะดูง่ายกว่าเนอะ ^^

Master RPG
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-04-2010, 07:34:31 »

เอางี้...
1. ถ้าเหมาะกับการล่าบอส... อัพยังไงดีที่สุด
2. ราตรีนิรันต์ มีผลกะบอสมากไหม
3. เป็นไปได้ไหม ที่จะอัพสกิลเรียกทั้ง 3 ตัว

แค่นี้ล่ะ...

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-04-2010, 10:13:12 »

ไม่รู้เหมือนกันว่าสายไหนดี เท่าที่เล่นวอลลอคมา 4 ตัว ลองอัพแตกต่างกัน เราว่าสายผสมอะดี

อัญเชิญหมา  -  จุดเด่นของวอลลอคอะ ไม่ต้องไปชนตรงๆ เรียกหมาไปตี
สาปคลั่ง - เอาไว้สาปหมาจะได้ตีแรง  แถมเจอวิเกรียน สาปมันเลย ร่ายเวทไม่ได้ (ถ้ามันไม่มีอ้อมกอดมานะ) หุึหุ
อัพสายฝน - เอาไว้เก็บเวล กับเล่นกิจกรรม (แต่ถ้าเครื่องไม่แรง ทำใจเรื่องกระตุึกหรือแลคด้วยนะ)

ยังเหลือเหรียญไปอับอะไรอีกพอควรก็แล้วแต่เราแ้ล้วหละ หลักๆผมว่าแบบนี้อะดี
จะอัพอาพร ศาตรา  หรือพวกกลืนกิน ก็แล้วแต่

ล่าบอสก็ เชิญหมา สาปคลั่งหมา ให้พระกายหมาแล้วสั่งมันไปตีบอส หุหุประมาณนี้

ปล. พวกสาปจำเป็นต้องใช้เรียนในคลาส แคสเตอร์ด้วยนะถ้าจะอัพดูดีๆด้วยว่า มันจะต้องเรียนทักษะอะไรมา
ปล.2  ที่รู้ๆกัน วอลลอคเป็นอาชีพค่อนข้างอ่อน แต่ว่าของดีๆ น่าจะหาซื้อได้ไม่แพงมากเพราะคนไม่ค่อยเ่ล่นกัน

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: [1]