GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: [แจ่มแจ้งแดงแจ๋!] รายงานการทำงานของจีเอ็มอาสา XYZ เซิร์ฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ  (อ่าน 696 ครั้ง)
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

[แจ่มแจ้งแดงแจ๋!] รายงานการทำงานของจีเอ็มอาสา XYZ เซิร์ฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ
« เมื่อ: 19-04-2010, 12:57:01 »

สวัสดีทุกคนค่ะ

ชื่อตัวละคร : XYZ
อาชีพ : ชาร์ปชูตเตอร์ (หน้าตาดีที่สุดในเซิร์ฟเวอร์) อ้วกกก !!! 
เซิร์ฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ (PK)
ชื่อเล่น : “น้องบวบ” ค่ะ หรือจะเรียกว่า “บูมมี่” ก็ได้นะคะ อิ๊อิ๊

น้องบวบต้องขอขอบคุณทีมงาน และเพื่อนๆ ทุกคนที่ทำให้น้องบวบผ่านการคัดเลือกจนเข้ามาเป็นจีเอ็มอาสาขั้นเทพรุ่นที่ 3 ในที่สุด ต่อจากนี้ไปคงเป็นการทำหน้าที่ของจีเอ็มอาสาอย่างเต็มตัวแล้ว น้องบวบขอใช้พื้นที่ในกระทู้นี้ไว้สำหรับการรายงานการทำงานค่ะ น้องบวบจะทำหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด ถ้าเพื่อนๆ มีข้อสงสัยใดๆ สามารถสอบถามได้ค่ะ จะแนะนำ หรือว่าติชมก็ได้นะคะ น้องบวบจะได้แก้ไขปรับปรุงจุดบกพร่องนั้นๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
^_____^

BC4ever
Full Member

Re: [แจ่มแจ้งแดงแจ๋!] รายงานการทำงานของจีเอ็มอาสา XYZ เซิร์ฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-04-2010, 13:16:36 »

กิจกรรมโกยแน่บ
วันศุกร์ที่ 9 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 23.20 น.
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 10 ชิ้น*

ผู้ที่ได้รับรางวัล ดังนี้ค่ะ
atcha
Dragonfy
chaiddt-Flex
NbodyBesGirl
APPA
II_SkA_II
-OJHIA-
.minikill.
bookiman
InDy_KUenG
Belphegor
_OffLine_

ภาพตอนแจกรางวัล

และคัดเลือกจนหาเจ้ากิจกรรมโกยแน่บ
คนที่ได้ไป คือ คุณ Belphegor
รับ *เหรียญรางวัล 20 ชิ้น*

ขอขอบคุณจีเอ็มอาสา Gu_InW_Za ด้วยค่ะ
ที่ช่วยดูแลกิจกรรมในครั้งนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ถ้ามีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้ค่ะ
หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

Re: [แจ่มแจ้งแดงแจ๋!] รายงานการทำงานของจีเอ็มอาสา XYZ เซิร์ฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-04-2010, 13:52:16 »

กิจกรรมตอบคำถาม
วันอาทิตย์ที่ 18 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 21.10 น.
คำถามเกี่ยวกับวันสงกรานต์ 1 ข้อ
แจก *กล่องเปิดยังไงก็ได้ชุดซัมเมอร์*
(แจกตามเพศของตัวละคร)

เงื่อนไข
1. คนตอบถูกคนที่ 3
2. พิมพ์ให้ถูกทุกตัวอักษร

คำถามมีอยู่ว่า ...

นางสงกรานต์ประจำสงกรานต์ปีนี้ มีนามว่าอะไร ?
เฉลย นางมณฑาเทวี
คนที่ได้ไปคือคุณ Chaba_Kaew

ผู้ที่ได้รับรางวัลเป็นเพศหญิง
จึงได้แจกกล่องเปิดยังไงก็ได้ชุดซัมเมอร์หญิงจำนวน 1 กล่องค่ะ

ถ้ามีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้ค่ะ
หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2010, 20:51:03 »

กิจกรรมโกยแน่บสุดโหด
(เฉพาะอาชีพคาเดท และอาชีพคลาส 1 เท่านั้น)
วันอังคารที่ 20 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 15.30 น.
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 10 ชิ้น*

-SuS-
blackgirt
MAWIN001ASD
Tal_Ja
JaSmInE_
-EiaMisS-
_-YenTa4-_
gudux8e

หลังจากนั้นคัดออกอีก 4 คน
เหลือผู้เข้าร่วม และได้รับรางวัลเพิ่ม ดังนี้

blackgirt
Tal_Ja
-EiaMisS-
_-YenTa4-_

รับ *เหรียญรางวัลคนละ 5 ชิ้น
และกล่องเปิดยังไงก็ได้แว่นคาดหัวคนละ 1 กล่อง*

ไม่พอเท่านั้นค่ะ เราให้ผู้เล่นจับคู่ และเล่นเป่ายิงฉุบกันต่อค่ะ
คู่ที่ 1 : blackgirt (กรรไกร) - (กระดาษ) Tal_Ja
คู่ที่ 2 : -EiaMisS- (กระดาษ) - (กรรไกร) _-YenTa4-_

