GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยอีกแล้ว  (อ่าน 402 ครั้ง)
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

มีข้อสงสัยอีกแล้ว
« เมื่อ: 11-04-2010, 02:36:53 »

อยากรุ้ว่าการทำบุญขนทรายเข้าวัดเนี่ยมีตลอดเลยหรือเปล่าหรือหมดสงกรานก็หายไปครับ  และการตีทรายอ่าครับมีโอกาศได้หมวกซัมเมอร์

เปล่าครับ แล้วไอธงเจดีย์ทรายเนี่ยทำไรได้ครับหรือเอาไว้ขายอย่างเดียว

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

jib001
Jr. Member
**

Re: มีข้อสงสัยอีกแล้ว
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-04-2010, 02:50:49 »

กิจกรรมหมดก็หายไปครับ

ส่วน % นั้นไม่ทราบครับ ซิบไปถาม GM ก็บอกว่าไม่มีข้อมูลให้ Angry

รู้แค่ว่า มากกว่าสาดน้ำ 5 เท่า
(เออ มากกว่า 5 เท่า แต่สาดน้ำ % ได้เท่าไหร่ละวะ ตรูจะได้รู้ว่า 5 เท่าของแกน่ะ มันเท่าไหร่ Angry)

ส่วนธง ก็เอาไว้ขายครับ
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-04-2010, 03:38:43 »

อ้างจาก: jib001 ที่ 11-04-2010, 02:50:49

ส่วน % นั้นไม่ทราบครับ ซิบไปถาม GM ก็บอกว่าไม่มีข้อมูลให้ Angry

รู้แค่ว่า มากกว่าสาดน้ำ 5 เท่า
(เออ มากกว่า 5 เท่า แต่สาดน้ำ % ได้เท่าไหร่ละวะ ตรูจะได้รู้ว่า 5 เท่าของแกน่ะ มันเท่าไหร่ Angry)

ผมว่าเรื่อง%การดรอปนั้นทีมงานคงไม่บอกหรอกครับ แต่ผมว่าที่เห็นคนได้จากการสาดน้ำมากกว่านั้นเพราะมันทำง่ายกว่าครับ เจอใครก็สาดๆ มันเลยได้ง่ายกว่าครับ
แต่ขนทรายเราต้องใช้ไอเท็มในการแลกปลี่ยนทำให้เราต้องเสียเวลาในการทำมากกว่าจึงทำให้หมือนได้น้อยกว่าจ้า แต่ขนทรายก็ดีตรงที่จะได้expเพิ่มด้วย ได้สองต่อครับ
แต่สาดน้ำลุ้นแค่หมวกอย่างเดียว กิจกรรมก็ถือว่าจัดนานนะครับ คุ้มกับexpที่เพิ่มมาดี คุ้มกับที่ไปขนทราย อยากได้หมวกลุ้นเอาจากสาดน้ำดีกว่าจ้า ไอ้ขนทรายถือซะว่าทำเพื่อexp
ส่วนหมวกที่ได้มาถือซะว่าเป็นของแถม

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-04-2010, 03:52:41 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 11-04-2010, 03:38:43
อ้างจาก: jib001 ที่ 11-04-2010, 02:50:49

ผมว่าเรื่อง%การดรอปนั้นทีมงานคงไม่บอกหรอกครับ แต่ผมว่าที่เห็นคนได้จากการสาดน้ำมากกว่านั้นเพราะมันทำง่ายกว่าครับ เจอใครก็สาดๆ มันเลยได้ง่ายกว่าครับ
แต่ขนทรายเราต้องใช้ไอเท็มในการแลกปลี่ยนทำให้เราต้องเสียเวลาในการทำมากกว่าจึงทำให้หมือนได้น้อยกว่าจ้า แต่ขนทรายก็ดีตรงที่จะได้expเพิ่มด้วย ได้สองต่อครับ
แต่สาดน้ำลุ้นแค่หมวกอย่างเดียว กิจกรรมก็ถือว่าจัดนานนะครับ คุ้มกับexpที่เพิ่มมาดี คุ้มกับที่ไปขนทราย อยากได้หมวกลุ้นเอาจากสาดน้ำดีกว่าจ้า ไอ้ขนทรายถือซะว่าทำเพื่อexp
ส่วนหมวกที่ได้มาถือซะว่าเป็นของแถม

ผมเลือกขนทรายนะ
เพราะว่า ผมสาดแล้วเบื่อน่ะ
เอาแต่สาดๆ - -*

อีกอย่าง ขนทรายมันได้หลายต่อกว่าอย่างที่ว่าน่ะบ่ะ
ได้ EXP จากตแนตีมอนส์ + ได้เงินจากการเก็บของขาย NPC ด้วย

ตอนนี้ผมซื้อยาเก็บของไปตีหาถังแบบทำเวลา เพื่อให้ของทั่วไปเข้าตัวเลย

จะได้รีบวิ่งไปหาตัวอื่น

ได้ของกลับมาขาย NPC ก็รอบละ 300 K ขึ้น ต่อ 1 ชม. ก็ถือว่าโอเคนะ

จะไม่เก็บก็กระไร เพราะของอุตส่าห์ดรอป 2 ชอ้น
จะให้มานั่งกดก็เสียเวลาหาถัง

ก็เลยซื้อยาเก็บของซะเลย 555+
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-04-2010, 14:55:06 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 11-04-2010, 03:38:43

ตามนี้เลยครับ  Smiley Smiley

Teiliz
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-04-2010, 23:56:56 »

ผมน่ะสาดไม่เคยได้ แต่ขน มา 100กว่าครั้งได้ 3ใบ - - ดวงดี๊ดี

ป้าย:
หน้า: [1]