GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 29
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮานิดหน่อย ค่อยสบายใจ >>> เจ๊ฟองต์=w=v  (อ่าน 5032 ครั้ง)
ライト夜明け
Sr. Member

....

Re: ฮานิดหน่อย ค่อยสบายใจ >>> เจ๊ฟองต์=w=v
« ตอบ #60 เมื่อ: 23-04-2010, 14:01:27 »

laugh
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: ฮานิดหน่อย ค่อยสบายใจ >>> เจ๊ฟองต์=w=v
« ตอบ #61 เมื่อ: 24-04-2010, 10:44:28 »

ในที่สุดเสาร์อาทิตย์ก็มาถึง!! Shocked

เอ๊ะๆๆ ฟองต์บอกไปรึยังว่าเสาร์อาทิตย์จะเป็นเรื่องใหญ่ Evil (บอกแว้ว!~)

ขอเวลาพิมพ์แปป laugh (เพิ่งตื่นอะดิ- -")

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #62 เมื่อ: 24-04-2010, 11:41:37 »

ตอน..ทะเลาะกัน..ทำไม? ตอนที่ 1

ป๊องป่อง // เฮ้อ!!

ทุกคน // (คิดในใจ : เป็นอะไรของมันฟะ!)

ป๊องป่อง // เฮ้อ!!

ทุกคน // ว๊อย! เป็นอะไรเนี่ย ร้องเฮ้อๆอยู่ได้แถมเดินไปเดินมา มันลายต๊า!

ป๊องป่อง // ฮือๆ ของน้องหมูอ้วนโอมเอมน้องรักของเจ๊น่ะสิ หายไปไหนไม่รู้ไม่ยอมกลับบ้านซะที ขนาดไปรอรับที่โรงเรียนอนุบาลหมีน้อยตั้งนานมันยังไม่ออกมาเลย !!

โอมเอม // กลับมาแล้วก๊าบ..~

ป๊องป่อง // โอม!! หายไปไหนมา มือถือโทรไปทำไมไม่รับ ฮะ!! แล้วนั่นอะไร! ลูกฟุตบอล! ไปเล่นทำไมฮะ บอกแล้วไงว่าไม่ให้เล่น!!

มือของป๊องป่องฟาดไปที่ก้นของโอมเอมไม่ยั้งทันที

โอมเอม // โอ้ยย!! เดี๋ยวฮะพี่! ผมไม่ได้เล่น! ผมไปเก็บได้!

ป๊องป่อง // ไม่ต้องมาแก้ตัว!!

โอมเอม // ฮือๆ  แง๊งง

แล้วโอมเอมก็วิ่งหนีไป

ดู๋ดี๋ // เจ๊ป่อง ทำไมไม่ฟังเหตุผลน้องก่อนน่ะ!

ป๊องป่อง // ก็โอมมันโกหกพี่น่ะว่ามันเก็บได้!

ง๊องแง๊ง // แล้วพี่เห็นว่าโอมเอมเล่นฟุตบอลไหมล่ะคะ!!

เอล // ใช่ค่า~ แล้วโอมเอมเคยโกหกพี่ไหมละคะ?

ป๊องป่อง // 100 ครั้ง เย้ย!..ก็..ไม่เคยอะนะ..

ป๋องแป๋ง // อื้ม ผมเข้าใจนะว่าที่พี่ทำไมเพราะอะไร แต่พี่ก็ควรฟังเหตุผลน้องก่อนนะ..

ป๊องป่อง // เออวะ...

2 ทุ่ม กี่นาทีไม่รู้จำไม่ได้

ดู๋ดี๋ // อ้าว น้องโอม มานั่งทำอะไรตรงนี้ล่ะครับ  Huh?

ดู๋ดี๋เห็นโอมนั่งอยู่เก้าอี้ตรงระเบียงบ้านตรงชั้น 1 ซึ่งทุกคนขึ้นนอนชั้นสองไปเรียบร้อย

โอมเอม // พี่ป่องใจร้าย..ตีน้องมาได้ ทั้งๆที่บอกอยู่ว่าเหตุผลคืออะไร

ดู๋ดี๋เห็นอย่างงั้นจึงไปนั่งข้างๆทันที

ดู๋ดี๋ // อ๋อ..ที่เจ้ป่องทำไปก็เพราะว่ารักน้องโอมไงครับ!

