GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Error นี้เกิดจากอะไรครับ เป็นทั้งวันในตลาด  (อ่าน 314 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Error นี้เกิดจากอะไรครับ เป็นทั้งวันในตลาด
« เมื่อ: 16-04-2010, 16:54:32 »

คืออะไรครับ เท่าที่จำความได้ชอบเป็นในตลาด บางทีตั้งร้านเสร็จแล้วเป็นเซ็งมาก วันนี้เป็นบ่อยมากเลย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: Error นี้เกิดจากอะไรครับ เป็นทั้งวันในตลาด
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-04-2010, 17:50:20 »

เฉพาะวันนี้วันเดียว เกิน 10 ครั้ง

ที่ตั้งป้ายรับซื้อ

ยังไม่ทันอ่่านเลย

มันหลุดไปแล้ว - -*")

Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: Error นี้เกิดจากอะไรครับ เป็นทั้งวันในตลาด
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-04-2010, 18:21:45 »

ตอนแรกไม่ได้เอะใจนึกว่าผมเป็นคนเดียว ที่ไหนได้หลุดกันเป็นกระจุกๆ ส่วนมากตรงที่คนเยอะๆจะเปน บางร้านตั้งตรงที่คนไม่มากก็ไม่เป็นอ่ะ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-04-2010, 23:19:12 »

เคยเจอกรณีนี้เหมือนกัน และเท่าที่สังเกตุ

การตั้งร้านแล้วหลุดไม่ได้เกิดจากการกระจุกตัวของร้านค้า

เนื่องจากมีวันนึงตั้งร้านทิ้งไว้มุมนึง เอาอีกตัวเดินดูของ

และหลุดตัวที่เดินอยู่ พร้อมกัน กับอีกหลาย ๆ ร้านค้า

และมีคนนึงในตลาด พิมว่า เป็นไงครับ ตลาดโล่งพอหรือยัง

จึงเริ่มสังเกตุ ดู พบว่า ผลจากการฝึกสกิล เวทย์รูปแบบใหม่ของ เครลิค

และยังพบอีกว่า เป็นแบบเดียวกัน แม้แต่ในเมืองที่ไม่ได้มีการตั้งร้านค้า

ถ้าหากยังมีการ ใช้สกิลนี้เพื่อหวังผลป่วนผู้อื่น ด้วยความคึกคะนองของตน ระวัง

จะฝึกในเมืองไม่ได้นะ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่หลุดโดยไม่ทราบสาเหตุ รบกวนสังเกตุการณ์เพิ่มด้วยนะคะ

และ ถ้าหากสาเหตุของเจ้าของกระทู้นี้ไม่ใช่อย่างที่ว่า ก็ขออภัยด้วย

แต่พักนี้ลินเจอ แบบนี้และหลุดเกมบ่อย พร้อมสอบถามเพื่อนในเบื้องต้นหลายคน

พบเหตุการณ์แบบเดียวกันค่ะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-04-2010, 09:32:21 »

เมื่อนานมาแล้วเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นเมื่อออนหลายๆจออ่ะคับ แต่ตอนนี้ไม่ใช่

Huh? Huh? Huh? Huh?

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-04-2010, 09:43:03 »

อ้างจาก: Lynnى ที่ 16-04-2010, 23:19:12
เคยเจอกรณีนี้เหมือนกัน และเท่าที่สังเกตุ

การตั้งร้านแล้วหลุดไม่ได้เกิดจากการกระจุกตัวของร้านค้า

เนื่องจากมีวันนึงตั้งร้านทิ้งไว้มุมนึง เอาอีกตัวเดินดูของ

และหลุดตัวที่เดินอยู่ พร้อมกัน กับอีกหลาย ๆ ร้านค้า

และมีคนนึงในตลาด พิมว่า เป็นไงครับ ตลาดโล่งพอหรือยัง

จึงเริ่มสังเกตุ ดู พบว่า ผลจากการฝึกสกิล เวทย์รูปแบบใหม่ของ เครลิค

และยังพบอีกว่า เป็นแบบเดียวกัน แม้แต่ในเมืองที่ไม่ได้มีการตั้งร้านค้า

ถ้าหากยังมีการ ใช้สกิลนี้เพื่อหวังผลป่วนผู้อื่น ด้วยความคึกคะนองของตน ระวัง

จะฝึกในเมืองไม่ได้นะ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่หลุดโดยไม่ทราบสาเหตุ รบกวนสังเกตุการณ์เพิ่มด้วยนะคะ