ผู้ชนะได้รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้ชุดซัมเมอร์หญิงคนละ 1 กล่อง*

ต่อจากนั้น เราให้ผู้ชนะทั้งสองคนมาเป่ายิงฉุบหาผู้ชนะกันต่อ
blackgirt (กรรไกร) - (ค้อน) _-YenTa4-_
ผู้ที่ชนะไป เหลือรอดอยู่ในห้องกิจกรรมเป็นคนสุดท้าย คือ คุณ _-YenTa4-_
รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้หมวกร่ม 1 กล่อง*

ขอขอบคุณจีเอ็มอาสา HidroJen-D ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-04-2010, 10:25:45 »

กิจกรรมฆ่าจีเอ็มอาสา XYZ
วันอังคารที่ 20 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 22.00 น.
แจก *กล่องเปิดยังไงก็ได้หมวกร่มคนละ 1 กล่อง*

ท่านถูกคุณ BoDe_DoG โจมตีจนหมดสภาพ
ท่านถูกคุณ oOII..Pretty-girl..IIOo โจมตีจนหมดสภาพ
ท่านถูกคุณ -IiI_GuNut_IiI- โจมตีจนหมดสภาพ
ท่านถูกคุณ vn โจมตีจนหมดสภาพ
ท่านถูกคุณ .tOmWaNT. โจมตีจนหมดสภาพ

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-04-2010, 10:54:10 »

กิจกรรมตอบคำถาม
วันอังคารที่ 20 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 22.30 น.
คำถามทั้งหมด 2 ข้อ
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 20 ชิ้น
และกล่องเปิดยังไงก็ได้แว่นคาดหัวคนละ 1 กล่อง*

เงื่อนไข
1. คนตอบถูกคนที่ 2
2. พิมพ์ให้ถูกทุกตัวอักษร

คำถามมีอยู่ว่า ...

ข้อที่ 1 : ทักษะสาดน้ำ มีระยะเวลาหลังร่ายกี่วินาที ?
เฉลย 3 วินาที
คนที่ได้ไปคือคุณ Dek_song_gas

ข้อที่ 2 : คำว่า "น้อง" มีเสียงวรรณยุกต์ใด ? (สามัญ เอก โท ตรี จัตวา)
เฉลย เสียงตรี
คนที่ได้ไปคือคุณ Zalim

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-04-2010, 12:24:20 »

กิจกรรมหมวกสีของจีเอ็มอาสา Gu_InW_Za
วันพุธที่ 21 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 16.00 น.

ร่วมแจกของรางวัลให้กับผู้เล่น ดังนี้

รอบแรก : แจก *เหรียญรางวัลคนละ 1 ชิ้น*
(เป็นรางวัลปลอบใจเล็กๆ น้อยๆ จำนวน 15 คน)

และแจก *เหรียญรางวัลคนละ 10 ชิ้น*
(เป็นรางวัลสำหรับเจ้ากิจกรรมหมวกในครั้งนี้ ได้แก่ คุณ 1128 และ printpp)

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-04-2010, 12:44:51 »

กิจกรรมโกยแน่บของจีเอ็มอาสา HidroJen-D
วันพุธที่ 21 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 22.30 น.

จีเอ็มอาสา HidroJen-D (ตั้ม) คัดผู้เล่นจนเหลือ 10 คน
หลังจากนั้นคัดออกอีก 5 คน (จริงๆ ต้องให้เหลือ 4 คนด้วย)
ให้จับคู่เป่ายิงฉุบ (อีกแล้ว) ได้ 2 คู่ครึ่ง TT"
คนที่ไม่มีคู่ จึงได้เป่ากับพี่จีเอ็มซูกัส

ผู้ที่ได้รับรางวัล ดังนี้
BadBoyZ
_-IRG-_

mIsS_PooH
รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้ชุดซัมเมอร์คนละ 1 กล่อง*
(ตามเพศของตัวละคร)

ถ่ายภาพตอนแจกรางวัลดังกล่าวมาได้แค่คนเดียว
ส่วนภาพตอนเป่ายิงฉุบในแต่ละคู่นั้น พี่จีเอ็มซูกัสได้เป็นผู้ตัดสิน จึงไม่ได้ถ่ายมาเช่นเดียวกันค่ะ
ต้องขออภัยในความผิดพลาดมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-04-2010, 10:41:29 »

กิจกรรมวุ้นวัดดวง
วันพฤหัสบดีที่ 22 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 21.30 น.