โอมเอมหันมามองทันที

โอมเอม // รักงั้นหรอ Huh?

ดู๋ดี๋ // ใช่ครับ! รู้ไหม ตอนเด็กๆพี่ก็ถูกแม่ตีบ่อยมาก พี่ก็โกรธเหมือนโอมนี่แหละ แต่พอโตขึ้นเราก็รู้เลยว่า ที่แม่ทำไปเพราะรักเรา

ดู๋ดี๋ // ตอนนี้น้องโอมไม่มีพ่อแม่ใช่มั้ยครับ คงเหลือแต่เจ้ป่องที่เป็นสายเลือด

โอมเอม // ใช่ครับ  Wink (คิดถึงแม่~) ผมรู้สึกว่าเจ้ป่องเป็นแม่ของผมเลยล่ะครับ

ดู๋ดี๋ // ใช่ครับ..ตอนนี้เจ้ป่องเก็บเอาไปคิดแล้วแหละครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เจ้ป่องก็มาขอโทษเอง น้องโอมต้องเข้าใจนะครับว่าที่ทำไปเพราะรัก.. Smiley

ดู๋ดี๋ // หาววว ง่วงแล้วล่ะสิ ถ้าน้องโอมง่วงเมื่อไหร่ขึ้นไปนอนนะครับ ตากน้ำค้างนานๆเดี๋ยวจะเป็นหวัด

เมื่อดู๋ดี๋ไปแล้ว สักพักเนซึมิก็ลงมา

เนซึมิ // น้องโอม โกรธเจ้ป่องอยู่ใช่มั้ยครับ  Evil

โอมเอม // ไม่ครับ ไม่ ผมรักพี่ป๊องป่องแล้ว Smiley

เนซึมิ // น้องโอมครับ ไม่คิดจะแก้เผ็ดเจ้ป่องหน่อยเหรอครับ  Evil

โอมเอม // ทำไมต้องแก้เผ็ดครับ Huh?

เนซึมิ // อ้าว! ลองแกล้งเจ้ป่องหน่อย ดูซิว่าเขาจะเป็นห่วงไหม เอาไหมๆ Evil

โอมเอม // หรอครับ..แล้วแผนเป็นไงอะครับ.. Huh?

เนซึมิ // คือมันเป็นแบบนี้นะ...

To Be Continued

สาระวันละนิด สะกิดเซลล์สมอง(ให้รักพ่อแม่!~)

.Lay.
Jr. Member
**

แมวเหมียวร้องไห้เลย..

« ตอบ #63 เมื่อ: 24-04-2010, 14:30:29 »

ฟองเตี้ย!!!ไอความหมายที่เขียนว่า หมูอ้วนโอมเอม Angry Angry

และคำว่าโรงเรียนหมีน้อยนิ-*- Embarrassed ไม่ได้อยู่อนุบาล-*- ใช่ ป.4แล้ว.. ใช่

และที่มือฟาดเนี้ยร้องไห้ แน่จริงตีกันป่ะฮะ! Angry

ป.ล. ฟงอเตี้ย แกตายย Angry Angry

"ฆ่าได้
ฝังได้
ด่าได้
ตบได้
ถีบได้
ต่อยได้
ตดได้ เย้ย

แต่..
อย่ามาหยามศักดิ์ศรี !"

สาวซึนสุดยอด *0* !!
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #64 เมื่อ: 24-04-2010, 14:56:30 »

อ้างจาก: .Lay. ที่ 24-04-2010, 14:30:29
ฟองเตี้ย!!!ไอความหมายที่เขียนว่า หมูอ้วนโอมเอม Angry Angry

และคำว่าโรงเรียนหมีน้อยนิ-*- Embarrassed ไม่ได้อยู่อนุบาล-*- ใช่ ป.4แล้ว.. ใช่

และที่มือฟาดเนี้ยร้องไห้ แน่จริงตีกันป่ะฮะ! Angry

ป.ล. ฟงอเตี้ย แกตายย Angry Angry
นิยายเป็นสิ่งที่ไม่จริงในชีวิต ไม่

แต่ตรงโอมอ้วนนี่ จริงน้า Evil

ป.ล.เอาเลย! ตีกันเลย! เพื่อความยุติธรรม!!

