GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการผ่านการทดสอบเรนเจอร์--ป่าเขาวงกต  (อ่าน 6071 ครั้ง)
ViRus_Z
Jr. Member
**

เทคนิคการผ่านการทดสอบเรนเจอร์--ป่าเขาวงกต
« เมื่อ: 04-08-2007, 20:15:48 »

เรื่องมีอยู่ว่าเปลี่ยนอาชีพม่ะได้เดินหลายรอบ  ลองอ่านตรงนี้เผื่อจะช่วยเพื่อนๆไ้ด้นะคับ
มันมีทริคอยู่นิดเดียวเองนะคับ สิ่งที่เราต้องการหาคือธงใช่มั๊ย
***ทุกห้องจะมีทางไปห้องอื่นที่เหมือนกัน3ทาง  ส่วนอีกทางจะไปห้องเบอร์ที่ไม่เหมือนกับสามทางที่กล่าวมา***

ดูตัวอย่างนะคับ

ถ้าเราอยู่ห้องเบอร์1(ให้ดูจากหน้าต่างบทสนทนา ตัวเลขตัวท้ายของชื่อแผนที่ตัวอักษร
สีเหลืองนะคับ
เราจะรู้ว่าเราอยู่ห้องเบอร์อะไร)
เดินไปทางขวามือจะไปห้องเบอร์2 ส่วนทางอื่นอีกสามทางจะไปห้องเบอร์3

ถ้าเราอยู่ห้องเบอร์2
เดินลงทางล่างจะไปห้องเบอร์5 ส่วนทางอื่นอีกสามทางจะไปห้องเบอร์1

ถ้าเราอยู่ห้องเบอร์3
เดินไปทางขวาจะไปห้องเบอร์1 ส่วนทางอื่นอีกสามทางจะไปห้องเบอร์3(วนกลับที่เดิมงัยอย่างง)

ถ้าเราอยู่ห้องเบอร์4
เดินไปทางขวาจะไปห้องเบอร์5 ส่วนทางอื่น...ผมยังไม่ได้ลองไปคับ หุ หุ

ถ้าเราอยู่ห้องเบอร์5
เดินไปทางขวาจะเป็นห้องเบอร์8 นะถ้าผมจำม่ะผิดเพราะผมเดินถึงห้องเบอร์8แล้วเจอธงเต็มเลย
แล้วผมก้อผ่านการทดสอบ

ธงในแบบทดสอบของเพื่อนๆอาจอยู่ห้องเบอร์อื่นขอให้เพื่อนๆลองจับหลักที่ผมบอกก้อคงพอเข้าใจไม่ยาก

ส่วนห้องเบอร์อื่นที่ขาดหายไปคงต้องให้เพื่อนๆช่วยกันเขียนเพิ่มเติมละคับ Smiley

ปล. หวังว่าเพื่อนๆคงจะได้นำไปเป็นแนวทางบ้างนะคับ
~PuNKuN~
Hero Member

>w<.~

Re: เทคนิคการผ่านการทดสอบเรนเจอร์--ป่าเขาวงกต
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-08-2007, 20:17:24 »

มันไม่ตายตัวไม่ใช่หรอ

ปล.ผิดหมวดแล้วไปหัวข้อเรนเจอไป

OonObOdYoO
Jr. Member
**

ไม่หล่อไม่มีจะแดรก *0* ไม่ยู้ผมซิง ><

Re: เทคนิคการผ่านการทดสอบเรนเจอร์--ป่าเขาวงกต
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-08-2007, 20:54:56 »

ที่ ผม ไปลอง มา ชัวๆ นะ การเดินป่าวงกต ของการเปล่ยนอาชีพของ เรนเจอร์ คือ
1-ขวา
2-ล่าง
3-ขวา
5-ซ้าย
4- ไม่แน่ ใจเพราะ ลืมจด -  - น่า จะเป็น ล่าง* นะ

aภิรักษ์ *~
Jr. Member
**

~ Be free. ~ ~ ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-09-2007, 10:33:18 »

นั่นดิ ผิดหมวดแล้ว

มันไม่ตายตัวนะ เล่นของตัวเอง จดไว้อย่างนึง เปลี่ยนให้เพื่อนอีก 3 คน ต้องเดินไปคนละอย่างเลย ไม่เหมือนกัน อ้อ ของคนๆเดียวกัน เวลาผ่านไประยะนึงมันจะเปลี่ยนรูปแบบใหม่เลยนะ เคยเจอด้วย
thapoo
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-02-2011, 08:13:50 »

Smileyดีใจมากเลยครับผมผ่านการทดสอบนี้ เดี๋ยวผมจาบอกเคล็ดลับน้าคับ ถ้าจาผ่านการทดสอบคือ

1.ห้องเบอร์1ไปทางขวาจาเป็นห้องเบอร์2
2.ห้องเบอร์2ไปข้างน้าครับจาเป็นเบอร์5
3.ห้องเบอร์5ไปทางขวาจาเป็นเบอร์8(พอถึงแล้วรีบตีธงก่อนที่จาหมดเวลาครับแล้วผมก้อผ่านการทดสอบ)ยะฮู้!!!!! Smiley

ส่วนเบอร์ที่ขาดไปมะเป็นไรคับเพื่นๆลองทำดูก่อนนะคับ
thapoo
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-02-2011, 08:17:16 »

โอพูดผิดครับห้องเบอร์2ลงไปข้างล่างจาเป็นเบอร์5ครับ
(ไม่ใช่ไปข้างน้านะครับผูดผิดโทดนะครับ)
punchpeace
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-05-2011, 10:36:51 »

ผมทำได้เเล้ว เย้ๆ Smiley
~RAINBOW~
Jr. Member
**

ไม่ขึ้นอยู่กับใคร เป็นตัวของเราเอง ^.<

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-05-2011, 14:48:25 »

Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley
Smiley