Thedanger
-Aries-
LnwXOE
-Indisclub-
_.--PeTaGoRuS--._
SKY--
_LarK_
nanonna
Maruno2
GU_BEW1

ยังไม่จบเท่านั้นค่ะ เราให้ผู้เล่นจับคู่เป่ายิงฉุบกันต่อ (อีกแล้วครับท่าน)
คู่ที่ 1 : Maruno2 (กระดาษ) - (กรรไกร) -Indisclub-
คู่ที่ 2 : nanonna (ค้อน) - (กรรไกร) Thedanger
คู่ที่ 3 : -Aries- (กรรไกร) - (ค้อน) LnwXOE
คู่ที่ 4 : GU_BEW1 (กระดาษ) - (ค้อน) SKY--
คู่ที่ 5 : _.--PeTaGoRuS--._ (กระดาษ) - (ค้อน) _LarK_

ผู้ชนะได้รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้หมวกร่มคนละ 1 กล่อง*

ขอขอบคุณ พี่จีเอ็มซูกัส และ จีเอ็มอาสา -SecreTiiz- ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-04-2010, 11:02:04 »

กิจกรรมทายเพลง & ตอบคำถาม
วันพฤหัสบดีที่ 22 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 22.30 น.
ทายเพลง 2 ข้อ และคำในเกม 1 ข้อ

ทายเพลง และคำถาม ดังนี้

ข้อที่ 1 : (ทายเพลง) ฟ แฟนคนเก่ามันก็เข้าใจยาก อยากเปลี่ยนมากๆ ช่วยจัดมาด้วยจันทร์
เฉลย เพลง ขอจันทร์ ของ บาว ปาน
คนที่ตอบมาถูกต้องและเป็นคนที่ 5 คือคุณ puprgrgh
รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้แว่นคาดหัว 1 กล่อง*

ข้อที่ 2 : (ทายเพลง) อย่าทิ้งกันไปได้ไหม เธอรู้ฉันอยู่ไม่ไหว โลกคงแตกสลาย นาทีที่ไม่เหลือเธอ
เฉลย เพลง ขอร้อง ของ แดน วรเวช ดานุวงศ์
คนที่ตอบมาถูกต้องและเป็นคนที่ 2 คือคุณ baifern7
รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้ชุดซัมเมอร์ชาย 1 กล่อง*

ข้อที่ 3 : (คำถามในเกม) ขากบ มีน้ำหนักเท่าใด
เฉลย 1.0 หรือ 1
คนที่ตอบมาถูกต้องและเป็นคนที่ 3 คือคุณ Amp_G2lean
รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้ชุดซัมเมอร์ชาย 1 กล่อง*

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-04-2010, 12:29:02 »

กิจกรรมโกยแน่บของจีเอ็มอาสา HidroJen-D
วันศุกร์ที่ 23 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 21.30 น.

จีเอ็มอาสา HidroJen-D (ตั้ม) คัดผู้เล่นจนเหลือ 10 คน
หลังจากนั้นให้ผู้เล่นจับคู่ ได้ทั้งหมด 5 คู่ด้วยกัน
เล่นลุกนั่งกันต่อ คู่ไหนทำผิด หรือช้า ส่งกลับบ้านทันที
เล่นจนเหลือผู้ผ่านเข้ารอบ 2 กลุ่ม จำนวน 4 คน ดังนี้

Aphrodite_Jr
yakuda
OMRToN
SirTAW

รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้แว่นคาดหัวคนละ 1 กล่อง*

จากนั้น ให้ผู้เล่นส่งตัวแทนของกลุ่มมาเล่นเป่ายิงฉุบกันต่อ
Aphrodite_Jr คู่กับ yakuda
OMRToN คู่กับ SirTAW
ผลปรากฏว่า yakuda (กระดาษ) - (ค้อน) OMRToN

ผู้ชนะได้รับ *กล่องเปิดยังไงก็ได้ชัดซัมเมอร์คนละ 1 กล่อง*

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-04-2010, 11:24:48 »

ลงโทษ Foxss ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย

BC4ever
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-04-2010, 11:32:33 »

กิจกรรมใช่หรือไม่ของจีเอ็มอาสา -SecreTiiz-
วันอาทิตย์ที่ 25 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 18.10 น.

ร่วมแจกของรางวัลให้กับผู้เล่น ดังนี้

lneIIau_75

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-04-2010, 11:09:12 »

ลงโทษ _5_M_5_ ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย

BC4ever
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-04-2010, 10:23:01 »

ลงโทษ batterlad951 ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย
ลงโทษ newee2 ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย
ลงโทษ REAL_ ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย
ลงโทษ _WinK_ ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย

BC4ever
ป้าย:
หน้า: [1] 2