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #65 เมื่อ: 24-04-2010, 15:01:08 »

ว้าย ชั้นเป็นตัวยุให้รำ ตำให้รั่วเรอะเนี่ย Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #66 เมื่อ: 24-04-2010, 15:38:07 »

อ้างถึง
2 ทุ่ม กี่นาทีไม่รู้จำไม่ได้
ฮาดีนะคับ!!!แต่งอีกนะคับ ชอบๆ

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
サタン。หน้าโง่,,><"
Full Member

ไอ่ SuD !! kuY Kuy

« ตอบ #67 เมื่อ: 25-04-2010, 05:11:52 »

งิ๊งงิ๊งไม่ออก  Shocked

รอดูตัวเอง  Evil

Let not the sun go down upon your wrath.

อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ
Nn'
Sr. Member

เป็นเลสแล้วผิดอ่อ ?

« ตอบ #68 เมื่อ: 25-04-2010, 09:25:32 »

Evil Evil

ninkkynooker
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #69 เมื่อ: 25-04-2010, 19:27:14 »

ไม่สบายเท่าไหร่วันนี้

ขอเลื่อนไปประมาณ 3 ทุ่มนะ เจ้ขอโต้ดT^T

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #70 เมื่อ: 26-04-2010, 11:23:03 »

ต่อจากเมื่อวานก่อน...

เช้าวันต่อมา

งิ๊งงิ๊ง // เย้ ได้โทรศัพท์เครื่องใหม่แล้วว

ง๊องแง๊ง // อื้มๆ^^ ดีใจด้วย.. Smiley

งิ๊งงิ๊ง // เดี๋ยวเราขอเอาโทรศัพท์ไปซ่อมก่อนนะ

ง๊องแง๊ง // อ้าว..เอาไปซ่อมทำไมอ่ะเพิ่งซื้อมาไม่ใช่หรอ Huh?

งิ๊งงิ๊ง // อ๋อ! เอาไปซ่อมก่อนไง เวลาเสียจะได้ไม่ต้องซ่อม Smiley

หลังจากที่งิ๊งงิ๊งออกไปได้สักพัก ทุกคนก็เริ่มลงมาจากชั้นบน

ป๊องป่อง // โอมอยู่ไหนนะ..เจ๊อยากขอโต้ดมัน  Wink

ดู๋ดี๋ // โอมคงยังไม่ตื่นมั้งครับ เมื่อวานนี้ผมพูดกับโอมแล้ว โอมก็ไม่ถือสาเจ้แล้วด้วย คงจะไม่โกรธแล้วละครับ

เนซึมิ // แย่แล้วก๊าบบบบ แย่แล้วก๊าบบบบบ

ป๋องแป๋ง // อ้าว! เกิดไรขึ้นเนซึมิ ทำไมหน้าตื่นเหมือนไก่ออกลูกไม่ได้อย่างงั้นละ!  Shocked

เนซึมิ // คือ..คือโอมหนีออกจากบ้านไปแล้วก๊าบ!

ทุกคนยกเว้นเนซึมิและงิ๊งงิ๊ง (ไปซ่อมโทรศัพท์) // ว่าไงนะ!

เนซึมิ // ผมเห็นน้องโอมเอมสะพายกระเป๋าแล้ววิ่งหนีออกจากบ้านเลยน่ะครับ!

ป๊องป่อง // ตายล่ะ! ทำไมนายเพิ่งมาบอกเอาตอนนี้! แล้วทำไมตอนที่เห็นไม่รู้จักห้าม!

เนซึมิ // ผมนึกว่าน้องเขาจะไปเล่นเฉยๆ

MEMO // เอ้อใช่! เราลองตามหาดูไหม เผื่อน้องเขาอาจจะไปเล่นจริงๆ ถ้าเจอว่าเล่นอยู่ก็ค่อยสบายใจ แต่ถ้าไม่เจอก็เรื่องใหญ่แล้ว!

แล้วทุกคนก็รีบกุลีกุจอออกจากบ้านไปทันที มีแต่เนซึมิที่ยืนขำ

เนซึมิ // ก๊าก ก๊าก ก๊าก ขำจริงๆเลย

เอล // เนซึมิขำอะไรหยอก๊ะ

เนซึมิ // ชะอุ๋ย..(วางมาด)..นี่! รีบไปหาโอมสิ เร็วๆๆ

และแล้วทั้งคู่ก็ออกจากบ้านไปตามหาทันที

1 ชั่วโมงต่อมา กี่นาทีไม่รู้จำไม่ได้

ป๊องป่อง // ทำไมไม่เห็นเลยนี่!

