GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเปลีย่นอาฃีพเคลริค  (อ่าน 961 ครั้ง)
อชิรวุฒิ อินธิแสน
Newbie
*

ถามเรื่องเปลีย่นอาฃีพเคลริค
« เมื่อ: 08-04-2010, 15:06:52 »

อากัสซี่อยู่ตรงไหนตัฟ Wink Sad Cry
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: ถามเรื่องเปลีย่นอาฃีพเคลริค
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-04-2010, 15:19:12 »

ก่อนอื่นคุยกับ รีเน่ หรือ อากัสซี่
*ผมแนะนำให้ไปหารีเน่ที่อยู่ในโบสถ์ของเมืองเซาเทิร์นฟอร์ทนะครับ

จากนั้นnpcจะให้เราไปล่า ตัวเม่น 30 ตัว ที่เนินเขาเซาท์เทิร์นฟอร์ท
เมื่อล่าเสร็จเเล้ว(โอยหืด..มานอึ๊ดอึดตีบางทีก็ติดพิษด้วย)กลับมาคุยกับ รีเน่ แล้วnpcจะให้เราไปหาของ3อย่างเหมือนเดิม ได้เเก่
1.กระดูกเเห่งความมืด จากปีศาจโครงกระดูก20ชิ้น แมพถ้ำวินโดเนียชั้น1 (เเนะนำควรยกตี้หรือพาคนที่เก่งๆไปด้วยเพราะมีนักดาบโครงกระดูกดาเมจสูง
เเคสเตอร์ถ้าโดนรุมตายได้ในพริบตาดังนั้นยกตี้ไปด้วยละกันนะ)
*ตอนนี้ดันในวิหารเปิดให้เข้าฟรีแล้วไปตีในวิหารง่ายกว่าครับ  Smiley

2.โคมไฟส่องสว่าง20ชิ้น(สมกับที่ให้หา)จาก เเองเกลอร์ เเมพถ้ำผลึกเขต4
*หลายคนบอกหาถ้ำผลึกเขต4ไม่เจออยู่เเค่ตรงนี้เองต่อจากเดธวัลเล่ย์เขต3
3.ขนเม่นเเวววาว 20ชิ้นจาก ตัวเม่น เเมพเนินเเซเทิร์นฟอร์ท

หลังจากเดินทางเหนือล่องใต้ใกลเเส๊นใกลลำบ๊ากลำบากมาเเล้วกับไปคุยกับnpc รีเน่ เเห่งความซาดิสม์เช่นเดิม
ทีนี้ก็เตรียมเงินค่ารถไฟได้เลย(คงไม่ต้องเตรียมบัพแต่จะขอบัพจากพวกรุ่นพี่ก็ดีบัพจะได้เเรง)
ล่ามอนเตอร์9ตัวใมนเวลา30นาทีเริ่มจากเเมพ เนินเขาเซาท์เทิร์นฟอร์ท

1.ชิปปเปอร์
2.ผึ้งนักต่อย
3.นกจุ๊เหลือง
4.ตัวเม่น
จากนั้นก็ลงมาที่เดธวัลเล่ย์แมพมังกร (เดดวัลเล่ย์เขต4)
5.เดรก
6.เดรโก้
ลงมาที่เรดคลิฟป่าแกรนฟอเรสต์(ทางไปหมู่บ้านเอลฟ์)ต่อ
7.ภูติพฤกษา
8.แมนเดรกเหลือง
9.แมนเดรกน้ำเงิน
อย่างตามเคยเเมนเดรก2สีนี่อยู่ไหนล่ะมีเเมพมาให้ครับ

ภาพใหญ่ไปหน่อย- -แมพที่4คือเเมพที่มีเเมนเดรก3สีครับ
กลับมาคุยกับ npc และเตรียมตัวตอบคำถามประมานนี้(น่าจะใช่)
จุดเด่นของเครลิค ตอบ ช่วยเหลือ-บัฟผู้อื่น
ลัทธิเเห่งเครลิค ตอบ ลัทธิเเห่งเเสงลูซิส

มันมี3ข้อจำได้พรางๆแค่2ข้อไม่เป็นไรทุกอาชีพคำถามง่ายอยู่เเล้ว

เตรียมตัวให้ดีเพื่อเข้ารับการทดสอบ......