และ ถ้าหากสาเหตุของเจ้าของกระทู้นี้ไม่ใช่อย่างที่ว่า ก็ขออภัยด้วย

แต่พักนี้ลินเจอ แบบนี้และหลุดเกมบ่อย พร้อมสอบถามเพื่อนในเบื้องต้นหลายคน

พบเหตุการณ์แบบเดียวกันค่ะ

สังเกตุเหมือนกัน แต่ไม่ทันดูว่ามาจากสกิลหรือทำอะไร 

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-04-2010, 10:18:50 »

อาจเป็นที่การ์ดจอ

เพราะว่าในตลาดมีคนมากต้องใช้พื้นที่ในการคำนวนการแสดงผลมาก

อาจจะทำให้การ์ดจอร้อนเกินไป

หรือหน่วยความจำในการ์ดจอไม่พอ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-04-2010, 11:14:55 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 17-04-2010, 10:18:50

อาจเป็นที่การ์ดจอ

เพราะว่าในตลาดมีคนมากต้องใช้พื้นที่ในการคำนวนการแสดงผลมาก

อาจจะทำให้การ์ดจอร้อนเกินไป

หรือหน่วยความจำในการ์ดจอไม่พอ

คือ ที่ลินสังเกตุมา กรณีเปิดหลายจอน่าจะใช่นะคะ แต่บางคนจอเดียว

และคอมลินแม้ว่าจะไม่ได้สเปคเครื่องขั้นเทพ แต่ ก็สามารถเล่น 3 จอได้อย่างสบาย ๆ

คอมลินไม่ใส่เคส นะคะ เปิดโล่ง ลดความร้อนและมีพัดลมจ่อ (ประกอบเองกับมือ)

เหตุการณ์ที่พบ คือ เปิดไว้แค่ขายของ กับ อีกตัวเดินอยู่ เพียง 2 จอเท่านั้นเองค่ะ

ก่อนนี้มันไม่เคยหลุดเสียด้วยสิ  แต่พักหลังก็หลุดแปลก ๆ อย่างที่บอก อาการหลุดจาก

ความพร้อมของเครื่องไม่พอ ลินพบเมื่อเปิดจอเกมจอที่ 5 ขึ้นไปค่ะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-04-2010, 12:23:51 »

ขอนอกเรื่องคุณ Lynnى ใช้โปรแกรมอะไรทำลายเซ็นหรอคับ ใช่โปรแกรมบันทึกภาพหน้าจอรึปล่าว รบกวนขอชื่อโปรแกรมคับ

ใช่ ใช่  Huh? Huh? Smiley Smiley

..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-04-2010, 13:03:01 »

เป็นด้วยครับเมื่อคืนก็เป็น

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-04-2010, 13:10:39 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 17-04-2010, 12:23:51
ขอนอกเรื่องคุณ Lynnى ใช้โปรแกรมอะไรทำลายเซ็นหรอคับ ใช่โปรแกรมบันทึกภาพหน้าจอรึปล่าว รบกวนขอชื่อโปรแกรมคับ

ใช่ ใช่  Huh? Huh? Smiley Smiley

ภาพ ชื่อกิล หรือ ภาพตัวละครคะ

แต่ว่าตอบเลยแล้วกันเนอะ

ชื่อกิลใช้ Aleo software เป็นโปรแกรมสำหรับสร้างลายเซ็นต์ ซึ่งสามารถประยุกต์ไปสร้างแบนเนอร์ได้ด้วยค่ะ

ส่วนภาพ ตัวละคร ใช้ Camtasia Studio จ้า

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-04-2010, 16:55:13 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 17-04-2010, 13:10:39
อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 17-04-2010, 12:23:51

ภาพ ชื่อกิล หรือ ภาพตัวละครคะ

แต่ว่าตอบเลยแล้วกันเนอะ

ชื่อกิลใช้ Aleo software เป็นโปรแกรมสำหรับสร้างลายเซ็นต์ ซึ่งสามารถประยุกต์ไปสร้างแบนเนอร์ได้ด้วยค่ะ

ส่วนภาพ ตัวละคร ใช้ Camtasia Studio จ้า

ขอบคุณมากเรยคับ ^^

ป้าย:
หน้า: [1]