มานาลีเหมี๊ยวๆ // นั่นสิคะ!  Wink

เนซึมิ // เพราะเจ้คนเดียวเลยทำให้โอมเอมต้องหนีออกจากบ้านน่ะ!!!

ป๊องป่อง // .....

เนซึมิ // เจ้นั่นแหละ! ตีโอมแรงไป! เด็กมันจำฝังใจเลยหนีออกจากบ้านไปเลย!! Angry

ไวโอเล็ต // กรี๊ดดดด!! เลิกด่าเจ้ได้แล้ว! เจ้ทำไปก็เพื่อรักน่ะแต่ไม่นึกว่าจะหนีออกจากบ้าน! จริงไหมคะเจ้ Angry

ป๊องป่อง // ..ชั้นผิดตามที่เนซึมิบอกจริงๆนั่นแหละ..

ทุกคน //  Huh? (เกิดอะไรขึ้นกับเจ้เรา!?)

งิ๊งงิ๊ง // อ้าว ! มีอะไรหรอครับ หน้าบูดเป็นตูดหลินปิงเลย

ไวโอเล็ต // ก็เนซึมิบอกว่า โอมหนีออกจากบ้านน่ะสิ! เจ้ป่องเสียใจใหญ่แล้ว เรามาช่วยหากันดีกว่านะ!

แล้วทุกคนก็ออกจากบ้านไปตามหาอีก มีแต่งิ๊งงิ๊งเท่านั้นที่พอจะเข้าใจเหตุการณ์(ฉลาด..)

งิ๊งงิ๊ง // เนซึมิ! นายเอาโอมไปซ่อนไว้ที่ไหนน่ะฮะ!

เนซึมิ // ว้า..รู้แผนแล้วหรอกหรอเนี่ย..

งิ๊งงิ๊ง // ไม่ต้องมาทำท่าแบบนี้นะ บอกมาเลย! รู้ไหมทำแบบนี้ทุกคนเค้าเดือดร้อนนะ  Angry

เนซึมิ // ต้องโทษเจ้ป่องสิที่ทำให้โอมเสียใจน่ะ! Angry

งิ๊งงิ๊ง // แต่ดู๋ดี๋บอกชั้นก่อนนอนแล้วว่าโอมยกโทษให้น่ะ! Angry

เนซึมิ // ก็ได้ๆ..งั้นตามฉันมา ห้ามบอกใครล่ะ เกมกำลังสนุก

แล้วเนซึมิก็พาไปห้องครัวแล้วชี้ไปที่ตู้เคาท์เตอร์ที่วางกับข้าว

เนซึมิ // ตรงนั้นแหละ ก๊าก ก๊าก ก๊าก

งิ๊งงิ๊ง // O_O

เนซึมิ // อ้าว งิ๊งงิ๊งทำไมทำหน้าแบบนั้นล่ะครับ ยังกับเจอเป็ดแปลงเพศ

งิ๊งงิ๊ง // OoO"

เนซึมิ // เกิดอะไรขึ้นหรอครับ! หิมะตกหรอ!  Shocked

งิ๊งงิ๊ง // =[]="!!

เนซึมิจึงหันหลังไปดูก็พบทุกคนพร้อมเจ้ป่อง

ทุกคน // ชัดเจน-[]-"

ป๊องป่อง // นี่! เนซึมิ! น้องชั้นนะไม่ใช่แมลงสาปให้ไปหลบอยู่ในตู้ ป่านนี้จะขาดอากาศหายใจรึยังเนี่ย!

เนซึมิ // ขอโต๊ดดครับบ เดี๋ยวจะเปิดให้เดี๋ยวนี้แหละ Game Over แล้วสิเนี่ย!

แล้วเนซึมิก็เปิดตู้ออก จากนั้นก็ปิด แล้วก็เปิดปิดเปิดปิดไปเรื่อย..

ทุกคน // ว้อย! เปิดปิดเล่นอยู่ได้ ตกลงโอมอยู่ไหนเนี่ย!  Angry

เนซึมิ // โอมหาย...  Sad

ทุกคน // ห๊า!  Shocked

เนซึมิ // สงสัยโอมจะหนีออกจากบ้านจริงๆ ตามหาเร็วเข้า! Shocked

เมื่อไปถึงประตูบ้าน ประตูก็เปิดออกพร้อมกับร่างของโอม

ป๊องป่อง // โอม!!!! หายไปไหนมาน่ะ! พี่เป็นห่วงแทบแย่!