ถ้าอ่านๆไปมันจะงงๆต้องทำความเข้าใจ ภารกิจคือ ล่านักโทษผีดิบ 3 ตัว ภายในเวลาที่กำหนด
แต่ก่อนล่านักโทษผีดิบ1ตัวเราต้องกำจัด ผีน้อย3ตัวถึงจะฆ่านักโทษผีดิบเเล้วนับครั้ง
สรุปเสต็ป
ฆ่าผีน้อย3ตัว>ฆ่านักโทษผีดิบ>ฆ่าผีน้อย3ตัว>ฆ่านักโทษผีดิบ>ฆ่าผีน้อย3ตัว>ฆ่านักโทษผีดิบ>>>สำเร็จ

*ถ้าเสต็ปผิดต้องเริ่มนับที่ผีน้อยใหม่ทันที(กรุณษขอบัฟก่อนเข้าด้วยนักโทษผีดิบตีเเรงมาก...)

จากนั้นเราก็จะได้ออกมาเปลี่ยนเป็นอาชีพ เครลิค คร้าบ

*เพิ่มเติม

เครดิต GøøGle-KunG

ไม่เข้าใจตรงใหนโพสต์ถามในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Dark Templar
Jr. Member
**

Re: ถามเรื่องเปลีย่นอาฃีพเคลริค
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-04-2010, 16:06:00 »

อากัสซี่อยู่ที่โบสถ์เมทัลลิกานาร์ครับ

(ยืนอยู่ข้างอังเดร รวมเป็นอังเดร อากัสซี่ เหอๆๆๆๆ คิดได้ไงเนี่ย  laugh laugh laugh laugh)
puiza02
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-06-2011, 10:52:27 »

ถามหน่อยคับบบบบบ
ผมเวล41 แล้ว ต้องเข้าไปทดสอบเปลี่ยนอาชีพ  แต่ว่าขั้นตอนต้องตีผีน้อยผมตีไม่เข้าเลย.. ทำงัยดี
แล้วมีทักษะพื้นฐานอื่นๆมั้ยคับที่ทำให้ตีแรง ถ้ามีเรียนทักษะที่ไหน
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #4 เมื่อ: 05-06-2011, 11:01:30 »

อ้างจาก: puiza02 ที่ 05-06-2011, 10:52:27
ถามหน่อยคับบบบบบ
ผมเวล41 แล้ว ต้องเข้าไปทดสอบเปลี่ยนอาชีพ  แต่ว่าขั้นตอนต้องตีผีน้อยผมตีไม่เข้าเลย.. ทำงัยดี
แล้วมีทักษะพื้นฐานอื่นๆมั้ยคับที่ทำให้ตีแรง ถ้ามีเรียนทักษะที่ไหน

ต้องใช้การโจมตีที่เป็นเวท หรือ การโจมตีที่เป็นธาตุ เท่านั้นจ๊ะ

จากข้อมูล น่าจะเป็นการเปลี่ยนอาชีพ เคลริค/นัน ในขั้นสุดท้าย เราจะต้องกำจัดเจ้าผีน้อยก่อน 3 ตัว แล้วจึงจะกำจัดนักโทษผีดิบได้

สามารถใช้เวท จากตอนที่เป็นแคสเตอร์ จัดการได้เลยครับ
puiza02
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-06-2011, 11:14:03 »

จะบอกว่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  Huh?
ผมไม่มีทักษะอื่นเลย  นอกจาก ปฐมพยาบาล โกยแน๊บ สู้ยิบตา
เพราะผมเวล โดยใช้อีกตัวช่วยอ่าาาาา  ทำงัยดี ๆๆๆๆๆ 
ไปเรียนทักษะที่ไหนคับ Sad
3aka.3aka
Newbie
*

จะบ้าตาย !! =o=

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-06-2011, 11:34:36 »

เรียนทักษะพลังน้ำแข็งจิ *-*

เธอทำให้ฉันผิดหวัง ทำให้ฉันเจ็บช้ำ
เธอทำฉันเสียใจ !
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #7 เมื่อ: 05-06-2011, 11:46:11 »

อ้างจาก: puiza02 ที่ 05-06-2011, 11:14:03
จะบอกว่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  Huh?
ผมไม่มีทักษะอื่นเลย  นอกจาก ปฐมพยาบาล โกยแน๊บ สู้ยิบตา
เพราะผมเวล โดยใช้อีกตัวช่วยอ่าาาาา  ทำงัยดี ๆๆๆๆๆ 
ไปเรียนทักษะที่ไหนคับ Sad

เรียนทักษะสำหรับ แคสเตอร์ จะมีอยู่ 2 ที่ครับ
  • สมาคมนักเวท >> มีทักษะเกี่ยวกับสายเวทธรรมชาติให้เรียน
  • โบสถ์เมืองเซาเทิร์นฟอร์ท >> มีทักษะเกี่ยวกับสายเวทแสงให้เรียนครับ

puiza02
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05-06-2011, 12:54:53 »

Smiley ขอบคุณมากกกกกคับ  laugh
ป้าย:
หน้า: [1]