GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน อสุราฟาร์ม เปิดระบบต่อสู้ แน่นอนแล้ว !!!  (อ่าน 1062 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

ข่าวด่วน อสุราฟาร์ม เปิดระบบต่อสู้ แน่นอนแล้ว !!!
« เมื่อ: 19-04-2010, 17:22:40 »

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ ทีมงานได้เพิ่มระบบต่อสู้ ในเกมอสุราฟาร์ม
ซึ่งเพื่อนๆ จะต้องตกตะลึงกับการต่อสู้ ของบรรดาเหล่ามอนสเตอร์ภายในเกมอสุรา
ที่เปลี่ยนแปลงเป็นรูปแบบสัตว์เลี้ยง และรูปแบบการต่อสู้ที่แตกต่าง พร้อมกับการตกแต่งฟาร์มที่สวยงามอลังการ
ทีมงานจะเปิดระบบต่อสู้ ให้เพื่อนๆ ได้ร่วมสนุกกัน

[/url]

โดยทีมงานจะทำการเปิดระบบต่อสู้ให้เพื่อนๆ ได้ร่วมสนุก ตั้งแต่วันที่  21 เมษายน 2553 นี้เป็นต้นไป
เพื่อนๆ สามารถสัมผัสความสนุก ความมันส์ ได้ที่ www.af.in.th ครับ สนุกแน่นอน อย่าพลาด

ร่วมสนุกกับระบบต่อสู้พร้อมกันได้ที่ www.af.in.th ครับ
และเพื่อนๆ สามารถเข้าไปเยี่ยมชมหน้ากระดานข่าวอสุราฟาร์มของ Facebook ได้ ที่นี่

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Nêko-Jüng…♥
Sr. Member

เมี๊ยวๆๆ หง่าวว~♥

Re: ข่าวด่วน อสุราฟาร์ม เปิดระบบต่อสู้ แน่นอนแล้ว !!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2010, 14:59:31 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ขอขอบคุณ ที่ทำให้รู้สึกว่า โลกนี่น่าอยู่ มากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ^^...♥
NanJi
Jr. Member
**

Re: ข่าวด่วน อสุราฟาร์ม เปิดระบบต่อสู้ แน่นอนแล้ว !!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2010, 21:54:03 »

เย้ จะได้ต่อสู้แล้ว Smiley

NuAuMz
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-04-2010, 15:28:29 »

Stamina: คืออะไรอ่ะ

แล้วทำไงให้มันเพิ่มอ่า
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-04-2010, 17:06:36 »

stamina แปลง่ายๆ คือ ค่าความสามารถ ถ้ามีเยอะ ก็ฝึกได้เยอะ ถ้าฝึกมากๆ มันจะลดลง

ถ้าปล่อยเวลาให้พักบ้าง มันจะเพิ่มเอง ครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-04-2010, 17:23:07 »

สู้กันให้ตายไปข้าง สินะ  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-04-2010, 17:40:32 »

ระบบต่อสู้นี้มีข้อสงสัยหน่อย
ถ้าเราโค่นNPCได้และมีชื่อฟาร์มเราขึ้นมาแทน และพอมีคนมาดวลกับฟาร์มเรา ถ้ามีผลแพ้ชนะ เช่นมีคนมาท้าดวลแล้วเราชนะ หรือแพ้ จะเกิดอะไรขึ้นกับฟาร์มเราบ้าง เช่นเงิน ชื่อเสียง
NuAuMz
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-04-2010, 19:13:26 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 21-04-2010, 17:06:36
stamina แปลง่ายๆ คือ ค่าความสามารถ ถ้ามีเยอะ ก็ฝึกได้เยอะ ถ้าฝึกมากๆ มันจะลดลง

ถ้าปล่อยเวลาให้พักบ้าง มันจะเพิ่มเอง ครับ

มันขึ้นช้ามากมาย

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-04-2010, 20:33:46 »

stamina ขึ้นช้า

วัยรุ่น เซงๆ  = ="

เมื่อไรจะเติมโซลได้อ่ะ จะเอาต้นมะพร้าวมาลง  รัก

English Mathematics and Computer(Programming)
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-04-2010, 20:40:13 »