โอมเอม // ก็ผมไปถักตุ๊กตามาน่ะครับ..วันนี้มันเป็นวันเกิดพี่นิ Sad

ป๊องป่อง // อะ..เอ๋?

โอมเอมยื่นตุ๊กตาสีชมพูรูปกระตาย ตรงตาเป็นรูปกากบาทสีดำและหูกระต่ายสีดำ ตามตัวมีรอยปะเล็กน้อยเพื่อเสริมความสวยสีดำให้เจ้ป่องทันที

ป๊องป่อง // อะ..โอม แง แง แง แง

ทุกคน // เย้ยเป็นอะไรนั่น!! Shocked

ป๊องป่อง // พี่ขอบใจโอมมากนะ

โอมเอม // ครับ!  Smiley

ป๊องป่อง // เอ้อ..ว่าแต่ วันนี้วันเกิดเจ้ทั้งที ไม่มีใครเอาของขวัญมาให้บ้างหรอ มีแค่โอมคนเดียวเนี่ยนะ? Huh?

งิ๊งงิ๊ง // ใครบอก ที่ผมออกไปข้างนอกเพื่อไปซื้อของขวัญให้เจ้ตั้งหาก รอแปปนะกั๊บ>//<

แล้วงิ๊งงิ๊งก็เดินไปที่โต๊ะตัวเอง

งิ๊งงิ๊ง // เย้ย! กล่องของขวัญฉันอยู่ไหน!  Angry

ไวโอเล็ต // นี่ค่ะเจ้ป่อง-3-

แล้วไวโอเล็ตก็ยื่นกล่องของขวัญสีขาวผูกโบว์สีแดงไปให้เจ้ป่อง

งิ๊งงิ๊ง // ว๊าก! ไวโอเล็ต นั่นมันกล่องชั้นนะ! Angry

ไวโอเล็ต // แล้วไง..ไม่ได้ติดป้ายชื่อไว้ซะหน่อย -3-

งิ๊งงิ๊ง // ได้..ต่อไปชั้นจะติดป้ายชื่อ แต่จะติดชื่อแกที่หลุมศพ ย๊ากกกก!!

แล้วงิ๊งงิ๊งก็ไล่ถีบไวโอเล็ตทันที ความสุขยังอยู่คู่กับบ้านหลังนี่ไปอีกนาน..

♥..ตบท้ายด้วย..♥

ป๊องป่อง // ทำไงกับเจ้านี่ดี -0-

เนซึมิ // แง แง แง เจ้ผมขอโต๊ด

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #71 เมื่อ: 26-04-2010, 11:27:04 »

ของวันนี้ ความจริงเมื่อวานลืมลงเลยลงวันนี้เรื่องยาวน่ะ ส่วนของวันนี้เป็นวันจันทร์เลยลงเรื่องสั้นต่ออีก

ป๊องป่อง // ใครเอาปลาร้าเข้ามาในบ้าน

เงียบ...

ป๊องป่อง // ชั้นถามว่าใครเอาปลาร้าเข้ามาในบ้านนน

ป๋องแป๋ง // ผะ..ผะ..ผะ..ผมเองก๊าบบ

ป๊องป่อง // งั้นหรอ..แล้วมีข้าวเหนียวไหมอ่ะ ตอนเที่ยงขอกินด้วยนะได้กลิ่นแล้วน้ำลายสอ  Evil

ฮานิดหน่อย ค่อยสบายใจ

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #72 เมื่อ: 26-04-2010, 11:27:44 »

ป.ล. ความจริงแล้วไม่ใช่วันเกิดเจ้นะ วันเกิดตัวละครเจ้ในเรื่อง  laugh

Nn'
Sr. Member

เป็นเลสแล้วผิดอ่อ ?

« ตอบ #73 เมื่อ: 26-04-2010, 11:37:38 »

laugh  laugh

เอาอีก ๆ หนุกก  ( -*- )

ninkkynooker
サタン。หน้าโง่,,><"
Full Member

ไอ่ SuD !! kuY Kuy

« ตอบ #74 เมื่อ: 26-04-2010, 13:44:59 »

แต่งอีกเรย จ้า สนุกดี  Evil

Let not the sun go down upon your wrath.

อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 29