GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมนี้คนเล่นเยอะไหมอ่ะครับ  (อ่าน 310 ครั้ง)
พีระดล รักษาชนม์
Newbie
*

เกมนี้คนเล่นเยอะไหมอ่ะครับ
« เมื่อ: 15-04-2010, 01:35:00 »

กำลังตัดสินใจว่าจะเล่นไม่เล่นดีครับ
เกมนี้มีอะไรสนุกบ้าง
ช่วยเเนะนำผมทีนะครับ ขอบคุณครับ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: เกมนี้คนเล่นเยอะไหมอ่ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-04-2010, 01:57:46 »

เกมนี้หรอครับ เพื่อนเยอะ สังคมอบอุ่นดี ถึงแม้จะมีการชิงดีชิงเด่นกันบ้างเพื่อเอาตัวรอดเฉกเช่นสังคมสมัยนี้โดยเฉพาะเซิร์ฟใต้พิภพ ถ้าไม่อึดและไม่มีความอดทนจริงเทพไม่ได้ จะถูกเกรียนตลอดเวลา

แต่มีข้อเสียคือตัวเกมยังพัฒนาอยู่ระบบเกมเลยไม่ค่อยดีนัก และทีมงานงกเงินโซลไปซักนิด ถ้าตัด2ข้อใหญ่ๆข้างหน้าทิ้งก็จะเหลือแต่สิ่งดีๆครับ

ขอบคุณครับ

ปล.แนะนำให้เล่นใต้และทำใจเวลาถูกเกรียนจากคนเทพกว่า
ปล.2 ถ้าจะเล่นสวรรค์ให้เตรียมตัวเตรียมใจมากกว่าใต้ เพราะต้องใช้ความอดทนสูงมากกกกก ในการเก็บเวล ต่ไม่มีเกรียนนอกเมือง100%

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: เกมนี้คนเล่นเยอะไหมอ่ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-04-2010, 02:23:51 »

เกมนี้มีอะไรให้คุณทำมากมายครับ มีเพื่อนๆดีๆรออยู่เยอะ มีสังคมดีๆ มีอาชีพที่หลากหลาย แต่ล่ะอาชีพก็มีแนวการเล่นที่หลากหลาย
มีการแสดงความคิดเห็นตลอดเวลา มีเรื่องให้ร้องขอทีมงานตลอดเวลา ต้องระแวงทุกเมื่อ ว่าเมื่อไหร่จะปรับตุฟร่ะ มีระบบแบทเทิลที่สนุกกว่าเกมอื่น(ที่ผมว่างี้เพราะเท่าที่ไปเล่นเกมอื่นมาเจอคนในแบทเทิลหรือpvpเกมนี้เยอะสุดและสนุกที่สุดแล้ว) มีกิลวอแต่ยังเป็นปัญหา เล่นดูเหอะครับ แล้วคุณจะรู้ว่าเกมไทยมันสนุกกว่าที่คุณคิด
ปล.มันสนุกจริงๆนะ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: [1]