ถามๆอีกอย่าง

สกิลนี้ มันใช้เองหรอ ไม่เห็นมันใช้เลยง่ะ

ต้องกดไรมั้ย = ="

English Mathematics and Computer(Programming)
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-04-2010, 15:50:16 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 21-04-2010, 17:40:32
ถ้าเราโค่นNPCได้และมีชื่อฟาร์มเราขึ้นมาแทน และพอมีคนมาดวลกับฟาร์มเรา ถ้ามีผลแพ้ชนะ เช่นมีคนมาท้าดวลแล้วเราชนะ หรือแพ้ จะเกิดอะไรขึ้นกับฟาร์มเราบ้าง เช่นเงิน ชื่อเสียง

ตอบ เราไม่เสียอะไรค่ะ จะมีผลกับคนที่มาดวลมากกว่า พูดกันง่ายๆคือ ถ้าเราไปดวลกับคนอื่น ผลที่ได้จะเกิดกับเรา ได้ก็ได้กับเรา เสียก็เสียกับเรา ค่ะ  เช่นกัน ถ้ามีคนมาดวลกับเรา ผลที่ได้ก็จะเกิดกับเค้าค่ะ   แต่ว่าสำหรับคนที่เล่นผ่านเฟชบุคนะ ถ้าเค้าชนะเรา แล้วเค้าจะ publish ลง wall ไปโชว์เพื่อนๆได้ว่าเค้าชนะฟาร์มเราค่ะ

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-04-2010, 15:53:34 »

อ้างจาก: point++ ที่ 21-04-2010, 20:40:13
ถามๆอีกอย่าง

สกิลนี้ มันใช้เองหรอ ไม่เห็นมันใช้เลยง่ะ

ต้องกดไรมั้ย = ="

สกิล คู่หูเราจะสุ่มขึ้นมาใช้เองค่ะ แต่จะขึ้นบ่อยหรือไม่บ่อยขึ้นอยู่กับความเชื่องของคู่หูค่ะ

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-04-2010, 16:34:50 »

อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 22-04-2010, 15:50:16
อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 21-04-2010, 17:40:32

ตอบ เราไม่เสียอะไรค่ะ จะมีผลกับคนที่มาดวลมากกว่า พูดกันง่ายๆคือ ถ้าเราไปดวลกับคนอื่น ผลที่ได้จะเกิดกับเรา ได้ก็ได้กับเรา เสียก็เสียกับเรา ค่ะ  เช่นกัน ถ้ามีคนมาดวลกับเรา ผลที่ได้ก็จะเกิดกับเค้าค่ะ   แต่ว่าสำหรับคนที่เล่นผ่านเฟชบุคนะ ถ้าเค้าชนะเรา แล้วเค้าจะ publish ลง wall ไปโชว์เพื่อนๆได้ว่าเค้าชนะฟาร์มเราค่ะ
นึกว่าเราจะได้ค่าชื่อเสียงที่คนที่มาท้าดวลเสียไปซะอีก  laugh
แล้วแบนี้ ที่เราชนะNPCแล้วเราได้ห้องมีชื่อขึ้นมาแทนแบบนี้ แล้วถ้าเราไปท้าดวลผู้เล่นและชนะแบบนี้ห้องของเจ้าของเก่าจะหายไปแล้วเป้นห้องของเราที่ชนะแทนไหม
ライト夜明け
Sr. Member

....

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-04-2010, 16:50:30 »

ต้องรีบไปแล้ว Shocked
arESmAl2s
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-04-2010, 08:18:07 »

พอชนะเอ็นพีซีแล้วชื่อเราจะขึ้นแทน ค่ะ  ที่ระดับที่ชนะ  แล้ว พอคน ที่มาถึงระดับนั้นจะสู้ มันก็ จะไม่มี เอ็นพีซี แต่ เป็น ชื่อ ผู้ชนะ เอ็นพีซี นั้นแทน

แล้วก็สู้ แพ้  ไม่ได้ exp เลย
ป้าย:
หน้า: [1] 2