GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เควสจุติให้ไปตีบอสด้วย''ช็อค''มากคับ..  (อ่าน 1283 ครั้ง)
อสุรา มีราคี
Newbie
*

เควสจุติให้ไปตีบอสด้วย''ช็อค''มากคับ..
« เมื่อ: 09-04-2010, 11:27:35 »

คือเวลาเก็บเวลก็ลำบากมากแล้วคับ..เวลาจุติขอแบบง่ายๆมั้งไม่ได้หรอคับ..

ผมเล่นคนเดียวมาตลอดจน 99 ไม่มีคนช่วย ของโซลก็ซื้อเต็มที่ แต่ไปติดตรงเควสหาของจากบอสนี้สิ..

จะบอกว่าให้เพื่อนช่วยก็ง่ายซิ แต่มันก็ต้องมีบางพวก เช่นตัวผมที่เล่นเกมส์นี้ตัวคนเดียว เวลคนเดียวตลอด..จะหาใครใจบุญที่ไหน..Huh?

ยังไงก็รบกวนเก็บความรู้สึกผมไปพิจราณาหน่อยนะคับ..
Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

Re: เควสจุติให้ไปตีบอสด้วย''ช็อค''มากคับ..
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-04-2010, 11:31:03 »

เซิร์ฟไหนหรอคะถ้า pk เราช่วยก้ได้ ^^  Evil
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: เควสจุติให้ไปตีบอสด้วย''ช็อค''มากคับ..
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-04-2010, 11:35:53 »

อ้างจาก: อสุรา มีราคี ที่ 09-04-2010, 11:27:35
คือเวลาเก็บเวลก็ลำบากมากแล้วคับ..เวลาจุติขอแบบง่ายๆมั้งไม่ได้หรอคับ..

ผมเล่นคนเดียวมาตลอดจน 99 ไม่มีคนช่วย ของโซลก็ซื้อเต็มที่ แต่ไปติดตรงเควสหาของจากบอสนี้สิ..

จะบอกว่าให้เพื่อนช่วยก็ง่ายซิ แต่มันก็ต้องมีบางพวก เช่นตัวผมที่เล่นเกมส์นี้ตัวคนเดียว เวลคนเดียวตลอด..จะหาใครใจบุญที่ไหน..Huh?

ยังไงก็รบกวนเก็บความรู้สึกผมไปพิจราณาหน่อยนะคับ..
นี่ก็เป็นอีก 1สาเหตุที่ชั้นไม่อยากเก็บเลเวลต่อ และก็พลอยทำให้เลิกเล่นเกมนี้ไปหลายเดือนมากแล้ว เพราะถึงเก็บเลเวลได้99 แต่ก็ไม่สามารถจุตติได้ด้วยตัวเอง เพราะชั้นเล่นคนเดียวไม่พึงใครไม่มีกิลไม่มีตี้ เลยเป็นไปไม่ได้เลยที่จะจุตติเองได้ ไว้รอทีมงานเค้าปรับปรุงเควสจุตติใหม่ที่ผู้เล่นคนเดียวสามารถทำได้ ชั้นค่อยกลับมาเล่นใหม่
 Cry Cry
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-04-2010, 11:45:42 »

กล่องจุติทันใจ
กดใช้แล้วทำเควสจุติเสร็จทันที
ราคา 888000 โซล เท่านั้น
พิเศษ: ซื้อช่วงเทศกาล
แถม ยาเรียนรู้เร็วมากๆ 3 ขวด
พร้อมแชร์ขั้นเทพ 10 ขวด

ชักช้ามีดราม่านะเธอว์

อยากให้หายครียดค่ะ
เราก็คนนึงหล่ะ ที่ไม่คิดจะจุติ ด้วยหลายปัจจัยส่วนตัว
ปัจจัยหลักก็คือคิดว่า ชาตินี้คงไม่มีทาง
ถึงเลเวล 99 ได้แน่นอน T^T
(แต่ถึงจะมีวันนั้น ก็ไม่คิดจะจุติอยู่ดี
เพราะเควสคลาส 3ระดับดีแล้ว
ไม่อยากเรียนใหม่ มันขึ้นยาก)
_EVANESCENCE_
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-04-2010, 11:53:58 »

อ้างจาก: อสุรา มีราคี ที่ 09-04-2010, 11:27:35

เล่นเซิฟไหนอะ  เก่งจัง ไม่มีคนช่วยเวลได้ถึง99  Smiley

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-04-2010, 12:01:29 »

