GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ของเด็กเส้นเทศกาลทำไมมันเพิ่งลด?  (อ่าน 427 ครั้ง)
พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

ของเด็กเส้นเทศกาลทำไมมันเพิ่งลด?
« เมื่อ: 09-04-2010, 20:12:06 »

เนื่องจากว่าเมื่อวานหรือวันที่ 8 เมษายน 2552 ราคาของบนเส้น "ยังเท่ากับของในอคาเดมี่"
ส่วนตัวนั้นคิดว่าคงเป็นเพราะช่วงเทศกาล ทีมงานไม่อยากลด เลยปล่อยผ่านไป ไม่คิดอะไร ^^~

แต่พอวันนี้ ด้วยความบังเอิ๊ญบังเอิญว่าจะซื้อพวกเจดีย์ทราย แล้วเผลอขึ้นไปบนเส้นด้วยความเคยชิน
"ปรากฏว่าของโซลลดแล้ว!?"

ภาพประกอบสักนิด:

เมื่อวานนี้ราคาของมันเท่านี้ค่ะ พอดีไม่นึกว่าจะมีเหตุการณ์แบบนี้เลยไม่ได้เซฟภาพราคาก่อนบนเส้นไว้

และราคาของบนเส้นวันนี้...

เมื่อวานได้ซื้อกองเจดีย์ทราย 150 กอง รวมเป็นเงิน 285 บาท หมายความว่าแทนที่เราจะได้เสียแค่ 255 บาท เราต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มถึง 30 บาท

ซื้อกล่องเปิดยังไงก็ได้แว่นคาดหัว 2 กล่อง รวมเป็นเิงิน 94 บาท แทนที่เราจะได้เสียแค่ 84 บาท เราเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มถึง 10 บาท!?

ซื้อร่มคาดหัวอีก 1 กล่อง รวมเป็นเงิน 47 บาท 50 สตางค์ แทนที่เราจะเสียแค่ 42 บาท 25 สตางค์ เสียเพิ่มถึง 5 บาท 25 สตางค์ เชียว!!

เบ็ดเสร็จ ขอใช้คำนี้เถอะค่ะ เสียค่าผิดพลาดจากทีมงาน รวมทั้งสิ้น:45 บาท 25 สตางค์

นี่อาจจะเป็นแค่เศษเงินของใครบางคน แต่เราที่ "หาเงินมาเติม" นั้นถือว่า "เยอะ" มากๆ ค่ะ

ถ้าเราไม่ดูเส้นวันนี้ เราคงจะไม่รู้สินะคะว่าเราเสียตังค์ไปฟรีๆ แล้ว?

เรายังเด็กค่ะ อายุ 14 ขวบ (แอบอายอาุยุตัวเอง - -) คนทำงานบางท่านอาจจะมองว่านี่เงินเล็กน้อย แต่สำหรับเรา...

เงินนี้กินข้าวได้ 2 มื้อ ซื้อน้ำได้อย่างต่ำ 3 ขวด ซื้อลูกอมได้ 90 เม็ดกับอีกครึ่งเม็ด ถือว่าเงินนี้ "เยอะ" มากสำหรับเรานะคะ

ทีมงานคะ พอจะบอกได้มั้ยคะว่าความผิดพลาดนี้เกิดขึ้นได้อย่างไร ไม่ต้องการโซลคืน แต่อยากรู้เหตุผล

"ว่าผิดพลาดจริงๆ หรือไม่?"

และถ้าผิดพลาดจริงขอร้องว่าอย่าเกิดเรื่องอย่างนี้ค่ะ
เงินทองมันหายาก ถึงแม้เราจะมีความสุขที่เราได้ซื้อสิ่งของบันเทิงใจเล็กๆ ในเกม
แต่พอรู้ว่าเสียสิ่งที่คล้ายๆ "ค่าโง่" ไปแล้วมันก็อดเคืองนิดหน่อยไม่ได้

ถ้าผิดพลาดจริงก็ขอร้องจากใจจริงค่ะ
"ว่าอย่าเกิดเรื่องอย่างนี้อีก"

ปล.ไม่ได้อยากปลุกดราม่า แค่กระทู้ติติงและถามในคราวเดียวกัน ไม่ต้องมาดราม่ากระทู้นี้ค่ะ
ปล.2 แต่ถ้ายิ่งห้ามก็เหมือนยิ่ง "ยุ" ล่ะก็ ถือว่าเราขอร้องค่ะ ไม่อยากดังในฐานะผู้ก่อกระทู้ดราม่าค่ะ ^^

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: ของเด็กเส้นเทศกาลทำไมมันเพิ่งลด?
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-04-2010, 20:47:17 »

เพื่อนม่อนก็ซื้อชุดกระหน่ำซัมเมอร์ไปเยอะเลย แล้วพออัพแพทช์ ของราคาลดซะงั้น ยังไงทีมงานก็ชดใช้ด้วยนะครับ  Sad

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ของเด็กเส้นเทศกาลทำไมมันเพิ่งลด?
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-04-2010, 21:58:30 »

ใจร้อนทำไม-..-

NeeD not to know

Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-04-2010, 21:59:56 »

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-04-2010, 23:05:20 »

รอนิดหน่อยนะครับ เดี๋ยวทีมงานขอตรวจสอบข้อมูลแล้วจะคืนส่วนต่างให้จ้า

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-04-2010, 23:20:37 »

ต้นถัี่วเป็นงี้เอง

ไม่เคยได้ขึ้นแม้แต่ครั้งเดียว

แค่สุดคุ้ม 7 วันก็หรูแล้ว  Cry

Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-04-2010, 23:26:42 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 09-04-2010, 21:59:56

อ่อ...ขอบคุณค่ะ  Smiley

คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-04-2010, 17:40:08 »

สำหรับเพื่อนๆที่ซื้อไอเทมบนเด็กเส้นก่อนที่การแก้ไขให้ลดราคานั้น สามารถแจ้งรายละเอียดได้ที่ http://support.asura.in.th/index.php/it/signin

ทางทีมงานยินดีคืนเงินส่วนต่างทุกบาททุกโซลให้ครับ^^

ทางทีมงานต้องกราบขออภัยในข้อผิดพลาดมาอีกครั้งครับ

Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-04-2010, 22:36:07 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 11-04-2010, 17:40:08
สำหรับเพื่อนๆที่ซื้อไอเทมบนเด็กเส้นก่อนที่การแก้ไขให้ลดราคานั้น สามารถแจ้งรายละเอียดได้ที่ http://support.asura.in.th/index.php/it/signin

ทางทีมงานยินดีคืนเงินส่วนต่างทุกบาททุกโซลให้ครับ^^

ทางทีมงานต้องกราบขออภัยในข้อผิดพลาดมาอีกครั้งครับ

อ่า งั้นต้องขุดกระทู้นี้ เผื่อคนเขาไม่รู้  Embarrassed

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-04-2010, 23:37:54 »

ช่วงนี้ไม่เคยปีนเลย สงสัยต้องไปปีนมั่งละ 55+

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ป้าย:
หน้า: [1]