กรณีตีบอส จุติครั้งแรก และโดยเฉพาะสายที่ล้มบอสยากๆ พวกตีช้าๆ หรือ เวทอ่อนๆ ก็ถือว่าเป็นงานหนัก อยู่เหมือนกัน

แต่ในเมื่อเราจะต้องทำ มันก็อาจต้องใช้เวลา หรือต้องใช้เพื่อนช่วยอยุ่บ้าง

กรณีใช้เวลา  คือ ถ้าคุณเป็นคนชอบเล่นเอง เวลเอง  ซึ่งผมก็เคยเป็นแบบนี้ เวลเอง เล่นเอง   กรณีนี้ผมจะปั้นพระ มาช่วยเวลอยุ่แล้ว เพราะมันทำให้เราเวลไวขึ้นอย่างมาก

แต่เสียเวลาปั้นพระสักหน่อย แต่ประโยชน์ที่คุณจะได้รับ บอกเลยว่าคุ้มค่ามาก ทั้งเวลไวขึ้น พอมาถึง การตีบอสราชินีเพื่อจุติ ก็ใช้พระกายทิพย์แล้วตี

มันก็ไม่ใช่ว่าจะง่ายๆ ลำบากอยุ่เหมือนกัน สำหรับคนที่เพิ่งตี  แต่ผมเลือกที่จะลำบาก โดยการมาตีช่วงดึก-เช้าๆ ไม่มีคน กายแล้วตี-ตาย พื้น-กาย-ตี

ไปเรื่อยๆ มันต้องใช้เวลาอยุ่แล้ว แต่สุดท้ายมันก็ทำได้ ถึงจะทุลักทุเล กายไม่รู้กี่สิบรอบ เวลาคุณจุติรอบต่อไปจะรู้สึกว่ามันง่ายขึ้นเพราะเราพอมีประสบการร์รู้เทคนิคมาบ้างแล้ว

จะหลายกายหน่อย ก็พวกตีช้า+สายเวทอ่อนๆ  แต่ ถ้า พวก แอส เบรด ชาร์ป เทเร(ต่อเนื่องเอยะๆ) พวกนี้จะตีได้ไวขึ้น ทำให้กายน้อยกว่าพวกแรก

กรณีใช้เพื่อน  อันนี้ก็สำหรับคนที่ชอบเก็บเวลแบบปาณืตี้ เวล 99 ก็ต้องพอมีเพื่อน มีกิล อยู่บ้าง ก็ต้องบอกเลยว่า ต้องหาเพื่อนที่เล่นพระสายกายทิพย์ ไปช่วยกายระหว่างตีบอส

ปล.1 ไม่ได้มาบอกว่า นี่ไง ผมคนเดียวยังตีได้ แต่แค่มาบอกถึงแนวทางอื่นๆ ในเมื่อเราทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้

ปล.2 บอสราชินี ไม่รุ้ว่ามีสลายบัพหรือเปล่า แต่เท่าที่เคยตีมา และคนอื่นๆตี ยังไม่เคยโดนสลายบัพ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-04-2010, 15:37:31 »

น่าจะปรับตอนรับเควสมี2แบบแบบแรกฟรีเควสเป็นแบบปัจจุบันแบบที่2เป็นโซล(เชื่อมั้ยอนาคตทีมงานต้องทำ)จะได้แชฟรี2ขวด(ไม่สารถเดลฝากคลังห่อหรือทำไรได้ทำได้อย่างเดียวใช้เอง- -)และเควสง่ายเช่นตีมินิบอสทั้งหมด

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-04-2010, 23:26:15 »

ทีมงานไม่ปรับหรอกคุณกบ

เดิมพันกันได้ อิ อิ  Evil

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-04-2010, 00:29:17 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 09-04-2010, 23:26:15
ทีมงานไม่ปรับหรอกคุณกบ

เดิมพันกันได้ อิ อิ  Evil

ก็ชั้นถึงไม่เคยเรียกร้องให้เปลี่ยนไง เพราะรู้อยู่แล้วว่าไม่ปรับ ชั้นก็เลยเลิกเล่นไปเองดีกว่าเพราะเก้บเลเวลไปก็เท่านั้นสำหรับผู้เล่นที่เล่นคนเดียวแบบชั้น
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-04-2010, 01:50:56 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 09-04-2010, 15:37:31
น่าจะปรับตอนรับเควสมี2แบบแบบแรกฟรีเควสเป็นแบบปัจจุบันแบบที่2เป็นโซล(เชื่อมั้ยอนาคตทีมงานต้องทำ)จะได้แชฟรี2ขวด(ไม่สารถเดลฝากคลังห่อหรือทำไรได้ทำได้อย่างเดียวใช้เอง- -)และเควสง่ายเช่นตีมินิบอสทั้งหมด

ทั้งประโยค คือต้องการ "ความสบาย" แค่นั้นใช่ปะ

- -

Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-04-2010, 01:55:21 »

เห็นใจนะครับ

แต่ลองหา ๆ เพื่อนดูบ้าง เกมนี้เพื่อนดี ๆ เยอะแยะครับ

เล่นกะเพื่อนยังไงก็สนุกกว่าเล่นคนเดียว มีอะไรก็คอยช่วยเหลือได้

ยังไงก็สู้ ๆ นะครับ  Smiley

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
tapee
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-04-2010, 02:19:12 »

ผมเองก้อเวลคนเดียวตลอดคับ
ราชินีจะมีคนเข้ามาตีกันเยอะ...วิธีของผมนั้นคือ ใช้ยาหนูไม่สู้1ชม
แล้วก้อมีพระกายอยู่ 1 ตัว(ไม่เปิดpk) จะมีหลายคนรุมตีราชินี.
ผมก้อหาโอกาศและจังหวะที่จะใช้กายแล้วเข้าไปตีราชินี..(มันเหมือนฉวยโอกาศของคนอื่น..แต่ก้อต้องทำ)
ถ้าโชคดีราชินีก้อจะเป็นของเรา..ถ้าพลาดก้อรอรอบต่อไป
..มอลทุกตัวไม่มีใครเป็นเจ้าของ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะตี..
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-04-2010, 02:21:21 »

อ้างจาก: tapee ที่ 10-04-2010, 02:19:12
ผมเองก้อเวลคนเดียวตลอดคับ
ราชินีจะมีคนเข้ามาตีกันเยอะ...วิธีของผมนั้นคือ ใช้ยาหนูไม่สู้1ชม
แล้วก้อมีพระกายอยู่ 1 ตัว(ไม่เปิดpk) จะมีหลายคนรุมตีราชินี.
ผมก้อหาโอกาศและจังหวะที่จะใช้กายแล้วเข้าไปตีราชินี..(มันเหมือนฉวยโอกาศของคนอื่น..แต่ก้อต้องทำ)
ถ้าโชคดีราชินีก้อจะเป็นของเรา..ถ้าพลาดก้อรอรอบต่อไป
..มอลทุกตัวไม่มีใครเป็นเจ้าของ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะตี..

ก็ถูกนะ แต่ระวังพอจุติแล้วเจอตราหน้าไล่ฆ่านะ เซิฟ PK อะ - -

(ปกติมะตราหน้าก็ไล่ฆ่ากันอยู่แล้ว)

รุ่งทิพย์ เอี่ยมสำอาง
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-04-2010, 10:23:08 »

เล่น เซิฟไหน ครับ ท่าเซิฟ PK ซิบมาที่ rtasa หรือ topp3 นะครับ เดี๋ยว ช่วยเอง

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 10-04-2010, 11:17:23 »

การจุปัจจุบันอะมันมีแต่เสียกับเสียสำหรัยหลายๆอาชีพ เวลาไปรับเควสถ้าไม่มีพรางก็ไม่ไหวเพราะมอนมันเยอะแถมมีบอสอีกก็ต้องใช้ใบประกันเช่า
พอรับได้แล้วทำเควสแรกซูลันมะทะไหรแต่อัสวินสิต้องมีวีถึงเข้าได้พอเสร็จแล้วไปตีวิหกมะยากเท่าไหรกัลก้ายากหน่อยเพราะต้องชี้หาทุกตัว- -
พอมาราชินีงานหนักละสิต้องมีพระกายแล้วที่ตีเวทเบาๆละทำไงไม่ต้องจุหรือ --เอ้าสมมุติตีได้ไปตีจุตกรอันนี้ไม่ยากเท่าไหร (แถมยังต้องมีค่าจุติอีก- -)

ป้าย: จุติ 
หน้า: [1] 2